Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.
Nguyên tắc đầu tiên là không được tự ý can thiệp giao dịch của khách hàng, vì mỗi người tự có quyền đặt giá và nếu nhầm lẫn thì họ phải chịu, Lỗi là do sàn không áp mức giá trần dẫn đến xẩy ra sự việc này.

Vụ này theo mình: Việc giao dịch đã rồi không được tự ý rollback, chỉ có việc Admin nếu thấy có lỗi thì bỏ tiền túi ra để hỗ trợ thành viên bị nhầm lẫn và nhanh chóng khắc phục.

Thớt thì mình không bênh, nhưng cũng chẳng chê, vì khi chơi sàn, cờ đến tay ai người ấy phất, có khi được may mắn, nhưng cũng nên ngẫm nghĩ lại, đây là sàn cho ae MMO Việt, nên cũng không tham ăn số đó làm gì, mặc dù theo lý bạn không sai, nhưng nên xét cả cái tình.

Vụ này Anything-E thiệt nhiều hơn do xử lý chưa hợp lý.

p/s: Có phải anhkhoviai của vietmarker đó ko nhỉ?
Đúng là @anhkhoviai mà chờ mãi không thấy vào trả lời :(

Mình nghĩ site mới mở nên gặp sự cố và nâng cấp là chuyện đương nhiên. Đã là sàn thì có Rules riêng. Ai lách luật được thì lách, không thể coi đó là lừa đảo được.
Làm site bị sự cố này là do lỗi kỹ thuật của admin và phải fix. Còn chuyện admin bị thiệt hại là do lỗi chưa lường trước được. Cái này phải tự chịu thôi, một bài học
kinh nghiệm để phát triển mạnh hơn. Mà góp ý chút lập sàn ở VN là không nên vì lời được 3 cọc 3 đồng với phí trung gian 0.*%. Lập sàn ở VN rủi ro rất cao
+ 1 bi cheat ( Bời vì giới mmo đa phần cheat nên kỹ thuật này pro lắm )
+ Không được nhà nước bảo vệ. Bị phát hiện là ăn phạt vài trăm chai. Có khi dính đến rửa tiền vì không thể xác định nguồn tiền ở đâu nạp vào

Tóm lại: Kinh doanh tiền ảo thì còn có thể không sao chứ mở sàn thì chết chắc. Vấn đề là thời gian thôi. Làm ăn nhỏ lẻ thì chả được bao nhiêu mà lớn mạnh rồi thì
chắc chắn lên thớt. Các bạn thông cảm cho Admin một ti. Người VN mà. Kiếm tiền vất vả, đâu tư làm site này cũng cả trăm chai ... đôi khi xư xử tình cảm cũng nên thông cảm.
tự ý Rollback mà tình cảm j chứ! site lỗi thì tự pm thương lượng chứ!:rolleyes::rolleyes:

Thời gian gần đây mình có sử dụng dịch vụ của sàn www.anything-e.com để mua bán Z, PM.
Cách đây khá lâu mình có đặt lệnh mua Z trên sàn, sau đó ngày 23/11 có nhận mail báo khớp lệnh thành công.
View attachment 41936

Nhưng khi log in vào thì không hề thấy giao dịch nào trong history, mình có hỏi admin site là @anhkhoviai nhưng bạn không trả lời , thời gian trôi qua có lẽ 2 ngày rồi. Mình có log in vào và chát với bạn đó trên sàn thì bạn nói rằng rollback giao dịch của mình:
View attachment 41937

Mình cũng đã giao dịch ở 1 số sàn nên hiểu: order đặt giá mua bán là quyền của người sử dụng và sàn chỉ đứng ra làm trung gian để bên mua và bán khớp lệnh, hưởng % tiền lệ phí. Sàn giao dịch hoàn toàn không có quyền can thiệp vào giao dịch của người sử dụng. Tại sao bạn đơn phương rollback giao dịch mà không thông qua mình?

Vấn đề thứ hai, bạn rollback giao dịch lấy lại số Z của mình trả cho người mua. Nhưng bạn lại nói với mọi người rằng site bỏ tiền túi ra để bù cho họ: http://mmo4me.com/threads/bat-can-bi-bon-xau-bay-o-www-anything-e-com.212547/page-4#post-4043309 , như vậy nếu như người ngoài cuộc sẽ thấy chủ sàn thật sự tốt, nhưng đó là nói dối.

Mình lập topic này muốn mọi người hiểu rõ sự thật về việc bạn bù lại số Z cho một số người mua và muốn khẳng định việc bạn rollback giao dịch của khách hàng là sai hoàn toàn: nếu người sử dụng có thể bị can thiệp giao dịch- có gì đảm bảo rằng balance của họ không bị chỉnh sửa. Vì khi giao dịch trên sàn, người sử dụng có thể để balance đó để trade 1 thời gian dài, và khó mà nhớ được có bao nhiều balance cho từng loại tiền của họ?
Cuối cùng mình không đồng ý với cách xử lý của bạn, mình muốn giao dịch đã khớp đó của mình phải được thực hiện như bình thường.
Sau khi nói lên suy nghĩ của mình trong boxchat của site thì bạn đã không cho nick của mình được chat trên boxchat nữa, có cần thiết phải làm vậy không?
View attachment 41941
Mời mod @danhmay24h vào giải quyết giùm, bạn @anhkhoviai vào nói rõ.
bạn trade kiểu đấy thì cút đi bạn ơi, đừng có vào sàn trade nữa !

Giveaway là thật nhóe. Có điều hình thức chửi bới candylop để cho vui thôi chứ cách đó ko ổn. Các thím có tham gia thì chọn cho mình 1 con số giải 8 (gồm 2 chữ số). Mình sẽ căn cứ vào kết quả xổ số ngày 25/11/2014 để tặng. Hôm đó sẽ có 2 đài, trúng đài nào cũng được cả. Mỗi số trúng được 10k doge.
Đọc topic cười rách hết cả mồm
Xổ số, xổ số, xúc thôi : Cho em xin số 56.
P/s: Trong topic này ngoài thánh Lốp ra thì thấy có mỗi bác @haioption là chín chắn :)

Giveaway là thật nhóe. Có điều hình thức chửi bới candylop để cho vui thôi chứ cách đó ko ổn. Các thím có tham gia thì chọn cho mình 1 con số giải 8 (gồm 2 chữ số). Mình sẽ căn cứ vào kết quả xổ số ngày 25/11/2014 để tặng. Hôm đó sẽ có 2 đài, trúng đài nào cũng được cả. Mỗi số trúng được 10k doge.
59 :mad:

nói như thím thì giống lý lẽ trẻ con quá , thế nếu hôm nay 1 Z =0 đồng thì buyer kêu ai
:D lý lẽ của 1 con người chứ ko phải của thành phần chỉ biết ăn gian, lừa đảo

:D lý lẽ của 1 con người chứ ko phải của thành phần chỉ biết ăn gian, lừa đảo
thế bạn làm ơn chỉ ra điểm lừa đảo ở đây , chỉ không ra thì đừng nói nữa , người ta cười cho đấy,
mình mà là chủ thớt mình ghi SCAM rồi chứ không waiting đâu

Đặt số rồi thì nhớ đừng edit bài trước giờ xổ số nhé. Hôm đó ai trúng thì tự động nhắn cái ví mình send doge.
Hehe cái này nhằm giúp anh em giải tỏa căng thẳng.
Số doge này có được nhờ ref nên các bác đừng áy náy làm gì, ko phải tiền túi của mình đâu.

Thank bạn nhắc.
Mình có hỏi chủ sàn về việc tuyên bố bỏ tiền túi ra bù hay rollback giao dịch, nhưng chủ sàn không trả lời,
Đây là tuyên bố của chủ sàn:
Sau đó có người xác nhận là chủ sàn tự bỏ tiền túi ra bù chứ không rollback, cũng khó hiểu khi chỉ có admin của site mới có thể biết chính xác việc này:

theo tình thì chủ sàn làm vậy là ok. Nhưng theo lý thì chắc chắn 100% sai, ai cho cái quyền can thiệp vào giao dịch trong khi giao dịch đó hoàn toàn hợp pháp, chả ai scam ai cái j cả

Thank bạn nhắc.
Mình có hỏi chủ sàn về việc tuyên bố bỏ tiền túi ra bù hay rollback giao dịch, nhưng chủ sàn không trả lời,
Sau đó có người xác nhận là chủ sàn tự bỏ tiền túi ra bù chứ không rollback, cũng khó hiểu khi chỉ có admin của site mới có thể biết chính xác việc này:
Mình nhắc là bạn "QUOTE" cơ, nghĩa là đặt post trong thẻ quote ấy. Ấn vào chữ quote rồi lấy cái code đấy ra, paste vào post của bạn, đề phòng 2 post đó có thể bị chỉnh sửa.
À quên, topic đóng rồi nên ko quote được nữa, bạn chụp ảnh màn hình lại là tốt nhất :)

Ai trade rồi thì cũng hiểu, mình chả muốn nói nhiều. Mình ko đủ bình tĩnh như anh Lốp :)))

Nguyên tắc đầu tiên là không được tự ý can thiệp giao dịch của khách hàng, vì mỗi người tự có quyền đặt giá và nếu nhầm lẫn thì họ phải chịu, Lỗi là do sàn không áp mức giá trần dẫn đến xẩy ra sự việc này.

Vụ này theo mình: Việc giao dịch đã rồi không được tự ý rollback, chỉ có việc Admin nếu thấy có lỗi thì bỏ tiền túi ra để hỗ trợ thành viên bị nhầm lẫn và nhanh chóng khắc phục.

Thớt thì mình không bênh, nhưng cũng chẳng chê, vì khi chơi sàn, cờ đến tay ai người ấy phất, có khi được may mắn, nhưng cũng nên ngẫm nghĩ lại, đây là sàn cho ae MMO Việt, nên cũng không tham ăn số đó làm gì, mặc dù theo lý bạn không sai, nhưng nên xét cả cái tình.

Vụ này Anything-E thiệt nhiều hơn do xử lý chưa hợp lý.

p/s: Có phải anhkhoviai của vietmarker đó ko nhỉ?
nếu các bác bảo chủ sàn làm thế là sai thì không đúng nha chủ sàn có quyền này nếu giao dịnh diển ra bất thường ảnh hưởng đến uy tín .. của sàn , lợi ích khách hàng
nó được nêu rỏ trong điều khoản của tất cà các sàn giao dịch

7.
Refusal to Execute Orders
7.1
The Company has the right to refuse to execute an order without any given notice
and/or explanation to the Client. Among the cases that the Company is entitled to do

so are the following (this list is not exhaustive):
a)
If the Client does not have the required funds deposited in the Company’s Client
trading account;
b)
If the order violates the smooth operation or the reliability of the Company’s
Trading Platform;
c)
If the
order aims at manipulating the market of the specific Financial Instrument;
d)
If the order is a result of the use of inside confidential information (insider
trading);
e)
If the order aims to legalise the proceeds from illegal acts or activities (money
launder
ing).
7.2
It is understood that any refusal
by the Company to execute any Order shall not affect
any obligation which the Client may have towards the Company or any right which
the Company may have against the Client or his assets.

Thank bạn nhắc.

Thôi bỏ đi. Chủ sàn thiệt hại thì bo qua đi. Site sẽ được fix và hoàn thiện. Trong sự trưởng thành ai không sai sót. Chả ai mới sinh ra là thánh cả. Vấn đề trong vu này
bạn có mất $ nào không. Nêu ko mất $ nào thì tham gia sổ số đi... Chủ sàn bỏ tiền túi đền bù cho người thiệt hại là người tốt. Việc sai xót thì rút kinh nghiệm vậy.

Mình nhắc là bạn "QUOTE" cơ, nghĩa là đặt post trong thẻ quote ấy. Ấn vào chữ quote rồi lấy cái code đấy ra, paste vào post của bạn, đề phòng 2 post đó có thể bị chỉnh sửa.
À quên, topic đóng rồi nên ko quote được nữa, bạn chụp ảnh màn hình lại là tốt nhất :)

Ai trade rồi thì cũng hiểu, mình chả muốn nói nhiều. Mình ko đủ bình tĩnh như anh Lốp :)))
À, về vấn đề chỉnh sửa thì member thường như chúng ta không biết, không có nghĩa là mọi người đều không biết. Càng chỉnh sửa sẽ càng bộc lộ sai xót thôi mà, lo gì đâu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week