Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

Điểm số tệ hại nên bạn lo không vào được trường tốt phải không..mình cũng xin nói thật là trường cũng là một điều kiện, nhưng đó ko phải là tất cả, còn phụ thuộc vào kỹ năng sống của bạn nữa...Mà cái đó thì trường học gần như không có đâu..thiếu trầm trọng.
Ý mình nói bảo bạn bỏ luôn là mình nghĩ bạn đã có ý tưởng lớn và muốn thực hiện nó. Vậy thì đừng chần chừ.
Cuộc đời như một tấm vé số. Bạn đặt cược vào đâu thì nó sẽ như thế.
P/s: hiện giờ khả năng tốt nghiệp cấp 3 của bạn là bao nhiêu??
khoảng 50% là cùng hồi hè năm lớp 10 ngời ta lo vui chơi còn em thì lại đi nghiên cứu côn trùng bắt ở ngoài đồng về nuôi thủ thấy thành công nó đẻ và sinh trờng rất tốt em thấy rất thich ,rồi đập ống heo bài đặt lên cả thành phố đi zo công ty của người hỏi về chuyện thu mua mới chét chứ , người ta nói mày nhỏ tuổi liệu có làm đợc không bên (chú thu mua nhiều lắm à nếu mày được thì cho luôn trứng về nuôi và kí hợp đồng cho mày)
rồi em lại hỏi chú ấy tại sao lại thu mua con này ( chú thu mua con này nhằm mục đích xuất khẩu ra nươc ngoài Trung Quốc ,Thái lan để người ta cung cấp cho khách làm đồ ăn lạ mắc mà ngon )ngồi nói chuyên đem ra món côn trùng ăn mà không biết ngán rồi đến khi tàn cuộc được số điện thoại và chú ấy cho thêm 500k về như khuyến khích :D:D
Rồi biết lấy vốn đâu ra chẳng lẻ nói cái ý tưởng điên rồ của mình cho ba mẹ biết nên nằm ngũ cứ đắn đo suy nghi~
Ngồi chơi game nghe lén đợc người ta nói chuyện kiếm tiền trên mạng ( mày rán làm offers đi tháng kiếm đợc khoảng 2 tr đó) nên rồi cũng lao đầu vào tìm hiểu lúc đó lên google đánh zo hướng dẫn kiếm tiền về off mà chũ offers còn hen mà nó hiện ra nên ngày nào cũng ngồi rồi lại đọc nên giờ thì em đã biết làm offer và ptc nưa hi vọng khoảng hết hè 11 này xin ba mẹ 1 ít vốn để đầu tư vào ptc và hiện tại đang solo offers để thành lập trang trại trong tương lai

CŨNG 17 TUỔI NHƯ BẠN NHƯNG MÌNH KHÔNG GHÉT HỌC NHƯ BẠN ĐÂU . CÒN BẠN ĐAM MÊ MMO NÊN THI VÀO ĐẠI HỌC CNTT HOẶC FPT NHỮNG TRƯỜNG KIỂU ĐÓ THI TOÁN LOGIC . BẠN THÔNG MINH THÌ OK NGAY CHỨ BẠN VỪA NGU VỪA LƯỜI THÌ CON ĐƯỜNG CỦA BẠN LÀ ĐI XUẤT KHẨU LAO ĐỘNG ĐÓ BẠN Ạ.

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:

- Cho một lời khuyên chân thành. Đừng bao giờ ép mình làm những việc mình không thíc, hãy luôn yêu chính ta và tự tin làm những điều mình thíc.Mỗi người trong chúng ta đều có một khả năng bí ẩn chẳng qua là chưa đúng thời điểm . CHúc bạn thành công

Hãy học hết cấp 3 em nhé, nếu mê mmo thì nên học tiếp CNTT để kiếm tiền nhiều hơn :D

CŨNG 17 TUỔI NHƯ BẠN NHƯNG MÌNH KHÔNG GHÉT HỌC NHƯ BẠN ĐÂU . CÒN BẠN ĐAM MÊ MMO NÊN THI VÀO ĐẠI HỌC CNTT HOẶC FPT NHỮNG TRƯỜNG KIỂU ĐÓ THI TOÁN LOGIC . BẠN THÔNG MINH THÌ OK NGAY CHỨ BẠN VỪA NGU VỪA LƯỜI THÌ CON ĐƯỜNG CỦA BẠN LÀ ĐI XUẤT KHẨU LAO ĐỘNG ĐÓ BẠN Ạ.
mình không phải dạng vừ đâu
hân hạnh được quen biết

- Cho một lời khuyên chân thành. Đừng bao giờ ép mình làm những việc mình không thíc, hãy luôn yêu chính ta và tự tin làm những điều mình thíc.Mỗi người trong chúng ta đều có một khả năng bí ẩn chẳng qua là chưa đúng thời điểm . CHúc bạn thành công
cảm ơn anh

mình không phải dạng vừ đâu
hân hạnh được quen biết
mình giờ lớp 10 và làm mmo đc năm nay là 3 4 năm r nè còn chưa ổn định
cậu nghĩ bỏ học rồi thời gian cậu cày offers à
mình từng cày offers qua rồi được 3 4 tháng là hết ăn
nên có gì cậu cố mà vừa học vừa làm chứ nghỉ học rồi cậu cũng sẽ muốn đi học thôi

mình giờ lớp 10 và làm mmo đc năm nay là 3 4 năm r nè còn chưa ổn định
cậu nghĩ bỏ học rồi thời gian cậu cày offers à
mình từng cày offers qua rồi được 3 4 tháng là hết ăn
nên có gì cậu cố mà vừa học vừa làm chứ nghỉ học rồi cậu cũng sẽ muốn đi học thôi
ĐẬP TRAI VÃI LOL CÀY MMO TỪ LỚP 6-7 LÀ ĐỦ HIỂU RỒI CHỨ GÌ THỜI ĐÓ CHƠI PIKACHU KIẾM TIỀN HẢ ??

2012 mình làm tới giờ nhé bạn mình biết mmo từ vụ coinbase.com nó bonus BTC
HỒI ĐÓ NÓ BOUS MẤY BTC VẬY

nếu đã thực sự quyết tâm , suy nghĩ kĩ thì cứ làm thôi , còn về chuyện bố mẹ không đồng ý thì cần có thời gian từ từ thuyết phục , đừng nói là em , đại đa số mọi người ở đây vào lúc 17t nếu nói ý tưởng nào đó với bố mẹ của mình thì cũng chả có bố mẹ nào tin cả. Ở xóm nhà anh có một anh năm nay tầm 27t , tốt nghiệp học viện ngân hàng, nhưng vì yêu thích đồ công nghề đặc biệt thú là thú chơi "âm thanh ", nên không đi theo ngành học là vào ngân hàng dù gia đình đã xin trước cho 1 chân, mà quay sang buôn bán loa và thiết kế và lắp đặt thiết bị cho phòng hát karaoke theo yêu cầu .Tất nhiên lúc mới khởi nghiệp bố mẹ ông ấy phản đối ghê gớm cả bạn bè nữa , rồi cũng chẳng có vốn, đầu tiên ông ấy phải bán từng cái đt theo kiểu đi tìm mua những cái điện thoại nào tốt đi bán lại ăn chênh lệch cũng là để tạo uy tín và lấy vốn, bán hộ sản phẩm ăn hoa hồng. Một thời gian sau khi có vốn rồi mới bắt đầu chơi loa âm thanh, giờ thì ngon rồi , toàn nhận lắp đặt tư vấn thiết bị âm thanh cho nhà riêng rồi phòng karaoke vip chưa kể bán loa, bố mẹ ông ấy phản đối nhưng sau thấy ông ấy làm ăn được cũng xuôi xuôi , giờ thì cũng coi như là ủng hộ . Quãng đường từ khi ông ấy bắt đầu khởi nghiệp đến khi bố mẹ thật sự ủng hộ cũng phải ngót nghét 5 năm, năm ông ấy ra trường là 22t. Vậy lên em muốn bố mẹ em tin thì phải lên thể hiện cho bố mẹ em thấy trước đã, sau đó anh tin bố mẹ em sẽ ủng hộ em thôi

mmo nhiều người tuổi trẻ tài cao ghê :D. Mình mãi đại học năm 2 mới bắt đầu chiến mmo

Thớt vẫn còn trẻ trâu.
Bây giờ thì Thấy vậy thôi, chứ vài năm nữa sẽ thấy tiếc vì suy nghĩ của ngày hôm nay!
MMO xác định là công việc tay trái, thời vụ thôi. Không thể nào theo mình hết đời được. Sau nay mmo chắc gì vẫn kiếm được nhiều tiền .
Lúc ấy thất nghiệp, không có kiến thức, nhìn bạn bè đứa này đứa kia ra trường rồi có việc làm riêng của chúng nó tự nhiên thấy muốn được như vậy => Cảm thấy mình ngu.

mmo nhiều người tuổi trẻ tài cao ghê :D. Mình mãi đại học năm 2 mới bắt đầu chiến mmo
giống mình , cũng đại học năm 2 mới tham gia, thực ra biết đến mmo trước đó lâu rồi nhưng đợt đấy chưa tin tưởng lắm lên chưa tham gia. Học đại học ở trường ngay gần nhà bố mẹ cũng chả để cho thiếu cái gì nhưng lại muốn đi làm thêm để có tiền tán gái , bố mẹ thì cấm đi làm thêm , nhưng mình cứ nói dối mà đi làm thôi . 2 năm đầu làm đủ trò nào là phát tờ rơi, đi bê lễ thuê, đi nhập sổ dữ liệu cho bọn viettel , làm sus v.v. công việc làm thêm cuối cùng là bán vé xem phim . càng nghĩ càng thấy may vì ngày đó bọn nó đuổi mình . Ngày xưa cứ tưởng bán vé xem phim trên cgv sung sướng nào đâu khổ không tả , tuần nào cũng 4,5 năm 1h đêm mới về , đồ ăn phải tự túc , lương bèo bọt đã thế cuối tháng trừ gần hết , đi làm vất vả mà lương thì chỉ được có hơn 1tr/1 tháng . Sau khi bị đuổi khỏi đó thì mới vào làm mmo , cuối cùng lại ngon

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back