Có nên quịt tiền mạng thằng FPT không nhỉ

mới lắp cáp quang viettel 24 mb , trước sài qua vnpt với fpt rồi. 2 thằng trước giá cũng tầm ~ 200 - 275k 1 tháng mà mạng như cc , bằng đc 1/5 của viettel , mặc dù việt theo giá cao hơn chút 330k . hiện tại là tạm ổn. nhưng có cái là nó nối cáp quang ảo vkl :)) , dùng vỏ chai lavie , nối xong nhét đoạn cáp quang vào @@ không biết chịu được bao lâu khi phơi ngoài nắng gió :v

làm cái đơn trìh bày về vấn đề nhà mạng và hủy hợp đồng với lý: mạng như kặc + hỗ trợ khách hàng như bùi

Dơwnload 6Mb thì ko đúng đâu ...~ 1,5Mb là chuẩn .. 6Mb là nó thả ra cho phê đấy . Từ từ nó bóp lại cho đúng mạng 10mb . Còn 200kb .. thì bạn phải lên fpt kêu nó lại tận nhà sữa

đây là tình hình hiện tại

Dơwnload 6Mb thì ko đúng đâu ...~ 1,5Mb là chuẩn .. 6Mb là nó thả ra cho phê đấy . Từ từ nó bóp lại cho đúng mạng 10mb . Còn 200kb .. thì bạn phải lên fpt kêu nó lại tận nhà sữa

nó bảo kêu lại mà k thấy đâu cả ...

làm cái đơn trìh bày về vấn đề nhà mạng và hủy hợp đồng với lý: mạng như kặc + hỗ trợ khách hàng như bùi

có nên trích nguyên văn của bác k :D

Mạng nhà bạn 10Mbps .. nếu như tính ra thì 10000/8 = 1250 => vậy là max là download được 1.2Mb/s ... trừ hao các kểu ra nếu ko dc 900Kb/s thì Out qua thằng khác xài đi bạn .

free :confused:
mà cáp đồng nhà cũ down = acc free cũng ~ 1mb/s rồi
Đừng so với cáp đồng , Cáp quang hơn cáp đồng ở chổ upload mạnh hơn . Nhưng vì nó mới ra nên hơi kém 1 tí ko ổn định như cáp đồng ... nên mình ko chuyển sang cáp quang . Chờ ~ 1 năm nữa mình mới chuyển sang cáp quang

Mạng nhà bạn 10Mbps .. nếu như tính ra thì 10000/8 = 1250 => vậy là max là download được 1.2Mb/s ... trừ hao các kểu ra nếu ko dc 900Kb/s thì Out qua thằng khác xài đi bạn .

chả lẽ giờ chỉ down đc ở fshare mà toàn dùng acc vip :confused:
mạng mình xài trước đây down bất cứ host nào cũng >1mb/s
vả lại mạng cáp quang hiện tại nó điên lắm k ổn định, chơi game toàn vài trăm ping trở lên [ LOL ]:confused:

Đừng so với cáp đồng , Cáp quang hơn cáp đồng ở chổ upload mạnh hơn . Nhưng vì nó mới ra nên hơi kém 1 tí ko ổn định như cáp đồng ... nên mình ko chuyển sang cáp quang . Chờ ~ 1 năm nữa mình mới chuyển sang cáp quang

quận mình nó bảo k còn cáp đồng chỉ còn cáp quang thôi :oops:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week