Waiting for Answer Done !

Status
Not open for further replies.
theo mình thấy :) nếu cứ theo 24h của bên bán thì mình nghĩ bạn @Sythril kèo này đi tong tiền rồi mặc dù hàng có vấn đề

Ví dụ thôi nhé cái rules BH 24h ông mua ngày 24 (chính bên bán ghi) thì mặc định đến 27 28 nó vẫn là BH 24h nếu BH khác thì lúc đó bên bán mới dính phốt
chứ đừng căng cứ vào chuyện BH của ngày 24 qua ngày 27 28 họ ko nói lại thì bác lấy lý do đó ép bên bán là sai rồi

xét theo tình thì tội cho bác nhưng cái rules 24h nó vẫn dằn trên cái đống tiền của bác rồi . Gác dép hóng chúc bác lấy lại đc tiền , còn không thì xem đó như kinh nghiệm nhé bảo hành thì luôn hỏi mỗi khi mua nhé . Buôn bán thì ăn nhau ở chuyện bảo hành mà thôi

Chốt lại cho bác nào không muốn lội page vẫn nắm được vấn đề nhé:
- 27/08, mình có giao dịch checkout 750$ amz với người bán lebaongoc, trung gian qua bác cuipap. Người bán gặp vấn đề add thẻ không thể checkout được. Giao dịch hủy.
- 29/08, mình mua 750$ gc amz, người bán lebaongoc redeem thẻ qua Teamview, gồm 1 code 500$ và 1 code 250$. Người bán không giao kèo gì về việc bảo hành. Giao dịch trung gian cuipap. Đã hoàn tất và mình đã thanh toán.
- 30/08, $500 bị remove khỏi tài khoản, Amazon yêu cầu chứng minh mã thẻ. Người bán không thể giao hình scan hay proof thẻ, dù cam kết bán thẻ nhựa, vật lý.

=> Mình khiếu nại yêu cầu bồi thường thì người bán không chấp nhận. Và đổ lỗi cho người mua:
- Đổ cho người mua không dùng hết: Mình vẫn còn balance sạch, nên bị amazon khấu trừ là hoàn toàn lỗi do gc bẩn.
- Đổ cho cam kết bảo hành 24H: Người bán không cung cấp được proof chứng minh thẻ nhựa, thẻ vật lý khi được amazon yêu cầu. Chứng tỏ người bán cố tình add gift bẩn vào tài khoản người mua.
- Đổ cho người mua tự lấy giftcard nạp vào tài khoản khác: Người bán giao code qua Teamviewer, thì không thể có việc giftcard bị nạp vào tài khoản khác trước đó.
Chốt lại, mình là nạn nhân bị mất trắng 500$ balance. Và người bán thực hiện cùng một hành vi với khá nhiều khách trong 2 tuần vừa qua:
- Case 1: https://mmo4me.com/threads/done.311842/
- Case 2: https://mmo4me.com/threads/xin-y-kien.312192/
- Case 3: Là mình.
Suy ra nguồn bán của seller lebaongoc có vấn đề thật sự trong 2 tuần vừa qua. Tất cả đều xảy ra với code 500$ mua từ người bán này. Nhưng thay vì giải quyết êm đẹp, người bán lại đổ lỗi cho khách và bắt khách phải chịu thiệt hại.
Chờ ý kiến từ BQT.

cái rule 24h hơi khập khiễng , BQT để cho seller muốn giao luật sao củng đc thì hơi loạn

Chốt lại cho bác nào không muốn lội page vẫn nắm được vấn đề nhé:
- 27/08, mình có giao dịch checkout 750$ amz với người bán lebaongoc, trung gian qua bác cuipap. Người bán gặp vấn đề add thẻ không thể checkout được. Giao dịch hủy.
- 29/08, mình mua 750$ gc amz, người bán lebaongoc redeem thẻ qua Teamview, gồm 1 code 500$ và 1 code 250$. Người bán không giao kèo gì về việc bảo hành. Giao dịch trung gian cuipap. Đã hoàn tất và mình đã thanh toán.
- 30/08, $500 bị remove khỏi tài khoản, Amazon yêu cầu chứng minh mã thẻ. Người bán không thể giao hình scan hay proof thẻ, dù cam kết bán thẻ nhựa, vật lý.

=> Mình khiếu nại yêu cầu bồi thường thì người bán không chấp nhận. Và đổ lỗi cho người mua:
- Đổ cho người mua không dùng hết: Mình vẫn còn balance sạch, nên bị amazon khấu trừ là hoàn toàn lỗi do gc bẩn.
- Đổ cho cam kết bảo hành 24H: Người bán không cung cấp được proof chứng minh thẻ nhựa, thẻ vật lý khi được amazon yêu cầu. Chứng tỏ người bán cố tình add gift bẩn vào tài khoản người mua.
- Đổ cho người mua tự lấy giftcard nạp vào tài khoản khác: Người bán giao code qua Teamviewer, thì không thể có việc giftcard bị nạp vào tài khoản khác trước đó.
Chốt lại, mình là nạn nhân bị mất trắng 500$ balance. Và người bán thực hiện cùng một hành vi với khá nhiều khách trong 2 tuần vừa qua:
- Case 1: https://mmo4me.com/threads/done.311842/
- Case 2: https://mmo4me.com/threads/xin-y-kien.312192/
- Case 3: Là mình.
Suy ra nguồn bán của seller lebaongoc có vấn đề thật sự trong 2 tuần vừa qua. Tất cả đều xảy ra với code 500$ mua từ người bán này. Nhưng thay vì giải quyết êm đẹp, người bán lại đổ lỗi cho khách và bắt khách phải chịu thiệt hại.
Chờ ý kiến từ BQT.
lại thánh , thánh bik thì nói thứ 1 trong topic ko kiu phải show proof và tớ cũng nói rõ ràng, tùy cái mới có proof , yêu cầu proof thì chờ là có . Bộ tưởng có proof ko bị à , sau này ai mua quen cũng có proof ,ko proof gì như nhau cả. Thứ 2 mã aq là vật lý 100% ko cần hỏi , cứ mua 100 cái gift đi nha , nếu có mã nào 2 chữ đầu ko phải aq tớ trả cậu theo giá trị gìft đó x10 lần.( thẻ của amz us nha ). Vì vậy thẻ vật lý là chính xác ko bàn cãi, thứ 2 nếu gift bẩn thì chắc chắn cậu support sẽ báo là gift bị hack . Còn bug lỗi thì tớ cũng hỏi cậu đã xài sạch chưa , cậu kiu rồi ,thì bik gì mà nói

Cứ ra CA cho chuẩn nhé, trên 10tr là xử lý hình sự được rồi. Mình đã chuẩn bị xong hồ sơ rồi. :)

Tôi thấy cái forum này giờ thiếu mỗi bán thẻ tín dụng ăn cắp công khai nữa là thành forum UG chuẩn đc rồi

Từ vps , domain , hosting , giftcard , cheat offer , betting đều có hàng 3 thật 7 gian

Cứ ra CA cho chuẩn nhé, trên 10tr là xử lý hình sự được rồi. Mình đã chuẩn bị xong hồ sơ rồi. :)
cứ ra mà báo , tớ đi hầu. Nhớ báo cho kĩ là cậu nha , cậu cứ kiện . Chèo mà tớ sợ , sợ lúc đó cậu lại bị nó hù đái trong quần đó chứ.Nhớ báo nha , qua bên phường 8 quận 3 mà báo đó . Nói tên ra là thằng khu vực bik liền à . Khỏi cần kiếm chi cho mệt , vậy cho lẹ nha. Xin lỗi nha , đừng đem công an ra hù , hù nhầm người rồi bạn à.
Để tớ coi cậu kiện kiểu gì nó xử

Cãi lắm thấy cũng loằn ngoằng chả tới đâu,chờ BQT đi 2 đồng chí.

Mình nghĩ bqt nên nhìn nhận lại 1 số thành viên và chỉ cho nhưng ai có bảo hiểm được phép bán hoặc thu trên diễn đàn này. Có vấn đề thì bqt còn tóm được gáy. Sau sự vụ của mình rồi nà vẫn còn vài sự vụ kiểu như thế này nữa thì quá thiệt cho người dùng cũng như mọit môi trường MMO có mùi scam.

hahaa lội hóng cho vui thì thấy về lý ông @Sythil thua rồi.. giờ muốn xử lão này chỉ chờ BQT mở case hú hoạ thôi chứ mob chả làm j đc :D:D lần sau mau mấy thể loại mà chỉ đảm bảo 24h thì né ra cho lành .. quá rủi ro :D lão này kinh nghiệm đầy mình nên né đc hết... tội chủ thớt :cool:

Tôi thấy cái forum này giờ thiếu mỗi bán thẻ tín dụng ăn cắp công khai nữa là thành forum UG chuẩn đc rồi

Từ vps , domain , hosting , giftcard , cheat offer , betting đều có hàng 3 thật 7 gian

MMO mà ko cheat khó giàu lắm... :( làm real pải pro + kiến thức mạnh mới khá nổi :(:(

Mình nghĩ bqt nên nhìn nhận lại 1 số thành viên và chỉ cho nhưng ai có bảo hiểm được phép bán hoặc thu trên diễn đàn này. Có vấn đề thì bqt còn tóm được gáy. Sau sự vụ của mình rồi nà vẫn còn vài sự vụ kiểu như thế này nữa thì quá thiệt cho người dùng cũng như mọit môi trường MMO có mùi scam.
vớ vẩn ông ỷ có vài trăm bh là ngon à , nếu bh ok tui đóng 500 , bik 1 gd tui nhiu tiền ko ??? 500 lấy 1 gd trung bình thôi . Khỏi cần lớn nha. bên này 2 code đã bằng ngta 1000 code. BH kiểu gì cho đc , gd 5k bh 500 à, chẳng qua đơn giản là ng ta uy tín và làm đúng chính sách . Bày đặt đóng vài trăm bảo hiểm là ngon à. Đóng bh mới là dễ lừa hơn đó. Cứ 1 thằng gd kiu 1 giờ nữa ck ,thằng 2,3,4 1 cú đc nhiu ko hơn 10 tr à. Còn tui là show thẳng infor thật cũng vài người qua kt rồi

mình thấy bán mail mà cũng yêu cầu 100$ , a e hay bị sửa topic " cần đóng g bảo hiểm"
thế mà bán code to vậy thì chả có ai nhắc nhở, mod ăn hiếp dân nghèo hoặc làm kém hiệu quả.

vớ vẩn ông ỷ có vài trăm bh là ngon à , nếu bh ok tui đóng 500 , bik 1 gd tui nhiu tiền ko ??? 500 lấy 1 gd trung bình thôi . Khỏi cần lớn nha. bên này 2 code đã bằng ngta 1000 code. BH kiểu gì cho đc , gd 5k bh 500 à, chẳng qua đơn giản là ng ta uy tín và làm đúng chính sách . Bày đặt đóng vài trăm bảo hiểm là ngon à. Đóng bh mới là dễ lừa hơn đó. Cứ 1 thằng gd kiu 1 giờ nữa ck ,thằng 2,3,4 1 cú đc nhiu ko hơn 10 tr à. Còn tui là show thẳng infor thật cũng vài người qua kt rồi

Thế bác có dám đóng bảo hiểm ko. Đóng đi. Cứ mỗi khi gc của bác bị remove mà bác ko chịu xử lý có thiện ý thì lôi bảo hiểm ra đền đảm bảo bác đắt khách như tôm tươi luôn đấy.

:) thế là mất 10tr hay nhỉ. Bác thớt nhờ order online mà hàng chưa có tracking hay deliver mà bảo trung gian thanh toán cũng hay. Bị nó chơi chiêu rồi, vừa order xong chat báo support cancelled hàng, sau đó nhập gift vào acc khác ăn. Quá đơn giản

Thế bác có dám đóng bảo hiểm ko. Đóng đi. Cứ mỗi khi gc của bác bị remove mà bác ko chịu xử lý có thiện ý thì lôi bảo hiểm ra đền đảm bảo bác đắt khách như tôm tươi luôn đấy.
trong 24 giờ là lấy tiền ok. Thứ 1 cứ đúng chính sách , vụ trc tui cũng ck 10 tr vậy. Do tui sai ko ghi trong log chat mà nói qua đt . Nên bị dính bẫy thôi, sai là chịu thế thôi . Còn lần này thì mơ đi cưng , thỏa thuận trong log là hợp đồng miệng. Đã cho 80% an ủi rồi ko chịu , thích la lên cho lấy 10 tr quên đi nha.
Vụ này bắt tui đền lại đúng ko ?
Vậy là coi như toàn rule giao dịch của tất cả các seller và dịch vụ là bỏ đi đúng ko ????
Nếu vậy tui giao dịch trung gian ko cần coi quy định mail miết gì hết nha .
Hồi vụ tripro đã nói tui sai do ko đọc kĩ rule đúng ko ???
Nếu bắt tui đền là rule của tất cả các thành viên đều ko có giá trị nha.Sau này tui report là miễn tui mất là tui lấy tiền thôi đúng ko???
Bạn coi trong topic là phải đọc và mình đã nhắc lại trong skype nên đừng có mơ mà lấy lại tiền .
Thứ 2 sao bạn ko chụp xích lên chút đó dòng kiu chừng nào có thì pm tui đó, đừng có nói là tui pm trc chi cho chày cối. Nguyên cái 4 rum gần như toàn bộ đều bik hàng tui bh 24 và bạn cũng vào topic riêng tui để coi nha.
Bạn đang yêu cầu 1 điều làm 4 rum loạn đó , nếu bên bqt xử bạn đc đền tiền .
Bạn thích nói cứng với mình à , để coi ai cứng hơn ai
Tiếc thật 400$ ko lấy giờ 1 đồng ko có à. Nhớ đừng khóc nha , dám chơi canh bạc 400 lấy 500 , bạn cũng gan lắm mà.
Tiếc là bạn hại tui mất vài người khách tiềm năng nên 400 của bạn đền cho thiệt hại của tui
Nên nhớ tôi sống tới bây giờ thì đầu tui cũng chẳng phải tàu hủ đâu bạn à.

:) thế là mất 10tr hay nhỉ. Bác thớt nhờ order online mà hàng chưa có tracking hay deliver mà bảo trung gian thanh toán cũng hay. Bị nó chơi chiêu rồi, vừa order xong chat báo support cancelled hàng, sau đó nhập gift vào acc khác ăn. Quá đơn giản
bạn điên à , vậy thì nó đã đòi tiền rồi chứ ở đó mà gân cổ chày bừa gì. Coi từ đầu rồi hẳn phán nha

bạn điên à , vậy thì nó đã đòi tiền rồi chứ ở đó mà gân cổ chày bừa gì. Coi từ đầu rồi hẳn phán nha
ah nhầm chút. Mới add gift chưa order. Mà cũng như nhau, gift card tự bị remove là có sự can thiệp từ support. Cũng là chiêu trò của cậu thôi.
Nick ko bảo hiểm, chả mất gì. Ăn 10tr mai admin thông báo bị bắn cũng vậy:)

chửi nhau loạn xì ngầu.
tóm lại, sau này nếu gặp seller không chịu bảo hiểm card remove thì next, bảo hiểm 24h cũng next lun,
mấy ông seller uy tín thì không mua, tiếc rẻ hơn vài đồng , dính đạn thì tự chịu đi.
có ban nick, thì lập lại nick mới mấy hồi,
phốt còn đó, nhưng khách hàng tiềm năng vẫn xếp hàng tới giao dịch, vì sao????????

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,060
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week