Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
Đã chờ 2 ngày rồi và seller có vẻ không muốn tiếp tục nữa, trung gian @cuipap1984 vào cho quyết định hộ mình
mình bị sốt 2 hôm nay, trước khi off mình có báo với bác @cuipap1984 rồi mà nhỉ

mình bị sốt 2 hôm nay, trước khi off mình có báo với bác @cuipap1984 rồi mà nhỉ
@danhmay24h @hungtai1900 2 mod chi xin ý kiến với

Đây là seller bảo mình sửa host nên làm seller k config đc, vậy làm theo trung gian đi
Giờ chỉ cần mua dream host khác code vãn vậy ko thay localhost thành URL ! mà code vẫn không chạy thì mình refund ! ai sai người đó sẽ trả tiền host (seller sẽ mua trước ) !

Host mình xài là của dreamhost

hết 2 ngày rồi đó, tới 4h47 chiều ngày mai 8/9 giải quyết xong chuyện này nha bạn, deadline cuối cùng đó.

hết 2 ngày rồi đó, tới 4h47 chiều ngày mai 8/9 giải quyết xong chuyện này nha bạn, deadline cuối cùng đó.
sao lúc đầu bác @cuipap1984 bảo mua host khác bạn ko chịu, giờ thì bảo mua dreamhost thì bạn lại chịu ?
mà nếu dùng host khác thì mình config thế nào nó chạy thôi chứ, tính lật lọng à

Giờ chỉ cần mua dream host khác code vãn vậy ko thay localhost thành URL ! mà code vẫn không chạy thì mình refund ! ai sai người đó sẽ trả tiền host (seller sẽ mua trước ) !
nếu mua host khác thì em config sao cho web chạy là dc chứ anh
vì như bạn ý đòi cancel là khi chứng minh sai trên host bạn ý mà
giờ nếu mua và up trên host khác thì cái vụ "cam kết cancel 100%" ko còn đc tính nữa rồi
và nói theo cách cũ, em up code rồi, bảo cancel thì em ko chấp nhận đc

sao lúc đầu bác @cuipap1984 bảo mua host khác bạn ko chịu, giờ thì bảo mua dreamhost thì bạn lại chịu ?
mà nếu dùng host khác thì mình config thế nào nó chạy thôi chứ, tính lật lọng à

tôi xài dreamhost thấy nó tốt, chịu tải tốt, chính miệng bạn bảo mình setting lung tung nên bạn k config đc, ok vậy bạn làm cái host mới đi rồi bê nguyên cái config đó vào

đứa nào lật lọng cho nói lại

nếu mua host khác thì em config sao cho web chạy là dc chứ anh
vì như bạn ý đòi cancel là khi chứng minh sai trên host bạn ý mà
giờ nếu mua và up trên host khác thì cái vụ "cam kết cancel 100%" ko còn đc tính nữa rồi
và nói theo cách cũ, em up code rồi, bảo cancel thì em ko chấp nhận đc

thế tóm lại là bạn config sai trên host mình ? vậy đã ok chưa, bạn sai => cancel, tự nói nhé khỏi nói nhiều nữa @cuipap1984

Giờ có 2 trường hợp :
+ Trường hợp 1 : Bạn thừa nhận config trên host mình sai => Cancel vì đúng theo cam kết.
+ Trường hợp 2 : Bạn tự mua 1 cái dreamhost khác, giữ nguyên config $host='localhost'; up lên, chạy đc mình thanh toán cho bạn. Vì bạn bảo là do mình thay đổi setting nên bạn không chạy đc, nên bạn hãy mua 1 con dreamhost mà làm vì mình đang xài dreamhost, nếu bạn k đồng ý thì có nghĩa là bạn thêm vụ vu khống mình gài bẫy bạn nữa nhé.

Deadline như đã nói ở trên 4:47 PM ngày 8 tháng 9.
Trung gian @cuipap1984 vào làm chứng hộ.
Seller @emyeusss7

Giờ có 2 trường hợp :
+ Trường hợp 1 : Bạn thừa nhận config trên host mình sai => Cancel vì đúng theo cam kết.
+ Trường hợp 2 : Bạn tự mua 1 cái dreamhost khác, giữ nguyên config $host='localhost'; up lên, chạy đc mình thanh toán cho bạn. Vì bạn bảo là do mình thay đổi setting nên bạn không chạy đc, nên bạn hãy mua 1 con dreamhost mà làm vì mình đang xài dreamhost, nếu bạn k đồng ý thì có nghĩa là bạn thêm vụ vu khống mình gài bẫy bạn nữa nhé.

Deadline như đã nói ở trên 4:47 PM ngày 8 tháng 9.
Trung gian @cuipap1984 vào làm chứng hộ.
Seller @emyeusss7

đã deal trên FB qua giờ ko vào được 4r hạn chót là 15h 10-09-2016 !

Code gì mà 5 triêu ghê vậy, code duymuoi crack full posback toàn thế giới giá 50 đô đây , cần gì phải cầu kì, tương thích các loại hótt trên thế

Thứ 1: Mình xin trích lai đoạn này của bạn [Bên cạnh đó seller có quảng cáo : "Giá: 5 triệu vnd. Dùng Vĩnh Viễn trên hosting và domain của bạn !"]
Theo đúng như lời mình giới thiệu, thì code mình "bảo đảm cho bạn" là dùng trên hosting, loại mà mọi người thường dùng, được các nhà mạng bán đại trà, chứ nó ko phải là VPS Hosting như cái mà bạn đã cấp.
Mình đã bán loại code này gần 2 năm rồi, chứ ko phải giao dịch lần đầu tiên đâu bạn.

Thứ 2: "VPS Hosting"
Hiện tại thì có rất nhiều cách cài VPS để làm hosting, mình cũng từng dùng VPS làm hosting để share server SSH và Free New Site Offer của mình cho mọi người dùng thử trong 2 tháng trước.
Và theo mình biết thì có rất nhiều cách cài VPS khác nhau, có thể dùng panel cũng đc, mà ko dùng panel cũng đc.
Với loại ko dùng panel thì mình chưa từng thử qua, vì nó dùng nhiều lệnh linux quá, mình ko có học nên chưa muốn test thử.
Với loại dùng panel thì nó lại có rất nhiều Panel cho ng dùng lựa chọn, panel mất tiền cũng có, mà miễn phí cũng có.
Và đương nhiên là cấu trúc bên trong của mỗi panel cũng mỗi khác nhau, cách cài cũng khác nhau.
=>Mình học lập trình, ko có nghĩa là mình cũng phải học chuyên sâu về hosting hay linux.
Các bạn thử tìm hiểu các khóa học trong trường chuyên CNTT mà xem, làm gì có trường nào nhận đào tạo lập trình viên mà yêu cầu hiểu chuyên sâu về hosting và linux ko ?
Như lúc mình dùng VPS share cho mọi người, thì mình dùng code đó trên VPS, vẫn để config y như thế và vẫn hoạt động rất tốt, ko có 1 lỗi nào xẩy ra hết.
=>Còn VPS của bạn, cấu trúc nó khác với cấu trúc VPS mình dùng, khác với cách cofing thông dụng, bạn "bắt buộc mình phải biết" sao ?
=>Sao bạn biết nó khác mà bạn ko nói cho mình biết ?
=>Mình bảo teamview để mình sửa cho nó chạy đc site, chứ mình yêu cầu gì quá đáng mà bảo mờ ám này nọ ?

=>=>=>Trong 4rum này, có rất nhiều coder, vậy cho hỏi, đc bao nhiêu người biết đc cái vụ thay đổi URL Mysql đó, mà bạn bảo mình ko biết config ?

cạn lời. thím code kiểu gì khi cái lệnh cơ bản nhất connect db còn chưa biết rõ thế này @@!.
99.99% thím này lượm code đâu về rồi chọt chọt vài phát thôi.

kể cả cpanel và ko cpanel nếu cài đúng và đủ extension ... thì code vẫn chạy bt. nếu chỉ dùng cpanel thì từ đầu thím nên ghi là "dùng host cpanel".

về ông buyer chắc biết mẹ cách cài + có code rồi nên muốn cancel thôi :D

mình nghĩ 1 phần do deal ko rõ ràng cái hosting. thím code nên trích tiền trước mua hosting (theo ý cậu) cài OK cho người ta. còn tiền thì 2 ông chia 2 ra cũng dc.
nếu mình mà sell chắc mình bao trọn hosting domail luôn ấy =)) vì code để không cũng vậy thôi mà, người ta thích sau biết đâu còn giới thiệu người mua cho ông nữa thì sao =))

@emyeusss7 đã cài code lên dreahost và không xóa localhost thay bằng url trong đoạn @Permiser nói ! @Permiser mỉnh cho bạn 3 ngày tìm mod khác để giải quyết ! nếu 3 ngày không có gì thì mình pay cho @emyeusss7 !

...
@emyeusss7 đã cài code lên dreahost và không xóa localhost thay bằng url trong đoạn @Permiser nói ! @Permiser mỉnh cho bạn 3 ngày tìm mod khác để giải quyết ! nếu 3 ngày không có gì thì mình pay cho @emyeusss7 !
vâng, bạn ấy làm theo thỏa thuận và giờ em cũng đã làm theo thỏa thuận của bạn ấy :D

nói đi cũng phải nói lại, seller kiểu gì mà gian manh như này !
seller chơi kiểu để cái $host='localhost'; đó nhưng k sử dụng tới, rồi khai báo biến mới để connect qua biến đó với định dạng y chang như lúc đầu mình giao ( thế thì khác gì thừ nhận cái thỏa thuận đầu tiên đúng )

Làm như này thì khác nào seller thừa nhận sai từ cái thỏa thuận đầu tiên ?
Mà dòng $host đã k sử dụng nữa thì để làm gì ? Lách luật kiểu này ai mà tin tưởng

nói đi cũng phải nói lại, seller kiểu gì mà gian manh như này !
seller chơi kiểu để cái $host='localhost'; đó nhưng k sử dụng tới, rồi khai báo biến mới để connect qua biến đó với định dạng y chang như lúc đầu mình giao ( thế thì khác gì thừ nhận cái thỏa thuận đầu tiên đúng )

Làm như này thì khác nào seller thừa nhận sai từ cái thỏa thuận đầu tiên ?
Mà dòng $host đã k sử dụng nữa thì để làm gì ? Lách luật kiểu này ai mà tin tưởng

Bạn giao dịch thì làm đúng thỏa thuận ! còn sau này seller bảo hành code ko đúng thì bạn report hắn !

Bảo ko sửa $host = "localhost" thành url, mà thay biến khác bằng cái url rồi không sử dụng tới $host thì ông coder chơi tào lao rồi, khác gì việc sửa $host thành url :D

Bạn giao dịch thì làm đúng thỏa thuận ! còn sau này seller bảo hành code ko đúng thì bạn report hắn !
hay nhỉ... Seller biết sai ko nhận, giờ trò đánh lận con đen cố ăn cho đc 5tr bằng mọi giá.. lại đếu có bảo hiểm ? nghỉ xem niềm tin có còn ko ? lỡ sau này có gì thì report nó chỉ bay mất nick còn hậu quả buyer chịu ? :eek::eek:

Bảo ko sửa $host = "localhost" thành url, mà thay biến khác bằng cái url rồi không sử dụng tới $host thì ông coder chơi tào lao rồi, khác gì việc sửa $host thành url :D
hay nhỉ... Seller biết sai ko nhận, giờ trò đánh lận con đen cố ăn cho đc 5tr bằng mọi giá.. lại đếu có bảo hiểm ? nghỉ xem niềm tin có còn ko ? lỡ sau này có gì thì report nó chỉ bay mất nick còn hậu quả buyer chịu ? :eek::eek:

trong cái vụ tranh chấp này ! chỉ có nói tối thỏa thuận đúng là ok ! sai thì cancel ! còn chất lượng dịch vụ của seller làm sai những gì bảo hành hoăc kém thì có quyền report !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week