• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.

cuipap1984

Staff member
Moderator
MMO4ME United
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
4,248
MR
219.238
$2,000.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình đã chứng minh, và mấy người trên forum cũng thừa nhận là sai, chỉ có trung gian và seller là không thừa nhận ? và giờ seller sử dụng lại cái seller phủ nhận để đưa mình, như vậy đã đủ để thỏa thuận 1 đúng chứ ?

hay là seller với trung gian nhất quyết đi đêm với nhau nên phủ nhận dù ai cũng thừa nhận config sai thì page đầu

nhìn vào thấy là thấy sai rồi, chứng minh thì chỉ ra chổ sai, và cách mà db connect

Mọi chứng minh phải dựa vào thực tế không thể nói miệng được ! code có thể sai lúc này nhưng đúng với lúc khác ! bạn không để cho seller cơ hội để fix khi bạn đưa người ta vào tròng !

mình đã chứng minh, và mấy người trên forum cũng thừa nhận là sai, chỉ có trung gian và seller là không thừa nhận ? và giờ seller sử dụng lại cái seller phủ nhận để đưa mình, như vậy đã đủ để thỏa thuận 1 đúng chứ ?

hay là seller với trung gian nhất quyết đi đêm với nhau nên phủ nhận dù ai cũng thừa nhận config sai thì page đầu

nhìn vào thấy là thấy sai rồi, chứng minh thì chỉ ra chổ sai, và cách mà db connect

Nếu bạn có bằng chứng thì post lện mình ăn chia với seller ! nếu còn nói như vậy 1 lần nữa mà ko có bằng chừng ! thì mình cho bạn ra đão 3 ngày sau khi kết thúc vụ này ! và nếu ko trả tiền dreamhost thì banned luôn !

nói đi cũng phải nói lại, seller kiểu gì mà gian manh như này !
seller chơi kiểu để cái $host='localhost'; đó nhưng k sử dụng tới, rồi khai báo biến mới để connect qua biến đó với định dạng y chang như lúc đầu mình giao ( thế thì khác gì thừ nhận cái thỏa thuận đầu tiên đúng )

Làm như này thì khác nào seller thừa nhận sai từ cái thỏa thuận đầu tiên ?
Mà dòng $host đã k sử dụng nữa thì để làm gì ? Lách luật kiểu này ai mà tin tưởng

Đây nhé @cuipap1984 , tôi bảo là không connect database = localhost đc, ông và seller phủ nhận
upload_2016-9-4_17-36-15-png.82023

Và bây giờ seller config link để connect database là ios3.xxx.net để connect tới database, tức là k sử dụng đc localhost, vậy thỏa thuận 1 đã đc thừa nhận sai còn gì ?

vậy thực tế nhé ? seller vừa setup lại đó, sử dụng định dạng url giống như mình chứng minh và site chạy bình thường, đã đủ thực tế chưa ?

nếu cảm thấy mình sai bạn có quền tag @Shin hoặc bất cứ mod smod nào vào giải quyết !

Nếu bạn có bằng chứng thì post lện mình ăn chia với seller ! nếu còn nói như vậy 1 lần nữa mà ko có bằng chừng ! thì mình cho bạn ra đão 3 ngày sau khi kết thúc vụ này ! và nếu ko trả tiền dreamhost thì banned luôn !

bớt ngang ngược đi bạn, nói trắng ra vụ này bạn cũng có liên quan nên bạn k có quyền sử dụng chức mod làm trong topic này đâu

@Tranau90 @legialoc @animax1991 SMod nào rãnh xem lại vụ này
admin @Shin biết code rãnh vào xem hộ phát luôn

Update thêm là ban đầu seller và trung gian bảo rằng nếu mình chứng minh được seller config sai thì phải cancel.
Mình chỉ ra rằng config $host='localhost'; là sai vì bên dreamhost sử dụng link database riêng và mình đã đưa từ đầu dbapp.xxxxx.com
Seller và trung gian phủ nhận, bảo không thực tế dù tất cả mọi người trên đây đều bảo seller config sai.
Giờ Seller config lại và sử dụng link ios3.xxxxx.com để config server tức là seller đã thừa nhận config sai từ thỏa thuận 1 nhưng seller và trung gian vẫn tiếp tục phủ nhận !

emyeusss7

Legendary
Reactions
1,908
MR
40.423
$587.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Update thêm là ban đầu seller và trung gian bảo rằng nếu mình chứng minh được seller config sai thì phải cancel.
Mình chỉ ra rằng config $host='localhost'; là sai vì bên dreamhost sử dụng link database riêng và mình đã đưa từ đầu dbapp.xxxxx.com
Seller và trung gian phủ nhận, bảo không thực tế dù tất cả mọi người trên đây đều bảo seller config sai.
Giờ Seller config lại và sử dụng link ios3.xxxxx.com để config server tức là seller đã thừa nhận config sai từ thỏa thuận 1 nhưng seller và trung gian vẫn tiếp tục phủ nhận !
thế tại sao khi mình điền config là dbapp.xxxxx.com
thì khi vào web nó lại báo ...Access denied for user...
nhưng bây giờ mình cũng config tương tự, nhưng trên host mình mới mua, cũng dreamhosters nhưng lại load bình thường và ko lỗi gì ?

Mình vừa tạo topic trong BQT ! chắc chắn BQT sẽ vào xem vụ này cho bạn !

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
Chuyện này đáng lẽ từ đầu, ông mod không thể tham gia với tư cách mod, làm gì có vụ kiện nào mà người liên quan được phép phán xử?

Kết quả của câu chuyện này là không ai có lợi cả, giờ ông bán code chắc ai dám mua, trừ khi dụ mấy con gà, ông lơ mơ kiểu ý mai mốt code nó ngủm đợi ông fix chắc càng mệt mỏi ( đây là thông qua chuyện này để nhận định, thực tế thì không biết thế nào cả)

Ông mua code thì rõ ràng muốn chơi đểu rồi, dạng lầy vãi

Theo tớ thì : Giờ thỏa thuận bán code mà không có hỗ trợ về sau ( nghĩa là bán một lần), dĩ nhiên tiền sẽ giảm nhưng phù hợp với tình huống này.

Chuyện này đáng lẽ từ đầu, ông mod không thể tham gia với tư cách mod, làm gì có vụ kiện nào mà người liên quan được phép phán xử?

Kết quả của câu chuyện này là không ai có lợi cả, giờ ông bán code chắc ai dám mua, trừ khi dụ mấy con gà, ông lơ mơ kiểu ý mai mốt code nó ngủm đợi ông fix chắc càng mệt mỏi ( đây là thông qua chuyện này để nhận định, thực tế thì không biết thế nào cả)

Theo tớ thì : Giờ thỏa thuận bán code mà không có hỗ trợ về sau ( nghĩa là bán một lần), dĩ nhiên tiền sẽ giảm nhưng phù hợp với tình huống này.

Vụ này mình trung gian ! không nghiêng về phía nào trong vụ này nếu cảm thấy không đúng thì chờ BQT cho ý kiến !

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype

Đúng là bạn bán source méo có kinh nghiệm :)
Thấy mấy bác có kinh nghiệm toàn kiểu ôm luôn cả hosting, thằng mua chỉ là thuê source, chỉ domain về, cần hỗ trợ gì thì mấy bác ấy config cho thôi. Thằng mua chỉ việc dùng và trả tiền hosting hàng tháng. Mỗi lần cần update hay build thêm gì đó thì charge cho vỡ hết mẹ nó cả mồm ^_^. Cho thuê source thì khá rẻ nhưng update thì siêu đắt (bài này của tụi china dùng suốt).

Thấy mấy bác có kinh nghiệm toàn kiểu ôm luôn cả hosting, thằng mua chỉ là thuê source, chỉ domain về, cần hỗ trợ gì thì mấy bác ấy config cho thôi. Thằng mua chỉ việc dùng và trả tiền hosting hàng tháng. Mỗi lần cần update hay build thêm gì đó thì charge cho vỡ hết mẹ nó cả mồm ^_^. Cho thuê source thì khá rẻ nhưng update thì siêu đắt (bài này của tụi china dùng suốt).
China đểu lắm, còn mấy ông Ấn thì mới ác, thuê nó viết rất nhanh, chạy được hết, nhưng không bào giờ bảo hành và update. Mỗi lần nó tính như viết mới, ha ha

China đểu lắm, còn mấy ông Ấn thì mới ác, thuê nó viết rất nhanh, chạy được hết, nhưng không bào giờ bảo hành và update. Mỗi lần nó tính như viết mới, ha ha
sau đợt này, chắc rút kinh nghiệm, làm giống tụi china với ấn độ cho mau giàu nhỉ :D

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
vụ này cuối cùng là vẫn sai chỗ localhost rồi còn gì nữa =))

giữ nguyên dòng code ý nhưng mà toàn bộ ở dưới thay đổi thì cũng vẫn nguyên nhân là do config sai host =))

host mới order , up nguyên code cũ lên ko chạy , phải sửa toàn bộ phần host mới chạy đc => code sai chứ còn gì nữa ?

vụ này sao mấy mod code pro ko vào nói 1-2 câu xác nhận phần nào sai cho nhanh , có gì mà phải lòng vòng dài dòng thế ?

@tunvit @sandaru

vụ này cuối cùng là vẫn sai chỗ localhost rồi còn gì nữa =))

giữ nguyên dòng code ý nhưng mà toàn bộ ở dưới thay đổi thì cũng vẫn nguyên nhân là do config sai host =))

host mới order , up nguyên code cũ lên ko chạy , phải sửa toàn bộ phần host mới chạy đc => code sai chứ còn gì nữa ?

vụ này sao mấy mod code pro ko vào nói 1-2 câu xác nhận phần nào sai cho nhanh , có gì mà phải lòng vòng dài dòng thế ?

@tunvit @sandaru
Mình có theo vụ này và đưa ý kiến trong box BQT rồi thím, chứ mấy vụ này sao thiếu mặt dc :D Vụ này phải chờ toàn bộ BQT quyết mới dc nên ko tiện comment ở đây.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week