Event-Cờ tướng by vic and lee

Còn được đăng ký tham dự ko chủ thớt nhỉ ???

- Góp ý tí cho chủ thớt nhé
cậu nên phân lịch thi đấu rõ ràng đi đi nhé. để anh em còn thu xếp thời gian nữa. chứ ko biết lịch đâu mà đấu cả
còn về giải thưởng cũng vậy, nên chia theo tỉ lệ %. VD có thêm 1 nhà tài trợ chẳng hạn. thì cứ theo công thức là mà vd ta chia theo côg thức
50% giá trị tài trợ mới cộng cho giải nhất
30% cộng cho giải nhì. 15% cộng cho giải 3 và 5% cộng cho giải tư. vậy là OK sau có người tài trợ thêm ta chỉ việc chia theo thế là ok. ko ai kiện tụng cả
- còn chủ thớt cho hỏi giải khuyến khích là đạt thứ hàng bao nhiêu. cũng nên ghi rõ. cho ae sau khỏi bỡ ngỡ. nên làm rõ ràng
- CÒn lịch thi đấu cũng phân rõ ràng lun. ai tới trễ 30p thì coi như thua. thế anh em mới thu xêp online xem + thi đấu chứ.
vd:
+ Hôm nay thứ 5: lịch đấu bảng E và F - giờ đấu 8h tối. trận 1 - 2, 8h20 trận 3 - 4. 8h40 trận 5 -6. hoặc có thể gần hơn. thế thì mọi người vào xem đc chứ. vào phòng rùi post số phòng lên. đúng h vào đấu. nên làm rõ ràng
+ Thứ 6: lịch đấu bảng G và H. cũng làm thế. đúng h. mình nghĩ 1 trận đấu khoảng 10 - 15p là hết thôi. vì ở vòng loại mà!thì mỗi người 3 trận cùng lắm khoảng 1 tiếng -> 1 tiếng rưỡi là xong.
+ Thứ 7 : VÒng 1/16 : lịch đấu 8h. thi 7 nếu mọi người nghĩ có thể đấu thêm buổi chiều và buổi tối cũng OK chia ra 2 ca. có giờ đấu . cặp nào cặp nào. vòng 1/16 sẽ có 8 cặp đấu. luật thi đấu là 3 trận. thắng 2 là thắng .
+ CN: thì bán kết. MÌnh nghĩ nếu có thể đc chủ nhật nên là chung kết là hay nhất. vì đó là ngày nghĩ , anh em tập hợp đông. có điều kiện tham gia xem trực tiếp trên zing. ko nên dùng team nhé. vì lỡ đang đánh có người đụng chuột thì lệch nước cờ. Có thể ta thi đấu chiều đấu bán kết. tối đấu chung kết. bán kết và chung kết nên đấu 5 trận. thắng 3 là thắng. có giờ thi đấu đàng hoàng. rõ ràng. ai tới trễ 30p thì loại. post lên trang 1 . báo cho mọi người bik. như thế mọi người biết lịch thi đấu còn vào xem nữa.
p/s thêm về luật: VD đang đấu . 1 bên dis mạng coi như bên đó thua. nhưng có thể 2 bên cùng dis. hoặc dis cho zing thì đành đấu lại ván đó. mình đã gặp trường hợp này rồi. nên mình biết. Bên mình thấy bên kia chạy h. và bên kia thấy bên mình chạy h. cuối cùng đánh lại
- về phần bốc thăm vòng 1/8 thì chủ thớt có dự định bốc thăm kiểu j...?? nên nếu rõ lun
- Vài điều góp ý. Mong chủ thớt thu xếp lịch rõ ràng cho anh em còn biết. ngày bao nhiêu đấu chung kết. giờ. ?? cho nó dễ
- CÒn nếu mún mọi người giúp gì thì cứ bảo. ae vui là 9 phần thường là 10 :D nên cứ nói rõ. vì tối có khi người này bận, người kia bận. even diễn ra cũng mấy ngày rùi. ko dài cũng ko ngắn. cậu cần người cập nhật kết quả thì cứ bảo ,. ai rãnh cũng có thể giúp cậu đc :)
cám ơn ý kiến của bạn, có lẽ sẽ đc chỉnh sửa ngay...nhưng bjo mình phải đi thi, chiều về sẽ cập nhật lại :| vậy nhé. tks@@

Cái này không khả thi chủ thớt nhé, vì người vô địch có thể là người không biết gì về cờ tướng =))
Vì người chơi có thể dùng phần mềm để chơi.
Ngày xưa chơi trên ongame cũng dùng soft trợ giúp, bất khả chiến bại luôn. Chỉ thua thằng nào dùng soft tốt hơn thôi :D.

Cái này không khả thi chủ thớt nhé, vì người vô địch có thể là người không biết gì về cờ tướng =))
Vì người chơi có thể dùng phần mềm để chơi.
Ngày xưa chơi trên ongame cũng dùng soft trợ giúp, bất khả chiến bại luôn. Chỉ thua thằng nào dùng soft tốt hơn thôi :D.

Vào vòng 1/8 teawview ngon xách cái soft ra coi !

Ủa cái tool đó hoạt động ra sao ?

Nó đơn giản là phần mềm chơi cờ tướng giữa người và máy thôi. Bạn có thể chọn level cho máy để chơi.
Khi người ta muốn ăn gian, thì sẽ gán đối thủ là người chơi với máy. Người đó chỉ làm trung gian thôi.
Ví dụ: đối thủ đi nước A, thì người đó sẽ đưa vào máy nước A và máy sẽ đi nước B. Rồi người đó lấy nước B ra để đánh lại cho đối thủ. Vậy thôi.
Bách trận bách thắng. Teamview ko kiểm soát được đâu :D

Nó đơn giản là phần mềm chơi cờ tướng giữa người và máy thôi. Bạn có thể chọn level cho máy để chơi.
Khi người ta muốn ăn gian, thì sẽ gán đối thủ là người chơi với máy. Người đó chỉ làm trung gian thôi.
Ví dụ: đối thủ đi nước A, thì người đó sẽ đưa vào máy nước A và máy sẽ đi nước B. Rồi người đó lấy nước B ra để đánh lại cho đối thủ. Vậy thôi.
Đúng thật, nếu người đó có 2 máy thì pó tay. Chỉ có gặp mặt trực tiếp đánh là ok nhất :D

điều này mình đã nói vs chủ thread ngay từ lúc mới lập topic rồi :) nói chung là tổ chức giải online phụ thuộc nhiều vào ý thức gamer thôi ;)

Hehe, để 1 cái máy khác bên cạnh, chạy tool thì chỉ có trời biết!
Bạn này nói vậy làm mình thấy hoang mang wa...:binhsua123:

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

Thế thì phải làm sao, làm sao đây...

chơi vui thôi làm gì mà phải máu me thắng thua thế :)
Ko em muốn thắng, nhưng em muốn thăng bằng thực lực cơ....:binhsua85:

Ko em muốn thắng, nhưng em muốn thăng bằng thực lực cơ....:binhsua85:
hoan hô bé __Ha__@@thắng= thực lực mới có ý nghĩa:D

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

điều này mình đã nói vs chủ thread ngay từ lúc mới lập topic rồi :) nói chung là tổ chức giải online phụ thuộc nhiều vào ý thức gamer thôi ;)
cậu không nói chắc cũng khá nhiều người chẳng biết đâu :|

đúng mà. chơi cái đó người ta gọi bằng chơi sw (software). chơi với máy khó ăn lắm. vì người bình thường chỉ nghĩ từ 800 - 18xx thôi. còn sw thì thường là 23xx trở lên. loại dỏm cũng 21xx rồi.
ai ý thức thì chơi nghiêm chỉnh, chứ còn chơi sw cũng k ai kiểm soát đc :(

- chơi là vui thôi. CÒn nếu ai dùng phần mềm thì tự thấy xấu hổ với bản thân. rất đơn giản. có lẽ bạn sẽ thắng. nhưng bạn có thấy thanh thản long minh ko :)
- còn về máy thì con người tạ ra máy. Nếu các bạn ko còn lòng tự trọng và phải nhờ tới tool để xử dụng thì mình ok hết/ cứ vào đấu với mình, mặc dù mình tính ko = máy , cao lắm chỉ tính trước 8 nước đi của đối thủ và máy có thể tính hết cả trận lun. nhưng vẫn chơi :D . vui là 9, phần thưởng là 10 :):)

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:24 AM ----------

Sẽ tổ chức giải cờ vua khi giải cờ tướng kết thúc :)

cái này em cũng thích nè :p. đã từng thi đấu toàn tỉnh thanh hóa giải cờ vua nhé ;)) kekee.. nhưng lâu lắm ùi ko chơi. chắc cũng thành gà :D

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

bảng B toàn hảng khủng không biết qua vòng 16 kô :(

Đề nghị bác này nói đúng sự thật nhé. bác boydatinh + mmolion kìa. toàn hàng khủng. còn 4 bảng nữa. bảng A cũng ghê lắm. bác đấu giao hữu với hieuchau chưa :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week