Verified by BQT Event Forex tháng 4- Tổng giải thưởng 43$/Tháng

Status
Not open for further replies.
;)) Giải thưởng lớn dần theo thời gian :X tiếc là không biết chơi Forex :p

Admiral market :D

20char

Sàn Merkiriva hả a béo.....hay robo vậy......e đang chiến robo do hối trước rút tiền robo nên khỏi mất phí nữa,,,vậy event là sàn Makerivta hả.....

Sàn Merkiriva hả a béo.....hay robo vậy......e đang chiến robo do hối trước rút tiền robo nên khỏi mất phí nữa,,,vậy event là sàn Makerivta hả.....

Sàn Admiral đó tinhyeu @,@

nếu vẫn còn đủ điều kiện tham gia event thì mình đăng ký:
ID: thang2111.
email: [email protected]

---------------------------------------------------------
có gì BTC email giùm mình nhé.
Đã send cho cậu nhá ! Check mail :D
CÁC BẠN NÀO CÒN HỨNG THÚ VIỆC THAM GIA EVENT THÌ ĐĂNG KÍ NHÁ ! HẠN CUỐI LÀ HẾT TUẦN NÀY :D

#49520122 buy 0.10 GOLD at 1635.75
sl: 1620.00 tp: 1645.00
successful
--------------------------------------------------
Gold hình thành xu hướng lên. Depa 1 lệnh test pips

Last edited by a moderator:
Biết là tham gia muộn, và dù BTC có thay đổi hay ko thì mình cũng sẽ vẫn tham gia + chấp hành theo luật hiện tại. Nhưng cũng xin có đôi điều góp ý với BTC để cùng xây dựng 1 rule sao cho phù hợp hơn với lĩnh vực GOLD. Vì với suy nghĩ của mình, đã dấn thân vào forex, thì GOLD cũng như bao cặp tiền khác, và vì thế cũng cần có 1 hành lanh luật phù hợp và công bằng.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
+Số lots mà các bạn vào lệnh phải theo qui định sau:
- Số lots của tài khoản từ 10$-1000$ : 0.01 lot-0.2 lot
- Số lots của tài khoản từ 1001$-5000$ : 0.01 lot-0.5 lot
- Số lots của tài khoản từ 5001$-10000$ : 0.01 lot-1lot
- Tài khoản lớn hơn 10000$ thì nên dùng không quá 20% số vốn !

Vì lý do đặc biệt mình sẽ bổ sung thêm thang điểm giành cho các bạn chơi Gold:

Lệnh có profit 200-450 pips : 3 điểm
Lệnh có profit 451-850 pips : 5 điểm
Lệnh có profit 851-1000 pips : 7 điểm
Lệnh có profit 1000-1500 pips : 9 điểm
Và các lệnh có profit >1500 pips sau đó sẽ có điểm là 15 điểm.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Như hiện tại khi tham gia event, mỗi tài khoản sẽ có 1000$. Như vậy cứ tính max, mình sẽ được vào lệnh với 0.2 lot.
Ví dụ:
+ mình vào lệnh buy 0.2 tại 1600.
+ Khi giá vàng biến động +1$, tức là 1601, thì profit mình đạt được là 10$ (và theo như mình thấy từ event trước thì pips mà các bạn tính chính là cái profit này, nếu ko phải như thế thì BTC chỉnh lại hộ mình)
+ Như vậy: để đạt 3,5,7,9,15 điểm mình cần phải đạt được lần lượt: 200, 450, 850, 1000, 1500 hay giá vàng phải tăng 20,45,85,100,150$.
+ Vì mình cũng chơi cả Forex và GOLD. Nên với nhận xét của mình, mức biến động tương ứng như thế ở GOLD là khó hơn rất nhiều so với mức biến động để đạt được số pips ăn điểm tương ứng của các cặp tiền khác.

Xin nhấn mạnh lại rằng mình hoàn toàn đồng ý với luật hiện tại của Event, mình chỉ đưa ra 2 đề xuất nhỏ, BTC có thể xem xét và áp dụng kể từ các event sau (nếu thấy hợp lý).
1. Quy định lại số lot vào lệnh của GOLD:
- Như mình nói ở trên, với quy định vào lệnh max hiện tại, để đạt được điểm 5,7 là quá khó, và 9,15 gần như là không tưởng. Có thể 1 lệnh đặt xuyên suốt event cũng ko đạt được con số 15 điểm. Mình ko mong chờ 1 luật mới để GOLD có thể dễ dàng ăn điểm hơn, nhưng mình nghĩ 1 luật mới để tính khả thi ăn điểm max thực tế hơn là điều nên suy nghĩ đến.
2. Quy định lại về tổng số tài khoản khi đặt lệnh:
- Cũng như ví dụ ở trên, theo luật, mình phải đặt Stop Loss ko quá 20% tài khoản, nghĩa là sẽ đặt Stop Loss ở 200 pips (200$/1000$ tài khoản), nghĩa là giá vàng biến động ko theo mong muốn 10$ (ví dụ: mua 0.2 tại 1600, stop loss 1590). Tất nhiên, với 1 trader, việc phán đoán sai biến động thì phải chấp nhận hậu quả, nhưng mỗi người 1 cách trade, mỗi người 1 cách suy nghĩ. Với thực tế và suy nghĩ của mình, việc giá vàng biến động 10$ là điều hoàn toàn bình thường.
- Việc buộc phải SL ở 10$ và mong chờ TP ở những con số mình đưa ra ở trên là cực kỳ bất hợp lý. Mình ko nghĩ 1 trader nào tự tin vạch ra 1 bài toàn trade: SL: 10$, TP: 20-45-85-100-150.
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thân

Mong a quang gởi cho e thêm cái pass invest acc demo để add vào myfxbook tiện theo dõi acc mình :D
Maybe Mr.Quang send for me invest password to add into myfxbook convenient monitor

Max

sell 0.01 USDCHF at 0.9123 sl: 0.9151 tp: 0.9094

Khá bực ngày hôm qua không có lệnh nào hit TP hêt :((....Giờ vào lệnh mới đây. Chúc mọi người trade thằng lợi nhá !:D
Nai tơ cú này ngon hí :D

#49520122 buy 0.10 GOLD at 1635.75
sl: 1620.00 tp: 1645.00
successful
--------------------------------------------------
Gold hình thành xu hướng lên. Depa 1 lệnh test pips
Đây như thế này là cậu đã có 925 pips bên GOld chúc mừng nhá và với lệnh trên thì profit cậu đạt đựoc nếu mình không nhầm là 92.5 $....còn với event này thì số điểm cậu có là 7 điểm :D

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

Cho mình tham gia với nhé
Tên Thăng
SĐT: 0916834738
Email:[email protected]
LR:U7814614

Cảm ơn ban tổ chức event nhé!
Your account number has been sent ! :D.........Good luck in your trading:binhsua95:

Cũng không có gì nhiều
Don't have many more

Max

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,895
174,069
Latest member