Event Event thiết kế LOGO cho Domain MMO4ME

kết cái này của chú......mà chữ "Make Money Online" cho "M M O" màu đỏ thấy hợp với nổi hơn.....ý kiến của mình thôi^^

Tham gia cùng anh em cho vui:

_ Logo không có backround, phù hợp với tông màu xanh đậm của forum.
_ Chữ "O" cách điệu hình gói tiền, sáng nổi bật với rìa hơi mờ : Tượng trưng có tính chất của MMO, kiếm tiền thật từ môi trường ảo.
_ Chữ " Make money online for me " thiết kế theo kiểu đóng mộc " Top secret ", nằm chồng lên chữ MMO4ME, tượng trưng cho sự tin tưởng ( đã được xác nhận ) của các phương pháp MMO, cũng như tin tưởng vào 4rum, xác nhận MMO4VN đã hướng dẫn các phương pháp kiếm tiềm online cho thành viên.

Last edited by a moderator:
Chà các bác thật nhiệt tình quá , đông vui nữa . Có điều góp ý thế này , đa số đều dùng hình ảnh quen thuộc , màu sắc chưa đơn giản , ko đủ sắc nét , chưa chuyên nghiệp . Mình thấy logo càng đơn giản và ý nghĩa càng pro , admin có thể vào Fiverr.com để đặt 1 logo tham khảo .

ko bít mấy màu thì được coi là đơn giản :D
Em chỉ dùng có 2 màu thui ạk! Còn phần nền thì dùng nền hợp với màu forum chứ!!
Mà designer đâu hết rùi nhỉe! chắc đang ém hàng :)

Này thì đơn giản
Đổi font chữ có chân --> không chân
Cho nhạt bớt màu $USD bên trong các chữ!!

Update thêm mẫu mới :D
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Image Description: LOGO sáng như đèn neon -> làm ăn trong sáng (chắc là thế chả nghĩ đc cái gì :D)
Dòng ánh sáng lượn vượn ở LOGO1 và 2 có thể hiểu như cash flow (học trong Rich dad poor dad-- Sách hay lắm)
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Update thêm mẫu nữa nè :D
Image Description: LOGO vẫn lấy gương phản chiếu tạo cảm giác chiều sâu. Bên cạnh là Trái đất thì nhiều ý nghĩa lắm tùy theo ý hiểu mỗi người nhé!!
Font chữ "mmo "và "me.com" cứng cáp kết hợp với font của số 4 mềm mại tạo cảm giác bắt mắt. Dòng chữ "MakeMoneyOnline" dùng font pixel tạo kiểu mới lạ thui ko có gì đặc biệt cả :D

Cho em ít thank nha! ko giựt giải thì em cũng mún kím thank :D

Attachments

52.6 KB · Views: 47
Này thì LOGO:

Image Description: LOGO sáng như đèn neon -> làm ăn trong sáng (chắc là thế chả nghĩ đc cái gì :D)

---------- Post added at 11:07 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

hum 15 này kết thúc event!
Mình lại đang thi học kì I nên làm chậm vội xấu!
ko bít đến hum 15 có rặn đc cái LOGO nào nữa ko :D
Mọi người chúc em thi tốt đy hehe :D

chả thấy pro nào show nữa nhiể!!! :D
Đợt này vướng vào thi HK nên không chiến event đc tiếp rùi!
Mọi người ủng hộ em ở page4 nha.. chỉ đủ time làm 2 mẫu thui :D

logo 1.jpg

Sao em post mà hình này bé thế :( bác nào giúp em với..
Hì em mới làm :p Mọi người góp ý nhé.

giải này thuộc về dannytuan rùibác ý pro quá
Thanks bạn.
Mấy bữa nay bận báo cáo đề tài. Giờ lại dính vụ học ngày 3 buổi từ thứ 2 -> thừ 5. Nản
Cố gắng đóng góp thêm vài cái vậy. Update thêm 1 mẫu cho hôm nay.

Nhìn mấy mẫu của bác Dannytuan mà hoa cả mắt!! nhìu quá :D Bác định chiến cả số lượng à

Thì thấy trình gà nên chắc ko đạt giải được.
Mong là số lượng nhiều may mắn được cái giải khuyến khích ấy mà. :binhsua37:

@c0r0na ý tưởng chị nè hay nè..! nhưng thiết kế text chưa bắt mắt lắm thì phải PS: ý kiến riêng)

---------- Post added at 12:23 AM ---------- Previous post was at 12:21 AM ----------

Thì thấy trình gà nên chắc ko đạt giải được.
Mong là số lượng nhiều may mắn được cái giải khuyến khích ấy mà. :binhsua37:

LOGO của anh hơi màu mè tý chứ ý tưởng của anh hơi bị phong phú ấy!! Em kẹt ý tưởng rùi.
Các mẫu của em nhìn đi nhìn lại thì :binhsua46:

Mấy mẫu trước hình như mang hơi hướng của 1 banner nhiều hơn, quá phức tạp và quá nhiều chi tiết. Bon chen tiếp tục với mẫu này
_ Thiết kế đơn giản với 2 màu xang lá và đỏ, không quá nhiều chi tiết nên có thể phóng to, thu nhỏ dễ dàng
_ Chữ MMO cách điệu nhưng vẫn dễ nhận ra, thể hiện được nội dung chủ đạo của forum là Make money online
_ Có thể sử dụng làm watermark trên các tài liệu của 4rum.

Announcements

Forum statistics

Threads
422,690
174,970
Latest member
caxengmy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back