SCAM FANBOX - SIÊU LỪA ĐẢO VỚI THỦ ĐOẠN RẤT TINH VI

Status
Not open for further replies.
Mình thì từ ngày bứơc chân vào fanbox đã 2 tháng và đã tìm hiểu khá nhiều nhưng vẫn ko hiểu nổi là fanbox nó kiếm lời từ cái gì? Quảng cáo thì toàn quảng cáo của thành viên ko có nhà đầu tư.

Ko lẽ mình up hình rồi viết blog thì có thể đem lại thu nhập cho nó? rồi còn vụ IPL 1000$ dùng cái đấy để boot thôi thì cũng có lãi khủng rồi cần chi phải đầu tư cho mất công? Mình cũng có bỏ 6$ để mua thử PU trắng mấy ngày đầu còn kiếm đc 2$ với up ảnh mấy ngày sau thì ít từ từ riết còn có 0.2:(, nản quá nên bỏ luôn rồi, đã vậy nó còn tự ý rút tiền PP của mình đê gia hạn PU mà ko thông qua mình nữa chứ. Nói chung là mình thấy nó có mùi cam trong đó, nào là có bằng sáng chế google, yahoo cũng từ đó mà ra nghe như mình đang tham gia vào 1 đội ngũ chế tạo bom chứ ko phải là cộng đồng kiếm tiền.:D

No kiem tien tu nhung nguoi nhu ban do. Mua pu xong roi bo. :)

Mình thì từ ngày bứơc chân vào fanbox đã 2 tháng và đã tìm hiểu khá nhiều nhưng vẫn ko hiểu nổi là fanbox nó kiếm lời từ cái gì? Quảng cáo thì toàn quảng cáo của thành viên ko có nhà đầu tư.

Ko lẽ mình up hình rồi viết blog thì có thể đem lại thu nhập cho nó? rồi còn vụ IPL 1000$ dùng cái đấy để boot thôi thì cũng có lãi khủng rồi cần chi phải đầu tư cho mất công? Mình cũng có bỏ 6$ để mua thử PU trắng mấy ngày đầu còn kiếm đc 2$ với up ảnh mấy ngày sau thì ít từ từ riết còn có 0.2:(, nản quá nên bỏ luôn rồi, đã vậy nó còn tự ý rút tiền PP của mình đê gia hạn PU mà ko thông qua mình nữa chứ. Nói chung là mình thấy nó có mùi cam trong đó, nào là có bằng sáng chế google, yahoo cũng từ đó mà ra nghe như mình đang tham gia vào 1 đội ngũ chế tạo bom chứ ko phải là cộng đồng kiếm tiền.:D
Uh đăng ký pp với nó thì nó đặt chế đó chuyển tiền tự động. Hủy chế độ chuyển tiền tự động thì nó lại bảo chưa hoàn thành hồ sơ cần kết nối lại với pp để nó đặt lại chế đó rút tiền tự động. Hôm trước hủy PU đi giờ vào nó lại tự động cho lên PU lúc nào. :D
Nói chung là kiếm tiền từ em nó không hề đơn giản chút nào.

Những ai xem fanbox như 1 cách kiếm tiền rất dễ nhìn thấy, add friend, fan vô tội vạ, blog không có mấy chữ những album share thì hàng nghìn bức, o_O toàn hình hotgirl :D, bựa, nhảm...

Vụ giam tiền 90 ngày mình fund vào thì có thể xem như 1 phần thu nhập của fanbox, nhưng đối với ai cay cú muốn "kiếm tiền với fanbox" mới làm vậy thôi. thử hỏi kiếm bao nhiêu tiền cũng phải chờ 3 tháng mới cho rút thì cũng chã xem là thu nhập được, chỉ xem là thành quả mà thôi. Mô phật

Rốt chung lại đây vẫn là mạng xã hội, vừa là 1 trang blog như yahoo, google mà thôi, blog nỗi tiếng thì sẽ có tiền, blog chưa nỗi thì spam để kiếm tiền.

Cứ viết blog cho hay vào, đưa vào blogger, vào wordpress, thêm vào fanbox, thế nào cũng có tiền từ quảng cáo thôi.

1 bài viết hay thì cả hàng chục người đọc, nó trả mỗi lượt view vậy khoảng 0.6~0.7$, nhưng có phải chỉ đọc 1 lần sau khi post xong thôi đâu, cứ vài ngày lại có người vào đọc, thế là từ 1 bài viết có thể kiếm được tiền nhiều lần, không như hình thức share ảnh. Thử hỏi có ai rảnh mà đi xem cả hết cả đống album ảnh của người khác chứ. Họ chỉ xem lúc nó mới post lên là cùng, sau đó chìm xuống rồi thì họa hoằn lắm mới có ma vào xem.
Kiếm tiền với fanbox an toàn, hiệu quả nhất là đầu tư vào blog. Chứ cứ share ảnh đếm tiền hàng ngày thì so ra 3 tháng sau tiền kiếm được cũng chả bằng cày trong 3 tháng này.

Muốn kiếm tiền thì phải lao động, trí óc/chân tay, chứ không phải spam share. Lại có người nói nghiện fanbox mới vui chứ.

Những ai xem fanbox như 1 cách kiếm tiền rất dễ nhìn thấy, add friend, fan vô tội vạ, blog không có mấy chữ những album share thì hàng nghìn bức, o_O toàn hình hotgirl :D, bựa, nhảm...

Vụ giam tiền 90 ngày mình fund vào thì có thể xem như 1 phần thu nhập của fanbox, nhưng đối với ai cay cú muốn "kiếm tiền với fanbox" mới làm vậy thôi. thử hỏi kiếm bao nhiêu tiền cũng phải chờ 3 tháng mới cho rút thì cũng chã xem là thu nhập được, chỉ xem là thành quả mà thôi. Mô phật

Rốt chung lại đây vẫn là mạng xã hội, vừa là 1 trang blog như yahoo, google mà thôi, blog nỗi tiếng thì sẽ có tiền, blog chưa nỗi thì spam để kiếm tiền.

Cứ viết blog cho hay vào, đưa vào blogger, vào wordpress, thêm vào fanbox, thế nào cũng có tiền từ quảng cáo thôi.

1 bài viết hay thì cả hàng chục người đọc, nó trả mỗi lượt view vậy khoảng 0.6~0.7$, nhưng có phải chỉ đọc 1 lần sau khi post xong thôi đâu, cứ vài ngày lại có người vào đọc, thế là từ 1 bài viết có thể kiếm được tiền nhiều lần, không như hình thức share ảnh. Thử hỏi có ai rảnh mà đi xem cả hết cả đống album ảnh của người khác chứ. Họ chỉ xem lúc nó mới post lên là cùng, sau đó chìm xuống rồi thì họa hoằn lắm mới có ma vào xem.
Kiếm tiền với fanbox an toàn, hiệu quả nhất là đầu tư vào blog. Chứ cứ share ảnh đếm tiền hàng ngày thì so ra 3 tháng sau tiền kiếm được cũng chả bằng cày trong 3 tháng này.

Muốn kiếm tiền thì phải lao động, trí óc/chân tay, chứ không phải spam share. Lại có người nói nghiện fanbox mới vui chứ.

Blog và photo chỉ kiếm đc trong 24h đầu tiên thôi nha bạn. ko phải cứ để đấy rồi ai vào xem cũng đc tiền đâu à.:(

ủa có cả vụ nó tự gia hạn PU cho mình từ tiền trong PP à, ai có cách nào ko ...tính chơi 1 tháng xem sao

Các bạn có vẻ hoang mang nhỉ, để mình ăn sáng xong phân tích cho các bạn thấy và hiểu rõ, mod khoang close topic.
Thớt là newbie nên chả hiểu kĩ điều gì đã nói này nói nọ, cứ như chuyên gia phân tích tài chính vậy :D

Bữa cũng reg một cái xong quăng đó, tháng sau tự nhiên nó tự lấy của mình hơn 11$ trong pp quác đờ hắc bố láo ăn cắp thật chẳng có một cái mail thông báo gì chỉ vì nổi hứng check cái mail pp mới phát hiện ra còn mail đăng ký chẳng thấy gì chưa hết vào support hỏi cho ra lẽ xong đòi tiền lại thì nó cũng ờ ờ hạn là 3 hay 4 ngày gì đó chờ hoài không thấy cái đờ mờ đã thế thì mở dis trong pp, lại thêm cái hài nữa là pp nó duyệt cái dis hôm trước thì hôm sau có mail của fanbox gởi tới báo đã refund cái đê ma ma tao cần bây refund chắc, pp không có chức năng này sao :D ờ thì nó ko sài cam ;). Cũng hiểu vì sao cái bạn ở trên phải giải thích vì chữ ký đã nói lên tất cả.

các cao nhân fanbox up poof lên coi với nào :rolleyes:
lời nói thì cứ đi đôi với hành động đi :p

Blog và photo chỉ kiếm đc trong 24h đầu tiên thôi nha bạn. ko phải cứ để đấy rồi ai vào xem cũng đc tiền đâu à.:(
mình viết blog với wordpress không có visa fb, nên không biết chuyện này, chỉ loggin vào acc đứa em thấy chỗ mục thu nhập hàng ngày, có 1 post được người ta đọc, nó trả ~ 0.6$ nên cũng đoán đại, tưởng rằng ai đọc cũng có tiền.
Mà quả nó trả trong 24h thì công sức viết blog của mình chả bỏ công, may mà không chơi thằng này, GA với Adf là đủ ;)

nhưng thực sự mình vẫn không thể nhìn ra được cách mà fanbox tồn tại, đành rằng giam tiền 90 ngày + tự rút tiền paypal + 20% "phí tự có" IPL, nhưng nghĩ kỹ thì mình vẫn thấy đó vẫn là thu nhập bấp bênh, không ổn định tý nào, chẳng lẽ là tiền đầu tư boost từ người chơi. Quả thật người tạo ra fanbox này cũng giỏi thật. Không biết có phải là tay lừa đảo như chủ topic nói không?

Last edited:
FANBOX - SIÊU LỪA ĐẢO VỚI THỦ ĐOẠN RẤT TINH VI
TÔI ĐÃ ĐIỀU TRA VÀ GIA NHẬP THÀNH VIÊN ĐỂ TÌM HIỂU
Đầu tiên phải nói đến các bài viết xuất hiện trên blog, diễn đàn nói rằng Fanbox là hợp pháp và đưa ra proof (bằng chứng thu nhập) cho mọi người xem.
-Ai là chủ những bài viết đó?
Chính là những SC (huấn luyện viên thành công)
-Proof đó là thật phải không?
Không, proof đó là do Fanbox cung cấp cho SC để lừa đảo mọi người.
-Tại sao SC lại lừa đảo mọi người?
Vì user (người dùng) là thành viên còn SC là nhân viên của Fanbox, họ được Fanbox trả lương để làm điều đó.
Khi bạn gia nhập Fanbox thông qua Visa của một người thì người đó sẽ là Teach (giáo viên) của bạn và bạn có thể remove họ nếu không thích còn đối với các SC thì bạn không thể remove mà chỉ có thể thay SC khác cũng có nghĩa là bạn hoàn toàn phụ thuộc vào họ. Họ sẽ giám sát bạn, nếu bạn có ý định viết một bài nói rằng Fanbox lừa đảo và tạo ADS (quảng cáo) cho nó thì bạn sẽ không bao giờ thấy bài viết đó xuất hiện. Nó đã bị SC và BQT Fanbox "khử".
Khi mới vào bạn sẽ thấy các SC bảo rằng kiếm tiền với Fanbox rất khó và ngẫu nhiên là bạn cũng thấy thế.
Có 6 hình thức kiếm tiền:
1. Upload photo & video
2. Blog
3. ADS
4. CAR
5. Boost
6. Teching
Nếu bạn upload photo và video bạn sẽ được 0.02$/ngày
Viết blog được 0.01$/ngày
Nếu bạn là người mới bạn sẽ không dám động tới ADS và Boost vì nó sẽ tính Fee (lãi) cuối tháng, bạn không trả được là mất trắng.
CAR không mang đến cho bạn thu nhập mà tăng giới hạn IPL (I'll Pay Later - Trả sau)
Teach cũng được 0.01$/ngày.
Tổng lại thu nhập của bạn chỉ tầm 0.05$/ngày.
Thực sự là quá khó để kiếm tiền và đó cũng chính là vấn đề, Fanbox lợi dụng tâm lý người dùng vì theo mọi người ai cũng sẽ nghĩ rằng quá dễ kiếm tiền thì chắc chắn là lừa đảo NHƯNG tôi sẽ lật tẩy cho bạn thấy bằng một lổ hổng trong bộ máy lừa đảo đó:
-> Mới vào bạn sẽ tắt cái boost đầu tiên mà Fanbox tạo cho bạn (cái này thì ai cũng làm vì nó dùng IPL) nhưng thay vì tắt luôn thì bạn tạo một cái boost khác dùng hết 1000$ IPL mà nó cho vay và boost đến hết tháng, với lãi 120% (mặc định của Fanbox) bạn sẽ nhận lại 1200$ và điều kỳ diệu là 1200$ đó sẽ nằm trong "thu nhập chưa đủ 90 ngày". Đến đây bạn chi cần chi ra khoảng 15$ trã Fee và ngồi rung đùi chờ hết 3 tháng và lấy 1200$. Nhưng Fanbox sẽ trả bạn 1200$ đó chỉ để lấy 15$ của bạn sao? Nếu mọi người đều làm thế thì Fanbox tiêu đời rồi nhưng mọi người không nhìn thấy được điều đó và cũng chẳng trách được mọi người vì để lừa gạt được nhiều người đến thế thì kẻ lừa đảo phải đủ thông minh và thông minh hơn tất cả những người đó.
Đến đây tôi xin kể lai lịch của chủ sở hửu Fanbox, đó là những thông tin tôi điều tra được từ nhiều nguồn của nhiều quốc gia khác nhau. Theo những thông tin tôi thu thập được thì Fanbox.com trước đây là Empowr.com và chủ sở hữu đi tù mất mấy năm vì tội lừa đảo, sau khi ra tù hắn tiếp tục lừa đảo mọi người với cái tên mới là Fanbox.com. Ngoài ra hắn còn sở hửu thêm một website là Redgage.com, một website kiếm tiền thông qua hình thức chia sẽ ảnh (thật buồn cười).
Sau đây là những câu hỏi tôi dành cho SC của mình và hắn KHÔNG TRẢ LỜI ĐƯỢC:
-Tôi thấy anh có thu nhập khoảng 50$-70$/ngày tức là ít nhất 1500$/tháng và đó là thu nhập rất cao nhưng tại sao anh vẫn phải đi làm (nếu là bạn tôi chắc bạn sẽ dùng số tiền đó để kinh doanh tại gia). Đặc biệt, qua những tấm ảnh anh tự chụp mình, nhìn nhà của anh và phong thái của anh tôi thấy đó không phải phong thái của người giàu.
-Theo tôi biết những người đứng top trước đây không phải là anh (Lê Thành Kông) và anh Tống Văn Hiếu. Đứng top chứng tỏ thu nhập họ rất cao, không lý nào họ lại từ bỏ món hời như thế. Họ đâu rồi? (tôi nghĩ là họ đã hoàn lương vì lương tâm cắn rứt, *** rắn gì đó...)
-Nếu ta dùng tiền từ tài khoản ngân hàng của ta để ADS hay Boost thì nó sẽ rút tiền THẬT và cho ta tiền chưa đủ 90 ngày là tiền ẢO. Làm thế nào có thể lưu thông tiền và hàng hóa như anh nói khi mà bị giam những 90 ngày?
-Anh nói kiếm tiền rất khó với Fanbox nhưng tôi chứng minh ngược lại là mới vào boost hết 1000$ IPL và cuối tháng thu lại 1200$ do lãi là 120% và chi khoảng 15$ trã Fee.
-Nếu thực sự Fanbox trả tiền cho thành viên thì trên www chỉ cần vài từ khóa là có thể tìm thấy rất nhiều proof của rất nhiều người khác nhau nhưng tôi chỉ tìm thấy proof của SC mấy anh thôi. Tôi tin chắc họ sẽ vui vẽ và hãnh diện mà show proof của mình nếu Fanbox đã thực sự trả.
-Các hình thức ADS, Boost, PU (Power User) có phải là các hình thức kiếm tiền của thành viên không? Hay nó chính là công cụ kiếm tiền của Fanbox? (PU bạn phải bỏ tiền ra mua và bất cứ khoản tiền nào bạn chi đều sẽ được trả vào "tiền chưa đủ 90 ngày" và tệ hơn đó là tiền ẢO)

Đến đây chưa phải là hết nhưng tôi không nhớ được tất cả những gì mình đã hỏi...
Bất kỳ thu nhập nào của bạn đều được đưa vào khoản "tiền chưa đủ 90 ngày" và đó chính là biện pháp "cầm chân" bạn của siêu lừa Fanbox. Như tôi đã nói, làm thế nào lưu thông tiền và hàng hóa khi bị giam đến 90 ngày, rất nghịch lý. Chính cái "90 ngày" đó sẽ buộc người dùng fund tiền thật vào để đầu tư cho nên bạn đừng ngạc nhiên khi thấy có những người hiển thị thu nhập trên profile của họ vài trăm đô một ngày. Ngay cả SC cũng hiển thị vài trăm đô một ngày nhưng thật ra thu nhập của họ chỉ có 100$/tháng và 100$ dó là lương của Fanbox trả cho họ để đưa ta vào tròng như tôi đã nói ở trên.
Quá nhiều người trên Fanbox kiếm được vài trăm thậm chí hơn ngàn đô mỗi ngày trong đó có người Việt chúng ta và nếu như thế thì họ là tỷ phú mẹ nó rồi... Ôi, sao có quá nhiều tỷ phú trên Fanbox... Tôi thề với bạn hoàn toàn không có chuyện dễ dàng thế vì chẳng ai được Fanbox thanh toán cả, tay trắng lại hoàn trắng tay... Bạn đừng quên là những người đứng top trước kia đã biến mất.
Khi bạn vừa biết Fanbox, nó giới thiệu với bạn là "tạo cơ hội cho người nghèo" nhưng xin thưa rằng nếu bạn boost và cuối tháng phải thanh toán lãi mà bạn lại không có tiền trả lãi nó sẽ phạt 10$ trong 10 ngày đầu tiên, 20$ trong 20 ngày tiếp theo và nếu bạn vẫn chưa trả được thì nó sẽ rút vốn IPL và toàn bộ tiền bạn kiếm được từ ADS hoặc boosting. Thế cho tôi hỏi cơ hội ở đâu?
Công ty nó mang tên là SMS (Amen, Ala, Adi...). Hình ảnh được chụp từ bên trong công ty cho thấy đó chỉ là một căn nhà bình thường, nhân viên và BQT thì ăn mặc xộc xệt, văn phòng bẩn thỉu, không có bất kỳ dấu hiệu nào đáng tin cậy.
Có thằng SC còn nói rằng đội ngủ kỷ thuật của Fanbox rất tài giỏi, Google, Facebook và một số dịch vụ nổi tiếng khác đều dựa trên thành quả của đội ngủ kỷ thuật đó. Tôi thật sự buồn khi mà một TÀI NĂNG NHƯ THẾ lại chã ai biết tới, hix hix hix... =))))))))))))))))))))))))
Thưa bạn, tôi xin khẳng định với bạn rằng Fanbox là siêu lừa đảo với thủ đoạn rất tinh vi. Nếu bạn có ý định gia nhập thì tôi thành thật khuyên bạn nên dừng lại để không phải mất tiền bạc, quan trọng là thời gian và công sức bạn đã bỏ ra.
Tôi quyết định công bố điều này không vì mục tiêu lợi ích của cá nhân hay bất kỳ tập thể nào. Tôi không phải SC, tôi là con người, hơn nữa là người Việt Nam với truyền thống tương thân tương ái. Tôi không thể để im cho họ lừa đảo dân ta. Tôi không thể để họ xem chúng ta như lũ ngốc. Tôi không thể để bất kỳ ai cười nhạo dân tộc mình.
*Đây chưa phải là tất cả những gì tôi biết. Nếu có bất kỳ câu hỏi nào hãy email về [email protected]

Bắt đầu phân tích nào!
1/ Bạn nói là proof chỉ toàn của SC?
Có lẽ bạn là newbie nên chưa biết FanBox có 2 cách rút tiền, SC là người thường hay rút tiền 90 ngày chứ không đợi tiền 30 ngày nên thường xuyên có proof và xuất blog. SC là người thường xuất blog cập nhật nhất, vì họ có nhiệm vụ hỗ trợ người dùng.
2/ Cậu nghĩ proof đó FanBox cung cấp cho SC để lừa đảo người dùng? SC là nhân viên FanBox?
Nếu SC rút tiền 30 ngày thì chả có cái proof nào để show đâu bạn à, SC cũng như mọi người, cũng đợi thu nhập 30 60 90, cũng share ảnh blog, cũng chơi ads hay boost. Chỉ khác là có thêm tiền SC.
Bạn nghĩ SC đều là người của FanBox chọn? Bạn sai rồi. SC phải trải qua 6 vòng thi mới có thể được lên chức SC và thử việc trong vòng 3 tháng. Nếu trong quá trình thử việc hay sau này làm việc ko tốt thì đồng nghĩa với bị đuổi. Bạn có tin không khi tôi đang và sắp trở thành SC? Đây là hình của 1 trong 6 vòng thi của tôi

Khi mà tôi nhận được lời mời gọi từ SC của tôi, a Tống Quang Hiếu
3/ Bạn kiếm tiền được nhiều hay ít phụ thuộc vào lối tư duy và vốn đầu tư của bạn. Bạn vào chơi free, không nạp vào 1 xu nào thì kiếm đc 0,05$ / ngày là nhiều rồi đấy bạn à. Người ta nạp 25$ - kiếm đc 8$, 50$ - kiếm đc 15$, .... mức độ tăng dần tùy vào tổng vốn đầu tư, nó quá rõ ràng,
4/ Bạn nghĩ lãi từ Boost là 20% à? Nực cười, có lẽ bạn nên kiểm chứng lại.
Hiện tại lãi từ Boost chỉ là 6% thôi bạn à, nó còn random giao động trong khoảng đó, có thể ít hơn, có thể nhiều hơn. Boost không quan trọng để kiếm tiền, không là công cụ kiếm tiền chính, chỉ quan trọng là nó giúp tăng thu nhập của chúng ta lên mà thôi.
5/ Bạn nghĩ bạn là điều tra viên? Xin lỗi nhưng bạn vui lòng đọc lại 1 phần trong topic của tôi
Thông tin chung:
a/ Giới thiệu về FanBox
- FanBox là ông tổ FaceBook nhé :D
- Đầu tư vào nâng cấp tài khoản => nâng cấp mức càng cao kiếm càng nhiều $.
- Kiếm tiền bằng việc chia sẻ hình ảnh, video, blog, đầu tư nhận lãi, mua bán, huấn luyện, ....
- Min rút 25$, rút tiền kiếm được sau 4 tháng (có thể rút sớm, nhưng cách tính hơi phức tạp, xem ở phần 5)
- Proof: Vô số kể, các bạn có thể xem tại đây, đây, đâyđây, chưa thỏa mãn thì pm mình mình gửi cho xem thêm ;)
Tại sao mình không có proof post cho các bạn?
Khi nào tìm hiểu thì sẽ biết :D Mình vẫn rút tiền đều hàng tháng nhưng hok có proof trực tiếp từ FanBox => PP cho các bạn xem thui ^^
b/ Xem thêm tại đây

FanBox chính thức phát triển đã được gần 7 năm :D

Bạn thấy gì không? "ALPHA" - Lí do chính đáng để bạn đầu tư vào ngay bây giờ!

Thông tin thêm:
a/ Nguồn gốc - Lịch sử
Tiền thân của FanBox là sms.ac (các bạn gu gồ nhé :D) được thành lập từ năm 2001 tại San Diago, California, USA.
Sms.ac được cho là có 50 triệu người dùng trên khắp 180 quốc gia trên thế giới.

Năm 2005, FanBox phát minh ra ngôn ngữ lập trình cho phép phát triển ứng dụng chạy trên nền tảng của mình với tên gọi là XPML
Sau này FaceBook cũng cho ra đời ngôn ngữ FBML để phát triển ứng dụng trên FaceBook. Điều khôi hài nhất là những lỗi đánh máy sơ đẳng trên tài liệu gốc của XPML cũng được tìm thấy trên FBML của FaceBook => ai là ông tổ của ai? :D
b/ FanBox đáng giá bao nhiêu?
Vinod Khosla, tỉ phú người Mỹ (gốc Ấn) - đồng sáng lập Sun Microsystems đã ngỏ ý mua lại FanBox với cái giá 160 triệu dollars. Đó là cái giá trước khi FanBox được cấp bằng sáng chế chính thức tại Mỹ. Còn bây giờ có lẽ cấp 10, 20,... etc :)

$160 million! Ông ta đánh giá cơ hội đầu tư vào FanBox ngang ngửa với các cơ hội mà ông ta từng đầu tư và thắng lớn như Google, Amazon.
c/ FanBox làm ra tiền từ đâu để trả thành viên?
FanBox là ông tổ FaceBook, vậy FaceBook kiếm tiền từ đâu?
FaceBook kiếm được nhưng ko trả cho thành viên => họ giàu hơn FanBox :D
6/ Thu nhập khoảng 50$ - 70$ / ngày => 1 tháng ít nhất 1500$, nhưng bạn biết anh ấy làm việc bao nhiêu tiếng 1 ngày không? Còn dư thời gian thì tại sao anh ấy không đi làm? Nói như bạn thế thì tôi là sinh viên, sắp tốt nghiệp, kiếm đc 100$/ ngày rồi bạn bảo tôi bỏ học à?
7/ Thu nhập cao nhưng có hạn, và nó bị giam bởi FanBox trong vòng 90 ngày nên anh ấy không phải kiếm đc chừng đó rồi rút được ngay. Đây cũng là 1 lí do khiến FanBox sống đến bây giờ, vì làm như vậy họ hạn chế số tiền chi trả trong 1 thời gian để đầu tư sinh lãi và trả lại cho thành viên.
8/ Việc xoay vòng vốn khi chơi ads và boost đòi hỏi phải tính toán, chứ không phải cứ dep tiền vào là chơi, bạn hiểu không? Cơ bản nếu muốn đầu tư 50 triệu thì chia đều ra 4 tháng, 1 tháng 10 triệu, còn lại 10 triệu kia là phí dự phòng => như vậy sẽ xoay vòng vốn được. Chứ nếu dep hết 50 triệu thì có ... cạp đất mà ăn :D
9/ Bạn nghĩ kiếm tiền FanBox dễ qua việc boost đó? Bạn lầm rồi, nó chỉ giúp thúc đẩy thu nhập cho thành viên, giúp thu nhập họ tăng lên gấp 2 lần. Lãi boost thực tế chỉ 6% (ko tin bạn có thể kiểm chứng), bạn kiếm đâu ra con số 20% đó? Nếu đầu tư 1000$ => lãi trung bình 60$ => đóng phí 15$ x 4 = 60$ => hòa vốn. Thậm chí là lỗ vài $, nhưng ngược lại nó nhân 2 thu nhập lên cho thành viên. Giả dụ bạn PU Orange, bạn kiếm đc 7$ / ngày => bật boost thì nó lên 15$/ ngày, ai lời hơn ai?

10/ Có lẽ cậu chưa thực sự tìm kiếm các proof của mọi người khác, vì SC là người nổi tiếng, kiếm đc nhiều $, khi họ up blog => nhiều người đọc, họ hãnh diện để show
Còn member kiếm đc ít, hoặc có thể là không có khả năng viết blog, không lẽ chỉ viết blog rồi show cái hình lên? Nếu cậu cần cung cấp proof của các thành viên không phải SC thì mình sẵn sàng cung cấp!
11/ Hình thức boost và PU thì chỉ thúc đẩy thu nhập, còn ads thì nó là 1 nghệ thuật đấy cậu à. Không phải ai chơi ads cũng kiếm đc nhiều $ đâu. Những người có kinh nghiệm mới chơi món này.
12/ Biện pháp giam tiền 90 ngày đó chính là cách để FanBox sống, chấp nhận là việc làm này sẽ lấy tiền của thành viên nhiều hơn nhưng việc chi trả cho thành viên lại rất xứng đáng. Cậu đầu tư 50$ => kiếm đc 450$ / tháng => trừ tiền fee linh tinh => 400$ => lãi 800% !!! WOW, Cậu nghĩ có chương trình nào lấy lãi 800% sau 4 tháng? Nếu vậy thì nó phá sản mẹ rồi, chính vì vậy nên phải sau 4 tháng, vì đó là cách mà FanBox lấy tiền chúng ta để đầu tư quảng cáo (giống FaceBook) và sinh lãi => trả lại cho chúng ta (tất nhiên không phải 100% tiền họ kiếm đc).
13/ Bạn đã quyết định xài IPL thì tất nhiên phải quyết định đóng phí, nếu không đóng phí thì buộc phải bị phạt thôi. Nếu không có tình trạng phạt thì chuyện gì sẽ xảy ra? Mọi người rề rà không chịu đóng fee => tiền đâu FanBox đầu tư để sinh lãi?
14/ Công ty SMS.AC nó là từ xa xưa rồi cậu ơi, nó là tiền sử của FanBox. Nó là những ngày đầu tiên khi mà FanBox thành lập chứ không phải hiện tại, cậu hiểu chứ?
15/ Đội ngũ kĩ thuật của FanBox đã viết mã nguồn sáng chế site này, FaceBook copy mã nguồn và tạo thành mạng xã hội lớn như bây giờ đó cậu à? FanBox kiếm tiền để tạo cơ hội cho người nghèo là đúng. Vì sao? Ở Việt Nam thì vài chục $ có vẻ to tát, nhưng ở nước ngoài thì nó cũng vừa túi của người nghèo đó cậu :)

16/ Tôi tôn trọng bài viết của bạn, nó rất công phu, tôi tôn trọng tinh thần yêu nước và yêu nhân dân của bạn. Nếu có bất cứ thắc mắc hay bằng chứng nào chứng tỏ FanBox lừa đảo, hãy cho tôi biết ;)

À còn quên nữa, có lẽ bạn bị del acc nên mới thế. Cảnh báo chung cho các thành viên: Bất cứ hành vi nào làm ảnh hưởng đến cộng đồng FanBox đều bị del acc :) Không phải như các cậu nghĩ là "spam là có tiền" :D

Bữa cũng reg một cái xong quăng đó, tháng sau tự nhiên nó tự lấy của mình hơn 11$ trong pp quác đờ hắc bố láo ăn cắp thật chẳng có một cái mail thông báo gì chỉ vì nổi hứng check cái mail pp mới phát hiện ra còn mail đăng ký chẳng thấy gì chưa hết vào support hỏi cho ra lẽ xong đòi tiền lại thì nó cũng ờ ờ hạn là 3 hay 4 ngày gì đó chờ hoài không thấy cái đờ mờ đã thế thì mở dis trong pp, lại thêm cái hài nữa là pp nó duyệt cái dis hôm trước thì hôm sau có mail của fanbox gởi tới báo đã refund cái đê ma ma tao cần bây refund chắc, pp không có chức năng này sao :D ờ thì nó ko sài cam ;). Cũng hiểu vì sao cái bạn ở trên phải giải thích vì chữ ký đã nói lên tất cả.
Cậu đăng kí tài khoản FanBox, lúc đăng kí có 1 bước "Xác nhận tài khoản pp", cậu đã xác nhận và liên kết nó với pp đồng nghĩa với việc chấp nhận FanBox rút $ bất cứ lúc nào. Khi sử dụng boost thì nó xài IPL => trả fee => cậu nợ nó => nó tự rút $ trong pp của cậu để cậu khỏi bị phạt vì đóng phí trễ hạn. Đơn giản vậy thôi.

Bắt đầu phân tích nào!
1/ Bạn nói là proof chỉ toàn của SC?
Có lẽ bạn là newbie nên chưa biết FanBox có 2 cách rút tiền, SC là người thường hay rút tiền 90 ngày chứ không đợi tiền 30 ngày nên thường xuyên có proof và xuất blog. SC là người thường xuất blog cập nhật nhất, vì họ có nhiệm vụ hỗ trợ người dùng.
2/ Cậu nghĩ proof đó FanBox cung cấp cho SC để lừa đảo người dùng? SC là nhân viên FanBox?
Nếu SC rút tiền 30 ngày thì chả có cái proof nào để show đâu bạn à, SC cũng như mọi người, cũng đợi thu nhập 30 60 90, cũng share ảnh blog, cũng chơi ads hay boost. Chỉ khác là có thêm tiền SC.
Bạn nghĩ SC đều là người của FanBox chọn? Bạn sai rồi. SC phải trải qua 6 vòng thi mới có thể được lên chức SC và thử việc trong vòng 3 tháng. Nếu trong quá trình thử việc hay sau này làm việc ko tốt thì đồng nghĩa với bị đuổi. Bạn có tin không khi tôi đang và sắp trở thành SC? Đây là hình của 1 trong 6 vòng thi của tôi

Khi mà tôi nhận được lời mời gọi từ SC của tôi, a Tống Quang Hiếu

3/ Bạn kiếm tiền được nhiều hay ít phụ thuộc vào lối tư duy và vốn đầu tư của bạn. Bạn vào chơi free, không nạp vào 1 xu nào thì kiếm đc 0,05$ / ngày là nhiều rồi đấy bạn à. Người ta nạp 25$ - kiếm đc 8$, 50$ - kiếm đc 15$, .... mức độ tăng dần tùy vào tổng vốn đầu tư, nó quá rõ ràng,
4/ Bạn nghĩ lãi từ Boost là 20% à? Nực cười, có lẽ bạn nên kiểm chứng lại.
Hiện tại lãi từ Boost chỉ là 6% thôi bạn à, nó còn random giao động trong khoảng đó, có thể ít hơn, có thể nhiều hơn. Boost không quan trọng để kiếm tiền, không là công cụ kiếm tiền chính, chỉ quan trọng là nó giúp tăng thu nhập của chúng ta lên mà thôi.
5/ Bạn nghĩ bạn là điều tra viên? Xin lỗi nhưng bạn vui lòng đọc lại 1 phần trong topic của tôi
Thông tin chung:

Thông tin thêm:

6/ Thu nhập khoảng 50$ - 70$ / ngày => 1 tháng ít nhất 1500$, nhưng bạn biết anh ấy làm việc bao nhiêu tiếng 1 ngày không? Còn dư thời gian thì tại sao anh ấy không đi làm? Nói như bạn thế thì tôi là sinh viên, sắp tốt nghiệp, kiếm đc 100$/ ngày rồi bạn bảo tôi bỏ học à?
7/ Thu nhập cao nhưng có hạn, và nó bị giam bởi FanBox trong vòng 90 ngày nên anh ấy không phải kiếm đc chừng đó rồi rút được ngay. Đây cũng là 1 lí do khiến FanBox sống đến bây giờ, vì làm như vậy họ hạn chế số tiền chi trả trong 1 thời gian để đầu tư sinh lãi và trả lại cho thành viên.
8/ Việc xoay vòng vốn khi chơi ads và boost đòi hỏi phải tính toán, chứ không phải cứ dep tiền vào là chơi, bạn hiểu không? Cơ bản nếu muốn đầu tư 50 triệu thì chia đều ra 4 tháng, 1 tháng 10 triệu, còn lại 10 triệu kia là phí dự phòng => như vậy sẽ xoay vòng vốn được. Chứ nếu dep hết 50 triệu thì có ... cạp đất mà ăn :D
9/ Bạn nghĩ kiếm tiền FanBox dễ qua việc boost đó? Bạn lầm rồi, nó chỉ giúp thúc đẩy thu nhập cho thành viên, giúp thu nhập họ tăng lên gấp 2 lần. Lãi boost thực tế chỉ 6% (ko tin bạn có thể kiểm chứng), bạn kiếm đâu ra con số 20% đó? Nếu đầu tư 1000$ => lãi trung bình 60$ => đóng phí 15$ x 4 = 60$ => hòa vốn. Thậm chí là lỗ vài $, nhưng ngược lại nó nhân 2 thu nhập lên cho thành viên. Giả dụ bạn PU Orange, bạn kiếm đc 7$ / ngày => bật boost thì nó lên 15$/ ngày, ai lời hơn ai?

10/ Có lẽ cậu chưa thực sự tìm kiếm các proof của mọi người khác, vì SC là người nổi tiếng, kiếm đc nhiều $, khi họ up blog => nhiều người đọc, họ hãnh diện để show
Còn member kiếm đc ít, hoặc có thể là không có khả năng viết blog, không lẽ chỉ viết blog rồi show cái hình lên? Nếu cậu cần cung cấp proof của các thành viên không phải SC thì mình sẵn sàng cung cấp!
11/ Hình thức boost và PU thì chỉ thúc đẩy thu nhập, còn ads thì nó là 1 nghệ thuật đấy cậu à. Không phải ai chơi ads cũng kiếm đc nhiều $ đâu. Những người có kinh nghiệm mới chơi món này.
12/ Biện pháp giam tiền 90 ngày đó chính là cách để FanBox sống, chấp nhận là việc làm này sẽ lấy tiền của thành viên nhiều hơn nhưng việc chi trả cho thành viên lại rất xứng đáng. Cậu đầu tư 50$ => kiếm đc 450$ / tháng => trừ tiền fee linh tinh => 400$ => lãi 800% !!! WOW, Cậu nghĩ có chương trình nào lấy lãi 800% sau 4 tháng? Nếu vậy thì nó phá sản mẹ rồi, chính vì vậy nên phải sau 4 tháng, vì đó là cách mà FanBox lấy tiền chúng ta để đầu tư quảng cáo (giống FaceBook) và sinh lãi => trả lại cho chúng ta (tất nhiên không phải 100% tiền họ kiếm đc).
13/ Bạn đã quyết định xài IPL thì tất nhiên phải quyết định đóng phí, nếu không đóng phí thì buộc phải bị phạt thôi. Nếu không có tình trạng phạt thì chuyện gì sẽ xảy ra? Mọi người rề rà không chịu đóng fee => tiền đâu FanBox đầu tư để sinh lãi?
14/ Công ty SMS.AC nó là từ xa xưa rồi cậu ơi, nó là tiền sử của FanBox. Nó là những ngày đầu tiên khi mà FanBox thành lập chứ không phải hiện tại, cậu hiểu chứ?
15/ Đội ngũ kĩ thuật của FanBox đã viết mã nguồn sáng chế site này, FaceBook copy mã nguồn và tạo thành mạng xã hội lớn như bây giờ đó cậu à? FanBox kiếm tiền để tạo cơ hội cho người nghèo là đúng. Vì sao? Ở Việt Nam thì vài chục $ có vẻ to tát, nhưng ở nước ngoài thì nó cũng vừa túi của người nghèo đó cậu :)

16/ Tôi tôn trọng bài viết của bạn, nó rất công phu, tôi tôn trọng tinh thần yêu nước và yêu nhân dân của bạn. Nếu có bất cứ thắc mắc hay bằng chứng nào chứng tỏ FanBox lừa đảo, hãy cho tôi biết ;)

À còn quên nữa, có lẽ bạn bị del acc nên mới thế. Cảnh báo chung cho các thành viên: Bất cứ hành vi nào làm ảnh hưởng đến cộng đồng FanBox đều bị del acc :) Không phải như các cậu nghĩ là "spam là có tiền" :D

Sư phụ ra tay rồi :))))))

Nếu các bác cảm thấy bị Lừa đảo vì đã thanh toán tiền (Tricked into making a payment) cho FanBox rồi như tiêu đề này nói

thì nên mở PP Dispute --> Products/Services Not Received thôi, PP chắc chắn sẽ trả lại tiền cho bác

nhiều người cùng mở thì chắc chắn PP sẽ điều tra diện rộng với cái FanBox này

thế còn vụ, nó tự ý nâng PU thì sao cậu, có cách nào ko cho nó tự ý nâng PU ko

Nếu các bác cảm thấy bị Lừa đảo vì đã thanh toán tiền (Tricked into making a payment) cho FanBox rồi như tiêu đề này nói

thì nên mở PP Dispute --> Products/Services Not Received thôi, PP chắc chắn sẽ trả lại tiền cho bác

nhiều người cùng mở thì chắc chắn PP sẽ điều tra diện rộng với cái FanBox này
distupe tỉ lệ ăn bn,

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo