Giá Bitcoin đã giảm anh em xông pha cày cuốc nào.

=)) thôi để đợt sau. Giờ cho anh em cày cuốc làm ăn đi.

Đợt tới chắc Indonesia điều trần xong cái vụ bitcoin này. Ấn Độ đang ngóng tin ở Mỹ, Rumani quảng cáo rộng rãi bitcoin trong dân chúng và thiên đường mua sắm Singapore lắp thêm nhiều máy ATM hơn nữa trong tháng 1 này thì bác canh mà bán nha.
:p

K cần tiền gấp thì cứ giữ mà dùng đi, biết đâu 1 năm sau nó lên 5k :v

cho hỏi dùng ví btc của sàn nào tiện lợi trong việc mua vs bán vs rút tiền về bank nhất..thanks..

Bác nào đang lỡ ôm hận các coin do mình đào ra (nhất là dogecoin) thì lên sàn cryptsy xem kìa. Blue chip blue chip... nhìn đã con mắt lắm. Cơn bão đã đi qua, nông dâm vác cuốc đi cày trở lại rồi. Hôm nay còn dè dặt, mai lại nhộn nhịp lên thôi. Hehe
Bác nào ôm dogecoin thì cứ hi vọng đi.
Hiện tại dogecoin đã gần như là 1 đơn vị quy đổi các coin khác ra nó rồi. Trước đây chỉ có coin rác/btc, coin rác/ltc giờ có coin rác/doge rồi. Hehe vấn đề là đóc nó ngóc đầu lên chừng nào thôi chứ nó ko chết đâu mà lo. Các bác ôm đóc yên tâm nhé.

=)) thôi để đợt sau. Giờ cho anh em cày cuốc làm ăn đi.

Đợt tới chắc Indonesia điều trần xong cái vụ bitcoin này. Ấn Độ đang ngóng tin ở Mỹ, Rumani quảng cáo rộng rãi bitcoin trong dân chúng và thiên đường mua sắm Singapore lắp thêm nhiều máy ATM hơn nữa trong tháng 1 này thì bác canh mà bán nha.
:p
cậu có site nào đào bằng vps linux ubuntu không ^^

cho hỏi dùng ví btc nào tiện lợi trong việc mua vs bán vs rút tiền về bank nhất..thanks..
Ví tại PC là nhanh nhất. Tiếp theo là coinbase. Các ví trên sàn thì rút về lâu lắm (nó còn qua hệ thống kiểm toán riêng của sàn nữa).

cậu có site nào đào bằng vps linux ubuntu không ^^
Có vài thằng tương tự yacoin mới ra. Mình đang xem mà chưa thấy đầu ra. Hơn nữa cộng đồng dùng chữ tượng hình nhiều quá nên chắc next cho rồi bác ơi.

cái này sao giống chơi xổ số kiến thiết và mua bán vàng bạc đá quý quá được cái giá nó cao trên gần 1000$

sao mấy ông không bán bọn Tây ấy nó mua ???? gửi đô về VN đổi ra tiền việt kiếm lời

tôi có tiền mua máy đào bitcoin rồi
bác này nói chuyện cao siêu quá em không hiểu được :confused:. cứ tưởng bác đang dùng google dịch :oops:

thế yacoin đào bằng pool.yacointalk có còn trả tiền không cậu ^^
Lâu rồi mình đã bỏ yacoin rồi nên mình ko rõ hiện tại nó như thế nào nữa.

Bác nào đang xài vps digital ocean hoặc PC dùng Xeon, Core I5, AMD APU A4 trở lên thì đừng chơi yacoin nữa mà phí.

Mấy bác chơi MMC đi (cái này là cái mà tui bảo rằng nếu may mắn thì 1 ngày kiếm 7.6 BTC gây tranh cãi vừa qua đây). Ai muốn kiểm chứng thì cứ search sẽ thấy. Hehe lúc đó nó ra chưa có pool, phải nữa tháng sau nó mới có pool và tool đào do đó chủ yếu là solo cả. Mà toàn mạng solo nên độ khó tăng cực chậm, mà solo thì cần may mắn. Lúc đó 1 Block nó cho 280 MMC, 1 con Core I5 1 ngày có thể đào tới 8-10 block (nếu gặp may). Cũng tại lúc đó tụi nó thu mua giá cũng thật là vãi. Giá là 0.024BTC vì tụi nó cứ bảo rằng nó có thể chuyển đổi sang được với PTS (sau này mới vỡ lẽ ra là ko phải, lúc trên sàn là 0.00092, giờ còn 0.0004 rồi).

Cái này sau này thằng 1gh nó phát triển ra thêm tool chạy được bằng GPU luôn. HIện tại ai cày cuốc vẫn chơi em này được. 2 VGA 280x cho 1 LTC/ngày

Tính để nó nát luôn rồi share nhưng vừa rồi anh em đào mỏ bị treo nồi nhiều nên giờ ai ăn chi được thì ăn.

Lâu rồi mình đã bỏ yacoin rồi nên mình ko rõ hiện tại nó như thế nào nữa.

Bác nào đang xài vps digital ocean hoặc PC dùng Xeon, Core I5, AMD APU A4 trở lên thì đừng chơi yacoin nữa mà phí.

Mấy bác chơi MMC đi (cái này là cái mà tui bảo rằng nếu may mắn thì 1 ngày kiếm 7.6 BTC gây tranh cãi vừa qua đây). Ai muốn kiểm chứng thì cứ search sẽ thấy. Hehe lúc đó nó ra chưa có pool, phải nữa tháng sau nó mới có pool và tool đào do đó chủ yếu là solo cả. Mà toàn mạng solo nên độ khó tăng cực chậm, mà solo thì cần may mắn. Lúc đó 1 Block nó cho 280 MMC, 1 con Core I5 1 ngày có thể đào tới 8-10 block (nếu gặp may). Cũng tại lúc đó tụi nó thu mua giá cũng thật là vãi. Giá là 0.024BTC vì tụi nó cứ bảo rằng nó có thể chuyển đổi sang được với PTS (sau này mới vỡ lẽ ra là ko phải, lúc trên sàn là 0.00092, giờ còn 0.0004 rồi).

Cái này sau này thằng 1gh nó phát triển ra thêm tool chạy được bằng GPU luôn. HIện tại ai cày cuốc vẫn chơi em này được. 2 VGA 280x cho 1 LTC/ngày

Tính để nó nát luôn rồi share nhưng vừa rồi anh em đào mỏ bị treo nồi nhiều nên giờ ai ăn chi được thì ăn.
hôm qua bác phán như thánh thật vừa nói xong tí nữa giá xuống liền ,lúc đó mình đang bận nên không bán được tí nữa bán thì lỗ vài chục ,không biết kỳ này giá cả btc sẽ xuống khoản bao nhiêu thì mua được và lên bao nhiêu thì bán được nhỉ ,máy của mình core i7-2600 3.4ghz ram 8gb card NVIDIA GEFORCE GT 520 không biết đào được thằng nào không ,và nếu đào được thì thằng nào có tương lai nhất và đào xong bán ở trang nào bác cho xin ý kiến nhé ,thanks :D

Ví tại PC là nhanh nhất. Tiếp theo là coinbase. Các ví trên sàn thì rút về lâu lắm (nó còn qua hệ thống kiểm toán riêng của sàn nữa).

cày mmc như bác con core i7 16 cpu 32g ram chạy 8 tiếng được 0.0149 MMC, giá 1MMC = 0.00043223. như này chạy hỏng máy cũng không kiếm nổi bát cơm mất

giờ này năm ngoái mềnh bán tiêu tết chỉ cỡ ~ $12 - $13 :confused:

cày mmc như bác con core i7 16 cpu 32g ram chạy 8 tiếng được 0.0149 MMC, giá 1MMC = 0.00043223. như này chạy hỏng máy cũng không kiếm nổi bát cơm mất

Lưu ý:
Mình giới thiệu coin này (Memory coin 2.0) cho các bác thay thế Yacoin: Các bác nhớ đọc đã rồi làm nhé, mình chẳng ăn cái giải gì ở đây cả nên mình không hướng dẫn đào mà chỉ trả lời giúp những gì mình biết (mình không thể biết hết tất cả nên có lúc cũng bí).

1. Dành cho bác nào cày bằng CPU hoặc VPS digital Ocean. (VPS loại khác thì nó không hỗ trợ AES-NI nên không hiệu quả đâu đừng chạy mất công)
2. Bác nào có VGA ATI 280x, 290 thì hãy cân nhắc.
3. Đây là link, gồm các link phụ giúp cho các bác tính toán thiệt hơn để bắt tay vào đào.
http://agran.net/memorycoin2_calc.html

4. CPU cũng có nhiều loại, không phải cứ có nhiều core là nó chạy tốt đâu nha. Cái quan trọng là nó phải trang bị công nghệ AES-NI ở trên các CPU đời mới. Có một số máy tính bạn phải kích hoạt chức năng đó ở Bios mới được.
5. Thằng MMC2 này là anh em họ với Protoshare, nó cùng chung nhà phát triển và nó 1 cộng đồng rất mạnh và đầy hứa hẹn. Cộng đồng của nó thậm chí đang chi tiền ra để lập nhiều site exchage riêng biệt.

6. Giá lúc lên sàn là 0.00092 BTC (cách đây 13 ngày rồi). Giờ nó xuống 0.00044 là do thời thế chung nên nó phải xuống chung thôi.
7. Bây giờ nó đã có 1 đơn vị quy đổi là CNY ( nhân dân tệ) nữa nên các bác hãy tin tưởng nó. ĐÀO XONG THÌ CẤT ĐI ĐỪNG BÁN VỘI. Nếu có tiền thừa thì cũng nên mua nó vào cất luôn. Mình dự đoán tụi TQ nó sẽ thao túng cái này, mình nên trữ để tát nước theo mưa.
8. Nếu các bác đào coin này thì NÊN XÀI WIN 64 bit. KHÔNG NÊN XÀI 32 bit. Mình đang nghi ngờ có sự gian lận 70%-80%.
9. Nên tạo ví trên PC. Nếu vì lý do nào đó ví của bạn trên PC bất tiện thì tạo ví online theo hướng dẫn trên trang chủ memorycoin.org của nó mà cất giữ. Đừng nạp tiền trực tiếp từ pool lên sàn Bter nhé.

P/s
Giờ độ khó cao rồi nhưng vẫn còn ăn ngon hơn gấp mấy lần Yacoin.
Nếu các bác không bình tĩnh để hiểu tường tận thì mình đã share lâu rồi. Lúc đó nó ăn ngon gấp 30-50 lần Yacoin lúc đó lận.

Các bác tận hưởng đi nha.

Giá Yacoin muốn bán ngay hiện tại là: 0.000044 BTC.
Tui có cách bán ngay thành 0.0000465 hoặc hên thì 0.0000476 ngay tức khắc.

Giá Yacoin muốn bán ngay hiện tại là: 0.000044 BTC.
Tui có cách bán ngay thành 0.0000465 hoặc hên thì 0.0000476 ngay tức khắc.
hôm qua bác phán như thánh thật vừa nói xong tí nữa giá xuống liền ,lúc đó mình đang bận nên không bán được tí nữa bán thì lỗ vài chục ,không biết kỳ này giá cả btc sẽ xuống khoản bao nhiêu thì mua được và lên bao nhiêu thì bán được nhỉ ,máy của mình core i7-2600 3.4ghz ram 8gb card NVIDIA GEFORCE GT 520 không biết đào được thằng nào không ,và nếu đào được thì thằng nào có tương lai nhất và đào xong bán ở trang nào bác cho xin ý kiến nhé ,thanks

hôm qua bác phán như thánh thật vừa nói xong tí nữa giá xuống liền ,lúc đó mình đang bận nên không bán được tí nữa bán thì lỗ vài chục ,không biết kỳ này giá cả btc sẽ xuống khoản bao nhiêu thì mua được và lên bao nhiêu thì bán được nhỉ ,máy của mình core i7-2600 3.4ghz ram 8gb card NVIDIA GEFORCE GT 520 không biết đào được thằng nào không ,và nếu đào được thì thằng nào có tương lai nhất và đào xong bán ở trang nào bác cho xin ý kiến nhé ,thanks
Bác xem comment trên đi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week