Giải quyết vụ việc của bạn bang651990 lí zo hack id forum MMO4ME.com và BQT

Mấy ông scam thách các ông hack nick 4rum của tôi..ai hack scam được tặng thêm $ luôn..Mà ai scam thì có nhân quả cả...Đời cha ăn mặn đời con khát nước..Người xưa nói không sai đâu.Có thể hôm nay scam được 10$ hay 100$ nhưng sẽ mất đi các thứ cha mẹ chết mà không biêt nguyên do anh em có thể chết do tai nạn giao thông..và đặc biệt chính scam chết 1 cách mà khốn khổ khốn nạn nhất mà không thể nhắm mắt đc...;))...anh em ai bị scam yên tâm đời người không cái gi mà không có giá của nó cả..Mình tin điều này..

Tôi chả hiểu tại sao nhiều người cứ nghĩ như thế này và cho nó là đúng. Bạn đã thấy ai scam xong báo hack rồi không đền bù mà nick còn sống chưa?

Bạn nên đọc kỹ lời tôi nói nhé. Tôi nói Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi, vậy thôi.
Còn về nick còn sống hay đã chết thì cái đó nằm trong tầm tay của các bạn mà. Đơn giản đúng ko.
Tiếp thu thì nên tiếp thu kỹ kỹ chút nhé ADMIN.
Thanks

Theo mình thì các hình thức chống scam do BQT đưa ra là hết mức rồi, đến cả trung gian free rồi còn gì nữa. Còn vẫn bị scam thì do mỗi người.
Mình thì chỉ nghĩ được đến đó thôi, bạn có cao kiến xin mời đóng góp để mình và BQT tiếp thu.

Hic dạo này 4rum bị scam hành hành...mod admin các anh làm gì và ở đâu...Hay chỉ là xảy ra rồi mới banned những nick thế.
Ai cũng biết các anh lập ra 4rum này để cùng nhau phát triển cùng nhau làm giầu nhưng sự bảo mật giữa 4rum và các thành viên ở đâu.Các bạn thì bị scam rồi bảo lên 4rum ..Lúc đó giải quyết đc gì.scam thì không phát hiện ra.admin và mod chỉ biết banned những nick trong 4rum được coi là trực tiếp scam nhưng thực ra không biết là do hack hay scam thật...Tự hỏi công lý ở đâu ở đâu..Mình cũng bị như thế nên mình hiểu tâm trang của những người bị scam như thế nào

Tôi cũng chẵng thèm đôi co với 1 số lý lẽ như vậy, tôi chỉ nói thế thôi nghe được thì nghe ko nghe được thì thôi. Góp ý vậy thôi, thấu thì thấu mà ko thấu thì thôi.
Đơn giản mà.

Tôi nghĩ không phải bạn không thèm mà là không thể, đơn giản là bạn cực kì vô lý trong chuyện trách BQT !

Tôi hỏi bạn, theo bạn quản trị forum này ngoài việc ban những tài khoản vi phạm ra bọn tôi còn có thể làm gì hơn ? Đi tìm tên Scam cho bạn à?

Thử hỏi chúng tôi được gì khi làm những việc ấy và cả những việc đang làm nữa ?

Bên ngoài xã hội chúng tôi có thẩm quyền gì để giải quyết những vấn đề này cho bạn ?

Và giả sử 1 người quá tốt quá rảnh nào đó giúp bạn, chẳng may có sự vụ gì, ai sẽ là người giúp cho họ, ai sẽ là người đứng ra bảo vệ họ ? Có phải bạn không ?

Chúng tôi đã và đang cố hết sức đem lại sự công bằng trong forum, nhưng chỉ trong forum thôi, đơn giản là vì cái mà bạn gọi là thẩm quyền của chúng tôi chỉ giới hạn đến thế !

Cuối cùng, forum có nhiều người có thể trung gian giúp bạn, thậm chí có hẳn dịch vụ trung gian, nhưng bạn không sử dụng chúng, nếu sử dụng thì cho dù hack hay không hack bạn cũng chả mất tiền. Bây giờ bạn lại trách BQT thì tôi thực sự thấy quá vô lý !

bị hack hay gì thì dù sao yahoo và nick forum cũng là của bạn đó, bạn đó ko bảo đảm được bí mật cá nhân để người khác lợi dụng trục lợi thì phải chịu trách nhiệm, trong pháp luật , đâu thể viện cái lý do bị hack rồi cho qua được, đền bù đc thì đền bù 100% còn đền bù 1 ít thì nó giả bị hack thật nó cũng lời , ko đền bù đc thì ăn ban nick mà làm lại từ đầu thôi , hoặc ít nhất ban quản trị cũng phải đóng cái dấu gì đó vào cái acc của mấy người đó để người ta biết mà nhận diện là từng xảy ra trường hợp bị hack 4r và yahoo của những id forum đó chứ.

bị hack hay gì thì dù sao yahoo và nick forum cũng là của bạn đó, bạn đó ko bảo đảm được bí mật cá nhân để người khác lợi dụng trục lợi thì phải chịu trách nhiệm, trong pháp luật , đâu thể viện cái lý do bị hack rồi cho qua được, đền bù đc thì đền bù 100% còn đền bù 1 ít thì nó giả bị hack thật nó cũng lời , ko đền bù đc thì ăn ban nick mà làm lại từ đầu thôi , hoặc ít nhất ban quản trị cũng phải đóng cái dấu gì đó vào cái acc của mấy người đó để người ta biết mà nhận diện là từng xảy ra trường hợp bị hack 4r và yahoo của những id forum đó chứ.

Đọc hết đi cậu, nick đó chính tay mình ban rồi !

Tôi nghĩ không phải bạn không thèm mà là không thể, đơn giản là bạn cực kì vô lý trong chuyện trách BQT !

Tôi hỏi bạn, theo bạn quản trị forum này ngoài việc ban những tài khoản vi phạm ra bọn tôi còn có thể làm gì hơn ? Đi tìm tên Scam cho bạn à?

Bên ngoài xã hội chúng tôi có thẩm quyền gì để giải quyết những vấn đề này cho bạn ?

Và giả sử 1 người quá tốt quá rảnh nào đó giúp bạn, chẳng may có sự vụ gì, ai sẽ là người giúp cho họ, ai sẽ là người đứng ra bảo vệ họ ? Có phải bạn không ?

Chúng tôi đã và đang cố hết sức đem lại sự công bằng trong forum, nhưng chỉ trong forum thôi, đơn giản là vì cái mà bạn gọi là thẩm quyền của chúng tôi chỉ giới hạn đến thế !

Cuối cùng, forum có nhiều người có thể trung gian giúp bạn, thậm chí có hẳn dịch vụ trung gian, nhưng bạn không sử dụng chúng, nếu sử dụng thì cho dù hack hay không hack bạn cũng chả mất tiền. Bây giờ bạn lại trách BQT thì tôi thực sự thấy quá vô lý !
Vậy thì ban luôn mấy người bị hack đi là xong, trách nhiệm của ai người đó gánh, ko tìm đc thằng scam thì thằng tiếp tay phải lãnh hết thôi.

Đọc hết đi cậu, nick đó chính tay mình ban rồi !

oh, thì mình góp ý đó thôi, cứ thuộc vào diện này thì ban sạch đi , trả lại đc tiền thì unban, ko đc thì cho forever.

Ề cậu. Nói cho cậu biết ngắn gọn và xúc tích thế này nhé.
Tôi không muốn nói nhiều làm gì nữa, nên tôi yêu cầu cậu tôn trọng ý kiến tôi nói ở trên, không phải riêng tôi nhưng nhiều người khác nữa nha cậu.
Với lại công việc hiện tại của tôi thì tôi nghĩ cậu chẵng là cái đinh rỹ gì để nói chuyện với tôi cả.
Và tôi sẽ đưa ra 1 số ý kiến ;) phát triển bên box mà tôi đã bị scam ;).

Ề cậu. Nói cho cậu biết ngắn gọn và xúc tích thế này nhé.
Tôi không muốn nói nhiều làm gì nữa, nên tôi yêu cầu cậu tôn trọng ý kiến tôi nói ở trên, không phải riêng tôi nhưng nhiều người khác nữa nha cậu.
Với lại công việc hiện tại của tôi thì tôi nghĩ cậu chẵng là cái đinh rỹ gì để nói chuyện với tôi cả.
Và tôi sẽ đưa ra 1 số ý kiến ;) phát triển bên box mà tôi đã bị scam ;).

Vâng, rất cảm ơn cậu nếu cậu góp ý phát triển forum, và tôi cũng rất tôn trọng nếu đó là những đóng góp thật sự nhưng tôi thấy cậu chỉ trách móc BQT chứ không có 1 ý kiến đóng góp nào cả !

Theo như lời cậu nói thì tôi chả là cái đinh gì đối với cậu, không sao, bởi vì tôi chả quan tâm đến chuyện đó vì tôi chả biết cậu là ai, cậu cũng chả có tiếng tăm cao xa gì ở đâu để tôi phải ấm ức hậm hực vì không bằng cậu :)

Nhưng cậu ơi, tại sao những lời của 1 kẻ chả bằng 1 cái đinh như tôi mà cậu lại không thể cãi lại thể hả cậu, cậu không thể nói lại mà chỉ quanh co bảo tôi phải tôn trọng này nọ, rồi thì không thèm nói v.v... Tôi nghĩ 1 điều đơn giản mà có lẽ không phải riêng tôi (có lẽ có cả cậu) cũng nhận ra rằng tôi nói hoàn toàn đúng, còn cậu sai rõ ràng nhưng không dám nhận mà cố chây ỳ cãi cùn !

Hãy đi đúng cái chủ để đang nói ở đây đi :

Thứ nhất : có dịch vụ trung gian sao cậu không dùng để bị scam !
Thứ hai : Chúng tôi đã làm hết những gì có thể trong thẩm quyền của mình, cậu còn trách gì nữa !
Thứ ba : cậu có cao kiến gì tốt hơn dịch vụ trung gian trong công việc làm ăn online này mời cậu góp ý cho !

Đừng nói loanh quanh luẩn quẩn nữa !
Thân !

Vâng, rất cảm ơn cậu nếu cậu góp ý phát triển forum, và tôi cũng rất tôn trọng nếu đó là những đóng góp thật sự nhưng tôi thấy cậu chỉ trách móc BQT chứ không có 1 ý kiến đóng góp nào cả !

Theo như lời cậu nói thì tôi chả là cái đinh gì đối với cậu, không sao, bởi vì tôi chả quan tâm đến chuyện đó vì tôi chả biết cậu là ai, cậu cũng chả có tiếng tăm cao xa gì ở đâu để tôi phải ấm ức hậm hực vì không bằng cậu :)

Nhưng cậu ơi, tại sao những lời của 1 kẻ chả bằng 1 cái đinh như tôi mà cậu lại không thể cãi lại thể hả cậu, cậu không thể nói lại mà chỉ quanh co bảo tôi phải tôn trọng này nọ, rồi thì không thèm nói v.v... Tôi nghĩ 1 điều đơn giản mà có lẽ không phải riêng tôi (có lẽ có cả cậu) cũng nhận ra rằng tôi nói hoàn toàn đúng, còn cậu sai rõ ràng nhưng không dám nhận mà cố chây ỳ cãi cùn !

Thứ hai : Chúng tôi đã làm hết những gì có thể trong thẩm quyền của mình, cậu còn trách gì nữa !
Thứ ba : cậu có cao kiến gì tốt hơn dịch vụ trung gian trong công việc làm ăn online này mời cậu góp ý cho !

Thân !

Cậu đang muốn chơi tôi, ok tôi tiếp.
Thứ nhất bạn kêu bạn xữ lý vụ kia, vụ kia là vụ gì cậu, banned nick là xong phim à.
Thứ 2 Tôi đang ví dụ nhé bạn, bạn đui hay chột vậy.
Thứ 3 theo bạn là dịch vụ trung gian là tối ưu rồi. Haizzzzzzzzzz ,
Đúng là cái đầu của cậu quá ngắn. Chỉ biết đưa ra trung gian và trung gian thôi à, còn tối ưu thì không biết à.
Thôi để đó tôi sẽ chỉ cho cậu

Thứ nhất bạn kêu bạn xữ lý vụ kia, vụ kia là vụ gì cậu, banned nick là xong phim à.
Đúng là cái đầu của cậu quá ngắn. Chỉ biết đưa ra trung gian và trung gian thôi à, còn tối ưu thì không biết à.

Chúng tôi đã làm hết những gì có thể trong thẩm quyền của mình, cậu còn trách gì nữa !

Bạn đọc kỹ dùm tôi, bạn có hiểu không ? Ban là chúng tôi đã làm hết thẩm quyền của mình rồi, chả xong thì sao ? Bạn còn muốn chúng tôi làm gì nữa ? Sao bạn không nói luôn, nói thẳng ra đi mà cứ loanh quanh mãi vậy ? Hay chính xác là bạn cũng không biết mà chỉ nói cho oai ?

Tôi thật sự chả hiểu bạn lấy ví dụ về cái gì mà chỉ thấy bạn trách móc BQT là nhiều

Vâng mời cậu chỉ dùm ! Tôi đang lòi mắt ra đợi đây

Last edited by a moderator:
chủ thớt vẽ chuyện cũng vừa thôi :m020: chẳng muốn bênh mod hay gì cả. Chủ thớt nên bước ra đời và thư giản nhìn ngó xung quanh đi. Có ai ở đời ko công làm cho bạn mà bạn đòi quyền này quyền nó với họ ko? Bạn có hiểu được thẩm quyền của mod trong forum (Nói toẹt ra mà mã nguồn vbb4 này lun) cao đến đâu ko?
Trong khi 1 đồng bạn ko chi cho họ coi như trả lương àm bạn đòi quyền này, giúp nó, giải quyết kia! Khi họ làm ok thì bạn thank cái hết chuyện, khi họ ko vừa lòng bạn thì bạn lôi ra chửi, nói xấu, quăng tạ :m020:

Bạn kiếm được K $ trong thế giới mmo này rồi chẳng lẽ trước giờ bạn chưa giao dịch với ai lần nào, chưa xác định được ai là uy tín để bạn trao vàng gửi $ :m017: hay chính bạn kỳ kèo hơn thưa 100 - 200 VND với giá rate mà xảy ra chiện chẳng lành...? Bạn nên tự suy nghĩ lại đi (thâm thì bị thâm đó là quy luật rồi :m099:)

Xuyên suốt 1 topic chỉ thấy thớt xoáy mod , giờ người ta scam ông xong thì mod cũng chỉ có thể ban chứ chả làm gì khác đc , k thể móc tiền túi ra trả ông đc , họ chỉ có thể làm trong quyền hạn của họ đc thôi .

đọc topic thấy thớt hơi vô lý rồi đó, thật sự trong forum thì ban là hết đát rồi đó chủ thớt ạ, và cũng phải nói tối ưu nhất là giao dịch với người có đóng phí, ko đóng phí thì trung gian, vì nói thật chả có cái gì uy tín hơn tiền trong thế giới ảo này cả. thớt có nghĩ tới điều vì tiếc vài ngàn mà mất vài trăm ngàn ko (cái này gọi là tham thì thâm đó thớt ạ),
// hi vọng thớt đề cao sự cảnh giác ở thế giới ảo đầy scam này (hãy nghĩ tới nếu mình trung gian thì chả có bị ăn cam rồi)

trung gian còn chưa phải là phuơng pháp tốt nhất thì còn phương pháp gì:binhsua72: . MÌnh thấy MOD làm đúng trách nhiệm rồi. Còn phần sai cũng thuộc về bạn ko trung gian để rồi scam.:binhsua33:

Hài đêm đêm dọc tin tức trên forum nhiều chuyện quá! Úi kiếm đc đồng tiền khổ sở thật đó! Được cái thi thoảng có vài bạn cam quýt mít dừa dưa lê táo ổi comment cũng hay! đọc mà lại buồn cười VD: bạn manhtuan215 "kha kha, đang thất nghiệp , mai lấy 1 cái nick 2011 giả cam hack thừ xem,tình hình lẫn lộn đíu thằng nào hay,đang hot phải tranh thủ , ai đang có ý định bán cam quýt thì tranh thủ luôn đi ;)) ;)), ko lẹ thì hết phần,chậm chân sẽ hết" tự dưng đâu ra nhiều quýt với cam thế
bạn
mottraitim_yln "Haizzz, forum có nhiều chuyện vui ghê nhỉ. Ngồi xem forum một lúc mà mệt nhoài cả người, nào là Hack hiếc, nào là Scam, nào là.. đủ thứ chuyện...
Còn về bạn chủ 2pic. Có trách thì trách bản thân mình đi, giận cá chém thớt, chém sang cả Mod. "
vân vân và vân vân ...... :d
:binhsua37::binhsua37::binhsua37::binhsua37::binhsua37::binhsua37:

anchoiratien
Thứ nhất, bạn xem lại xem mình xử lý vụ kia như thế nào mà bạn bảo là :
Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
Bạn thử đưa ra 1 ý tưởng giải quyết vẫn đề này tốt hơn cho mình ?
Ở đây tôi đang dùng từ " ví dụ " và " nên " nha bạn. Đọc lại kỹ giùm mình.
Thứ 2,
Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à
Đã thành viên BQT nào nói với bạn là ngu cho chết chưa mà ban nói thế ? Và bạn so sánh BQT forum với chính quyền vân vân ... mà không thấy khập khiễng à ? Bọn mình có quyền gì với các bạn? Và hàng ngày chúng mình phải làm những gì ?
Bạn nên nhớ ở đây tôi đang dùng từ " ví dụ "

Thứ 3
Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.
Đã có dịch vụ trung gian rồi và đó là cực kỳ tối ưu rồi, tiếc là bạn không dùng lại trách bọn mình !
Tôi sẽ cho ý kiến của tôi ngay bây giờ.

Ở đây tôi không trách BQT mà tôi đang dùng 2 từ " ví dụ và " nên "

Tôi không cần mấy cái giả sữ của cậu và mục đích tôi nói ở đây là cố gắng xây dựng tốt forum , tối ưu hóa chống scam.

Theo như lời cậu nói thì tôi chả là cái đinh gì đối với cậu, không sao, bởi vì tôi chả quan tâm đến chuyện đó vì tôi chả biết cậu là ai, cậu cũng chả có tiếng tăm cao xa gì ở đâu để tôi phải ấm ức hậm hực vì không bằng cậu

Thân !

Cậu nói tôi trách gì BQT. Tôi đang đưa ra những ý kiến riêng tôi. Cậu nên nhớ giùm tôi là tôi đang dùng những từ ngữ " ví dụ" và nên. Chứ tôi có trách gì BQT, tôi đã xúc phạm gì đến BQT

Và sau đây là ý kiến của riêng tôi về box mua bán ngoại tệ. Hy vọng cậu đọc sẽ hiểu.
Giải pháp của tôi đưa ra thế này:
Những ai muốn bán hay mua đương nhiên họ phải lập thớt, tuyệt đối không chát qua yahoo mà comment trên topic để giao dịch luôn.
Khi đã comment thảo thuận giá cả giữa 2 người và người nào send trước nói rõ tại topic Chụp $ hiện có trong blance và tiền hiện có trong banks rồi lúc đó chuyển $$ qua lại giữa 2 người. ( yêu cầu tên họ đầy đủ và thông tin ngân hàng bao gôm cả CMND . địa chỉ ).

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,595
Latest member
truongphat

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week