Giao dịch theo tín hiệu - Giải pháp cho newbie?

HThien

Senior
Reactions
73
MR
0.000
Các bác cho em hỏi liệu rằng giao dịch theo tín hiệu có thực sự là giải pháp cho newbie. Vì e thấy hầu hết mọi người mới bắt đầu đều từ lỗ đến lỗ nặng, rồi đâm ra nản và từ bỏ forex. E đã đọc nhiều tài liệu để học chơi fx, cũng chơi demo thắng, nhưng khi chơi thật thì lại thua lỗ. Vậy đâu là giải pháp an toàn nhất cho newbie muốn bước vào con đường forex?

Các bác cho em hỏi liệu rằng giao dịch theo tín hiệu có thực sự là giải pháp cho newbie. Vì e thấy hầu hết mọi người mới bắt đầu đều từ lỗ đến lỗ nặng, rồi đâm ra nản và từ bỏ forex. E đã đọc nhiều tài liệu để học chơi fx, cũng chơi demo thắng, nhưng khi chơi thật thì lại thua lỗ. Vậy đâu là giải pháp an toàn nhất cho newbie muốn bước vào con đường forex?
Làm gì có giải pháp nào là an toàn hả bác, e cũng đang tập tành chơi forex, cũng đang demo thấy lãi nhiều hơn lỗ :rolleyes: nhưng chắc chắn khi chơi tài khoản thật nó sẽ còn bị nhiều thứ chi phối nữa. Nên e nghĩ là newbie thì xác định trước là lỗ để học hỏi tìm phương pháp thôi :)

Bất cứ con đường nào muốn biết là dễ hay khó thì đều nên tự mình trải nghiệm thì mới mang lại sự ổn định lâu dài, mỗi người mỗi kiểu, có người sẽ bảo nên theo tín hiệu, nhưng là theo tín hiệu nào giữa cả ngàn nhà cung cấp, vốn bao nhiêu...có khi họ theo thì win, nhưng khi mình theo thì là 1 câu chuyện hoàn toàn khác, thiết nghĩ lĩnh vực đầu tư không có 1 sự an toàn nào cả, lợi nhuận đi đôi với rủi ro, giao tiền cho người khác chi bằng tự mình tìm tòi học hỏi, nếu kiên trì và kỷ luật thì chắc chắn sau vài năm kết quả trade của bạn sẽ cải thiện đáng kể, hãy nhớ rằng học đại học cũng 4 năm, học nghề cũng 2 năm, thì học trade càng không vội được.

@KhuongNgoc Bác nói thế thì cũng chung chung quá, làm cái gì mà không có rủi ro nè, học đại học 4 năm có nắm 100% sẽ có việc đúng ước mơ, ra làm đúng ngành đúng nghề. Nhưng theo mình thấy càng lão làng ở trade thì lại càng thấy vẫn chưa học đủ...:)

Mình vẫn vọc sách và ebook, nhưng mình thấy cũng ok để thử 1 vài nhà cung cấp tín hiệu, hiện tại là chỉ dùng free, nhưng cũng đang tìm cái nào fee thấp để thử, bác nào đang dùng gợi ý xem

@timshel Demo là tìm phương pháp rồi, nhưng cuối cùng vào trade thật thì....tiền nó trôi như nước

Mong các bác chỉ giáo!

con đường nào phù hợp với mình thì nên đi, miễn là mang lại lợi nhuận đều đặn, mình nói đó là ý kiến cá nhân vì mình thích tự trade hơn, như được tự mình lái xe hơn là ngồi sau người khác chở vậy.

Đã từng mua tín hiệu. Sau vài quả ngu thì cũng nhận ra là ko có con ro bot nào làm vc bằng chính bộ não của con người.
GD thay đổi theo biến động của thị trường , robot có thể hoạt động tốt khi ko có biến lớn xảy ra. Một khi đã xảy ra rồi thì robot sẽ không nhận biết đc lúc nào nên ngừng mà cứ căn đúng điểm đc cài là phang thôi.

Thanh niên đã từng dùng bot chia sẻ.

Ko phải là thích hay ko thích mà mình buộc phải tự mình đi trên con dg forex này.

Đã là kinh doanh mà ko có kiến thức hoặc dựa dẫm ai khác thì sẽ bại sớm hay muộn thôi bạn

Dựa vào bot ăn đc hôm nay nhưng có thể phải trả gấp đôi vào ngay mai.

Khong le khong co service nao dang tin can sao...:)...Tuan roi mình thử 1 vài service free, mà lúc ăn lúc không ăn, cũng chẳng ăn thua, đang xem có cái nào tốn fee cũng được, mà chất lượng xíu...

Theo mình thấy thì forex rất rất nhiều người tham gia, nhưng sao chẳng thấy ai tự xưng là pro cả nhỉ...:)...không lẽ 5 năm, 10 năm, 20 năm forex vẫn là gà con...:)...Hay sau 1 thoi gian thi lai bo.

Nếu có ai đó có bot kiếm đc tiền thù sẽ chẳng càn phải bán cho bạn nữa. Nếu thực sự hiệu quả thì tiền họ kiếm một ngày từ FX đã quá đủ giàu rồi , đi chơi du luchj cho sướng ngồi đó share free tín hiệu cho bạn làm gì.
Rốt cuộc cũng chỉ muốn bán cho bạn thứ gì đó hoặc dky sàn gd qua link aff.
Các review trên mạng đều ảo hết . Tốt nhất là thớt cứ tự mua dùng đi, kinh nghiệm sương maud mới nhớ lâu được haha
Thân ái

Thị trg FX là vô biên. Ntn thì đc gọi là pro đây? Ng kiếm đc1k/ tháng đã tự mãn rồi. Ng kiếm đc mấy chục k/ tháng còn muốn nhièu hơn thế mới đc. Số tiền hôm nay kiếm đc có thể mọc cánh bay mất ngày mai.
Cho nên cứ cho mình là gà học hỏi mỗi ngày còn hơn là tự cao nhận mình pro rùi có ngày tự vả vào mặt mình rất đau.

1 công việc nghiêm túc thì sẽ làm cả đời nên tự mình trang bị kỹ năng thì mới là tốt nhất, bác Shinchi đã trải qua nhiều kinh nghiệm không biết đã ổn định với market được chưa?

bước chân vào thị trường fx này thì...học đến tóc bạc không hết cái chữ ngờ nhỉ!!!ước gì có tầm mấy trăm triệu tỷ usd điều khiển thị trường giúp ace việt nam ta giầu mạnh!hehehehe:D

Đúng là công việc nghiêm túc thì nên học hỏi, trang bị kiến thức, nhưng với forex thì bao lâu mình sẽ biết đây không phải là con đường của mình? Vì chắc đâu phải ai cứ mài mò rồi sẽ thành 1 trader chuyên nghiệp...:)...Chắc là khi sổ đỏ ra đi thì biết đây là con đường của người khác, chứ không phù hợp với mình...:)

Nếu có ai đó có bot kiếm đc tiền thù sẽ chẳng càn phải bán cho bạn nữa. Nếu thực sự hiệu quả thì tiền họ kiếm một ngày từ FX đã quá đủ giàu rồi , đi chơi du luchj cho sướng ngồi đó share free tín hiệu cho bạn làm gì.
Rốt cuộc cũng chỉ muốn bán cho bạn thứ gì đó hoặc dky sàn gd qua link aff.
Các review trên mạng đều ảo hết . Tốt nhất là thớt cứ tự mua dùng đi, kinh nghiệm sương maud mới nhớ lâu được haha
Thân ái

Tự dưng đọc cái này xong lại có suy nghĩ...những chia sẽ trên mạng của các "pro" sẽ là gì? Những người đang giảng dạy forex sẽ là gi? Tại sao lại phải share những kiến thức để kiếm lại 1 chút tiền lương, sao không ngồi nhà máy lạnh mà tự kiếm nhiều hơn nhỉ?...:(...o_Oo_Oo_O

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,937
174,111
Latest member
yeu88website

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week