Waiting for Answer gmailservice

Status
Not open for further replies.
Bị banned forever rồi bác, ko phải 7 ngày đâu
Qua thấy báo 7 ngày và có thể nâng cao hình thức phạt... Tưởng nói chơi ai dè trong box staff lại có hot party :v ... Sau một hồi cho 1 vẻ ra đảo 1 chiều, 1 chiều thì hơi nặng đấy, mình thấy 7~10 ngày là hợp lý.

Qua thấy báo 7 ngày và có thể nâng cao hình thức phạt... Tưởng nói chơi ai dè trong box staff lại có hot party :v ... Sau một hồi cho 1 vẻ ra đảo 1 chiều, 1 chiều thì hơi nặng đấy, mình thấy 7~10 ngày là hợp lý.
7 ngày sau nó lại ức thằng nào crack tool nó, nó lại thả thêm vài thứ khác lên 4rum nhỉ

ah. Tức là tool ông này bị crack. Xong post link crack lên để cho ai ham hàng crack thì đi luôn ổ cho sợ hàng crack đúng ko?

7 ngày sau nó lại ức thằng nào crack tool nó, nó lại thả thêm vài thứ khác lên 4rum nhỉ
Tái phạm thì phải chém rồi, có điều banned hẳn chỉ là hình thức cuối cùng của người quản lý forum thôi. Chứ duy trì cộng đồng mới khó, tính mình nóng tính toàn cho ra đảo 1 chiều nên đợt này nghỉ ko làm quản lý forum nào hết, làm quản lý khó lắm :v

Nói thẳng ra là cái này cũng nguy hiểm chả khác gì virus cả nhé. Dù điều tra ra ông kia có là clone của ai thì người phát tán kiểu này cũng đáng bị như vậy.
Có tài mà không có tâm. Tức một người làm ảnh hưởng đến mọi người.
Là một người học CNTT thì mình thấy rằng trong trường mình đến thầy cô cũng vẫn không cấm việc xài hàng crack trên một góc độ nào đó.
Chỉ là nếu có điều kiện thì mua chính chủ để ủng hộ thì tốt hơn.
Còn nếu vẫn cứ giữ quan điểm là để khiến cho mọi người tránh xa tool crack hay hù doạ mọi người thì trước hết bạn nên học cách chấp nhận bạn đang sống ở thế giới nào.
Đến cả những phần mềm nổi tiếng trên thế giới còn bị crack. Thì họ cũng chấp nhận thôi. Crack thì crack vẫn có người chọn chính chủ. Cái đó đâu ai cấm được.
Chủ yếu là ở bạn chứ chẳng phải ai hết.
Đây rõ ràng là giận cá chém thớt. Giờ mình mới cmt lần đầu về vụ này nhưng mình thấy các mod xử lý vụ này quá chậm. Đáng ra phải ban ngay từ lúc phát hiện ra chứ không phải là phát hiện ra rồi xoá link đi như vậy.
Nếu không có thêm cái topic kia nữa, thì chắc vụ đó cũng bỏ qua

Tái phạm thì phải chém rồi, có điều banned hẳn chỉ là hình thức cuối cùng của người quản lý forum thôi. Chứ duy trì cộng đồng mới khó, tính mình nóng tính toàn cho ra đảo 1 chiều nên đợt này nghỉ ko làm quản lý forum nào hết, làm quản lý khó lắm :v
thôi, nên close topic tại đây, thằng thớt đăng cái topic không đúng nơi đúng chỗ, nói xàm, cẩn thận lại ăn BAN

mod @duongchuot lần sau rút kinh nghiệm nha bạn.....

thấy nó post link độc hại vô xóa link là xong là không được đâu....

:D k dám làm thì xin ý kiến Smod

Nói thẳng ra là cái này cũng nguy hiểm chả khác gì virus cả nhé. Dù điều tra ra ông kia có là clone của ai thì người phát tán kiểu này cũng đáng bị như vậy.
Là một người học CNTT thì mình thấy rằng trong trường mình đến thầy cô cũng vẫn không cấm việc xài hàng crack trên một góc độ nào đó.
Còn nếu vẫn cứ giữ quan điểm là để khiến cho mọi người tránh xa tool crack hay hù doạ mọi người thì trước hết bạn nên học cách chấp nhận bạn đang sống ở thế giới nào.
Đến cả những phần mềm nổi tiếng trên thế giới còn bị crack. Thì họ cũng chấp nhận thôi. Crack thì crack vẫn có người chọn chính chủ. Cái đó đâu ai cấm được.
Đây rõ ràng là giận cá chém thớt. Giờ mình mới cmt lần đầu về vụ này nhưng mình thấy các mod xử lý vụ này quá chậm. Đáng ra phải ban ngay từ lúc phát hiện ra chứ không phải là phát hiện ra rồi xoá link đi như vậy.
Còn nếu những người cho rằng 4rum làm sai thì hãy đặt bạn vào trường hợp của mọi người đi?
Các bạn chê họ không biết gì mới dính quả này, hay chê họ tham lam này nọ. Vậy thì thử hỏi tại sao đa cấp lại bị lên án như vậy mặc dù lý do bị dính cũng gần như là 2 lý do trên?
Cái quan trọng các bạn không phải là người trong cuộc nên các bạn cho rằng tại người này người kia. Giờ cứ thử đem mọi tài liệu của các bạn vứt đi mà không biết đi đâu các bạn thấy thế nào? Riêng mình ổ C rất ít thứ vì mình hay cài lại win nên không quan tâm ổ C lắm. Còn các ổ khác giờ mà format thì xác định tốn thời gian và công sức để tìm lại rất nhiều.
Hoặc các bạn thử nghĩ. Nếu như một người viết phần mềm có tiếng hành động như vậy, ảnh hưởng tới một công ty nào đó thì bạn nghĩ người đó có ở yên đc không? Biết rằng không ai ngu mà làm vậy nhưng trên góc độ là khách hàng thì mình nghĩ ai cũng như nhau. Đừng vì cái cớ Bị Crack mà làm như vậy.

Còn nếu những người cho rằng 4rum làm sai thì hãy đặt bạn vào trường hợp của mọi người đi?
Các bạn chê họ không biết gì mới dính quả này, hay chê họ tham lam này nọ. Vậy thì thử hỏi tại sao đa cấp lại bị lên án như vậy mặc dù lý do bị dính cũng gần như là 2 lý do trên?
Cái quan trọng các bạn không phải là người trong cuộc nên các bạn cho rằng tại người này người kia. Giờ cứ thử đem mọi tài liệu của các bạn vứt đi mà không biết đi đâu các bạn thấy thế nào? Riêng mình ổ C rất ít thứ vì mình hay cài lại win nên không quan tâm ổ C lắm. Còn các ổ khác giờ mà format thì xác định tốn thời gian và công sức để tìm lại rất nhiều.
Hoặc các bạn thử nghĩ. Nếu như một người viết phần mềm có tiếng hành động như vậy, ảnh hưởng tới một công ty nào đó thì bạn nghĩ người đó có ở yên đc không? Biết rằng không ai ngu mà làm vậy nhưng trên góc độ là khách hàng thì mình nghĩ ai cũng như nhau. Đừng vì cái cớ Bị Crack mà làm như vậy.
nói bậy... mod @duongchuot đã xử lý rồi nhé....
cách xử lý: xóa link - close topic :D:D

Kẻ có TÀI mà không có TÂM . Kẻ này mới nguy hiểm

nói chung là cái topic này mọc lên cũng là của bạn bè, dây mơ rễ má của thằng gmail thôi.
Éo có tài quản lý được tình trạng crack thì được quyền gây nguy hiểm cho người khác ah?

cái này còn kinh hơn cả virus, virus nó khóa vài file quan trọng, làm chậm máy ..vv.. còn cái tool này thì nó phá nguyên cả ổ đĩa, đi toi dữ liệu người dùng, gà như mình mở lên là đi luôn vài củ, banned forever là đúng theo luật phát tán virus thôi.

Mình sẽ đồng ý với bạn nếu như người xoá link và cảnh báo anh em là chủ thớt. Hoặc đứng ra xin lỗi toàn thể 4rum sau khi bị xoá link. Đó gọi là biết nhận lỗi, biết quay đầu. Nhưng đây có ai thấy ông đó làm gì không mà chúng ta phải nhân nhượng? Có một lần ai chắc chắn không có lần 2. Và lần 2 còn nguy hiểm hơn thì sao?
Mình đánh giá hành động này của quang vũ (xin phép không viết hoa vì không xứng) có nhiều mặt của nó.
Lợi ích là giúp anh em 4rum cẩn thận hơn khi dùng một tool được share,
Còn mặt hại thì nhiều hơn:
  • Mất niềm tin vào 4rum. Thứ nhất là vì quang vũ là người có tiếng nên khi share như vậy đâu ai cảnh giác. Mà người có tiếng làm vậy thì sau này chắc sẽ có người có tiếng khác, mất niềm tin. Thứ 2 là cách xử lý xoá link và cmt. Đáng ra khi xoá link phải thêm 1 cảnh báo ở ngay đầu topic. Cảnh cáo người post và người dùng. Đằng này chỉ xoá link kèm 1 cmt thì hơi tiết kiệm. Có thể mod hiền nên không ban lúc đó nhưng cách xử lý xoá link như vậy thực sự không thuyết phục.
  • Có thể tạo phong trào người ta chơi mình -> mình chơi lại 4rum.
  • Mất đi sự uy tín của bản thân người đó.
Mình chờ cái topic report lâu lắm rồi. Tính mở nhưng không rõ sự việc nên không dám. :D

Sao bác gmail ko post 1 bản trial - dạng dùng thử 10 hay 30 ngày í nhỉ?Mình nghĩ nếu dùng thử mà như bản có phí + giá rẻ thì khi hết hạn trial đó chắc chắn đc nhiều ng mua.Lời ít mà đông mới vui.
:D
Dẫu sao,khóa nick bác ấy tầm 1 tuần - 2 tuần là bác ấy sợ ko tái phạm luôn rồi. Tội mấy bác mất 1 mớ dữ liệu ;)

Mình thấy mấy mod nên xem lại xem thế nào .

Bắt nguồn từ topic này : https://mmo4me.com/threads/cac-bac-tranh-xa-tool-cua-thang-gmailservice.290940

Dẫn đến topic này : https://mmo4me.com/threads/may-thang-hay-ngoi-chuc-nguoi-ta-lam-xong-an-khong.290439/

Nếu các mod tinh ý một chút sẽ để ý thấy bị kẻ chủ mưu vụ này dẫn mũi .

Xin phép trích dẫn đoạn này của thớt. Không rõ bạn hiểu sai khái niệm bắt nguồn - dẫn đến, hay là vì bạn đang cố gắng vực dậy một tượng đài trong tim?
4rum có chức năng xem thời gian bài viết đó bạn.
Không có cái gì bắt nguồn tứ hôm qua mà dẫn đến bài viết từ ngày thứ 3 đâu nhé. Cũng như không có chuyện con đẻ ra mẹ đâu. Trừ khi bạn chứng minh được điều đó thì mình sẽ giúp bạn khuyên mod "tinh ý một chút"

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,988
Latest member
iphone7plus

Most viewed of week

Most discussed of week