Analysis GoalTycoon - Quản lý đội bóng, chơi Free rút tiền thật !!!

các bác xem giúp em như thế này dc chưa, bên đội kìa sc 48.38, mới tạo hôm qua thôi, chưa trian dc gì hết

với đội hình này bạn nên thay thằng số 3 vào thằng số 4, số 2 vào số 13 để đội hình có nhiều cầu thủ chơi đúng vị trí hơn, hoặc có thể tham khảo đội hình 3-5-2

mà nói chung dù đội hình nào thì tối đa bạn cũng chỉ có 8 cầu thủ đạt 100% thôi :) và đừng để Attitude lên Aggressive, vì nguy cơ chấn thương cao, mà chấn thương thì khó thay thế lắm :) nếu muốn nâng score bạn có thể set bonus match và bonus season

điều chỉnh giá vé cao lên có ảnh hưởng đến lượng fans,số người xem ko vậy?

có, bạn để ý bên phải của ô ghế VIP có chữ Next Match Attendance, bạn tăng giá vé thì số đó sẽ giảm, bạn tăng ntn để số đó còn ít nhất 1000 là được (vì ban đầu bạn chỉ có 1000 ghế thôi)

à p/s thêm: bạn nâng giá vé sẽ làm giảm Popularity 15%, mà Popularity sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến số lượng fans của bạn
thêm nữa là bình thường nếu không nâng giá vé thì bạn cũng sẽ bị trừ 10% Popularity vì không có đủ số lượng ghế cho cổ động viên :D

nhưng cũng đừng lo vì sau khi bạn thắng trận thì Popularity sẽ tăng lên, và mỗi ngày bạn sẽ nhận thêm Popularity từ Administrative building, bao nhiêu đó là đủ bù lại số Popularity bạn mất ở trên rồi :cool:

Last edited:
có, bạn để ý bên phải của ô ghế VIP có chữ Next Match Attendance, bạn tăng giá vé thì số đó sẽ giảm, bạn tăng ntn để số đó còn ít nhất 1000 là được (vì ban đầu bạn chỉ có 1000 ghế thôi)

à p/s thêm: bạn nâng giá vé sẽ làm giảm Popularity 15%, mà Popularity sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến số lượng fans của bạn
thêm nữa là bình thường nếu không nâng giá vé thì bạn cũng sẽ bị trừ 10% Popularity vì không có đủ số lượng ghế cho cổ động viên :D

nhưng cũng đừng lo vì sau khi bạn thắng trận thì Popularity sẽ tăng lên, và mỗi ngày bạn sẽ nhận thêm Popularity từ Administrative building, bao nhiêu đó là đủ bù lại số Popularity bạn mất ở trên rồi :cool:

Cho mình hỏi bạn làm thế nào để bù lại đc đủ số Popularity bị trừ nhỉ, vì trừ 25% của 20 đã là 5 điểm rồi, trong đó bạn chỉ đc + 0.6 từ Park, + 0.2 từ Administration, và nếu thắng trận đấy thì mới + bù lại thêm 3% nữa. Nên Popularity sẽ càng ngày càng giảm, cho đến mức thấp, khoảng 15-18 điểm thì khi đó mới ko bị thiếu ghế và trừ 10%. Vậy nên trong giai đoạn đầu thì Popularity sẽ luôn ở mức thấp và ko thể tăng lên đc cho đến khi mình đầu tư mua ghế cho Stadium :)

Cho mình hỏi bạn làm thế nào để bù lại đc đủ số Popularity bị trừ nhỉ, vì trừ 25% của 20 đã là 5 điểm rồi, trong đó bạn chỉ đc + 0.6 từ Park, + 0.2 từ Administration, và nếu thắng trận đấy thì mới + bù lại thêm 3% nữa. Nên Popularity sẽ càng ngày càng giảm, cho đến mức thấp, khoảng 15-18 điểm thì khi đó mới ko bị thiếu ghế và trừ 10%. Vậy nên trong giai đoạn đầu thì Popularity sẽ luôn ở mức thấp và ko thể tăng lên đc cho đến khi mình đầu tư mua ghế cho Stadium :)

à mình nói cũng hơi vội nên ko tính kĩ :p với cả mình cũng chả theo dõi nữa, chỉ thấy mấy bữa nay Popularity của mình cứ ở quanh mức 20-24, ko giảm xuống hơn nữa mà cũng ko lên hơn nữa nên mình cứ nghĩ bao nhiêu đó nó bù qua bù lại :D

đúng là thời gian đầu bạn sẽ luôn ở mức Popularity thấp (như mình luôn ở mức 20-24) cho đến khi bạn đầu tư sân vận động, nhưng khi bạn đầu tư sân xong thì Popularity sẽ lên mức mới đồng nghĩa bạn có thêm fans và lại tiếp tục vòng tròn lẩn quẩn thiếu ghế :D

có 1 cách khác để có Popularity cao là nạp tiền :D đây là các mức của nó
- Between 18 and 44 Euro - 2 points for popularity;
- Between 45 and 89 Euro - 6 points of popularity;
- Between 90 and 474 Euro - 13 points for popularity;
- Between 475 and 999 Euro - 75 points for popularity;
- Over 1000 Euro - 150 points of popularity.

mình chỉ biết bao nhiêu đây :D ko biết các pro đứng top làm sao để lên được 1000 Popularity nữa :rolleyes:

Cần Popularity để làm gì ? Fan nhiều ? Các bạn đủ ghế để đáp ứng lượng fan đó không ? :D
Khi nào đủ đáp ứng rồi hẵn lo đến nó :p

bác thớt ơi cho mình hỏi hệ số của cầu thủ (Coefficient) tăng lên nhờ gì vậy? có liên quan tới số sao của cầu thủ ko? mấy thằng Youths của mình lúc mới mua hệ số nó tới 49% mà train mấy bữa cái nó còn 30% :confused: còn mấy thằng đá chính nó lên hơn 40% hết rồi o_O

thớt cho em hỏi sao mình nâng giá vé ghế mà vào lịch sử nhận tiền ko thấy nó đưa tiền bán vé gì hết vậy

ghế nâng cấp 5 - có sử dụng được cho sân vận động cấp 1 ko . ghế nâng cấp 5 là gì vậy ?

thớt cho em hỏi sao mình nâng giá vé ghế mà vào lịch sử nhận tiền ko thấy nó đưa tiền bán vé gì hết vậy
Bạn vào Financial chắc chắn có ghi lại thông tin bán vé nhé.
ghế nâng cấp 5 - có sử dụng được cho sân vận động cấp 1 ko . ghế nâng cấp 5 là gì vậy ?
Ghế chỉ có 3 loại từ 1 đến 3 sao thôi bác. Tương ứng với ghế thường, cao cấp và ghế VIP của SVĐ, SVĐ cấp 1 hay cấp 5 gì không quan trọng, lấp được hết. Cái 5 sao bạn thấy chắc là cấp độ của công ty bán hàng thôi
cậu ơi sao để hết thẻ vàng nhỉ :D
Không được bác, cũng giống ở ngoài đời thật thôi, làm sao mà xóa thẻ đó được :D

Ghế chỉ có 3 loại từ 1 đến 3 sao thôi bác. Tương ứng với ghế thường, cao cấp và ghế VIP của SVĐ, SVĐ cấp 1 hay cấp 5 gì không quan trọng, lấp được hết. Cái 5 sao bạn thấy chắc là cấp độ của công ty bán hàng thôi

bác thớt ơi mình làm sao để trở thành công ty bán hàng nhỉ?

Cũng định, nhưng nghĩ lại có nhiều đội hình quá nên không biết làm sao!! Vì có thể hiệu quả với đội hình này nhưng có thể vô dụng với đội hình khác. Ví dụ như chơi đội hình thủ thì train nhiều phòng thủ càng tốt, đội hình tấn công thì train tấn công,...

Nguyên tắc cơ bản cứ những thằng ở vị trí cao như tiền đạo, tiền vệ, cánh, ... cứ train Shot, Headshot, Longshot, Speed, ...
Những thằng vị trí thấp như hậu vệ thì train phòng thủ, chuyền, lùa bóng, thể lực, ...
Thủ môn thì dĩ nhiên là chụp bóng trước, rồi phòng thủ sau.

Tóm lại là tùy chiến thuật mỗi người, với mình thì chơi tấn công nhanh, thủ yếu nên train shot, speed, long shot và pass rất nhiều :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week