Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
Nói thế là nếu chủ thớt đòi thì gugu có thể vay ai vay được để trả chủ thớt, sau đó nếu không còn tin tưởng làm ăn với nhau thì thôi, mình đứng giữa chỉ có thể giải quyết đến thế, không thì cứ theo luật mà làm, cái topic này on top lâu chỉ làm xấu mặt forum.

thái độ làm ăn kiểu này là không chấp nhận được.
Tới hạn trả tiền nhưng ko trả , post toppic thì bị del , bác mún mọi người repost rồi retune để đánh bóng tên tuổi à , rồi retune để chứng mình mình uy tính , làm ăn mà , mà có khi cái người repost lại là bác nửa :)) dạo này sock nó rẻ lắm check IP mod bó tay rùi !! Hem ai bít bác củng làm admin 1 site mmo hem có việc gì bên đây nhưng thỉnh thoảng qua mở event là bít rùi ;)) Mún gì làm lẹ đi nhá !! Tất cả các comment của mem ko liên quang sao đây đều sẽ bị sử lí trừ ban quang lí bất cứ ai nói ra nói vào chỉ đợi gugu vào trả lời nha cho 24h để đánh bóng á :)
tại sao lại trừ ban quản lí thế.đọc cái topic toàn mấy ông pro với máter spam rồi thank cho nhau.thảo nào vào forum có mấy tháng mà cứ máter hết....

lên tiếp nào theo yêu cầu
Cho bác thêm 12h để retune bạn trên kia mặc dù ko cần bít việc riêng hay tư sau ra trong hay ngoài 4rom ,BQL chí cần bít có scam , tiền sử scam là baned, tại sao bít đó là scam nhưng vẩn để trồng cam trong 4rom mình dc , mình đã nói gugu có vào coi rùi :"> Hôm trước 1 lần bị baned hụt, hôm nay mình là cho thời gian cho đợi chờ , và vào củng ko thèm trả lời , toppic đã có poor đúng rule ko sai miếng nào nhá :"> giờ mình đi ngủ sáng mai mình dậy gugu vẩn chưa sử lí mình sử theo scam nha !!!

Đang gõ captcha mà thấy hot quá hóng đc 16 trang ko kiềm chế được phải ý kiến
1. Gugu là bố người ta à ?? Hay là có sự ko minh bạch trong khi tất cả các pro đều lên tiếng bảo vệ gugu ????? Ko cần biết cái uy tín của gugu là cái gì , cái khoản tiền vài trăm vài nghìn $ của các pro. Topic này lập lên là để bảo thằng gugu bố láo cái mặt nhơn nhơn kia trả tiền cho chủ topic và 1 số anh em.
2. Có ai gọi là con chủ nợ và người nợ ko? hay ai cũng gọi là con nợ và người chủ nợ? nên việc đi vay tiền ko trả rồi thách thức: thix 1 tháng hay mãi mãi. Khác gì nó bảo nó là bố người ta thix thì bố thí cho vài đồng ko thì dek cần bàn nữa. Đek cần biết mày là ai?? tiền của thế nào?? tính mày thần kinh đến mức độ nào?? mày khoái chơi trội đến mức độ nào ?? Nhưng những câu nói của mày đủ biết mày là loại người ếch ngồi đáy giếng coi trời bằng vung rồi.
Đek cần biết mày đem lại lời cho chủ nợ thế nào nhưng tiền ko đưa mày vay thì bị mất à ??? ko cho mày vay vẫn đầy cách khiến đồng tiền sinh lời cơ mà.
Bỏ ngay cái thái độ nhơn nhơn thách thức của loại ... đó trong khi người ta đang sốt ruột với đồng tiền mồ hôi của mình.
Đúng là ko còn gì để nói với thằng này:
Anh em đừng mong đòi tiền của nó nữa
1. Khi mà bi giờ uy tín của nó ko đáng giá 1 xu liệu nó có bỏ tiền để chuộc lại cái uy tín đó??
2. Để lâu *** trâu hóa bùn, 1 tháng sao?? mắc cười 1 tháng sau chắc chả ai nhớ đến vụ này đâu và trong 1 tháng đó nó vẫn tranh thủ đi scam người chưa biết chính vì vậy nó mới xóa bài của chủ topic trong 4rum của nó làm admin
Hết ý kiến rồi
Mong các bạn lần sau đừng vì cái lợi trước mắt mà làm liều, nó có giết người củng chả ra nổi 10%/1 ngày đâu. Uy tín trên mạng cũng chỉ là cái nick nên đừng quá cả tin khi thấy những điều vô lý như lãi suất 10%/1 ngày
Trong bài có nhiều câu em ko kiềm chế đc mong các bác thông cảm hjc ức chế thay cho chủ topic

Vẫn chưa thấy hồi âm. mong mod vào xử lý giùm.
20$ để chấp nhận ngồi tù :))
Thế mới biết cái uy tín trên mạng cũng chỉ là uy tín hảo. 20$ sẵn sàng scam khi cảm thấy đối phương không còn có lợi cho mình.

Cho bác thêm 12h để retune bạn trên kia mặc dù ko cần bít việc riêng hay tư sau ra trong hay ngoài 4rom ,BQL chí cần bít có scam , tiền sử scam là baned, tại sao bít đó là scam nhưng vẩn để trồng cam trong 4rom mình dc , mình đã nói gugu có vào coi rùi :"> Hôm trước 1 lần bị baned hụt, hôm nay mình là cho thời gian cho đợi chờ , và vào củng ko thèm trả lời , toppic đã có poor đúng rule ko sai miếng nào nhá :"> giờ mình đi ngủ sáng mai mình dậy gugu vẩn chưa sử lí mình sử theo scam nha !!!
Quá 12h rồi sao không thây mod nào cả nhỉ? chắc mấy mod đang nhậu với gugu rồi :(

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

*** mình mà là chủ thớt ********* bao giờ phải dài dòng với nó, hỏi 1 câu không trả thì cút( 20$ bố thí cho mày)
Không bố thí được. Bố thí để hợp thức hóa cách scam của nó à?

Last edited by a moderator:
hì các bạn đừng có đổ thêm dầu vào lửa , việc chúng tôi chúng tôi sẽ đưa cách giải quyết, việc gì cũng từ từ .Bạn là cha của tôi hay sao có quyền ra lệnh chúng tôi phải làm ngay cho bạn ? bạn nghĩ 1 ngày mod đều dòm ngó tất cả topic à ? Bạn thử đặt bạn vào là chính tôi xem, có bao giờ bạn rảnh đi đọc hết tất cả các topic của mmo4vn này ko ? ăn nói cẩn thận chút, chúng tôi làm việc ko thiên vị cho 1 ai nhé.
Mình sẽ phân tích cho các bạn để các bạn hiểu
thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả => chủ thớt đòi gấp , chủ thớt sai
thứ 2 gugubux ko có lẽ cũng ko nói rõ ngày trả nên gugubux cũng sai
thứ 3 nếu bạn đã tin tưởng thì có thể đợi chờ người đó, ví dụ trước đây mình cũng vậy lúc vay tiền người ta nhưng chưa có trả cũng phải nói là đợi vài ngày nữa vì chưa rõ lúc nào có được, bạn nghĩ sao những người cho vay lớn ko nói gì trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người bạn nghĩ đáng scam bạn lắm sao ?
+ Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko) thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này . Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi
Cũng như ngân hàng bạn để tiền trong đó 2 tháng mà mới 1 tháng rưỡi bạn đã rút thì bạn chỉ dc tính trong 1 tháng bạn nên hiểu điều đó.
Sự thật thì mình nghĩ 2 bên đã ghi rõ có thể ": mai, hoặc ngày kia" tức là gugubux nói có tiền nhưng chưa chắc chắn có hay ko ? đó chỉ là câu nói chưa chắc chắn chứ chẳng có gì là đòi làm cha hay làm bố của bạn cả. Các bạn nghĩ sao nếu khi bạn mượn tiền của ai đó mà luơng chưa về có mà trả thì bạn ko nói rằng có thể mai hoặc mốt hay sao ? Bạn chỉ nghỉ lợi cho mình sao ko thử nghĩ cho người ta với , đừng ích kỷ quá
P/s : mình nói những suy nghĩ của mình , với người ngoài cuộc với những kình nghiệm mình đã từng trải để nói và ko thien vị 1 ai cả.
Mình nghĩ 2 bạn nên giải quyết việc riêng này ở bên ngoài thì hay hơn, việc ko có gì những có thể làm mất uy tính của người khác ch và ảnh hưởng đến việc làm ăn sau này
Các bạn nói chuyện refund ptc thì mình nói luôn đó là do PP tự đòi vì acc của him bị limit, nếu ko tin bạn cứ thử làm 1 site ptc đi rồi xem có refund về him hay ko ? đừng bảo rằng người ta scam khi ko hiểu 1 tí ti gì về paypal
Hy vọng 2 bạn ra ngoài giải quyết ổn thỏa , trên hòa bình mình nghĩ việc giải quyết trong topic này là chẳng có gì tốt đẹp cho cả 2 bên
Thân

hì các bạn đừng có đổ thêm dầu vào lửa , việc chúng tôi chúng tôi sẽ đưa cách giải quyết, việc gì cũng từ từ .Bạn là cha của tôi hay sao có quyền ra lệnh chúng tôi phải làm ngay cho bạn ? bạn nghĩ 1 ngày mod đều dòm ngó tất cả topic à ? Bạn thử đặt bạn vào là chính tôi xem, có bao giờ bạn rảnh đi đọc hết tất cả các topic của mmo4vn này ko ? ăn nói cẩn thận chút, chúng tôi làm việc ko thiên vị cho 1 ai nhé.
Mình sẽ phân tích cho các bạn để các bạn hiểu
thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả => chủ thớt đòi gấp , chủ thớt sai
thứ 2 gugubux ko có lẽ cũng ko nói rõ ngày trả nên gugubux cũng sai

thứ 3 nếu bạn đã tin tưởng thì có thể đợi chờ người đó, ví dụ trước đây mình cũng vậy lúc vay tiền người ta nhưng chưa có trả cũng phải nói là đợi vài ngày nữa vì chưa rõ lúc nào có được, bạn nghĩ sao những người cho vay lớn ko nói gì trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người bạn nghĩ đáng scam bạn lắm sao ?
+ Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko) thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này . Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi
Cũng như ngân hàng bạn để tiền trong đó 2 tháng mà mới 1 tháng rưỡi bạn đã rút thì bạn chỉ dc tính trong 1 tháng bạn nên hiểu điều đó.
Sự thật thì mình nghĩ 2 bên đã ghi rõ có thể ": mai, hoặc ngày kia" tức là gugubux nói có tiền nhưng chưa chắc chắn có hay ko ? đó chỉ là câu nói chưa chắc chắn chứ chẳng có gì là đòi làm cha hay làm bố của bạn cả. Các bạn nghĩ sao nếu khi bạn mượn tiền của ai đó mà luơng chưa về có mà trả thì bạn ko nói rằng có thể mai hoặc mốt hay sao ? Bạn chỉ nghỉ lợi cho mình sao ko thử nghĩ cho người ta với , đừng ích kỷ quá
P/s : mình nói những suy nghĩ của mình , với người ngoài cuộc với những kình nghiệm mình đã từng trải để nói và ko thien vị 1 ai cả.
Mình nghĩ 2 bạn nên giải quyết việc riêng này ở bên ngoài thì hay hơn, việc ko có gì những có thể làm mất uy tính của người khác ch và ảnh hưởng đến việc làm ăn sau này
Các bạn nói chuyện refund ptc thì mình nói luôn đó là do PP tự đòi vì acc của him bị limit, nếu ko tin bạn cứ thử làm 1 site ptc đi rồi xem có refund về him hay ko ? đừng bảo rằng người ta scam khi ko hiểu 1 tí ti gì về paypal
Hy vọng 2 bạn ra ngoài giải quyết ổn thỏa , trên hòa bình mình nghĩ việc giải quyết trong topic này là chẳng có gì tốt đẹp cho cả 2 bên
Thân
ờ há.... người ta có nói bao h trả đâu mà đòi ==> chủ thớt chờ thêm 100 năm nữa đi =)) đừng sốt ruột =))
-----------------------
tội nghiệp chủ thớt =)) mình ủng hộ bạn :))

Thân
Vậy là mod không giải quyết?
Nhân đây mình tuyên bố. scam 20$ trở xuống không được tính là scam :))
ai muốn thành scamer và bị baned nick thì phải scam nhiều tiền nhé.

Vậy là mod không giải quyết?
Nhân đây mình tuyên bố. scam 20$ trở xuống không được tính là scam :))
ai muốn thành scamer và bị baned nick thì phải scam nhiều tiền nhé.
bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu ?

Hiểu rồi :)
20$ là không có gì. và đi kiện chỉ vì người ta scam 20$ là làm mất uy tín và ảnh hưởng đến tương lai scamer :)) =))

Anything không hiểu gì hết à? Lúc cho vay bạn có ra hạn trả nợ cho gugubux không? Bất kì lúc nào bạn đòi là ng ta phải trả ngay à?
0.x$ cũng là scam, có mấy vụ 1$ rồi đó.

@nhatquang: hơi sai cái chỗ tiền PP. gugubux trả tiền cho mem từ acc PP tên người nước ngoài, ko phải acc của gugubux :-s

Hiểu rồi :)
20$ là không có gì. và đi kiện chỉ vì người ta scam 20$ là làm mất uy tín và ảnh hưởng đến tương lai scamer :)) =))
bạn cần mình tô đậm ko

---------- Post added at 04:06 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

Anything không hiểu gì hết à? Lúc cho vay bạn có ra hạn trả nợ cho gugubux không? Bất kì lúc nào bạn đòi là ng ta phải trả ngay à?
0.x$ cũng là scam, có mấy vụ 1$ rồi đó.

@nhatquang: hơi sai cái chỗ tiền PP. gugubux trả tiền cho mem từ acc PP tên người nước ngoài, ko phải acc của gugubux :-s
cái đó ko để ý nhưng chỉ biết là do pp limit nên tiền bị refund thôi

bạn cần mình tô đậm ko
ơ hay. bạn không hiểu hay cố tình không hiểu?
bạn không thấy là mình đã cố giải quyết từ ngày 17 đến nay ah?
Còn nếu bạn không giải quyết được thì cảm ơn và hẹn gặp lại.

ơ hay. bạn không hiểu hay cố tình không hiểu?
bạn không thấy là mình đã cố giải quyết từ ngày 17 đến nay ah?
Còn nếu bạn không giải quyết được thì cảm ơn và hẹn gặp lại.
thế mình hỏi bạn 1 câu cuối cùng , lúc send tiền bạn có ghi rõ ngày nào nhận lại tiền ko ? hỏi gugubux ngày nào trả ko ?

admin cũng phải sử luôn vụ cashout này đi. cùng là người việt mà sao lại chơi trò đó bao giờ. có topic về vụ lấy pp bẩn để trả tiền cho mem.
nếu chiếu theo sự việc thì chắc chắn gugu phải đc BAN vì tội cashout
vài suy nghĩ

Bao nhiêu người đứng về phía Anything cũng vậy thôi. Sai ở chỗ là quá tin tưởng mà không ghi rõ ngày tháng đến hạn lấy tiền.
Bao nhiêu người ủng hộ mình cũng thế thôi. con kiến mà đi kiện con voi thì thế đó :)
Cẩn thận mod buồn sẽ baned mình nữa :((
à. còn nữa. nếu scamer mà được tin tưởng thì không phải là scamer nhé anh em.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week