Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
admin cũng phải sử luôn vụ cashout này đi. cùng là người việt mà sao lại chơi trò đó bao giờ. có topic về vụ lấy pp bẩn để trả tiền cho mem.
nếu chiếu theo sự việc thì chắc chắn gugu phải đc BAN vì tội cashout
vài suy nghĩ
Mình cũng nghĩ thế. Có rất nhiều anh em tốn nhiều thời gian, công sức và tiền bạc, xong rồi nhận tiền. Cuối cùng bị refund rồi PP bị limit tùm lum.
Bao nhiêu người ủng hộ mình cũng thế thôi. con kiến mà đi kiện con voi thì thế đó :)
Cẩn thận mod buồn sẽ baned mình nữa :((
Trong đây chẳng ai là voi, ai là kiến đâu bạn ơi. Đúng là chân lý thôi!

Bao nhiêu người ủng hộ mình cũng thế thôi. con kiến mà đi kiện con voi thì thế đó :)
Cẩn thận mod buồn sẽ baned mình nữa :((

Mình cũng nhắc bạn luôn, gugubux không phải con voi trong forum này đâu nhé. Ở đây chỉ là con kiến thôi :)

Mình cũng nhắc bạn luôn, gugubux không phải con voi trong forum này đâu nhé. Ở đây chỉ là con kiến thôi :)
Vậy thì xin đính chính. con vi khuẩn mà kiện con kiến :)
Xin lỗi mod nhé.

Cuối cùng thằng gugubux thắng rùi đóa hả???
Hài...
Mượn tiền không trả, người ta đòi còn thách thức...hẹn bữa này đến bữa khác...(HẸN HOÀI LÀ KHÔNG SCAM AH)
Chủ thớt báo scam thì không lo thanh minh còn tỏ vẻ mình là người quan trọng...********* hiểu thằng này...
Mod và Admin nên bắt buộc thằng gugubux cho chủ thớt 1 cái hẹn rõ ràng chứ??? MMO là gì??? Topix Report Scam là gì??? Người mượn tiền 1 người đòi hoài không trả là gì??? Chả hiểu Mod và Admin nghĩ như thế nào mà lại nói thế???
$20 không là gì cả nhưng cách ứng xử của thằng gugubux là không thể chấp nhận...không ban acc thì các mem mới cũng chú ý không nên giao dịch với gugubux nữa...
Một thằng đã scam rùi thì chỉ xứng đáng làm dog đi moi rác thui...còn việc có ban hay không thì các bác chỉ xem nó là dog là được rùi!!! :))

mình nghĩ lỗi lớn nhất cũng thuộc về chủ thớt thôi, tham quá thì chuốc hậu vào mình thôi, cũng như nhìu vụ vỡ nợ tín dụng đen trong thời gian qua thôi.....h người ta k trả cũng chẳng làm gì đc...
vài lời ý kiến thôi, chẳng đứng về lão điên gugu đâu, lão đó mình k ưa lâu rồi

à.cảm ơn bác mod...qua đây rút ra kinh nghiệm...cho vay sẽ phải ghi rõ ngày trả lại...còn cái vụ này...thật tình còn làm ăn với nhau nhiều.các bác hạ nhiệt chút đi

Thôi. Tất cả dừng comment nhé :D
Mình nói thật 1 câu mod cảm thấy khó chịu thì có thể ban mình 1 ngày nhé
Có thể gugu nó là thành viên hay tổ chức event là mối lớn của 4rum. Nói thẳng 1 câu phải công nhận là nó có tiền khi trả lãi nhiều lần trước đây cho các mod và pro khá sòng phẳng nên các mod và pro đâu có lo lắng. Đọc từ đầu topic đến giờ các pro cho vay vài trăm vài ngàn $ mà trước sự kiện này vẫn cười vui vẻ mà @@
Ko có tiền là ko có quyền 20$ cua thread đối với pro là ko có gì nhưng là cả gia tài đối với chúng em những gà của mmo.
Mod nói là người cho vay sai, rồi nói ngân hàng này nọ để làm gì?? sự thật rõ ràng là gugu ko trả tiền???
Nếu gugu nó tử tế nói là do ko còn tiền hay là có rắc rối và hẹn 1 tháng thì đã ko có topic này.
Mọi người lên án thằng gugu ở đây là thái độ nhơn nhơn thách thức thậm chí là sỉ nhục người cho vay như là ăn bám, ăn bố thí của nó vậy??
Mình ko quy trách nhiệm cho MOD nhưng nói thật thì sau rất nhiều lùm xùm từ trước đến nay mình thấy các người có uy tín thì bắt đầu có hiện tượng scam hàng loạt. Và clone nick mới gây dựng uy tín từ đầu.
Mong rằng các MOD có cách xử lý nghiêm khắc.
Các bạn cũng ko nên ném gạch MOD vì mình đoán rằng các MOD cũng đã cho gugu vay nhiều bi giờ phải dỗ ngon dỗ ngọt nó may ra nó còn trả chứ làm căng thì nó chạy luôn.
Hết! ko bao giờ tham gia 1 ý kiến nào nữa về thằng gugu (cho nó vào soft rác rồi)

Mình nói lại câu cuối cùng chủ thớt lúc giao hàng có hỏi ngày nhận lại tiền ko ? chẳng lẽ ko rõ ngày tháng lại đi đòi
Mình vi dụ bạn gửi ngân hàng theo kỳ hạn 1 năm thì phải sau 1 năm mới rút dc tiền dù bạn có cần tiền đi chăng nữa cũng vậy bạn ko thể rút dc!
Bạn nên xem lại bạn, đừng bảo mình thiên vị cho ai mình thấy cả 2 đều sai
Và cái sai hơn hết là bạn ko hỏi rõ đâu đuôi người ta, ví dụ người ta nói mai hoặc mốt bạn phải hỏi lại có chắc chắn ko? nếu chắc thì đến hạn ko dc trả bạn có thể post topic report scam này.
Bây giờ bạn chưa nói câu đó đã đùng đùng lập topic này report scam nếu người ta trả ngay thì có khác gì " chữa cháy" cũng có ý nghĩa gugu muốn scam nhiều anh em hơn ? ngay khi chưa rõ công việc bạn đã report là bạn sai rồi
Ngay cả những người chơi offer kia có người cũng hẹn hẹn và cũng trả đấy thôi, tiền ko có trả cho bạn = niềm tin sao ?

hì các bạn đừng có đổ thêm dầu vào lửa , việc chúng tôi chúng tôi sẽ đưa cách giải quyết, việc gì cũng từ từ .Bạn là cha của tôi hay sao có quyền ra lệnh chúng tôi phải làm ngay cho bạn ? bạn nghĩ 1 ngày mod đều dòm ngó tất cả topic à ? Bạn thử đặt bạn vào là chính tôi xem, có bao giờ bạn rảnh đi đọc hết tất cả các topic của mmo4vn này ko ? ăn nói cẩn thận chút, chúng tôi làm việc ko thiên vị cho 1 ai nhé.
Mình sẽ phân tích cho các bạn để các bạn hiểu
thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả => chủ thớt đòi gấp , chủ thớt sai
thứ 2 gugubux ko có lẽ cũng ko nói rõ ngày trả nên gugubux cũng sai
thứ 3 nếu bạn đã tin tưởng thì có thể đợi chờ người đó, ví dụ trước đây mình cũng vậy lúc vay tiền người ta nhưng chưa có trả cũng phải nói là đợi vài ngày nữa vì chưa rõ lúc nào có được, bạn nghĩ sao những người cho vay lớn ko nói gì trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người bạn nghĩ đáng scam bạn lắm sao ?
+ Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko) thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này . Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi
Cũng như ngân hàng bạn để tiền trong đó 2 tháng mà mới 1 tháng rưỡi bạn đã rút thì bạn chỉ dc tính trong 1 tháng bạn nên hiểu điều đó.
Sự thật thì mình nghĩ 2 bên đã ghi rõ có thể ": mai, hoặc ngày kia" tức là gugubux nói có tiền nhưng chưa chắc chắn có hay ko ? đó chỉ là câu nói chưa chắc chắn chứ chẳng có gì là đòi làm cha hay làm bố của bạn cả. Các bạn nghĩ sao nếu khi bạn mượn tiền của ai đó mà luơng chưa về có mà trả thì bạn ko nói rằng có thể mai hoặc mốt hay sao ? Bạn chỉ nghỉ lợi cho mình sao ko thử nghĩ cho người ta với , đừng ích kỷ quá
P/s : mình nói những suy nghĩ của mình , với người ngoài cuộc với những kình nghiệm mình đã từng trải để nói và ko thien vị 1 ai cả.
Mình nghĩ 2 bạn nên giải quyết việc riêng này ở bên ngoài thì hay hơn, việc ko có gì những có thể làm mất uy tính của người khác ch và ảnh hưởng đến việc làm ăn sau này
Các bạn nói chuyện refund ptc thì mình nói luôn đó là do PP tự đòi vì acc của him bị limit, nếu ko tin bạn cứ thử làm 1 site ptc đi rồi xem có refund về him hay ko ? đừng bảo rằng người ta scam khi ko hiểu 1 tí ti gì về paypal
Hy vọng 2 bạn ra ngoài giải quyết ổn thỏa , trên hòa bình mình nghĩ việc giải quyết trong topic này là chẳng có gì tốt đẹp cho cả 2 bên
Thân

Đọc từ đầu đến giờ, theo dõi sát sao 2pic này và cả topic refund PP kia nữa nhưng vẫn im lặng. Sau khi có reply của mod này thì mình xin có chút ý kiến này nhé
1. Theo mình ở ngoài thì ông MOD này có vẻ hơi thiên vị thằng ml gugu kia (ml của mình ở đây là mũi lõ nhé, viết tắt không lại dài quá :"> )
2. Sai rành rành ra đấy mà vẫn chưa giải quyết ổn thỏa.
Thôi chốt lại mấy câu phát biểu của Idol nhatquangnguyen ( Idol trước của mình là mod Talegas trong 2pic: http://mmo4vn.com/showthread.php?30628-talegas-Mong-mod-vao-noi-chuyen )

thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả => chủ thớt đòi gấp , chủ thớt sai
cái này chuẩn mình không nói nhé
thứ 2 gugubux ko có lẽ cũng ko nói rõ ngày trả nên gugubux cũng sai
Sai lè cổ rồi còn có lẽ gì nữa ?
thứ 3 nếu bạn đã tin tưởng thì có thể đợi chờ người đó, ví dụ trước đây mình cũng vậy lúc vay tiền người ta nhưng chưa có trả cũng phải nói là đợi vài ngày nữa vì chưa rõ lúc nào có được, bạn nghĩ sao những người cho vay lớn ko nói gì trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người bạn nghĩ đáng scam bạn lắm sao ?
Tin tưởng là đã cho vay. Cho vay đến khi cần cũng đã nói và cho cái hẹn. Nếu hẹn được thì làm được. Nói như cậu là tin tưởng thì có thể chờ đợi 5 năm, 10 năm ???. Bạn cầm tiền của thằng ml gugu, bạn biết tất cả những ai cho thằng ml gugu vay hay sao mà bạn nói là trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người?
1$ cũng là scam chư đừng nói 20$. Kể cả là bill gate ngoài đời mà không trả nợ cho ai đó thì vẫn bị người đó gọi là scam nhé.
+ Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko) thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này . Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi
Cũng như ngân hàng bạn để tiền trong đó 2 tháng mà mới 1 tháng rưỡi bạn đã rút thì bạn chỉ dc tính trong 1 tháng bạn nên hiểu điều đó.
Câu trên thì phát biểu thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả >>> thế thì đừng phán là Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko). Là người cầm quyền đại diện cho 4rum thì hãy suy nghĩ kĩ trước khi phát biểu. Thêm cái đóng mở ngoặc (ko rõ có đúng không) nó cũng không bào chữa được gì vì đây cùng là trong 1 bài viết chứ không phải là mấy bài nên bạn không thể quên mau thế được.
=> thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này >>> không có ngày hẹn trả thì làm gì có chuyện chủ thớt phá hợp đồng ???
Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi
<<< cũng như trên nên thằng ml gugu vẫn phải trả đủ cho chủ thớt như giao kèo

Sự thật thì mình nghĩ 2 bên đã ghi rõ có thể ": mai, hoặc ngày kia" tức là gugubux nói có tiền nhưng chưa chắc chắn có hay ko ? đó chỉ là câu nói chưa chắc chắn chứ chẳng có gì là đòi làm cha hay làm bố của bạn cả
Không biết cậu học tới lớp bao nhiêu mà 2 từ này cũng không định nghĩa được
+ mai kia: ý nói mai hoặc ngày kia hoặc có thể vài ngày tới trong thời gian tới
+ Mai hoặc ngày kia: Đã chỉ rõ thời gian ngày mai hoặc ngày kia chứ không phải là 1 ngày nào đó

Chủ topic đã vài lần yêu cầu pay chứ không chỉ 1 lần yêu cầu. Theo mình đếm thì ít nhất có 7 lần chủ topic yêu cầu trả tiền ( 17, 19, 20, 21, 22, 23, 24) nhưng 5 trong 7 lần thì im lặng, 1 lần hẹn khất mai hoặc ngày kia, 1 lần trả lời theo kiểu trốn tránh.
Idol mod nhatquangnguyen thử xét mình vào địa vị đấy chưa ?

Mình nghĩ 2 bạn nên giải quyết việc riêng này ở bên ngoài thì hay hơn, việc ko có gì những có thể làm mất uy tính của người khác ch và ảnh hưởng đến việc làm ăn sau này
Việc này có cái sai của chủ 2pic là cho vay bên ngoài. Nhưng bạn đã rất đúng đắn khi post trong này để lật mặng thằng ml gugu ra cho mọi người cùng biết. Uy tín của người ta ở đâu khi đã có vài topic report và topic nào cũng đúng :)) >>> bạn dìm hàng chuẩn lắm

Các bạn nói chuyện refund ptc thì mình nói luôn đó là do PP tự đòi vì acc của him bị limit, nếu ko tin bạn cứ thử làm 1 site ptc đi rồi xem có refund về him hay ko ? đừng bảo rằng người ta scam khi ko hiểu 1 tí ti gì về paypal
Hy vọng 2 bạn ra ngoài giải quyết ổn thỏa , trên hòa bình mình nghĩ việc giải quyết trong topic này là chẳng có gì tốt đẹp cho cả 2 bên
bạn mới là người không hiểu về Paypal đó ;)
bạn chủ 2pic đang muốn giải quyết ổn nhưng mà vs cách giải quyết của cậu thì chưa thể thỏa lòng của cậu ấy cũng như mọi mem khác ;).
Có thể cậu chủ topic post bài này lên thì chẳng có gì tốt đẹp cho cậu ở đay cả vì mình không dám tin là bạn sẽ nhận lại được tiền của bạn nhưng lại tốt đẹp cho đại đa số mem MMO4VN vì đã biết thêm được 1 con người, 1 nhân cách sống đang tồn tại ở đây.
Thôi thì nói dai, nói dài thành nói dại, em xin dừng bút tại đây. Bờ rô nào thích ném gạch, quăng tạ thì em cũng xin nhận nốt

P/s: Của ít lòng nhìu chia buốn cùng chủ thớt, chủ thớt để lại LR mình send bạn 1$ gọi là ủng hộ bạn. (mình nghĩ 1$ này của mình mua được nhân cách 20$ kia đấy :)) ). Bạn nào muốn mua nhân cách kia thì cứ để send vào LR chủ topic, không nhìu thì ít, 0.02$ cũng được. Memo: mua nhân cách của thằng ml gugu :))

không biết mod nghĩ sao chứ mình thấy phi lý hết sức nhé.
Có thể lúc đầu chủ thớt cho gugu mượn vì hoàn toàn tin tưởng vào uy tín nên không có hẹn thời gian.
Và mấy hôm sau chủ thớt cần nên mới hỏi gugu thử --> mai hoặc kia...
Mấy ngày sau nữa ( mai hoặc kia) hỏi --> đủ 100% thì trả ...
Mấy ngày sau nữa --> im lặng ,trốn tránh
Post lên forum của gugu --> xóa , post lên đây --> hold 1 tháng vì "thích"
Không hiểu các bạn đứng về phía gugu ở điểm nào, ai mà không tiếc tiền của mình chứ, đâu phải vì mình cho mượn ít tiền mà bị coi thường, không xử lý??
đồng ý với bạn này

Mình nói lại câu cuối cùng chủ thớt lúc giao hàng có hỏi ngày nhận lại tiền ko ? chẳng lẽ ko rõ ngày tháng lại đi đòi
Mình vi dụ bạn gửi ngân hàng theo kỳ hạn 1 năm thì phải sau 1 năm mới rút dc tiền dù bạn có cần tiền đi chăng nữa cũng vậy bạn ko thể rút dc!
Và cái sai hơn hết là bạn ko hỏi rõ đâu đuôi người ta, ví dụ người ta nói mai hoặc mốt bạn phải hỏi lại có chắc chắn ko? nếu chắc thì đến hạn ko dc trả bạn có thể post topic report scam này.
Bây giờ bạn chưa nói câu đó đã đùng đùng lập topic này report scam nếu người ta trả ngay thì có khác gì " chữa cháy" cũng có ý nghĩa gugu muốn scam nhiều anh em hơn ? ngay khi chưa rõ công việc bạn đã report là bạn sai rồi
Ngay cả những người chơi offer kia có người cũng hẹn hẹn và cũng trả đấy thôi, tiền ko có trả cho bạn = niềm tin sao ?

góp ý tí,,,em thấy cái lí của bác mod cũng ko đúng lắm đâu.chẳng nhẽ ko hỏi rõ thì ng vay muốn bgio trả thì trả àh.chẳng lẽ hết đời ko trả cũng đc sao...bác tìm lí do thuyết phục mọi người hơn đi

không giải quyết được thì **** đi. đồ nịnh thần.

Ở đây mọi người cần công bằng...thái độ thách thức của gugubux là mọi người không chấp nhận được...
Cần gugubux cho một cái hẹn đàng hoàng trước anh em, dù gì nó gugubux cũng là thành viên MMO (mod thấy không có gì quá đáng chứ)
Mod có biết mod nói vậy là đang làm ngơ mọi chuyện không? Như là gugubux là dân chợ đen, và chủ thớt tự giải quyết không liên quan đến MMO...

Đọc từ đầu đến giờ, theo dõi sát sao 2pic này và cả topic refund PP kia nữa nhưng vẫn im lặng. Sau khi có reply của mod này thì mình xin có chút ý kiến này nhé
1. Theo mình ở ngoài thì ông MOD này có vẻ hơi thiên vị thằng ml gugu kia (ml của mình ở đây là mũi lõ nhé, viết tắt không lại dài quá :"> )
Thôi chốt lại mấy câu phát biểu của Idol nhatquangnguyen ( Idol trước của mình là mod Talegas trong 2pic: http://mmo4vn.com/showthread.php?30628-talegas-Mong-mod-vao-noi-chuyen )

Tin tưởng là đã cho vay. Cho vay đến khi cần cũng đã nói và cho cái hẹn. Nếu hẹn được thì làm được. Nói như cậu là tin tưởng thì có thể chờ đợi 5 năm, 10 năm ???. Bạn cầm tiền của thằng ml gugu, bạn biết tất cả những ai cho thằng ml gugu vay hay sao mà bạn nói là trong khỉ chỉ vay 20$ của bạn = 1/100 của tổng số tiền gugu vay của mọi người?
1$ cũng là scam chư đừng nói 20$. Kể cả là bill gate ngoài đời mà không trả nợ cho ai đó thì vẫn bị người đó gọi là scam nhé.

Câu trên thì phát biểu thứ nhất chủ thớt cho vay nhưng bên người vay ko ghi rõ ngày nào trả >>> thế thì đừng phán là Bạn đòi lại số tiền gấp trong khi thời hạn hình như là 1 tháng ( ko rõ có đúng ko). Là người cầm quyền đại diện cho 4rum thì hãy suy nghĩ kĩ trước khi phát biểu. Thêm cái đóng mở ngoặc (ko rõ có đúng không) nó cũng không bào chữa được gì vì đây cùng là trong 1 bài viết chứ không phải là mấy bài nên bạn không thể quên mau thế được.
=> thì như vậy bạn đã hủy bỏ giao dịch này >>> không có ngày hẹn trả thì làm gì có chuyện chủ thớt phá hợp đồng ???
Hay nói cách khác gugubux chỉ cần refund lại đúng 20$ chứ ko phải 40$ theo đúng plan vì bạn là người đòi

+ Mai hoặc ngày kia: Đã chỉ rõ thời gian ngày mai hoặc ngày kia chứ không phải là 1 ngày nào đó

Chủ topic đã vài lần yêu cầu pay chứ không chỉ 1 lần yêu cầu. Theo mình đếm thì ít nhất có 7 lần chủ topic yêu cầu trả tiền ( 17, 19, 20, 21, 22, 23, 24) nhưng 5 trong 7 lần thì im lặng, 1 lần hẹn khất mai hoặc ngày kia, 1 lần trả lời theo kiểu trốn tránh.

Việc này có cái sai của chủ 2pic là cho vay bên ngoài. Nhưng bạn đã rất đúng đắn khi post trong này để lật mặng thằng ml gugu ra cho mọi người cùng biết. Uy tín của người ta ở đâu khi đã có vài topic report và topic nào cũng đúng :)) >>> bạn dìm hàng chuẩn lắm

bạn chủ 2pic đang muốn giải quyết ổn nhưng mà vs cách giải quyết của cậu thì chưa thể thỏa lòng của cậu ấy cũng như mọi mem khác ;).
Có thể cậu chủ topic post bài này lên thì chẳng có gì tốt đẹp cho cậu ở đay cả vì mình không dám tin là bạn sẽ nhận lại được tiền của bạn nhưng lại tốt đẹp cho đại đa số mem MMO4VN vì đã biết thêm được 1 con người, 1 nhân cách sống đang tồn tại ở đây.
Thôi thì nói dai, nói dài thành nói dại, em xin dừng bút tại đây. Bờ rô nào thích ném gạch, quăng tạ thì em cũng xin nhận nốt

P/s: Của ít lòng nhìu chia buốn cùng chủ thớt, chủ thớt để lại LR mình send bạn 1$ gọi là ủng hộ bạn. (mình nghĩ 1$ này của mình mua được nhân cách 20$ kia đấy :)) ). Bạn nào muốn mua nhân cách kia thì cứ để send vào LR chủ topic, không nhìu thì ít, 0.02$ cũng được. Memo: mua nhân cách của thằng ml gugu :))

Bạn hiền nếu bạn bi ban mình sẽ tặng bạn 1$ vào LR nhé ^^

Hỏi chủ top 1 câu hỏi cuối cùng nó ko phải là thể hiện 1 thái độ gì mà nó chỉ là 1 câu hỏi bình thường

Thứ 1 : 2 ta làm ăn với nhau đã bao nhiêu lâu và có quịt cậu xu nào ko
Thứ 2 : từ ngày 2 ta hợp tác đến bây giờ nếu tính ra cậu có lời gấp mấy lần cái con số kia
Thứ 3 : report thế này cũng đc 10 pages với 100 reply rồi cậu thấy được gì không

Nói vậy chắc cậu hiểu muốn nói gì rồi chứ . và đương nhiên ko it member ở đây đã từng cho gugubux vay và cũng ko lấy lãi nhưng gugubux luôn trả đầy đủ

Còn việc hiện giờ chưa trả cậu 1 phần vì kinh tế dạo này eo hẹp mặt khác đó là thái độ của cậu mấy ngày hôm nay khiến ng khác bực mình

vì thế 1 tháng nữa trả cậu có đc ko :)
nếu mình nhớ không nhầm thì mình chỉ ex vài lần với người này (<5 lần). và tất cả đều <2$,1 lần ex 20$ lr qua 29PP, và lần cho vay này thì lấy đâu ra
lời gấp mấy lần cái con số kia
.

xin lỗi bạn , bạn đặt bạn vào đó đi bạn suy nghĩ "thấp kém " rùi đấy
chữ hoặc là có thể ? hay là chắc chắn , ngôn ngữ việt bạn còn ko hiểu sao ?
bạn hay đứng vào vị trí của bạn là một nhà đầu tư, gugu là 1 người quản lý nhà máy.
Bạn gửi tiền cho nhà máy sản xuất 100 xuất hàng , và gugu đã mua hết với số tiền bạn gửi và trả tiền cho nhân công
bạn đòi hàng gấp mà trong khi đó hàng chưa có thì cậu bắt gugu trả tiền lại sao trong khi số tiền đó đã mua vật liệu và trả tiền cho nhân công sao? bạn nghĩ đơn giản quá . Mình nói rõ mình ko thiên vị ai, và mình nói cả 2 đều sai. mình chỉ nói rõ hơn các bạn nến giải quyết trên hòa bình nên ra đúng thời hạn rồi tính. Vì cả 2 bên ko rõ thời hạn, nhưng mình đọc lướt qua topic này thì thấy rõ gugu sẽ trả sau 1 tháng nên mới bảo ko đúng hay ko, mình bỏ trong ngoặc ko đúng hay sai thì cũng có thể , chẳng lẽ mình nói thế cũng là sai ? bạn lên lớp cô hỏi bạn parabol là đường cong hay đường thằng bạn bảo có thể là đường thẳng , từ có thể ở đây là chắc chắn hay ko ? mình chỉ ví dụ thôi nhé.

Nói cho bạn biết mình ta từng vào địa vị ấy , và đã từng bị hoàn cảnh như thế ấy , và mình chính là con nợ nữa
Bạn ko tin bạn có thể hỏi những người sau
+ zzzbynzz
+boyswat
+tritbt
+duongmquyen
+gachjenmam
còn thêm 1 số người nữa giờ ko nhớ rõ
Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!!

Chưa thấy sư phụ đưa ra ý kiến gì nhỉ :)) mọi lần sư phụ hăng hái với những sự kiện hót lắm mà =))
Sư phụ đánh giá sao về topic này :D

Theo mình đánh giá công bằng:

+ report vay tiền cũng đúng - ko sai
+ report website scam là sai

Tuy nhiên

+ nếu đã làm ăn và tin tưởng lẫn nhau thì ko nên thế, mình cho rất nhiều ng trên 4rum này vay tiền, có ng trả, có ng` nghỉ mmo rồi ko trả luôn, có ng` ko có khả năng thanh toán nhưng mình ko report ai cả, chỉ những ng` là kẻ xấu, lợi dụng ng khác thì mới đáng trách.
+ thông cảm lẫn nhau thì nhiều bạn bè

Thanks bạn. LR mình
mai hoặc ngày kia
sẽ đưa cho bạn nhé ;)

Hỏi chủ top 1 câu hỏi cuối cùng nó ko phải là thể hiện 1 thái độ gì mà nó chỉ là 1 câu hỏi bình thường

Thứ 1 : 2 ta làm ăn với nhau đã bao nhiêu lâu và có quịt cậu xu nào ko
Thứ 2 : từ ngày 2 ta hợp tác đến bây giờ nếu tính ra cậu có lời gấp mấy lần cái con số kia
Thứ 3 : report thế này cũng đc 10 pages với 100 reply rồi cậu thấy được gì không

Nói vậy chắc cậu hiểu muốn nói gì rồi chứ . và đương nhiên ko it member ở đây đã từng cho gugubux vay và cũng ko lấy lãi nhưng gugubux luôn trả đầy đủ

Còn việc hiện giờ chưa trả cậu 1 phần vì kinh tế dạo này eo hẹp mặt khác đó là thái độ của cậu mấy ngày hôm nay khiến ng khác bực mình

vì thế 1 tháng nữa trả cậu có đc ko
Hài...
Kiểu này ra đảo ở cho hết bực mình...

hì các bạn đừng có đổ thêm dầu vào lửa , việc chúng tôi chúng tôi sẽ đưa cách giải quyết, việc gì cũng từ từ .Bạn là cha của tôi hay sao có quyền ra lệnh chúng tôi phải làm ngay cho bạn ? bạn nghĩ 1 ngày mod đều dòm ngó tất cả topic à ?

Thôi Mod nói thế em chịu. đừng làm Mod nữa bạn ạ!!!Topic rõ Hot mà ông nói câu đấy thì thằng nào chịu đc, với Mod 20$ không lớn nhưng với ng khác thì to đấy Mod ạ, không từ từ đc

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week