Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
Mình ko nịn ai cả , mình chưa giao dịch với gugu 1 lần nào chỉ có 8 phét bông đùa qua loa thôi
bạn nghĩ mình nịn gugu dc gì ?
trong topic này mình chỉ nói 1 câu có nghĩa là bạn hãy hỏi lại chính xác ngày gugu hẹn trả tiền cho bạn ? bạn hiểu chứ ? nếu đến hẹn 2 bên đã thỏa thuận mà ko trả thì mình có thể ban nick ngay . Chứ bạn đưa proof lên mà ghi rõ ngày trả 2 bên giao kèo nhau biết sao mà ban nick hả ?
giả sử mình mượn tiền bạn thì sao ? bạn có nghĩ mình sẽ scam ko ? nếu như mình ko có tiền trả ngay cho bạn ? mình nói để bạn hiểu cả 2 bên đều gần như "kẹt" tiền nên ko trả cho nhau ngay lập tức dc.
Bạn nghĩ sao thì nghĩ mình vẫn đang đợi 2 người đưa ra 1 ngày trả tiền dứt điểm, bạn thích nghĩ sao thì tùy miễn mình ko chơi bẩn ai ko nịn ai ko thẹn với lòng người là được

xin lỗi bạn , bạn đặt bạn vào đó đi bạn suy nghĩ "thấp kém " rùi đấy
chữ hoặc là có thể ? hay là chắc chắn , ngôn ngữ việt bạn còn ko hiểu sao ?
bạn hay đứng vào vị trí của bạn là một nhà đầu tư, gugu là 1 người quản lý nhà máy.
Bạn gửi tiền cho nhà máy sản xuất 100 xuất hàng , và gugu đã mua hết với số tiền bạn gửi và trả tiền cho nhân công
bạn đòi hàng gấp mà trong khi đó hàng chưa có thì cậu bắt gugu trả tiền lại sao trong khi số tiền đó đã mua vật liệu và trả tiền cho nhân công sao? bạn nghĩ đơn giản quá . Mình nói rõ mình ko thiên vị ai, và mình nói cả 2 đều sai. mình chỉ nói rõ hơn các bạn nến giải quyết trên hòa bình nên ra đúng thời hạn rồi tính. Vì cả 2 bên ko rõ thời hạn, nhưng mình đọc lướt qua topic này thì thấy rõ gugu sẽ trả sau 1 tháng nên mới bảo ko đúng hay ko, mình bỏ trong ngoặc ko đúng hay sai thì cũng có thể , chẳng lẽ mình nói thế cũng là sai ? bạn lên lớp cô hỏi bạn parabol là đường cong hay đường thằng bạn bảo có thể là đường thẳng , từ có thể ở đây là chắc chắn hay ko ? mình chỉ ví dụ thôi nhé.

Nói cho bạn biết mình ta từng vào địa vị ấy , và đã từng bị hoàn cảnh như thế ấy , và mình chính là con nợ nữa
Bạn ko tin bạn có thể hỏi những người sau
+ zzzbynzz
+boyswat
+tritbt
+duongmquyen
+gachjenmam
còn thêm 1 số người nữa giờ ko nhớ rõ
Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!!

Theo bạn từ "mai hoặc ngày kia" nó có nghĩa là gì và từ "mai kia" cõ nghĩa là gì ?
vậy cũng theo bạn, là chủ nhà máy thì có quyền im lặng trước các cổ đông ?
Sau 7 lần hỏi cũng không đưa ra được 1 cái hẹn chính xác và chốt câu cuối vì có thái độ nên hold 1 tháng ?
Việc bạn nợ ai và ai nợ bạn mình không nói đến, ở đây mình chỉ đang phân tích trường hợp của chủ thớt và thằng ml gugu nhé

Thôi Mod nói thế em chịu. đừng làm Mod nữa bạn ạ!!!Topic rõ Hot mà ông nói câu đấy thì thằng nào chịu đc, với Mod 20$ không lớn nhưng với ng khác thì to đấy Mod ạ, không từ từ đc
xin lỗi bạn nếu người ta đã ko muốn trả thì 20$ đó cũng chẳng về túi của chủ thớt. Mình nói giải quyết từ từ là các bạn nên biết mod ko phải onl 24/24 mà lúc nào cũng canh canh mấy cái topic này, bạn nghĩ mod là con ch o' của bạn à ? hay nghĩ sao mà cứ thấy việc gì mod chưa vào dc là la ầm ĩ lên , bạn thử mở website quản lý hết xem. Với mục này cũng ko phải là muc mod của mình nhưng thỉnh thoảng mình vẫn vào giải quyết.
mình hỏi bạn 1 câu nhé, bạn đọc hết tất cả topic do mình viết chưa ?

xin lỗi bạn , bạn đặt bạn vào đó đi bạn suy nghĩ "thấp kém " rùi đấy
chữ hoặc là có thể ? hay là chắc chắn , ngôn ngữ việt bạn còn ko hiểu sao ?
bạn hay đứng vào vị trí của bạn là một nhà đầu tư, gugu là 1 người quản lý nhà máy.
Bạn gửi tiền cho nhà máy sản xuất 100 xuất hàng , và gugu đã mua hết với số tiền bạn gửi và trả tiền cho nhân công
bạn đòi hàng gấp mà trong khi đó hàng chưa có thì cậu bắt gugu trả tiền lại sao trong khi số tiền đó đã mua vật liệu và trả tiền cho nhân công sao? bạn nghĩ đơn giản quá . Mình nói rõ mình ko thiên vị ai, và mình nói cả 2 đều sai. mình chỉ nói rõ hơn các bạn nến giải quyết trên hòa bình nên ra đúng thời hạn rồi tính. Vì cả 2 bên ko rõ thời hạn, nhưng mình đọc lướt qua topic này thì thấy rõ gugu sẽ trả sau 1 tháng nên mới bảo ko đúng hay ko, mình bỏ trong ngoặc ko đúng hay sai thì cũng có thể , chẳng lẽ mình nói thế cũng là sai ? bạn lên lớp cô hỏi bạn parabol là đường cong hay đường thằng bạn bảo có thể là đường thẳng , từ có thể ở đây là chắc chắn hay ko ? mình chỉ ví dụ thôi nhé.

Nói cho bạn biết mình ta từng vào địa vị ấy , và đã từng bị hoàn cảnh như thế ấy , và mình chính là con nợ nữa
Bạn ko tin bạn có thể hỏi những người sau
+ zzzbynzz
+boyswat
+tritbt
+duongmquyen
+gachjenmam
còn thêm 1 số người nữa giờ ko nhớ rõ
Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!!

nhatquangnguyen à
mình muốn nói chuyện với bạn với tư cách ngang hàng như 2 người bạn chứ ko phải MOD và MEM nhé. OK chứ.
Bạn nên nhớ " nhà đầu tư" này ko hề đòi gấp khi trong hợp đồng đã qui định nên đến hạn " nhà đầu tư " mói đòi nhé. Mà bạn phải nhớ có "luật kinh tế" ko cần biết chủ kinh doanh thế nào đến hạn ko nộp đủ lãi suất cho nhà đầu tư là bị kiện và bị bắt buộc thanh toán thậm chí là thanh toán cả số lãi phát sinh nhé. Mà mình nghĩ ở đây " MOD " phải là quan tòa đem lại công bằng cho " nhà đầu tư" chứ?????
Mà nhân công như cậu nói thì hình như đang kêu ầm ĩ vì bị rút lại lương và bị quỵt lương, thậm chí còn dùng họ để rửa tiền bẩn??? "quan tòa" có thể xem ở topic khác bên ngoài nhé.
Cậu có hòa bình nổi khi mà ko thể biết số tiền mình "đầu tư" khi nào về túi. Liên lạc với "chủ doanh nghiệp" thì nó ko thèm trả lời. Nếu cậu bình tĩnh nổi thì cậu quả là có "quả tim sắt đá"
Nó hẹn 1 tháng là do mọi người bắt ép chứ đầu tiên nó đâu có hẹn. Thậm chí còn dọa nhà đầu tư" chú thix 1 tháng hay never" =))
Và như mình đã nêu ý kiến ở trước. Chắc chắn các "nhà đầu tư" lớn đang sợ mất tiền nên dỗ ngon dỗ ngọt dụ "chủ doanh nghiệp" trả cho mình trước

và cuối cùng mình nói thẳng với nhatquanguyen nhe là MOD cậu ko nên có lời phán xét về con người của người khác mà mang ý sỉ nhục" Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!! " chả ai nói bạn hơn người ta.
Qua topic này chắc chắn 1 điều gugu và nhatquangnguyen đã vào sổ đen của tôi và tôi sẽ ko coi 2 bạn là những người chuyên nghiệp trong mmo nữa.
THÂN!

Theo mình đánh giá công bằng:

+ report vay tiền cũng đúng - ko sai
+ report website scam là sai

Tuy nhiên

+ nếu đã làm ăn và tin tưởng lẫn nhau thì ko nên thế, mình cho rất nhiều ng trên 4rum này vay tiền, có ng trả, có ng` nghỉ mmo rồi ko trả luôn, có ng` ko có khả năng thanh toán nhưng mình ko report ai cả, chỉ những ng` là kẻ xấu, lợi dụng ng khác thì mới đáng trách.
+ thông cảm lẫn nhau thì nhiều bạn bè
Bạn không post scam vì
1. đối với bạn không là bao,
2. Người này từng hợp tác nhiều lần tương đối uy tính.
Thử hỏi mem mới, làm được có bao nhiêu đâu, thấy gugubux tương đối uy tính nên hợp tác, lúc đòi tiền thì thái độ như thế, mình không hiểu sao các bạn lại đi bênh vực cho gugubux nữa, bạn thử cầm trong tay $30 rùi cho vay $20 xem tâm trạng thế nào...
Tại sao không bắt gugubux cho biết lý do, giải thích thì làm gì có chiện gì xảy ra, gugubux bực mình thì mặc kệ người khác ah`...gugubux nói bực mình rùi không trả thì thui ah...
Những ai có uy tính nên đứng về phía những mem mới những người có số vốn ít ỏi thì sẽ hiểu được tại sao có topic này...mình nghĩ chủ thớt đúng

Theo bạn từ "mai hoặc ngày kia" nó có nghĩa là gì và từ "mai kia" cõ nghĩa là gì ?
vậy cũng theo bạn, là chủ nhà máy thì có quyền im lặng trước các cổ đông ?
Sau 7 lần hỏi cũng không đưa ra được 1 cái hẹn chính xác và chốt câu cuối vì có thái độ nên hold 1 tháng ?
Việc bạn nợ ai và ai nợ bạn mình không nói đến, ở đây mình chỉ đang phân tích trường hợp của chủ thớt và thằng ml gugu nhé
mình nói thế là vì người ta chưa rõ ngày nào nhận " luơng" bạn hiểu chứ ? nếu bạn nói như thế thì mình đưa thêm ví dụ nhé
"mình hôm qua hỏi chị của mình : khi nào nước lũ nó về hả chị ? tới nhà mình ?"
chị mình trả lời hôm nay hoặc mai , mà hôm nay nó ko tới , thì có thể mai tới như vậy là lời nói ko chắc chắn
Còn về việc cổ đông theo công ty thì muốn hoàn vốn bạn phải đời người ta bán hoặc thanh ly các vật liệu kia , thời gian thanh lý hết các vật liệu kia bạn nghĩ có lâu ko ? mình nói rồi cả 2 đều sai mình ko cho ai đúng cả nhưng cái mình cần là bây giờ 2 bên đàm phán lại đưa ra dc 1 ngày nhận lại tiền xem nếu đến ngày ko trả dc số tiền như đã hứa thì dc coi là scam
Thân

" chú thix 1 tháng hay never" =))
Phiền bạn bôi đậm đoạn này lên :)

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:13 PM ----------

mình nói thế là vì người ta chưa rõ ngày nào nhận " luơng" bạn hiểu chứ ? nếu bạn nói như thế thì mình đưa thêm ví dụ nhé
chị mình trả lời hôm nay hoặc mai , mà hôm nay nó ko tới , thì có thể mai tới như vậy là lời nói ko chắc chắn
Còn về việc cổ đông theo công ty thì muốn hoàn vốn bạn phải đời người ta bán hoặc thanh ly các vật liệu kia , thời gian thanh lý hết các vật liệu kia bạn nghĩ có lâu ko ? mình nói rồi cả 2 đều sai mình ko cho ai đúng cả nhưng cái mình cần là bây giờ 2 bên đàm phán lại đưa ra dc 1 ngày nhận lại tiền xem nếu đến ngày ko trả dc số tiền như đã hứa thì dc coi là scam
Thân
Cái này thì tại chị bạn ngu rồi :)

Bạn không post scam vì
1. đối với bạn không là bao,
2. Người này từng hợp tác nhiều lần tương đối uy tính.
Thử hỏi mem mới, làm được có bao nhiêu đâu, thấy gugubux tương đối uy tính nên hợp tác, lúc đòi tiền thì thái độ như thế, mình không hiểu sao các bạn lại đi bênh vực cho gugubux nữa, bạn thử cầm trong tay $30 rùi cho vay $20 xem tâm trạng thế nào...
Tại sao không bắt gugubux cho biết lý do, giải thích thì làm gì có chiện gì xảy ra, gugubux bực mình thì mặc kệ người khác ah`...gugubux nói bực mình rùi không trả thì thui ah...
Những ai có uy tính nên đứng về phía những mem mới những người có số vốn ít ỏi thì sẽ hiểu được tại sao có topic này...mình nghĩ chủ thớt đúng

mình ko có nhiều tiền như vậy, mình biết cảm giác đó, vậy ng nợ ko có tiền thì lấy j mà trả đây, report cũng có đòi lại đc tiền đâu, nói chung là mình ko bênh vực ai cả, cũng muốn chủ thớt lấy lại đc tiền thôi nhưng mà thấy bạn ấy comment trong topic này toàn phá ngang ko àh. Bình tĩnh giải quyết thì mọi việc ổn thỏa thôi, chứ ai cũng vì cái tôi của mình, lý lẽ của mình thì chỉ có cãi nhau dài dài.

nhatquangnguyen à
mình muốn nói chuyện với bạn với tư cách ngang hàng như 2 người bạn chứ ko phải MOD và MEM nhé. OK chứ.
Bạn nên nhớ " nhà đầu tư" này ko hề đòi gấp khi trong hợp đồng đã qui định nên đến hạn " nhà đầu tư " mói đòi nhé. Mà bạn phải nhớ có "luật kinh tế" ko cần biết chủ kinh doanh thế nào đến hạn ko nộp đủ lãi suất cho nhà đầu tư là bị kiện và bị bắt buộc thanh toán thậm chí là thanh toán cả số lãi phát sinh nhé. Mà mình nghĩ ở đây " MOD " phải là quan tòa đem lại công bằng cho " nhà đầu tư" chứ?????
Mà nhân công như cậu nói thì hình như đang kêu ầm ĩ vì bị rút lại lương và bị quỵt lương, thậm chí còn dùng họ để rửa tiền bẩn??? "quan tòa" có thể xem ở topic khác bên ngoài nhé.
Cậu có hòa bình nổi khi mà ko thể biết số tiền mình "đầu tư" khi nào về túi. Liên lạc với "chủ doanh nghiệp" thì nó ko thèm trả lời. Nếu cậu bình tĩnh nổi thì cậu quả là có "quả tim sắt đá"
Nó hẹn 1 tháng là do mọi người bắt ép chứ đầu tiên nó đâu có hẹn. Thậm chí còn dọa nhà đầu tư" chú thix 1 tháng hay never" =))
Và như mình đã nêu ý kiến ở trước. Chắc chắn các "nhà đầu tư" lớn đang sợ mất tiền nên dỗ ngon dỗ ngọt dụ "chủ doanh nghiệp" trả cho mình trước

và cuối cùng mình nói thẳng với nhatquanguyen nhe là MOD cậu ko nên có lời phán xét về con người của người khác mà mang ý sỉ nhục" Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!! " chả ai nói bạn hơn người ta.
Qua topic này chắc chắn 1 điều gugu và nhatquangnguyen đã vào sổ đen của tôi và tôi sẽ ko coi 2 bạn là những người chuyên nghiệp trong mmo nữa.
THÂN!
chào bạn, mình ko quan tâm bạn nghĩ gì bạn đọc lại cả topic xem có ghi rõ ngày "giao tiền lại ko" mình hiểu cái luật kinh tế đó, nên vấn đề ở đây mình cũng đang nói về luật kinh tế khi 1 người vã bỏ hợp đồng thì người kia phải làm thế nào , bạn cứ noi, và mình cũng là người mình thừong mình chỉ hơn bạn là mình có quyền modcp còn lại mình cũng là con người như bạn mình chẳng có lời lẽ nào nói là mình hơn bạn, vấn đề là bạn đọc lại xem nhận vật admin goldhyip nói gì khi nói mình học ngang lớp mấy ? mình ko nói bạn hay những ai khác mà đang nói và reply nói lại với người đó
Thân

xin lỗi bạn nếu người ta đã ko muốn trả thì 20$ đó cũng chẳng về túi của chủ thớt. Mình nói giải quyết từ từ là các bạn nên biết mod ko phải onl 24/24 mà lúc nào cũng canh canh mấy cái topic này, bạn nghĩ mod là con ch o' của bạn à ? hay nghĩ sao mà cứ thấy việc gì mod chưa vào dc là la ầm ĩ lên , bạn thử mở website quản lý hết xem. Với mục này cũng ko phải là muc mod của mình nhưng thỉnh thoảng mình vẫn vào giải quyết.
mình hỏi bạn 1 câu nhé, bạn đọc hết tất cả topic do mình viết chưa ?
Topic đã Hot đc 2 ngày! Và mình không nghĩ cậu là con c h ó của mình. Vì cậu là Mod, cậu là người quản lý mem nên nghĩa vụ của cậu là phải giải quyết mọi vấn đề của mem, chứ cậu liên quan đếu gì đến mình đâu mà phải nói thế. Còn vụ thăng Gugu, mình chỉ hỏi cậu 1 câu, nếu là mem khác thì cậu định ban mem đó vào ngày hôm qua hay hôm kia?

Phiền bạn bôi đậm đoạn này lên :)

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:13 PM ----------

Cái này thì tại chị bạn ngu rồi :)
vâng bạn qua bangkok mà sống bây giờ nhé, bạn tới xem lúc nào nước nó về chỗ mình , bạn thông minh mà , nếu bạn là người thông minh bạn nói xem khi nào ở bangkok hết lụt, bạn nói xem khi nào topic này ngừng , bạn nói xem khi nào bạn chết ? bạn nói .v.v.v bạn thông minh thật đó !

mình ko có nhiều tiền như vậy, mình biết cảm giác đó, vậy ng nợ ko có tiền thì lấy j mà trả đây, report cũng có đòi lại đc tiền đâu, nói chung là mình ko bênh vực ai cả, cũng muốn chủ thớt lấy lại đc tiền thôi nhưng mà thấy bạn ấy comment trong topic này toàn phá ngang ko àh. Bình tĩnh giải quyết thì mọi việc ổn thỏa thôi, chứ ai cũng vì cái tôi của mình, lý lẽ của mình thì chỉ có cãi nhau dài dài.
Không có tiền thì bảo là không có tiền và chưa trả được. dằng này lại im lặng.

Topic đã Hot đc 2 ngày! Và mình không nghĩ cậu là con c h ó của mình. Vì cậu là Mod, cậu là người quản lý mem nên nghĩa vụ của cậu là phải giải quyết mọi vấn đề của mem, chứ cậu liên quan đếu gì đến mình đâu mà phải nói thế. Còn vụ thăng Gugu, mình chỉ hỏi cậu 1 câu, nếu là mem khác thì cậu định ban nó vào ngày hôm qua hay hôm kia?
mình sẽ ban ngay nếu bằng chứng rõ ràng và 1 bên ko vào xác nhận
như các topic khác khi đã scam ko vào xác nhận thì trong vòng 48h đó đợi chờ ko trả lời thì mình ban nick ngay, cái gì cũng có trình tự của nó bạn à, làm sao thì làm những cũng phải đúng mới làm dc
thân

vâng bạn qua bangkok mà sống bây giờ nhé, bạn tới xem lúc nào nước nó về chỗ mình , bạn thông minh mà , nếu bạn là người thông minh bạn nói xem khi nào ở bangkok hết lụt, bạn nói xem khi nào topic này ngừng , bạn nói xem khi nào bạn chết ? bạn nói .v.v.v bạn thông minh thật đó !
mình không biết. còn chị bạn không biết mà vẩn nói là chị bạn ngu.
Hơn nữa, chỉ có trẻ con mới hỏi mấy câu vớ vẩn đó.

Thân

Cậu ví dụ hay lắm:
Nước lũ ở đây là thiên nhiên, chị cậu cầm nắm được, biết được lượng nước lớn hay nhỏ đâu mà chả lời chính xác được. Và chị cậu cũng sai khi trả lời cậu vậy. Đáng chẽ chị cậu phải thêm vào đầu câu trả lời là: chị cũng không biết được
Thằng ml gugu: tiền nó cầm trong tay, nó có bao nhiêu nó phải biết vì tiền của nó mà
Cái chính ở đây mọi người đang nói tới: 7 lần đòi tiền sao không trả lời và nói 1 câu xanh rờn là hold 1 tháng
Còn về việc cổ đông theo công ty thì muốn hoàn vốn bạn phải đời người ta bán hoặc thanh ly các vật liệu kia , thời gian thanh lý hết các vật liệu kia bạn nghĩ có lâu ko ?
Không nhanh nhưng phải có cái hẹn từ đầu.
nếu làm ăn uy tín thì sẽ trả lời ngay chứ không câm như đang ngậm... ấy thế kia nhé.
Và nếu đã có thể vay được vs số vốn gấp cả 1000 lần số tiền chủ topic cho vay ( như cậu nói là của chủ topic chỉ = 1/1000 lần số tiền mem khác cho vay) thì hà cớ gì sau 1 vài lần bị đòi lại không thể vay nổi vài chục $ của những người đã cho vay hàng ngàn $ để trả nợ cho chủ topic ?
P/s: Nếu cậu chưa hiểu rõ bản chất của vấn đề thì hãy ngồi xem và im lặng, phân tích... và chờ để người nào đó vào giải quyết. Càng nói ra cậu càng mất uy tín vs mem thôi ;)

mình sẽ ban ngay nếu bằng chứng rõ ràng và 1 bên ko vào xác nhận
như các topic khác khi đã scam ko vào xác nhận thì trong vòng 48h đó đợi chờ ko trả lời thì mình ban nick ngay, cái gì cũng có trình tự của nó bạn à, làm sao thì làm những cũng phải đúng mới làm dc
thân

GUGU không vào để xác nhận mà là vào để thách thức

Mình nghĩ cái tôi như thế nào thì gugubux phải giải thích đàng hoàng và cho chủ thớt 1 cái hẹn ỏ là không trả lun...mình không bênh vực ai, chủ thớt mình còn không nhớ nick gì, nhưng nhìn vào rõ ràng gugubux sai hoàn toàn (không rõ ràng, coi thường) vậy mà Mod, Admin đề đưa ra những lời lẽ bênh vực ý muốn lose topic...thật hông thể hiểu nổi...

mình không biết. còn chị bạn không biết mà vẩn nói là chị bạn ngu.
Hơn nữa, chỉ có trẻ con mới hỏi mấy câu vớ vẩn đó.
thì đó chỉ là 1 câu hỏi qua đường bạn cứ hiểu như vậy! mình chỉ đưa ra 1 ví dụ thôi
còn giả sử là bạn , bạn trong tuần tới thi học kỳ 1 , mà trường ko thông báo gì ngày nào bù , bạn ko biết bạn hỏi ai ? tất nhiên là bạn sẽ hỏi bạn của bạn thay vì trong trường hợp này mình sẽ hỏi chị của mình về việc trên.
và khi trả lời có thể bạn của bạn cũng có thể trả lời tuần này hoặc tuần sau đúng ko ? như vậy có chắc chắn ko ?

Thôi nói tóm lại mình hy vọng bạn ra chat với gugu và hỏi lại hẹn ngày trả xem , nếu như gugu khăng khăng ko trả thì mình sẽ ban nick
Chào cậu!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week