Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
thì đó chỉ là 1 câu hỏi qua đường bạn cứ hiểu như vậy! mình chỉ đưa ra 1 ví dụ thôi
còn giả sử là bạn , bạn trong tuần tới thi học kỳ 1 , mà trường ko thông báo gì ngày nào bù , bạn ko biết bạn hỏi ai ? tất nhiên là bạn sẽ hỏi bạn của bạn thay vì trong trường hợp này mình sẽ hỏi chị của mình về việc trên.
và khi trả lời có thể bạn của bạn cũng có thể trả lời tuần này hoặc tuần sau đúng ko ? như vậy có chắc chắn ko ?

Thôi nói tóm lại mình hy vọng bạn ra chat với gugu và hỏi lại hẹn ngày trả xem , nếu như gugu khăng khăng ko trả thì mình sẽ ban nick
Chào cậu!

Mod vui tính quá, toàn ví dụ không à! Đã không trả là không trả, chứ giờ nó nói 1 năm nữa trả thì chờ 1 năm à? Mod tin tưởng Gugu thì có thể cho thằng đó mượn $ trả cho chủ thớt

Cậu ví dụ hay lắm:
Nước lũ ở đây là thiên nhiên, chị cậu cầm nắm được, biết được lượng nước lớn hay nhỏ đâu mà chả lời chính xác được. Và chị cậu cũng sai khi trả lời cậu vậy. Đáng chẽ chị cậu phải thêm vào đầu câu trả lời là: chị cũng không biết được
Thằng ml gugu: tiền nó cầm trong tay, nó có bao nhiêu nó phải biết vì tiền của nó mà
Cái chính ở đây mọi người đang nói tới: 7 lần đòi tiền sao không trả lời và nói 1 câu xanh rờn là hold 1 tháng

Không nhanh nhưng phải có cái hẹn từ đầu.
nếu làm ăn uy tín thì sẽ trả lời ngay chứ không câm như đang ngậm... ấy thế kia nhé.
Và nếu đã có thể vay được vs số vốn gấp cả 1000 lần số tiền chủ topic cho vay ( như cậu nói là của chủ topic chỉ = 1/1000 lần số tiền mem khác cho vay) thì hà cớ gì sau 1 vài lần bị đòi lại không thể vay nổi vài chục $ của những người đã cho vay hàng ngàn $ để trả nợ cho chủ topic ?
P/s: Nếu cậu chưa hiểu rõ bản chất của vấn đề thì hãy ngồi xem và im lặng, phân tích... và chờ để người nào đó vào giải quyết. Càng nói ra cậu càng mất uy tín vs mem thôi ;)
xin lỗi cậu nước lũ là thiên nhiên nhưng nó có thể đến khi đê vỡ , hoặc chính phủ xả nước phía bắc về thì lũ có thể đến ngay bạn xin hiểu điều đó giùm mình.
còn vấn đề vay số vốn kia mình đã nói lại rồi, bây giờ chủ thớt ra chat với gugu đưa cái hẹn rõ ràng đến khi giải quyết ko dc . k trả mình sẽ ban nick xử lý theo rule cậu hiẻu chứ ?

xin lỗi bạn nếu người ta đã ko muốn trả thì 20$ đó cũng chẳng về túi của chủ thớt. Mình nói giải quyết từ từ là các bạn nên biết mod ko phải onl 24/24 mà lúc nào cũng canh canh mấy cái topic này, bạn nghĩ mod là con ch o' của bạn à ? hay nghĩ sao mà cứ thấy việc gì mod chưa vào dc là la ầm ĩ lên , bạn thử mở website quản lý hết xem. Với mục này cũng ko phải là muc mod của mình nhưng thỉnh thoảng mình vẫn vào giải quyết.
mình hỏi bạn 1 câu nhé, bạn đọc hết tất cả topic do mình viết chưa ?
mod sao yêu động vật quá.hình như mod tìm thấy 1 số điểm chung từ một số loài ;)

Mod vui tính quá, toàn ví dụ không à! Đã không trả là không trả, chứ giờ nó nói 1 năm nữa trả thì chờ 1 năm à? Mod tin tưởng Gugu thì có thể cho thằng đó mượn $ trả cho chủ thớt
bạn nghĩ sao gugu bảo 1 năm nữa trả thì mình sẽ ko ban nick ? ở đây mình bảo là cả 2 bên thỏa thuận sao đó vừa ý nhau bạn hiểu chứ ? và mình nói luôn mình chưa hề giao dịch vơi gugu 1 lần nào cả nhé

Thôi nói tóm lại mình hy vọng bạn ra chat với gugu và hỏi lại hẹn ngày trả xem , nếu như gugu khăng khăng ko trả thì mình sẽ ban nick
Chào cậu!
Thôi cậu nói vậy thì đóng topic được rồi, thằng ml gugu nó nói rồi có trả mà hold 1 tháng. Nhưng sau vụ này thì nó cho lên có trả và hold 10.000 tháng.
Nó vẫn trả đấy nhưng 10.000 tháng sau cơ. Vậy thì cậu sao ban nick nó được :D
Closed topic đi cậu :D

haha emgainho vào sổ đen luôn nhé :))
Tử tế kiểu bao che :D thôi em về box captcha của em đây tự dưng vào đây để nhận được 10 cái thank + 1 cái đầu ức chế bốc khói + nhìn ra 1 số người ko đc như mình nghĩ + mất thời gian vô ích trong khi...Con .... thì nó có thò mặt vào đọc đâu =))
Goodbye topic của report scam
Các bạn nào lần sau nhớ cho vay những người cùng đẳng cấp mình nhé.
Các mod cho các pro vay thì đòi đc còn những member thì họ chả coi ra gì đâu.
Mượn là mất, Cất là còn =))
Lon ton là bị giật mà sao lấc cấc như thằng gugu lại chưa bị ăn đòn nhỉ :D

mình nói thế là vì người ta chưa rõ ngày nào nhận " luơng" bạn hiểu chứ ? nếu bạn nói như thế thì mình đưa thêm ví dụ nhé
"mình hôm qua hỏi chị của mình : khi nào nước lũ nó về hả chị ? tới nhà mình ?"
chị mình trả lời hôm nay hoặc mai , mà hôm nay nó ko tới , thì có thể mai tới như vậy là lời nói ko chắc chắn
Còn về việc cổ đông theo công ty thì muốn hoàn vốn bạn phải đời người ta bán hoặc thanh ly các vật liệu kia , thời gian thanh lý hết các vật liệu kia bạn nghĩ có lâu ko ? mình nói rồi cả 2 đều sai mình ko cho ai đúng cả nhưng cái mình cần là bây giờ 2 bên đàm phán lại đưa ra dc 1 ngày nhận lại tiền xem nếu đến ngày ko trả dc số tiền như đã hứa thì dc coi là scam
Thân
cả cái đoạn chat chủ thớt cũng có cần hỏi nó vay về làm gì đâu
tóm lại là vay rồi nhưng hỏi nhiều lần vẫn ko trả lại còn thái độ này nọ thì report là đúng rồi
cố gắng giữ "cái đầu lạnh" nhé bạn
-----------------------
vẫn ủng hộ chủ thớt tiếp (muốn gõ nhiều nhưng topic hot quá ko post nhanh thì lạc hậu =)))

thì đó chỉ là 1 câu hỏi qua đường bạn cứ hiểu như vậy! mình chỉ đưa ra 1 ví dụ thôi
còn giả sử là bạn , bạn trong tuần tới thi học kỳ 1 , mà trường ko thông báo gì ngày nào bù , bạn ko biết bạn hỏi ai ? tất nhiên là bạn sẽ hỏi bạn của bạn thay vì trong trường hợp này mình sẽ hỏi chị của mình về việc trên.
và khi trả lời có thể bạn của bạn cũng có thể trả lời tuần này hoặc tuần sau đúng ko ? như vậy có chắc chắn ko ?

Chào cậu!
Bạn không thấy hay mắt bạn có vấn đề? mình pm gugu không trả lời.

Last edited by a moderator:

Chào cậu!
bạn không thể ví dụ như vậy được...bạn ví dụ như thế chẳng khác nào đang bênh vực cho gugubux, bạn là Mod thì phải giải quyết hợp lý đôi bên
Từ lúc mở topic tới giờ gugubux không có 1 lời giai thích, 1 lời hứa hẹn vậy, chỉ vào thách thức, vậy là sao??? Mod th2i đưa ra lời lẽ bênh vực thử hỏi bạn có làm đúng trách nhiệm của Mod không?

xin lỗi cậu nước lũ là thiên nhiên nhưng nó có thể đến khi đê vỡ , hoặc chính phủ xả nước phía bắc về thì lũ có thể đến ngay bạn xin hiểu điều đó giùm mình.
còn vấn đề vay số vốn kia mình đã nói lại rồi, bây giờ chủ thớt ra chat với gugu đưa cái hẹn rõ ràng đến khi giải quyết ko dc . k trả mình sẽ ban nick xử lý theo rule cậu hiẻu chứ ?
Nói đi nói lại cậu vẫn không hiểu ý mình thế nhỉ
Nước lũ nó là thiên nhiên thì không thể biết chính xác được, chứ tiền đang cầm trong tay mà không biết chính xác được thì thằng này nó điên mẹ nó rồi ( đang nói tahwngf ml gugu không biết bao giờ trả ấy) ( nói vs cậu nhìu mà cậu ko hiểu nên hơi hơi nóng rồi ) Ai hảo tâm cho chai DR.Thanh hạ hỏa cái

Thôi được các cậu ko hiểu ý mình vậy mình nói rõ ra nhé
Bây giờ 2 bên pm nói chuyện bình thường đừng có xưng hô "cái tôi" trong mình quá
Mình nói là 2 bên pm lại nói chuyện lần cuối thời hạn mình đưa ra để tiền về túi của chủ thớt là 3- 30 ngày
Nếu như đưa ra ngoài giới hạn đó mình sẽ ban nick Ok chứ ? nói câu 10k tháng như kia thì bạn còn ngu hơn cả mình bạn à. Nếu nói thế thì mình có lý do ban nick rùi nhé!
Thân

Bây giờ 2 bên pm nói chuyện bình thường đừng có xưng hô "cái tôi" trong mình quá
Mình nói là 2 bên pm lại nói chuyện lần cuối thời hạn mình đưa ra để tiền về túi của chủ thớt là 3- 30 ngày
Nếu như đưa ra ngoài giới hạn đó mình sẽ ban nick Ok chứ ? nói câu 10k tháng như kia thì bạn còn ngu hơn cả mình bạn à. Nếu nói thế thì mình có lý do ban nick rùi nhé!
Thân

Rồi. Nếu cậu ban nick người ta khi đưa ra ý kiến của mình thì cậu thực sự áp dụng tình cảm vào việc tư rồi nhé. ADMIN nên xem xét lại khả năng làm MOD của bạn này.
Nói rồi hình như cậu cố tình ko hiểu??? Cái 30 ngày ở đây ko phải là do con ... nó hẹn mà do mọi người ép nó thì nó nói bừa 1 câu thôi... 30 ngày hình như câu chưa nghe câu" để lâu *** trâu hóa bùn"????

Thân
Tao pm nó không trả lời. hiểu chưa?

Thân

Xl cậu chứ cậu làm mình nóng rồi đấy
Câu trên cậu nói là thằng ml kia khăng khăng không trả cậu mới ban nên mình muốn lấy cái ví dụ 10k kia để nói cho cậu hiểu cái luật của cậu sai lè.
Cậu nói mình ngu nhưng mọi người ở đây đều biết ai nguy hiểm hơn ai rùi đấy ;)

Nói đi nói lại cậu vẫn không hiểu ý mình thế nhỉ
Nước lũ nó là thiên nhiên thì không thể biết chính xác được, chứ tiền đang cầm trong tay mà không biết chính xác được thì thằng này nó điên mẹ nó rồi ( đang nói tahwngf ml gugu không biết bao giờ trả ấy) ( nói vs cậu nhìu mà cậu ko hiểu nên hơi hơi nóng rồi ) Ai hảo tâm cho chai DR.Thanh hạ hỏa cái
mình nói rõ rồi thiên nhiên thì thiên nhiên, nhưng ở chỗ mình rồi nước cũng sẽ đến chỉ chưa biết khi nào chỉnh phủ xả nước cậu hiểu chứ ? cái vấn đề là mình hỏi chị mình là lúc nào chính phủ công bố các Bang .... abc gì đó chuẩn bị nước về nhưng chị mình nghe tiếng thái cũng ko chuẩn nên chỉ nói 1 câu như vậy. ý cậu mình hiểu nhưng cậu tự cho rằng cậu giỏi thì hơi quá đáng, đưa người khác ra để nói ngu lại càng quá đáng hơn
@vominhnha mình chỉ ví dụ thôi còn mình vẫn giải quyết công việc khi có bằng chứng rõ ràng, theo lời nói của gugu thì có thể lúc đó đang chưa có tiền mà cứ hối thúc thì nóng lên thôi, ví dụ bố cậu bảo đi tắm, mà cậu cứ ngồi chơi game, bực quá ông bố nóng lên thì la mắng cậu thôi . Có thể lúc nóng lên người ta sẽ suy nghĩ ko chính chắn và 99% là đúng như vậy

Mình thấy bác QUANG ko nên tranh cãi vấn đề này nữa . Bác cũng có lý của bác nhưng dùng lời lẽ ko chính xác lắm nên gây mít lòng AE . Thân

Thân
Ông quá phũ so với tuổi:binhsua94:, mình hỏi cậu nhé theo lời cậu nói thế từ giờ thằng Scam có thể hẹn trả người bị hại đến 1 tháng à?
Học theo cậu mình Ví dụ nha: Mình lập topic ex cho 1 thằng từ WMZ sang LR, nó giao $ cho mình xong mình éo trả nó nữa mình nói " nghi ngờ LR của cậu bẩn, mình Hold 1 tháng" có đc không?

Xl cậu chứ cậu làm mình nóng rồi đấy
Câu trên cậu nói là thằng ml kia khăng khăng không trả cậu mới ban nên mình muốn lấy cái ví dụ 10k kia để nói cho cậu hiểu cái luật của cậu sai lè.
Cậu nói mình ngu nhưng mọi người ở đây đều biết ai nguy hiểm hơn ai rùi đấy ;)
thôi tớ pó tay cậu rùi cậu đọc hết xem thử , tớ ko hiểu sao nhưng tớ nghĩ cậu hiểu sai ý mình thế thôi và mình cũng có vẻ như quên ghi rõ thời gian chấp nhận dc , cũng là lỗi của mình . Giờ mình đợi chủ thớt liên lạc với gugubux . Trong vòng 24h bạn chủ thớt và gugu giải quyết , nếu trong vòng 24h bạn chủ thớt pm gugu ko trả lời thì gugu sẽ bị ban nick
Thân

Ông quá phũ so với tuổi:binhsua94:, mình hỏi cậu nhé theo lời cậu nói thế từ giờ thằng Scam có thể hẹn trả người bị hại đến 1 tháng à?
Học theo cậu mình Ví dụ nha: Mình lập topic ex cho 1 thằng từ WMZ sang LR, nó giao $ cho mình xong mình éo trả nó nữa mình nói " nghi ngờ LR của cậu bẩn, mình Hold 1 tháng" có đc không?
mình ko biết cậu nghĩ sao, nhưng hình thức giao dịch exchange là có thời gian trong 1 -7 ngày ( PP có thể hold )
nếu 1 tháng thì scam chắc
còn Hyip mà cậu bảo vừa deposit vào muốn rút ra liền cậu có rút dc k ? cậu đừng đi xa các vấn đề khác chỉ trả lời câu hỏi của mình và đặt cậu vào trạng thái đang đầu tư hyip đi
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week