[Help] Cần 1 giải pháp thoát khỏi nợ nần!!!!!!!!!!!!

tieuphong

Hero
Verified
Reactions
1,965
MR
0.008
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
:m020: mở bài: em có 1 người bạn lúc trước có chơi zeek đã đi vay mượn 60 chai với lãi suất 65k/1tr/tháng( tính ra la khoang hon 3 chai tiền lãi hàng tháng) để đầu tư vào zeek
:m020:
thân bài: nào ngờ đâu vào 1 ngày đẹp trời nọ khi nó đang tung tăng vui vẻ hồn nhiên ăn bánh chiên bỗng nghe tin sét oánh là zeek tèo, thế là nó cảm giác như trời đất sụp đổ trước mặt nó,khoản nợ khổng lồ ( đối với nó ) hiện ra,nó thì vẫn chưa đi làm , chỉ ở nhà phụ giúp gia đình,nên cũng ko biết sẽ ra sao. Lần đầu tiên bước chân vào thế giới MMO mà đã mang nợ chồng chất thế này quả là 1 thảm kịch.
Nay sắp tới ngày trả nợ,mà nó xoay hết cỡ vẫn chi trả dc có 10 trieu,còn lơ lửng khoản nợ 50 chai phải trả trước tết :m020: giờ áp lực đặt lên vai nó càng ngày càng lớn,chính em đã cố gắng giúp nó hết cỡ rồi nhưng sức người có hạn.giờ chỉ có thể viết vài dòng lên đây nhờ các bác cho ý kiến nên làm thế nào thôi:m020:
:m020:
kết bài: nếu ai có ý kiến nào hay thì hãy cho em 1 lời khuyên để có thể giúp bạn em vượt qua cơn giông bão này,cảm ơn các bác nhiều,1 ý kiến em xin biếu các bác 1 thanks

Bạn của thớt quả là thiếu suy nghĩ..., có tiền sẵn để đầu tư còn cần phải suy nghĩ cơ, vay mượn bạn bè để đầu tư cần phải suy nghĩ nhiều hơn, còn đằng này vay mượn tiền lời với 1 số tiền lớn vượt quá khả năng lẫn tuổi tác của mình để đầu tư vào online thì đáng trách hơn đáng thương.

Chính xác là bây h chỉ có gia đình mới cứu đc bạn của thớt thôi, bạn bè cũng chỉ hỗ trợ đc phần nào, và cũng đừng trông chờ vào những lời nói của ng khác mà đi nhanh vào thực tế may ra còn kịp.

Last edited by a moderator:
không có lời khuyên gì nhưng up cho newbie vào đọc và chừa!tiền không dễ kiếm!

đời là bể khổ,qua được bể khổ là qua đời-vinammos ---------------> ý kiến chân thành đây

Muốn trả nợ thì phải học kiếm việc làm ổn định chứ MMO thì không có gì ổn định cả.

Chỉ khuyên các bạn chưa có kinh nghiệm, mượn một câu trên in tờ nét : trước khi mạo hiểm thì hỏi 1 câu : mình có sẵn sàng mất nó k ?

nói thế thôi chứ zeek sụp ai mà chả tiếc , tớ cứ nghĩ như là 1 cơn ác mộng nè . chỗ bạn bè chắc nên lấy gốc thôi , đừng tính 65k/1tr nữa

hay thử nói thiệt với mẹ coi thử, chứ nợ nần lãi mẹ đẻ lãi con, giang hồ kéo tới nhà là mệt đó!

bạn thớt cao thủ đầu có mủ. Mượn đc 60 triệu chơi MMO mình thì mượn 6 triệu còn khó:binhsua12:

Thời buổi này kinh tế khó khăn lắm, nói kiếm ăn còn có thể, chứ nói kiếm tiền trả nợ nghe phiêu quá.

:m020: đời đâu ai ngờ đâu các bác,nó chỉ nghe theo bà chị họ gì đó bên Mỹ,nói làm zeek ngon lắm,tau làm lâu rồi,kím dc cả mớ tiền rồi,giờ mài vào di,ngon lắm,ai ngờ lúc nó vào thì đã thành như vậy, đồn như lời :m020:

pả bên mĩ thì vay bả đi :( vay dc 60tr là ghê rùi mình xoay 10tr lãi 5% còn ko có :(

vay thêm 20 củ chơi hyip ,chơi 2 tháng là đủ tiền trả ;))

pả bên mĩ thì vay bả đi :( vay dc 60tr là ghê rùi mình xoay 10tr lãi 5% còn ko có :(

nó nói là bả là chúa keo kiệt,ăn dc 1 đồng của bả khó lắm,lúc zeek chết bả ko thèm nói chuyen,ko thèm hỏi han cau nào,:m020: đúng là lòng người khó lường

lại 1 chú, xin lỗi, chết vì ngu rồi. vay tiền cắm vào thứ ko có gì chắc chắn thì phải có tự tin phải trả được dù mất nó (cam đầy cả ra) chứ.

hay thử nói thiệt với mẹ coi thử, chứ nợ nần lãi mẹ đẻ lãi con, giang hồ kéo tới nhà là mệt đó!

:m020: cái này thì ko rõ lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week