Hỏi về vụ việc chuyển tiền tài khoản VietComBank 950 nghìn đồng

Reactions
14
MR
0.000
Mu one person VietComBank để 1 người khác gửi số tiền 950 nghìn đồng vào tài khoản mình, mình đã dùng số TK này mua PM để gửi vào TK của người nhờ mình , bih người gửi tiền vào STK vietcombank của mình có kiện và đòi bồi thường lại số tiền đó, người nhờ số TK của mình là sp_aitishare có trong mmo này mình đã ko liên lạc được, xin hỏi ban quản trị và các bạn mình phải làm gì để không bị mất số tiền trên, cuộc sống trớ trêu, làm ơn mắc oán....
If you ko accepting payment amount but thằng kia sp_aitishare lưặoi dụng ình để lừa thì sẽ ra sao, khi ra pháp luật chịu mức phạt thế nào, mình còn giữ hết cuộc trò chuyện mà thằng có yahoo sp_aitishare nói chuyện với mình,
Xin các bạn 1 lời khuyên,
Thanks

ý là thế này, 1 thằng lừa đảo lợi dụng stk vietcombank của mình để lừa người khác chuyển tiền vào tk của mình, mình mua đồ giúp nó, bih mình bị người gửi kiện lên ngân hàng đòi lại tiền, ko thì sẽ đưa ra pháp luật, bih mình ko liên lạc được với thằng lừa đảo kia nữa, liệu mình có sao ko, số tiền chỉ có 950k thôi
Vậy tức là bạn không hề biết người muốn kiện bạn? Và ban đầu bạn tưởng số tiền đó là của kẻ lừa đảo chuyển cho bạn để bạn mua hàng? Vậy còn đơn giản hơn, bạn không cần làm gì cả, bạn yêu cầu ngược lại ngân hàng bảo ngân hàng yêu cầu người kiện bạn đưa ra đoạn đối thoại giao dịch chứng mình rằng bạn ấy giao dịch với bạn là được.

Upvote 0
dù có là 950k thì vẫn là lừa đảo chiếm đoạt toàn sản ~~!
Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm

Upvote 0
Tốt, vậy túm gọn là nếu ngân hàng yêu cầu thì bạn yêu cầu ngân hàng bắt bên kiện đưa bằng chứng ra trước để xác minh đúng là bạn ấy giao dịch với bạn chứ không phải với người khác, bạn ấy nếu có cương tới cùng, đưa ra bản giao dịch thì bạn cũng đưa ra đoạn đối thoại của bạn với kẻ lừa đảo là xong luôn, không ai dám kiện cáo gì bạn nữa đâu. Lúc đó người kiện hoặc là ngậm bồ hòn làm ngọt hoặc là mò mẫm kiếm kẻ lừa đảo tính sổ. Còn bạn thì vô can vì bạn cũng là bị hại.

Upvote 0
về lí thì bạn có thể bị đưa ra tòa. Hồi bữa trên tivi có vụ ông kia kiện công ty j đó 500k vì quá bực chuyên j mình k nhớ.
Nhưng mà trên mmo thì chắc k ai rảnh đi kiện vặt vậy đâu.

Upvote 0
Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm[/QUOMddos
Người ta báo lên ngân hàng là chuyển nhầm và đòi lại tiền

Upvote 0
Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm
Phải không bạn? Mình nhớ là vài trăm k cũng bị xử phạt rồi mà?

Upvote 0
Với lại đây đâu phải chiếm đoạt tài sản nhĩ. chẵng hạn như ai đó chuyển nhầm vài củ vào tài khoản của mình thì lo mà chịu mất tiền ngu thôi. bạn đâu có giao dịch với người ta đâu mà lo nhĩ.

Upvote 0
Đây là người ta báo chuyển nhầm, còn mình thì bị thằng lừa đảo kia nói là bạn nó chuyển, tài khoản mình nhận hộ và đã mua đồ chuyển cho nó, bên ngân hàng gọi điện báo mình có trả ko, mình đã trình bày, nó kết luận 1 câu là nếu bạn ko trả thì bên đó sẽ hoàn thiện hồ sơ đưa mình ra pháp luật giải quyết

Upvote 0
Đúng, mình không giao dịch, mình cũng chẳng biết người chuyển là ai, chỉ biết là nhận hộ và mua hàng hộ, chuyện đó ở việt nam là quá bình thường

Upvote 0
vụ này mình bị rồi nhé, y chang cậu, nói chung là bên bank cũng gọi điện bảo là bên gửi kiện bla bla gì đấy....

mình nói gọn một câu, giao dịch xong rồi, chả có lừa đảo gì hết, thích thì cứ kiện, sau đó thì im :D:D

mình còn bảo bank, nói thằng gửi tiền gọi điện cho mình, chả thấy gọi gì :D:D

số tiền vụ mình vài triệu thì phải, có topic report :p

Upvote 0
vụ này mình bị rồi nhé, y chang cậu, nói chung là bên bank cũng gọi điện bảo là bên gửi kiện bla bla gì đấy....

mình nói gọn một câu, giao dịch xong rồi, chả có lừa đảo gì hết, thích thì cứ kiện, sau đó thì im :D:D
Bên bạn là bank gì, số tiền lớn ko

Upvote 0
Đúng, mình không giao dịch, mình cũng chẳng biết người chuyển là ai, chỉ biết là nhận hộ và mua hàng hộ, chuyện đó ở việt nam là quá bình thường
Vậy bạn chỉ việc giữ cho chắc đoạn đối thoại giao dịch là được rồi. Không có gì phải lo.

Upvote 0
nó hù bạn đấy. Nói tóm lại cho dù nó có kiện mà không có bằng chứng bạn lừa nó thì cũng k có j. còn vấn đề chuyển nhầm thì cho dù chuyển nhâm cả trăm củ thì cũng chịu tiền ngu luôn nhé. giã sử ban chuyển nhầm cho mình vài chục củ rồi đi kiện đi. vừa thách vừa đố vừa cho nó tiền luật sư luôn cũng k kiện đc

Upvote 0
Mình cũng ko có nói chuyện hay có bất kì liên quan nào, sao có thể nói mình lừa đảo được
:D bác sẽ dính tội cấu kết với lừa đảo. theo mình nghĩ là vậy, nếu bác không chứng minh được là bác vơi thằng lừa đảo không có quan hệ gì?

Upvote 0
nó hù bạn đấy. Nói tóm lại cho dù nó có kiện mà không có bằng chứng bạn lừa nó thì cũng k có j. còn vấn đề chuyển nhầm thì cho dù chuyển nhâm cả trăm củ thì cũng chịu tiền ngu luôn nhé. giã sử ban chuyển nhầm cho mình vài chục củ rồi đi kiện đi. vừa thách vừa đố vừa cho nó tiền luật sư luôn cũng k kiện đc
OK bạn

Upvote 0
M
:D bác sẽ dính tội cấu kết với lừa đảo. theo mình nghĩ là vậy, nếu bác không chứng minh được là bác vơi thằng lừa đảo không có quan hệ gì?
Mình và nó chỉ là chỗ nói chuyện lâu lâu trên yahoo thôi, mình chẳng biết nó là thằng quái nào, nó nhờ mình chuyển hộ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back