SCAM Hôm nay tâm trạng vào đây xả chút gió

Topic hay quá, triết lý mỗi người mỗi kiểu, anh em vào ý kiến mạnh lên nào!
Đại học ah, nghe cũng oai đó, học sau vài năm rồi mà tớ thấy chả biết làm được gì với cái kiến thức trường dạy. Tốt nhất với tớ thì cứ programming + PTU, ra trường không có 1 cái gì ngon ngon để làm việc thì chán lắm, học tà tà không môn nào giỏi hẳn, không môn nào kém hẳn thì cũng không ăn thua, 1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề. Nếu là sv thì hãy hướng cho mình 1 mục tiêu thật cụ thể cho tương lai!

ui dzao các bác cứ vơ đũa cả nắm ! DH hay PTU cũng có người khôn người dở có ai dám nói 100 thằng PTU tháng kiếm khoảng 100chai k ? nhưng tui dám nói ngoài xã hội 99 thằng kiếm 100 chai/tháng đều có ít nhất 1 bằng DH ! còn trình độ GD của VN thì thừa nhận là quá kém ! thiệt tình tui thấy có 1 ngich lý là học ngu thì lại làm thầy giáo ( học giỏi đi làm Cty nước ngoài mẹ nó rùi ! ) hehe

Uh, nhưng đừng hi vọng nhiều ở mấy cái ĐH VN bạn ạ. Nếu có đk thì ra nc ngoài mà học. Cũng ko phải quá đắt. Có ng xin học bổng, còn mình cày tiền ở PTU chắc 1 vài năm cũng đủ. VN chỉ nên đào tạo đến hết c3. ĐHVN là một loại giáo dục man di mọi rợ. Còn PTU nói riêng và mmo nói chung, xin lỗi bạn, còn lâu lắm. Có thể nói "còn internet, còn share, còn PTU". Chỉ là từ host này sang host khác, từ hình thức này sang hình thức khác thôi. Có điều PTU đang bão hòa rất nhanh, thu nhập khó khăn từng ngày.

Một số ng vừa học ĐH vẫn có thể vừa kiếm từ PTU, còn ng khác vừa PTU vừa có thể học.

"Muốn chết đói thì đừng đi học, muốn có thu nhập ổn định thì chăm chỉ học, còn muốn làm giàu thì đừng phí thời gian học ĐH Made-in-VN"

Nói như bạn thì đừng nên nói. Theo lời bạn thì bạn học hành không ra gì nên mới không thi đỗ đại học. Liệu ban có làm được PTU cả đời không. Còn đi học thì sẽ có tương lai hơn cho dù số tiền đó nó không bằng bạn làm bây giờ nhưng nó về lâu về dài.

Đi làm thì sẽ có nhiều bạn bè trải nghiệm cuộc sống nhiều hơn chứ bạn cứ ngồi máy tình hùng hục như trâu làm chả biết gì nhiều những sự việc cuộc sống đang diễn ra ngoài máy tính.

Bạn có thể hơn bạn bè của bạn bây giờ về tiền bạc nhưng ban không bao giờ hơn được họ về kiến thức.

Mình nói không phải để dạy đời bạn hay gì cả mà chỉ để bạn đừng có những suy nghĩ như thế.

Chúc bạn kiếm nhiều $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

hehe mỗi người có 1 lý tưởng riêng mà! tở chả coi trong việc học.Giờ kiếm tiền rồi có vốn kinh doanh cái gì đó! vài năm nữa bạn bè mình ra trường đi làm còn mình...thì làm ông chủ mẹ nó rồi!!
======================
Mà bạn nói ngồi máy tính như trâu thì không đúng đâu,choi PTU thì lúc đầu cực chứ tầm 1 2 tháng thì cứ cho no chạy auto rồi mình đi tung tăng thôi =))

Tình hình chung là sinh viên giờ cày đế chế hép lai lên mẹ nó thần rồi :)) ông nào cũng thích làm game thủ thôi chứ ko thích làm sinh viên, tiền ông bà bô gửi lên thì biếu mấy thằng chủ lô chủ đề bóng bánh cả chủ hàng game gần mẹ nó hết ^^! Bạn có đảm bảo dc liệu tất cả những anh chị sinh viên hiện giờ sau này ra trường kiếm dc 20tr 1 tháng ko mà bạn ko cho người ta cái quyền được sĩ, nói thật nhé đừng buồn éo có đâu bạn ạ, nói coi thường thì hơi quá nhưng đại học việt nam nó rẻ rack vãi cả linh hồn ra ý, mình nói thật lòng bạn đừng có buồn nha.
mình nghĩ bác này nói đúng này hầu hết su hướng thời nay là vậy. Ở các nới # như nào minh ko bít nhưng chỗ mình hiện tình trạn như thế này còn cái câu cuối bác nói thì mình ko chắc vì đh cũng có dăm bảy trường, do mình học trường ko tốt nên cũng ko trách ai còn các trường vip # thì mình nghĩ ai chú tâm vào học hành thì cơ hội mà nó dành cho cũng xứng đáng vs công sức mình bỏ ra đó :D

Bạn có thể hơn bạn bè của bạn bây giờ về tiền bạc nhưng ban không bao giờ hơn được họ về kiến thức.
thế bạn nói cai PTU này không kiến thức à,hix hôm qua hỏi 1 thằng học IT cũng khá giỏi có biết PTU không thế mà nó cũng *** biết..Ko biết học hành kiểu lol gì nữa =))

thế bạn nói cai PTU này không kiến thức à,hix hôm qua hỏi 1 thằng học IT cũng khá giỏi có biết PTU không thế mà nó cũng *** biết..Ko biết học hành kiểu lol gì nữa =))
không nhất thiết ai giỏi IT cũng biết về PTU mmo ai biết tới nó âu cũng là cái duyên. Như mình tới lớp hỏi có thằng nào biết mmo là cái gì ko thằng thì lắc đầu ông thì hỏi game mới ra à thế mới chết cười =))

mình nghĩ bác này nói đúng này hầu hết su hướng thời nay là vậy. Ở các nới # như nào minh ko bít nhưng chỗ mình hiện tình trạn như thế này còn cái câu cuối bác nói thì mình ko chắc vì đh cũng có dăm bảy trường, do mình học trường ko tốt nên cũng ko trách ai còn các trường vip # thì mình nghĩ ai chú tâm vào học hành thì cơ hội mà nó dành cho cũng xứng đáng vs công sức mình bỏ ra đó :D
trường VN dạy học kiểu gì học kỳ 1 lớp có 60 đứa sang kỳ 2 thì còn lại được có nữa!!! Nói thật lòng muốn giàu chỉ có đi du học thôi,học có giỏi đi chăng nữa gia đình không quen biết thì cũng khó xin việc,Mà có xin được việc thì luơng cũng đủ sống.Vậy tại sao mình không kiếm tiền trên mạng rồi lấy số tiền đó kinh doanh thì lúc đó không biết thằng nào giàu hơn.Mà nói như bác trên kia
đi làm để trải nghiệm cuộc sống
Trải nghiêm *** gì học thì cuối cùng cũng chỉ kiếm tiền thôi!

---------- Post added at 07:14 AM ---------- Previous post was at 07:08 AM ----------

không nhất thiết ai giỏi IT cũng biết về PTU mmo ai biết tới nó âu cũng là cái duyên. Như mình tới lớp hỏi có thằng nào biết mmo là cái gì ko thằng thì lắc đầu ông thì hỏi game mới ra à thế mới chết cười =))
Hix tớ đi học toàn thấy bọn nó uống cafe không thì nhậu 10 trường cả hết 9 đều vậy.Vậy thì học *** gì thà ngồi ở nhà kiếm tiền còn hơn! Thế mà bọn nó cứ bảo mình nghỉ học làm gì? Sau này làm gì?? Học như bọn chúng liệu có lấy được cái bằng không? hay lấy về rồi cũng ôm nhai luôn!

trường VN dạy học kiểu gì học kỳ 1 lớp có 60 đứa sang kỳ 2 thì còn lại được có nữa!!! Nói thật lòng muốn giàu chỉ có đi du học thôi,học có giỏi đi chăng nữa gia đình không quen biết thì cũng khó xin việc,Mà có xin được việc thì luơng cũng đủ sống.Vậy tại sao mình không kiếm tiền trên mạng rồi lấy số tiền đó kinh doanh thì lúc đó không biết thằng nào giàu hơn.Mà nói như bác trên kia Trải nghiêm *** gì học thì cuối cùng cũng chỉ kiếm tiền thôi!

---------- Post added at 07:14 AM ---------- Previous post was at 07:08 AM ----------

Hix tớ đi học toàn thấy bọn nó uống cafe không thì nhậu 10 trường cả hết 9 đều vậy.Vậy thì học *** gì thà ngồi ở nhà kiếm tiền còn hơn! Thế mà bọn nó cứ bảo mình nghỉ học làm gì? Sau này làm gì?? Học như bọn chúng liệu có lấy được cái bằng không? hay lấy về rồi cũng ôm nhai luôn!
cũng đúng bây h nghỉ học thì ai cũng nói nhưng chắc gì học sau này ra trường đã làm đc cái gì :))=)) mình vs mấy thằng bạn cũng đang có suy nghĩ đó vì chất lượng giáo dục của trường mình hiện rất nản cũng chán lắm rồi nhưng nghĩ bây h nghỉ học có lẽ hơi áp lực :(

;)) Sao giống cái hội tự kỉ quá vậy.
Mình thấy không nhất thiết phải đặt nặng bên nào, mỗi người 1 chí hướng, 1 số phận, và sẽ có con đường dẫn đến thành công khác nhau. Mình chỉ không đồng tình với 1 số bro quá coi trọng việc PTU, MMO mà coi thường trường đại học. Lý lẽ trường đại học VN chỉ là rẻ rách theo mình nghĩ là đánh đồng và không hợp lý, chỉ là nói vu vơ không cơ sở (vì thực ra những người nói vậy phần lớn không chọn con đường vào ĐH). Mình vừa học ĐH, vẫn là 1 thành viên (làng nhàng) ở VMK, MMO4VN, cũng kiếm đc ít $ từ internet, mình thấy rất ổn :)

ừ bạn nói đúng! Mấy đứa bạn tớ no đi học mà cứ sợ sau này ra có việc làm không? luơng có được 3 triệu không.Hix thấy thương cho chúng nó quá!!

ui dzao các bác cứ vơ đũa cả nắm ! DH hay PTU cũng có người khôn người dở có ai dám nói 100 thằng PTU tháng kiếm khoảng 100chai k ? nhưng tui dám nói ngoài xã hội 99 thằng kiếm 100 chai/tháng đều có ít nhất 1 bằng DH !
Em thích câu này. Học Đại Học rất cần thiết. Học đại học không phải để ra oai gái gu cave như bạn Kakalot nói. nếu có chỉ là một bộ phận nhỏ thôi. bạn tự hào bạn kiếm hàng chục triệu trăm triệu hàng tháng. mà bạn có nghĩ sau này. làm PTU có giúp vươn lên trong cuộc sống không có làm chức này chức nó trong xã hội không hay chĩ ngồi cắm cúi trước máy tính ? rùi bạn lại nghĩ chục triệu của bạn lại ngon trong khi người ta có thể ngồi một buổi sáng mà kiếm được mấy chục lần của bạn không ( làm gì thì tự hiểu :binhsua08:) ? đúng là nếu cùng tuổi bác người ta đi học đại học còn bác kiếm chục triệu một tháng. bạn lại thấy mình giỏi nhưng 10 20 năm sau khi thấy người ta với bằng đại học làm cả trăm triệu một tháng chức quyền đầy mình thì bạn nghĩ sau. bạn còn thiển cận lắm kakalot:binhsua159:

hi hi! Với bằng VN tờ nghĩ khi bạn chết cũng chưa làm được 100 triệu 1 tháng đâu! Bây giờ bác ấy kiếm kiếm vài chục triệu 1 tháng rồi bác ấy lấy số tiền đó kinh doanh cái gì đó! Giờ cho bạn làm 1 tháng 5tr liệu 10-20 nữa bạn có vướt được bác ấy không?? :D ( Ráng học để làm trưởng thôn bạn nhé!)

hi hi! Với bằng VN tờ nghĩ khi bạn chết cũng chưa làm được 100 triệu 1 tháng đâu! Bây giờ bác ấy kiếm kiếm vài chục triệu 1 tháng rồi bác ấy lấy số tiền đó kinh doanh cái gì đó! Giờ cho bạn làm 1 tháng 5tr liệu 10-20 nữa bạn có vướt được bác ấy không?? :D ( Ráng học để làm trưởng thôn bạn nhé!)
suy nghĩ quá đơn giản ! ai nói bạn có bằng DH thì sẽ xin được việc ? bằng DH chỉ là cái cần chứ chưa đủ ! mỗi vị trí mỗi công việc còn đòi hỏi nhìu thứ lắm bạn ahh ! người ta chỉ chọn người giỏi nhất chứ k phải người bik làm !

kinh doanh ah. kiến thức đâu mà kinh doanh.nói kinh doanh thì dễ lắm . biết kinh doanh phải làm những thứ gì không mà hễ nói ra là có vốn là tui kinh doanh được. vậy thui ai kinh doanh cũng giàu hết chắc. thi đại học còn chưa nổi thì đừng vẻ ta đây coi đại học rẻ rách. bạn khongthay99 hơi bị xàm đấy. ở đâu ra trường mà qui định 5 triệu một tháng suy nghĩ thiển cẩn.cộng với chả biết gì. có tấm bằng đại học để đi xin việc đâu mà biết.haha

kinh doanh ah. kiến thức đâu mà kinh doanh.nói kinh doanh thì dễ lắm . biết kinh doanh phải làm những thứ gì không mà hễ nói ra là có vốn là tui kinh doanh được. vậy thui ai kinh doanh cũng giàu hết chắc. thi đại học còn chưa nổi thì đừng vẻ ta đây coi đại học rẻ rách. bạn khongthay99 hơi bị xàm đấy. ở đâu ra trường mà qui định 5 triệu một tháng suy nghĩ thiển cẩn.cộng với chả biết gì. có tấm bằng đại học để đi xin việc đâu mà biết.haha
thế bạn có bằng đại học rồi hả? xin việc được chưa??Kinh doanh cần gì kiến thức có trải nghiệm là đủ ;)) Hay là phải lấy cái công thức của toán để kinh doanh.Cho 5 triệu 1 tháng là cao đó =)) Bác nói có vẻ hay lắm mà không biết học hành ra gì không hay là chỉ lên lớp rồi xuống uống cafe lúc điểm danh thì lại chạy lên =))

---------- Post added at 08:04 AM ---------- Previous post was at 08:03 AM ----------

suy nghĩ quá đơn giản ! ai nói bạn có bằng DH thì sẽ xin được việc ? bằng DH chỉ là cái cần chứ chưa đủ ! mỗi vị trí mỗi công việc còn đòi hỏi nhìu thứ lắm bạn ahh ! người ta chỉ chọn người giỏi nhất chứ k phải người bik làm !
1 thằng học giỏi và 1 thằng nhiều tiền cùng đi xin việc vào 1 công ty!!! Bạn nghĩ thằng nào sẽ được nhận =))

hohoh mấy bác không học ĐH thì bảo không cần học cũng pro thật khâm phục.Thế sao mọi người cứ phải đâm đầu thi vào làm gì.Trong dân PTU những ai pro đa số là đã và đang học ĐH à, hi theo tớ là vậy!!!!

thế bạn có bằng đại học rồi hả? xin việc được chưa??Kinh doanh cần gì kiến thức có trải nghiệm là đủ ;)) Hay là phải lấy cái công thức của toán để kinh doanh.Cho 5 triệu 1 tháng là cao đó =)) Bác nói có vẻ hay lắm mà không biết học hành ra gì không hay là chỉ lên lớp rồi xuống uống cafe lúc điểm danh thì lại chạy lên =))
kinh doanh cần gì kiến thức. nói câu này ngu không chỗ nói.đúng là chả biết thứ gì cả.nói phải suy nghĩ chứ. kinh doanh phải hội đủ tất cả các yếu tố mới thành công được.Vốn+kiến thức về quản trị+quen biết trong xã hội( không ai kinh doanh một mình được cả nếu muốn thành công).trước khi nói phải suy nghĩ không người ta kêu ngu. 5tr một tháng là cao. lại một câu nói xàm.

---------- Post added at 08:16 AM ---------- Previous post was at 08:14 AM ----------

---------- Post added at 08:04 AM ---------- Previous post was at 08:03 AM ----------

1 thằng học giỏi và 1 thằng nhiều tiền cùng đi xin việc vào 1 công ty!!! Bạn nghĩ thằng nào sẽ được nhận =))
thẳng nhiều tiền nhưng chả biết gì nhận biết nhận vào nó phá hả. bạn này mình nghĩ chỉ biết PTU thui chả biết gì. toàn phát biểu xàm

Chà, các bác này thiếu nợ chồng chất hay sao mà cần nhiều thế nhỉ??? =.= Mình nghĩ PTU bỏ ra 1 tiếng / ngày là xong ngay :) Cần gì ngồi nguyên 1 ngày như thế :) Định làm Rita phiên bản 2 hay sao mà đòi 100$/day >>>> 300$/day =))
chuẩn không cần chỉnh!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,535
174,820
Latest member
chiembaothayran

Most viewed of week

Most viewed of week

Back