[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.
Điều 161. Tội trốn thuế

1. Người nào trốn thuế với số tiền từ năm mươi triệu đồng đến dưới một trăm năm mươi triệu đồng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi trốn thuế hoặc đã bị kết án về tội này hoặc về một trong các tội quy định tại các điều 153, 154, 155, 156, 157, 158, 159, 160, 164, 193, 194, 195, 196, 230, 232, 233, 236 và 238 của Bộ luật này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ một lần đến năm lần số tiền trốn thuế hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến hai năm.

2. Phạm tội trốn thuế với số tiền từ một trăm năm mươi triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng hoặc tái phạm về tội này, thì bị phạt tiền từ một lần đến năm lần số tiền trốn thuế hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

3. Phạm tội trốn thuế với số tiền từ năm trăm triệu đồng trở lên hoặc trong trường hợp đặc biệt nghiêm trọng khác, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm.

4. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ một lần đến ba lần số tiền trốn thuế.
bạn nhảm quá đưa 3 cái này ra làm gì

thế cho mình hỏi tiền để làm gì vậy bạn
GG nhé.. Tiền chỉ là trung gian để trao đổi hàng hóa , một vật lượng so sánh . Còn nói tiền bị thu thuế là sai. Thuế là gì ? Đó giống kiểu anh thuê vậy. A sổng trên 1 đất nước thì a phải chi tiền để trả lương cho những ngươi quản lý đất nước. Thuế thì 5 7 thuế đã có hết rùi , tiền mà a nhận vốn đã trừ thuế. Nên k có chuyện gd mà mất thuế nữa nhé.

thế cho mình hỏi tiền để làm gì vậy bạn
ng ta nói ko sai bạn xoắn cái gì, thuế ko phải cứ áp dụng khi đồng tiền chuyển từ ng này sang người nọ, haiz bạn ko hiểu vấn đề này mà cứ thích chơi chữ đưa luật ra

bạn nói vậy ko hẳng là đúng đâu, vậy mình hỏi bạn ko lẻ tiền a-e trong nhà chuyển cho nhau hay người quen người thân gữi cho nhau cũng tính thuế hả, họ tính ở đây là tính theo thu nhập cá nhân vì tiền này mình tự tay làm ra, hơn nữa $ này ko đc pháp lý VN bảo vệ thì làm sao phải áp dụng đánh thuế đc, còn việc kinh doanh trên mạng ko đóng thuế thì chỉ mới áp dụng đây ko lâu thôi
thực sự là có những nước người ta đã áp dụng đó bạn, tài sản thừa kế vẫn bị đánh thuế mà, việt nam mình thì chưa thôi

ok vậy bạn cho mình hỏi nha, tiền bạn nhận khi bán tiền ảo, đã trừ thuế chưa?

vãi cả chuyển tiền qua lại phải đóng thuế

thực sự là có những nước người ta đã áp dụng đó bạn, tài sản thừa kế vẫn bị đánh thuế mà, việt nam mình thì chưa thôi
cái đó thì nói làm gì bạn có hiểu ko vậy trời, cái tiền chuyển qua chuyển lại của bank ko phải cứ thấy chuyển là bị thuế, bạn tìm hiểu thêm đi rồi nói, thuế có nhiều loại nhưng chẳng có 1 loại nào lại đánh vào tiền chuyển từ người này qua người khác, bạn nên tìm hiểu kỹ lại đi google chào đoán bạn

đó là bởi vì ít quá, nên chưa phải áp dụng bạn nhé,

đó là bởi vì ít quá, nên chưa phải áp dụng bạn nhé,
ý bạn ít là sao :)) chuyển tiền qua lại bị thuế bạn mà là người ban hành luật thì cái nước VN này dân ra đường cạp đất mà ăn

bạn chuyển tiền ngân hàng có mất phíko? phí đó có tính thuế ko vậy bạn! mình co nói gì sai ko

:) Hóng.....
:oops: Túm lại: mmo là nghề tay trái: part time nhé :)
:D sẵn sàng đóng thuế với điều kiện: Khi làm mmo ko ra tiền liệu có được trợ cấp thất nghiệp hem;)

Last edited:
Nói chung ca chỉ cần hỏi 1 câu duy nhất, mua bán, vậy hóa đơn đâu?

Ko thể nhé bạn nhé , quá khó .Bạn nói để ý dễ lắm ấy :)) . Ngân hàng nếu không có yêu cầu từ bên CA thì chả bao giờ cho người khác biết khách hàng nhận tiền , gửi tiền ra sao đâu . Chỉ là dự luật và cực khó . Muốn thu thuế thì bắt buộc phải chấp nhận & quản lý . Còn ko công nhận mà đòi đánh thuế thì tào lao quá .. Bạn nhận wmz ai biết bạn nhận bao nhiêu ??? Bán bán cho người khác , người ta chuyển tiền cho bạn biết chuyển tiền gì đúng ko ?
Nghe cung có lý...nhưng sau này mà có luật..nhung khoản tiền từ nc ngoài gửi về thi phải trinh lên CA hết thi toy

nếu chuyển tiền wa lại cũng thuế thì tội cho mấy bác trung gian rồi :D

Nghe cung có lý...nhưng sau này mà có luật..nhung khoản tiền từ nc ngoài gửi về thi phải trinh lên CA hết thi toy
làm sao quản lý đc hả bạn, vị dụ WMZ nha là hệ thống của Nga mình làm trên các site nc ngoài nhận tiền pay thẳng bào ví Z thì CA biết kiểu gì :D và sau đó bạn chuyển bán cho ex => đừng chơi với site auto vì chắc giờ sẽ bị lộ gd vì mấy site này đều bị để ý cả rồi, chơi gd tay nội dung ko ghi gì thì CA mò ra đường nào:D

Nói chung ca chỉ cần hỏi 1 câu duy nhất, mua bán, vậy hóa đơn đâu?
nói lại 1 câu nữa bạn hãy tìm hiểu và google luôn chào đoán bạn, bạn ko hiểu cứ cố ngồi mà phân đua, bạn mà làm luật sư thì khối người đập bạn vì cái tội ko hiểu luật cứ thích đú :D
P/S : nói vui thôi đừng cáu nha :p

@animax1991, sếp ko tin hả sểp rồi sếp sẽ thấy :)), Đúng là nếu chuyện nhỏ thì đáng lẽ ko co gì đâu, nhưng đợt này dính 1 quả rửa tiền cực lớn, nên sếp chờ xem màn kế tiếp nhé

@animax1991, sếp ko tin hả sểp rồi sếp sẽ thấy :)), Đúng là nếu chuyện nhỏ thì đáng lẽ ko co gì đâu, nhưng đợt này dính 1 quả rửa tiền cực lớn, nên sếp chờ xem màn kế tiếp nhé
=)) rửa tiền bạn biết tại sao lại cức lớn ko, vì nó gom rất nhiều gd lại ko phải 1 cục bạn hiểu ko, bảo đảm với bạn 100% ko bao giờ có cái loại thuế áp dụng chuyển tiền qua lại giữa các bank

o_O Nếu mềnh là công an: kiếm 1 anh em trong forum mmo này mà kiếm tiền nhiều.... Mời lên đồn:mad: đập bàn phán:tiền chú em làm ra là phạm pháp... chú làm cái gì... khai ra..... Ku kia vãi đái... khai hết từ a- z....:oops: Thế là... tối zìa... ngồi máy cày cải thiện thu nhập :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week