SCAM iloveyouforever - bị refund $530 PP từ cậu này

Status
Not open for further replies.
Hi mấy bạn,

Cái vấn đề nội bộ BQT mấy cậu đừng bàn mắc công lại ăn BAN.

Vấn đề mình muốn góp ý, là như các forum khác họ chống SCAMMER bằng khóa k cho reg nick mới lại. Tăng an toàn lên bằng cách phong tỏa từ nội bộ, đăng kí làm TMod cũng phải cung cấp giấy tờ tùy thân luôn. Chứ để tình trạng như này thì k ổn tí nào, cái này gọi là "Lạm dụng chức quyền".

Và mình nhận đc tin nhắn của cậu ấy nhắn như sau :
alo mình lấy lai dc acc PP rồi cậu an tâm nhé mình sẽ refun tiền lại cho cậu đầy đủ, cậu đợi ngày 14/2 mình with 557$ trong kia rồi mình refun cho cậu nhé. Hoặc mình rút tiền amz về rồi mình gửi cậu lần lần cậu nhé.
Cậu an tâm mình không chạy cậu 1 xu nào cả đâu nên cậu đừng lo gì cả. hôm qua mình tưởng không lâý lại dc pass pp chứ lấy lại dc số tiền đó thì mình refun cũng không sao tiền đó 180 ngày sau mình rút cũng dc :)
cảm ơn cậu nhiều nhé !
thực sự xin lỗi cậu vì sự việc này. có gì mong cậu thông cảm cho mihf nhé

Mình muốn nói với cậu là, vấn đề chờ tới tháng 2 thì k thể. Mình muốn ngay bh thôi. Vì tiền về túi thì suy nghĩ nó lại khác nhé. Nhất là bh sự việc còn đây, 2 tháng nữa thì nó đã đi vào dĩ vãng, ai xử lý ????

Cậu đi vay người thân hay ai đó tớ k biết, cậu phải hoàn tiền cho tớ, r` nói họ chờ tháng 2 cậu trả cho họ. Chứ cậu KHÔNG CÓ UY TÍN, tớ k muốn làm việc với cậu.
Đơn giản chỉ vậy thôi.

thế nào mới phù hợp?? Phải nịnh nọt, hay là chỉ theo cái tốt, cái xấu bỏ qua ?? Hay là ko chịu nhìn nhận thực tế... thì mới phù hợp forum??

Cái mình nói chính là trách nhiệm của BQT đối với forum và với member, vì chính họ là nguồn thu nhập cho forum và admin đó.
Mình thật sự cảm thấy vấn đề BQT hoạt động dịch vụ quá nhiều là ko phù hợp (tuy là biết BQT cũng phải kiếm tiền) vì nó khiến làm việc ko khách quan trong nhiều trường hợp do liên quan lợi ích, ko dám làm mất lòng ai, xử lý công việc đôi khi chậm chạp.

Nhiều forum họ cấm BQT ko tham gia hoạt động lợi ích gì trong forum , chỉ tập trung vào quản lý (có thể hoạt động = 1 nick khác nhưng ko đc tiết lộ nick BQT của mình ---- dù 1 số member vẫn biết :) .

Thôi đi ra, forum giờ cứ phải comment nâng bi, nói tốt thể hiện là người tốt như thachthao thì mới là NGƯỜI TỐT, PHÙ HỢP VỚI FORUM :) Còn như mình chắc là thành phần BỊ TẨY CHAY rồi >.<

1 . *** tin được cái diễn đàn này , *** chấp nhận được cái chuyện BQT cũng là người , cũng cần ăn thì next mẹ đi , ở đây làm clgt ?

2 . Cái loại cứ mở mồm ra là tẩy chay , là lên án thì *** ai chẳng ghét ? Làm người thì phải biết suy nghĩ , phải biết ai đúng ai sai , cứ mở mồm ra là phải lên án , phải chửi bới , đóng góp thì *** đóng góp gì , thì nói trắng ra là cũng éo có ai muốn giữ ở đây đâu .

Chẳng qua tự ngồi quay tay an ủi : " Ui giời , mình mà ko ở đây chửi bọn BQT hàng ngày thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra ? " .

*** hạng 3 mà cứ nghĩ socola hạng nhất .

1 . *** tin được cái diễn đàn này , *** chấp nhận được cái chuyện BQT cũng là người , cũng cần ăn thì next mẹ đi , ở đây làm clgt ?

2 . Cái loại cứ mở mồm ra là tẩy chay , là lên án thì *** ai chẳng ghét ? Làm người thì phải biết suy nghĩ , phải biết ai đúng ai sai , cứ mở mồm ra là phải lên án , phải chửi bới , đóng góp thì *** đóng góp gì , thì nói trắng ra là cũng éo có ai muốn giữ ở đây đâu .

Chẳng qua tự ngồi quay tay an ủi : " Ui giời , mình mà ko ở đây chửi bọn BQT hàng ngày thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra ? " .

*** hạng 3 mà cứ nghĩ socola hạng nhất .
Chữ ký thiếu kìa, add thêm vào là vừa rồi :)

tính mấy cái lung tung ấy làm gì cho mệt, tính cái chắc cú như tiền dịch vụ TRADE, EXCHANGE(forum cung vai chuc dich vu) , tiền bảo hiểm (vài trăm triệu -> cả tỉ) thì lãi suất cũng quá khủng rồi. Ngân hàng thì 1% , còn như mình nói đó, bác mình vay lãi ngoài cho công ti 6%/ tháng. 100 triệu thì 1 tháng 6tr :) (Đây là công ty đàng hoàng , làm ăn lâu dài rồi nên mới có mức 6%, chứ bt toàn >9% :) )

Nói chung là FORUM NÀY THU NHẬP THUỘC TOP VN CHỨ CHẢ ĐUÀ ĐÂU :)

Mình giải thích qua qua chắc mấy bạn kia đã hiểu, ko cần phải cãi nhau nữa. Cày tiền tiếp thôi anh em :D

ngân hàng nào 1% tháng ?

đi vay lãi chợ đen rồi so sánh với ngân hàng ?

sao *** nói lãi mấy thằng cá độ 100% cho nhanh ?

Tiền gửi của mọi người , giỏi lắm thì admin gửi được lấy lãi hàng tháng , 1 tỷ thì lãi tầm 4,2 tr , *** biết có đủ tiền server không .

đúng là đ éo có tiền , đ éo đem đi gửi bao giờ , cứ nghĩ là đi ỉa cũng ra tiền ý nhỉ ?

Trước mình bị 1 phát 4k paypal luôn. Vì số $ cũng khá lớn nên mình đã cố gắng vài ngày refund hết để giữ uy tín :D:D

:D phán gì bạn, lúc đầu bạn ấy bảo acc bị hack và ko refund hay trả lại 530$ rồi còn gì?
hiểu không vấn đề chưa, bạn, chưa hiểu thì đọc #1 rồi lại chém :D
:eek: thánh này có vẻ nguy hiểm nhỉ ý mình nói là bạn đó bị hack nhiều lần rùi , mình thấy bạn đó làm ăn cũng uy tín chứ đâu có lừa ai bao giờ bạn đừng nên hở cái này cái nọ nói người ta scam giả sử nếu bị hack thật bạn có tiền trả không bạn không ở hoàn cảnh người ta làm sao biết được chứ. với lại bạn đó nhiều lần bị hack nên mình không nghĩ bạn đó scam đâu

:eek: thánh này có vẻ nguy hiểm nhỉ ý mình nói là bạn đó bị hack nhiều lần rùi , mình thấy bạn đó làm ăn cũng uy tín chứ đâu có lừa ai bao giờ bạn đừng nênmìn hở cái này cái nọ nói người ta scam giả sử nếu bị hack thật bạn có tiền trả không bạn không ở hoàn cảnh người ta làm sao biết được chứ. với lại bạn đó nhiều lần bị hack nên mình không nghĩ bạn đó scam đâu
Mệt với mấy comment kiểu này quá.

"anhchang_docthan_pm: nếu tk cậu
anhchang_docthan_pm: k bị thiệt hại gì về tiền mặt
anhchang_docthan_pm: thì cậu bỏ đi
GGSM Server: bỏ tk nào ?
anhchang_docthan_pm: hoặc
anhchang_docthan_pm: thiệt hại
anhchang_docthan_pm: 1 ít
GGSM Server: bỏ tk trên nforce đó hả ?
GGSM Server: có điên k
anhchang_docthan_pm: mình có thể refun tiền cho cụa
GGSM Server: server cả chục con
GGSM Server: nhận tiền ngta hơn gần trăm triệu
GGSM Server: 530$ bỏ cả acc à
GGSM Server: thần kinh à
anhchang_docthan_pm: chứ cậu bảo mình dep vào 530$ hoặc refun tiền cho cậu thì mình k thể rồi
GGSM Server: thôi khỏi giải thích
anhchang_docthan_pm: thực sự mình k hề dis cậu 1 xu nào cả
GGSM Server: giải quyết vs BQT xong
GGSM Server: r` tính sau
anhchang_docthan_pm: uhm
anhchang_docthan_pm: cậu tạo topic đi
anhchang_docthan_pm: rồi mai mình vào giải thích cho cậu
anhchang_docthan_pm: chứ tk pp mình bị hack mình k thể làm gì dc hơn khác nữa"

--- đọc đi rồi lại phán. bạn T-MOD bảo acc bị hack rồi ko chịu bồi thường thì có chấp nhận được ko, uy tín ở chỗ nào.
bây h thì bạn ấy lấy lại acc và chịu bồi thường, nhưng nếu ko lấy lại được acc thì sao?
cứ bảo bị hack là ko phải chịu trách nhiệm gì à?
bênh thì cũng bênh vừa phải thôi chứ

ơ
1 forum vài ngàn lượt truy cập mỗi ngày thì dù free 100%, thu nhập của admin hoàn toàn có thể thuê được 10 cái server chứ không phải 1 đâu bạn ơi.
thế bạn thấy gocmobile mà bạn đang làm mod có khác mmo4me không? :p

có cái acc paypal mà để hack lần này đến lần khác thì uy tín ở đâu, hack thì bảo ko chịu trách nhiệm,
làm như paypal dễ hack lắm ấy. mình ko nói bạn ấy scam, nhưng bán pp xong nói kiểu acc bị hack ko chịu refund, ko trả tiền thì chịu,

Trước mình bị 1 phát 4k paypal luôn. Vì số $ cũng khá lớn nên mình đã cố gắng vài ngày refund hết để giữ uy tín :D:D

Dương Quá đại hiệp, hảo hảo, người tốt nhất năm 2014, gủa ái nỉ :D

bạn rảnh thì vào giúp 1 tay chứ đứng đo làm gì

thế đây là gì hả bạn?

bạn thích làm anh hùng bàn phím à?

- Bạn này sợ limit paypal nên gd thường hay ra quán net
cũng xác nhận là mod này khá cẩn thận,thường hay ra net mà ra net là ko dùng yahoo :D

xin lỗi bạn chứ, mod này ko chịu dc nhiệt rổ giá chỗ mình từ thời lâu rồi, nên dạo này ko làm việc với nhau qua ; ) )

bạn chờ c c nha bạn ^^, sao bạn ko nhảy vào mà giúp đê, cứ phải đi soi mói người khác vậy

mà đúng là đang chờ tiền về bank đây =]

cắn nữa đi bạn, bạn cắn đúng chỗ ngứa rồi đó :)

pp phạm thái (1).jpg
pp phạm thái (2).jpg

Last edited:
Mong anh MOD và bạn bị thiệt hại giải quyết êm đẹp . Gần năm mới mà bị như vậy rồi . Bùn thiệt :( . Chúc 2 bạn năm mới may mắn hơn

cũng đang theo dõi vụ này, nghĩ đi nghỉ lại cũng mắc cười, Bác Mod bị bác T- mod mần hả. ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week