SCAM iloveyouforever - bị refund $530 PP từ cậu này

Status
Not open for further replies.
chưa thấy @Shin trả lời nhỉ.

Thật tình thì mình k thích cách làm việc của cậu này.

Hbua lên Đà lạt cậu ấy có trao đỗi với mình, mình hd cậu ấy tạo VPS, cậu ấy hd mình cách chơi amz, sau mình sẽ hướng dẫn cậu ấy cách cắm multi acc trên 1 VPS để tiết kiệm. Nhưng lúc về cậu ấy bảo về sẽ share tool và site.

Mình cũng không nghĩ gì trong khi mình đã hd cách tạo VPS r`, sau đó cậu ấy im hơi tới khi mình nhận warning luôn.

Chốt: Ai biết chơi AMZ, cầm cách cắm multi thì pm trao đỗi nha. :D

BUZZ!!!
anhchang_docthan_pm: alo
anhchang_docthan_pm: cậu có đó k
GGSM Server: ?
anhchang_docthan_pm: giờ hiện tại mình cũng hết tiền mặt rồi
anhchang_docthan_pm: cậu thông cảm đợi thêm 14/2 mình with tiền về bank rồi mình refun cho cậu
anhchang_docthan_pm: hoặc mình đưa cậu tk PP
GGSM Server: k cậu nhé
anhchang_docthan_pm: pass mail
GGSM Server: ngay và luôn
anhchang_docthan_pm: mọi thứ
GGSM Server: đưa làm gì
GGSM Server: tớ có rút đc đâu
anhchang_docthan_pm: để cậu an tâm
GGSM Server: k
anhchang_docthan_pm: rồi 14/2
GGSM Server: cậu vay ai
GGSM Server: r` trả tớ
GGSM Server: r` 14/2 cậu rút về r` trả họ
GGSM Server: chứ h khác
GGSM Server: mốt khác
GGSM Server: ai biết đc
anhchang_docthan_pm: nếu cậu k chấp nhận mình cũng hết cách
anhchang_docthan_pm: đó là cách cuối cùng mình có thể refun tiền cho cậu
anhchang_docthan_pm: còn sự thật
anhchang_docthan_pm: mình bị scam là đúng
GGSM Server: xin lỗi
GGSM Server: vì tớ k tin cậu
GGSM Server:
anhchang_docthan_pm: chứ chưa hề
anhchang_docthan_pm: dis cậu
GGSM Server: lên 4rum mà trả lời
GGSM Server: tớ k nói chuyện với cậu
GGSM Server: lời hứa cậu đâu đáng giá
GGSM Server: tớ đâu tin cậu
anhchang_docthan_pm: vụ mình bảo giupws cậu
anhchang_docthan_pm: thực sự xl cậu vì cv mình bận quá
anhchang_docthan_pm: chứ k phải là mình k giúp
GGSM Server: thôi
GGSM Server: cậu lên 4rum mà rep
GGSM Server: tớ k nói với cậu
GGSM Server: tiền nằm trong tay cậu
GGSM Server: h cậu muốn trả
anhchang_docthan_pm: nếu cậu không đồng ý thì mình cũng hết cách
GGSM Server: vì PP bị limit
GGSM Server: sau này rút về đc
GGSM Server: thì cậu khác
GGSM Server: ai biết đc
GGSM Server: trong mắt tớ
GGSM Server: cậu ng thất hứa
GGSM Server: nên tớ k tin cậu
GGSM Server: chờ Shin giải quyết
anhchang_docthan_pm: mình refun tiền cho cậu
anhchang_docthan_pm: uhm
anhchang_docthan_pm: nếu cậu không đồng ý mình cũng chịu
anhchang_docthan_pm: giờ tk iloveyouforever cũng không còn ai tin tưởng nữa
anhchang_docthan_pm: mình chỉ có thể
anhchang_docthan_pm: refun cho cậu
anhchang_docthan_pm: bằng cách đó thôi
anhchang_docthan_pm: mình k thể làm khác hon dc
anhchang_docthan_pm: xin lỗi cậu
GGSM Server: để nói cậu nghe nhé
GGSM Server: tớ lấy thông tin của cậu
GGSM Server: cũng chả làm đc cái gì cả
GGSM Server: tiền cũng chả rút đc
GGSM Server: nên vẫn là số 0
GGSM Server: scam vẫn là scam thôi
anhchang_docthan_pm: tk pp
GGSM Server: bh cậu làm gì
GGSM Server: trả tiền mặt
anhchang_docthan_pm: cậu bảo mật này nọ
GGSM Server: thì mọi thứ ok
anhchang_docthan_pm: thì xem như cậu đỡ lo hơn
anhchang_docthan_pm: mail
anhchang_docthan_pm: cậu bảo mật
GGSM Server: k
anhchang_docthan_pm: thì sao lo
GGSM Server: lấy về ngắm à
anhchang_docthan_pm: mình lấy lại dc pp
anhchang_docthan_pm: rồi tháng 2
anhchang_docthan_pm: mình refun
anhchang_docthan_pm: cậu trả tk pp lại cho mình
GGSM Server: tiền trong PP có
GGSM Server: s k send
anhchang_docthan_pm: bij limit
anhchang_docthan_pm: sao send dc
anhchang_docthan_pm: nếu send dc
anhchang_docthan_pm: mình đã send cho cậu từ lâu rồi

Cái này mọi người thấy s ?

Theo mình thấy thì k khả quan lắm. Tiền về túi nó sẽ khác nhiều lắm.

Thì bên kia đã nói hết cách rồi ! Làm gì được người ta. Ko còn cách nào khác thì còn 2 hướng xử lý thôi:
1. Bỏ qua và chấp nhận refund ngày 14/2 . Cái này hơi mạo hiểm :D vì đa số để time lâu thường dễ bị lãng quên như tiền lệ forum trước đây cũng có vài trường hợp
2. Ko chấp nhận, xem như đây là scam đúng theo rules xử lý thì bên kia bị band acc, show info, tùm lum các thứ.... nhưng khổ cái là cơ hội đc refund coi như ko có, nói thẳng là 550$ đó dùng để mua cái acc mmo bị ban kia :)
Giờ vụ việc xử lý sao thì do quyết định của cậu thôi :D

Cách nó cò quay thôi cậu ơi. Cái topic kia nó làm ra để tự nâng bi là quá rõ.
Cái acc pp lúc sáng hôm qua 10h có người giúp nó lấy lại rồi. Mà 13h chiều thằng hacker còn pm yahoo tông tiền nữa. Ko có thằng hacker nào dư hơi vậy đâu. Rồi còn lên mmo thanh minh thanh nga.Như là trong truyện hài.
Cái mục đích nó làm cái topic đó cũng chỉ để delay trả tiền cho cậu thôi. Tôi thấy thằng mod này giả dối hết sức
Nó cò quay tới lúc đó thì lại cò quay tiếp. Nhiều khi đến lúc đó nó lại lừa dc khối thằng khác đó chứ. =))
Như nó nói cái nick nó hết uy tín rồi nên 10tr bỏ cái nick thì cũng đáng. =)) Buồn cười cho trò hề 1 thằng mod

Mình nói thẳng luôn là ông này cù nhây, ông này luôn tỏ vẻ là thánh nhân trong các topic, nói làm off 1 ngày 20 30$, sell tut toàn 2tr5 3tr, show bank kiếm 100 củ trong 4 tháng nhưng thực chất chỉ toàn là tiền của các bạn nhẹ dạ cả tin đi mua TUT. Khả năng của bác thớt lấy lại đc tiền là số 0 nhé.

Chờ @Shin giải quyết mà chả thấy đâu, cứ thế này thì nó còn làm như thế thêm cả chục thằng nữa. Nếu mà gỡ hack từ call lên PP, thì làm gì có chuyện dính mít.
Nên là mình kêu "tớ k thích nói chuyện với cậu là vậy :))".

Mình nói thẳng luôn là ông này cù nhây, ông này luôn tỏ vẻ là thánh nhân trong các topic, nói làm off 1 ngày 20 30$, sell tut toàn 2tr5 3tr, show bank kiếm 100 củ trong 4 tháng nhưng thực chất chỉ toàn là tiền của các bạn nhẹ dạ cả tin đi mua TUT. Khả năng của bác thớt lấy lại đc tiền là số 0 nhé.
Chờ Shin giải quyết xem s đã r` tính tiếp :D Thiếu gì cách để giải quyết :D

Thằng Tmod bị report ấy chứ ông kia làm sao vào đc BQT mà còm meng , mình biết vụ lùm xùm này vì ở cùng chỗ trọ nhỏ kia hay sang phòng nó chơi suốt với onl bên đó , hôm qua thấy vụ này đưa link thớt nói zô dìm lại chết choa nó đi nhưng nhỏ bạn mình bảo k dìm dù là mấy Mod với Vip pm nó đưa link nhiều lắm , nó nói chơi là nó chơi tay đôi , éo thích dìm thằng đang thất thế nên k có viết gì hết , có ý refund chắc refund ngay từ đầu rồi chứ thách thread lập report làm gì , thấy éo ai bênh ko ăn nổi sợ vừa mất tiền vừa mất acc nên bày trò refund , ghét , giỏi ra đây nè núp trong BQT bắt nạt bạn tao . Nó xin unset cũng vì éo muốn làm việc chung BQT với loại như mày đó , nhưng mà cũng đợi cả tháng sau mới xin unset vì lý do bận việc k sợ mọi người nghĩ nó bực tức rồi cố tình unset để BQT nghĩ do mày , mày chơi đẹp đc như nó k mà nói nó thiển cận k giàu nổi . Tmod gì loại mày
bạn là con gái, và bạn của bạn cũng là con gái nhưng máu lửa quá, tính còn nóng hơn con trai, nhưng bạn nói éo sai, acc bị hack hay ko thì quan trọng gì chỉ cần biết gd với acc của ai thì ng đó chịu hack hay ko kệ bà nó 1 là bồi thường 2 là scam chứ đừng giải thích :D

Mình éo hiểu ? các bạn sao cứ công kích vào Shin nhỉ 4rum này thu đc gì cũng kệ cmn người ta làm ra 1 4rum thế này đâu phải ngày 1 ngày 2 cũng phải bỏ công bỏ sức, và nhất là cái bước đi đầu tiên làm ra cái 4rum này là ông ta muốn có nơi để a-e hội tụ kiêm $ trên mạng hay là ông ta làm ra 4rum này để cho các bạn tin tưởng mấy thằng mod rồi gd với bọn nó bất chấp mất tiền ?
Tui chỉ hỏi 1 câu thôi câu, shin có nói câu nào là bảo các bạn tin vào mod gd ko phải sợ ko? ng ta tuyển mod là quản lý 4rum chứ có phải tuyển mod là bảo kê gd của mod đó đâu, cứ tự cho bọn mod là ng có uy tín r gd để r ăn cam rồi này nọ với Shin, nói thật tui ghét bọn BQT nhưng cái gì ra cái đấy thằng nào láo thì ghét thằng đấy, riêng shin hầu như chả đụng chạm gì a-e cả em nên biết ơn 1 tí, dù 4rum này thu lại cho shin cái gì đi nữa nhưng mấy ông cũng nhờ shin mà mới biết mmo và kiếm đc tiền thì cũng nên hiểu, 1 ngày shin onl tầm 1 2 tiếng 4rum và xét mod chưa chắc là ổng tự xét nữa mà có thể hỏi qua 1 số MOD VIP của 4rum để xem ng chuẩn bị xét lên làm việc hiệu quả ko tích cực ko thôi, chứ ai biết trong long bọn ML đó nó nghĩ cái gì có tính scam ai ko .
Vẫn câu cũ lòng người khó đoán, tiền làm thay đổi tất cả .
P/S : vụ này thì hơi lau nhỉ giờ giải quyết đc r

Hi mấy bạn,

Cái vấn đề nội bộ BQT mấy cậu đừng bàn mắc công lại ăn BAN.

Vấn đề mình muốn góp ý, là như các forum khác họ chống SCAMMER bằng khóa k cho reg nick mới lại. Tăng an toàn lên bằng cách phong tỏa từ nội bộ, đăng kí làm TMod cũng phải cung cấp giấy tờ tùy thân luôn. Chứ để tình trạng như này thì k ổn tí nào, cái này gọi là "Lạm dụng chức quyền".

Và mình nhận đc tin nhắn của cậu ấy nhắn như sau :

Mình muốn nói với cậu là, vấn đề chờ tới tháng 2 thì k thể. Mình muốn ngay bh thôi. Vì tiền về túi thì suy nghĩ nó lại khác nhé. Nhất là bh sự việc còn đây, 2 tháng nữa thì nó đã đi vào dĩ vãng, ai xử lý ????

Cậu đi vay người thân hay ai đó tớ k biết, cậu phải hoàn tiền cho tớ, r` nói họ chờ tháng 2 cậu trả cho họ. Chứ cậu KHÔNG CÓ UY TÍN, tớ k muốn làm việc với cậu.
Đơn giản chỉ vậy thôi.
bạn rất cứng tmod này thì 2 tháng còn đở thằng tmod trước hơn 1 năm kìa =))

2 bên cố gắng cảm thông cho nhau để giải quyết mọi chuyên êm thắm. Lỗi bắt nguồn từ cậu @iloveyouforever để bị hack, về lý thì cậu thớt có quyền đòi bảo hành, rèfund ngay lập tức, nhưng về tình thì @iloveyouforever cũng là bị hại ( theo quan sát hiện tại của mình ). Nhưng nếu cả 2 không thỏa thuận được thì BQT sẽ giải quyết.

2 bên cố gắng cảm thông cho nhau để giải quyết mọi chuyên êm thắm. Lỗi bắt nguồn từ cậu @iloveyouforever để bị hack, về lý thì cậu thớt có quyền đòi bảo hành, rèfund ngay lập tức, nhưng về tình thì @iloveyouforever cũng là bị hại ( theo quan sát hiện tại của mình ). Nhưng nếu cả 2 không thỏa thuận được thì BQT sẽ giải quyết.
2 bên ko thỏa thuận đc rồi mà mod, bên kia đoài 2 tháng chủ topic ko đồng ý rồi nên giờ BQT giải quyết đc rồi .

Lấy lại được PP rồi mà mod, chẳng qua đợi 180 ngày để lấy tiền.
Việc bị hack có phải lỗi của bạn chủ thớt đâu. mà trả tiền lại cho thớt thì cũng có bị mất gì? chẳng qua đợi 180 ngày nhận lại tiền thôi.
Ổng để bị hack thì tự chịu chứ, bắt ai chịu nào ? Sự thiếu trách nhiệm như thế này thì hạ tmod trước, rồi giải quyết sau. Còn không đền thì banned, khỏi nói nhiều cho mem đau đầu.
lập topic ex ầm ầm, mà có hơn chục triệu cũng phải cò quay, rồi vay mượn. thế thì ex tiền chùa à?
Đừng ai dại mà giao dịch với thằng tmod này, nếu mua bán của nó thì nhờ trung gian nhé. không hiểu sao Shin lại chọn 1 thằng tmod trẻ trâu thế này nhỉ, vừa trẻ trâu, vừa khinh người, lại thích khoe mẽ. cùng với những phát ngôn sock như mình là bố đời ấy.

MOD nên xem kỹ topic này.
Khả năng tự biên tự diễn là rất cao, tự nhiên đi hack, xong lại đi tống tiền, rồi tự nhận tội để bị banned ....
https://mmo4me.com/threads/da-tim-ra-hacker-hack-tk-paypal-bac-iloveyouforever.220993/
Mod là 1 SMOD online nhiều và công tâm nhất mà mình thấy. mong mod xem kỹ và phán xét cho các mem tâm phục
Riêng thằng @iloveyouforever này thì mod nên xem lại, cho nó về mem đi.
Trân trọng cảm ơn SMOD Max

Theo mình thì @iloveyouforever nên rf cho người bị hại đã ít nhất là rf 50% để người bị hại còn tin bạn bị hack ac và thông cam chờ ngày 14 mình không nghĩ là tmod mà ko có nổi 5m để rf đâu mà nếu ko có thật thì với 5m cũng dễ xoay để người ta chờ bạn chứ cứ ừ è mãi ko giải quyết dc gì

Theo mình thì @iloveyouforever nên rf cho người bị hại đã ít nhất là rf 50% để người bị hại còn tin bạn bị hack ac và thông cam chờ ngày 14 mình không nghĩ là tmod mà ko có nổi 5m để rf đâu mà nếu ko có thật thì với 5m cũng dễ xoay để người ta chờ bạn chứ cứ ừ è mãi ko giải quyết dc gì
Có phải mất tiền đâu mà kêu 50%.
Tiền tmod nó lấy lại được, nhưng PP limit thì 180 ngày nó sẽ rút được, chứ có gì đâu mà kêu đền 50%
bạn đọc kỹ lại đi bạn ạ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week