I'm VICGIAP

Status
Not open for further replies.
Vicgiap vừa chat với mình 1 lúc, đại loại là cũng kêu oan, bị hack, nói phải thông cảm cho nhau
Xin lỗi chứ mình thông cảm cho bạn thì ai thông cảm cho mình
Bản thân bạn ko chứng minh đc trong sạch 100%, lại còn định trốn tránh trách nhiệm thì quả thật rất khó để thu xếp ổn thỏa chuyện này
Nếu bạn thật sự khó khăn thì tớ có thể cho bạn thêm thời gian, chứ giờ định giải quyết theo kiểu hắt nước đổ đi, trùm hết tội cho hacker thì tớ nói thật là quá dễ dàng và chắc chắn chả ai chịu phục
Uy tín đã mất là mất mãi mãi, hy vọng bạn đừng vì vài chục LR mà hủy hoại nó

bị hack yahoo...... lấy lại đc rồi sao :binhsua12:

mỗi người chịu một nửa đi....................

Vicgiap vừa chat với mình 1 lúc, đại loại là cũng kêu oan, bị hack, nói phải thông cảm cho nhau
Xin lỗi chứ mình thông cảm cho bạn thì ai thông cảm cho mình
Bản thân bạn ko chứng minh đc trong sạch 100%, lại còn định trốn tránh trách nhiệm thì quả thật rất khó để thu xếp ổn thỏa chuyện này
Nếu bạn thật sự khó khăn thì tớ có thể cho bạn thêm thời gian, chứ giờ định giải quyết theo kiểu hắt nước đổ đi, trùm hết tội cho hacker thì tớ nói thật là quá dễ dàng và chắc chắn chả ai chịu phục
Uy tín đã mất là mất mãi mãi, hy vọng bạn đừng vì vài chục LR mà hủy hoại nó
Bạn nói như thế thì xin thua
Nếu mình scam, thì đã chả lên đây làm gì nữa, bạn tiếc vì tiền mất, tôi tức vì bạn cứ rối lên, đừng ép tôi phải làm điều k muốn, nói 1 lần nữa, tôi k scam ai cả, và có chăng tôi sẽ đền bù cho các bạn 1 ít có thể, chứ nói cái giọng điệu này minh xl chứ 0 $ refund cho bạn nhá

Trả tiền, lấy lại uy tín, và rút kinh nghiệm về bảo mật cũng như giữ chút danh dự cho chính mình
Nói thật mình chẳng tin ai bị hack nick rồi mà lên nổi cái forum :(( với dùng icon đâu
Topic bác Vic bị scam mới mấy hôm trc còn "đen" và chửi đời hơn thế này nhiều, thế mà h bị hack mất nick còn bình thản hơn cả lúc bị scam sao ?!
Vài lời theo lối nhìn nhận của riêng mình!

:)).bị hack thì cũng phải trả lại tiền thôi anh ơi,
1. bỏ nick khỏi trả tiền
2.lấy lại nick rồi trả tiền
chọn cái 1 có phải khỏe không :))

Nếu mình scam, thì đã chả lên đây làm gì nữa, bạn tiếc vì tiền mất, tôi tức vì bạn cứ rối lên, đừng ép tôi phải làm điều k muốn, nói 1 lần nữa, tôi k scam ai cả, và có chăng tôi sẽ đền bù cho các bạn 1 ít có thể, chứ nói cái giọng điệu này minh xl chứ 0 $ refund cho bạn nhá

Nói chung vụ này VICGIAP có lỗi, nên chịu trách nhiệm tý, đừng kiểu kêu oan rồi vô trách nhiệm, cái này là lỗi do bạn mà

Nói chung vụ này VICGIAP có lỗi, nên chịu trách nhiệm tý, đừng kiểu kêu oan rồi vô trách nhiệm, cái này là lỗi do bạn mà
Thì đã đành là thế, mình đã gặp trường hợp này bjo đâu, đang tìm hướng giải quyết tôt nhất có thể, mà mấy ông bị scam cứ làm toáng lên, điên k chứ, toàn bị họa vào thân.

Bạn trách mình sao, bạn xem cách giải quyết của bạn có được các pro đồng tình ko
Thôi thì muôn sự tại nhân, bạn là người đã có uy tín rồi thì ắt sẽ có cách làm thỏa đáng
Mình gà ko dám múa rìu qua mắt thợ

Thì đã đành là thế, mình đã gặp trường hợp này bjo đâu, đang tìm hướng giải quyết tôt nhất có thể, mà mấy ông bị scam cứ làm toáng lên, điên k chứ, toàn bị họa vào thân.

Thì mấy bạn bị scam cũng giống như bạn bị scam hôm nọ, cũng la ko kém! Mất $ ai cũng xót, nên cộng đồng trách nhiệm, mỗi người chịu một ít, dù sao lỗi lớn vẫn là bạn!
Thân!

Bạn trách mình sao, bạn xem cách giải quyết của bạn có được các pro đồng tình ko
Thôi thì muôn sự tại nhân, bạn là người đã có uy tín rồi thì ắt sẽ có cách làm thỏa đáng
Mình gà ko dám múa rìu qua mắt thợ
Thì mình cũng đang cố gắng giải quyết có thể, nhưng sao bạn cứ toáng lên là sao, nói ai trả cho bạn thay mình cơ mà, đc thế thì còn gì =, đặt bạn vào ng khác 1 tý đi, tớ cũng từng bị scam nên hiểu chứ, còn vụ này tớ k đỡ nổi, chỉ đang tìm cách giải quyết chính đáng. bạn đừng có la làng nhiều quá, tớ k thích

Thì mình cũng đang cố gắng giải quyết có thể, nhưng sao bạn cứ toáng lên là sao, nói ai trả cho bạn thay mình cơ mà, đc thế thì còn gì =, đặt bạn vào ng khác 1 tý đi, tớ cũng từng bị scam nên hiểu chứ, còn vụ này tớ k đỡ nổi, chỉ đang tìm cách giải quyết chính đáng. bạn đừng có la làng nhiều quá, tớ k thích

ko fai bạn ấy trả cho mình mà trả cho 1 bạn khác
Thôi đc, bạn ko đỡ nổi thì mình đỡ vậy
Buồn

người mua ko sai. cậu là người sell, dù là bị hack thật thì cậu cũng là người sai. sai vì ko bảo vệ đc cái uy tín của mình, ko có trách nhiệm vs cái uy tín của mình.
bị móc trộm 500k ngoài đường, cậu có đuổi theo thằng ăn trộm và hô hoán người khác giúp để bắt nó
đừng mang cái lý sự cùn để biện minh cho cái sai của mình
sai thì nhận sai, chứ đừng nói người mua thế nọ thế kia. sàm :|

Mình vừa tham gia diễn đàn cũng không lâu nhưng đọc bài cũng không ít, mình thấy VicGiap có tiểu sử đàng hoàng. Có chút ý kiến như vậy nhưng cũng không rành IT nên không biết đúng sai???

+ Bạn nói bạn đi thi (chứng minh) ===> thời gian nick VicGiap (khi đã bị hack) đăng nhập ====> IP (1)
||
VV
(đúng) ====> IP bạn đã từng đăng nhập =====================> IP (2)

(1)&(2) khác nhau===> có thể bạn bị hack thiệt (3g thì check đăng ký)
(1)&(2) giống nha ====> (1') Có thể trùng IP nhà mạng (vẫn check được xem ai đã đăng ký đường truyền vì nhà mạng đều lưu lại log khi cấp IP)
=====> (2') Không còn gì để nói.

Nick yahoo nếu bạn xác nhận được bạn bị hack tài khoản thì sau khi recovery password bạn có thể yêu cầu cung cấp cho bạn thời gian và IP trong thời gian nick của bạn đăng nhập khi bị hack (nghe nói vậy thôi chứ chưa thử lần nào).

P/s: cả tuần nay hình như bạn gặp toàn chuyện xui.
Có câu này mình nói vu vơ các bạn đừng la nhé! "Của lấy đi không trả lại, trả lại tức là mình lấy". Câu này ý nói nếu mình ăn cắp hay ăn trộm mà đi trả lại cho người bị lấy để chứng minh mình trong sạch thì mình tự xác nhận mình đi ăn cắp đó.
Vì thế giới mmo mà khi bị scam anh em chia ngọt xẻ bùi thì hoan nghênh!

Vài lời vậy thôi. Đúng sai chỗ nào mong mọi người bớt giận!

Mình vừa tham gia diễn đàn cũng không lâu nhưng đọc bài cũng không ít, mình thấy VicGiap có tiểu sử đàng hoàng. Có chút ý kiến như vậy nhưng cũng không rành IT nên không biết đúng sai???

+ Bạn nói bạn đi thi (chứng minh) ===> thời gian nick VicGiap (khi đã bị hack) đăng nhập ====> IP (1)
||
VV
(đúng) ====> IP bạn đã từng đăng nhập =====================> IP (2)

(1)&(2) khác nhau===> có thể bạn bị hack thiệt (3g thì check đăng ký)
(1)&(2) giống nha ====> (1') Có thể trùng IP nhà mạng (vẫn check được xem ai đã đăng ký đường truyền vì nhà mạng đều lưu lại log khi cấp IP)
=====> (2') Không còn gì để nói.

Nick yahoo nếu bạn xác nhận được bạn bị hack tài khoản thì sau khi recovery password bạn có thể yêu cầu cung cấp cho bạn thời gian và IP trong thời gian nick của bạn đăng nhập khi bị hack (nghe nói vậy thôi chứ chưa thử lần nào).

P/s: cả tuần nay hình như bạn gặp toàn chuyện xui.
Có câu này mình nói vu vơ các bạn đừng la nhé! "Của lấy đi không trả lại, trả lại tức là mình lấy". Câu này ý nói nếu mình ăn cắp hay ăn trộm mà đi trả lại cho người bị lấy để chứng minh mình trong sạch thì mình tự xác nhận mình đi ăn cắp đó.
Vì thế giới mmo mà khi bị scam anh em chia ngọt xẻ bùi thì hoan nghênh!

Vài lời vậy thôi. Đúng sai chỗ nào mong mọi người bớt giận!
Mình cũng sợ câu này, cảm ơn bạn vì ý kiên tốt này :)

Như này nhé.nói ra ai làm được thì làm.
1 cách hửu ích nhất:
Check teamviewer
là có nhiều cái để nói chuyện lắm, k tiện nói ra đây
có thể kiểm tra được. nếu muốn hỏi gì về vấn đề này có thể PM yahoo

P/S: đã từng dính 1 vụ tương đương nên có thể giúp cho cách điều tra :)).

bác vic cũng thông cảm cho tụi em - và 4 nạn nhân tụi mình cũng nên thông cảm cho VIc - nên đặt 1 khoảng thờii gian để 2 gian giả quyết.
đừng nói với nhau những lời khó nghe nữa

CŨng xin lỗi bác Vic do ban đầu bác cứ khăn khăn cho rằng mình ko phải chịu trách nhiệm gì trong chuyện này nên người bị hại như tụi em cũng phải điên lên vì mất $..mất lòng tin

EM nói thật sai xót là do bác mất info .. còn tụi em thì nói thật sai ở chỗ nào khi giao dịch với chính ìno của bác.

mọi người đừng ai đứng về phía ai cả, đừng lấy chuyện riêng của nhau để đứng về nhau....Hãy lên tiếng nói những lời công bằng tránh làm TỔn THƯƠNG NHAU

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,533
174,819
Latest member
caubexinhtrai

Most viewed of week

Most viewed of week