Waiting for Answer kidkul vừa ăn cắp vừa la làng ?

bác này đọc ko hiểu hay do mình ko hiểu ý bác, bên sell họ nạp hết $ vào tải khoản của bên Buy, bên buy là chủ thread này nè, và 2 bên đều kiện nhau là scam nên chẳng biết thế nào, nếu bên Buy scam thì bên Buy ăn hết tất cả gồm $ đang có trong TK và cả 2k7 order kia và bên sell mất khoản 4k$ vì còn trong tk của buy 4k$ nữa mà bên buy bảo là đã bị hack.
và ngược lại bên sell scam thì họ ăn hết tất cả vì họ đang nhận đc pay từ 2k7$ kia, đồng thời nếu là họ hack thì họ ăn đc hêm số $ họ đang nạp vào trong TK của buy .
haiz đơn giản là vậy TK nhận tiền là của chủ thread này chứ ko phải là của mấy người kia .
nói chung 2 bên bên nào cũng có cơ sở bán cam cả .

Thì theo mình biết là bên Sell đã nạp tổng thể là 6k vào tài khoản AMZ.
Nếu bên buy scam thì bên buy sẽ lãi: 6k - 2,7k = 3,3k
Nếu bên sell scam thì bên sell sẽ lấy lại đc 6k đã nạp (Mình ko nói đến vấn đề đằng sau là có thanh toán cho mem thuộc group của họ) + 2k7 lãi (trường hợp đòi đc hàng vì return hàng bên US).
Nên bên sell scam cũng chỉ đc 2k7 của chủ thớt chứ ko phải 8k7 nhé

Nếu bên sell scam thì bên sell sẽ lấy lại đc 6k đã nạp (Mình ko nói đến vấn đề đằng sau là có thanh toán cho mem thuộc group của họ) + 2k7 lãi (trường hợp đòi đc hàng vì return hàng bên US).
vì a thớt đã trả tiền gần đủ cái 6k. anh chậm tiêu quá

vì a thớt đã trả tiền gần đủ cái 6k. anh chậm tiêu quá
baonhi, babylove o_O sr mình thấy quen lắm ợ :p

thớt đã trả 2k7, vậy nên bạn trên nói đúng:)

Nếu nói là bên sell thu về 8k7 lãi 2k7 thì sẽ chính xác hơn trong trường hợp sell scam.
Buy scam thu đc 6k lãi 3k3.

thớt đã pay 1 phần của 6k rùi.
bạn ơi bạn thread chỉ pay 1 phần của 2k7 thôi bạn là ng chậm tiêu ở đây nè :)
1 lý luận nhỏ dành cho các bạn đây
1 Là bạn Sell Hợp tác scam ( trường hợp này rất hiếm vì đến giờ hàng bạn kia vẫn chưa bị rf chắc là sẽ deli rồi ) nên nếu bên Sell hợp tác với nhau scam thì họ chẳng đc gì ngoài việc pr tên tuổi + cho thread 1 vết đen thôi ( vì bảo đảm nếu mình là thread thì nếu ko scam thì 100% chết cũng ko bồi thường ) 10% khả năng
Trường hợp 2 ( acc bị nhiều người biết pas đặc biệt là bên sell có thể có vài người biết pas vì theo mình biết nhóm họ rất đông nếu tất cả đều biết pas thì có thể 1 trong số họ là người hack acc để chiếm đoạt số $ còn trong tài khoản ) trường hợp này hoàn toàn có thể nếu bên Sell để cho mem của họ biết pas acc . 45% khả năng
trường hợp cuối là thread 9 là người tự hack acc mình để scam số $ còn lại trong TK đều này hoàn toàn có thể chiếm 45% .
trường hợp 1 mình nói có thể loại bỏ vì mình nghĩ làm vậy bên Sell họ ko có lợi gì cả vì hàng đến thời điểm này họ vẫn chưa rf, nếu hàng deli rồi thì bên sell 1 là về vốn vì tự biên tự diễn, 2 là mất số $ còn lại trong TK
Trường hợp 2 thì nhờ bên sell xác nhận xem họ có đưa pas cho mem của mình ko nếu có thì xác cmn định :)
Còn cái thứ 3 thì tự mò đi bố ai mà biết đc lòng người :D

vậy mà mình cứ tưởng tổng là 6k7 cơ mấy pa kia reporf cũng ghi thêm 700 vào nữa :)

vậy mà mình cứ tưởng tổng là 6k7 cơ mấy pa kia reporf cũng ghi thêm 700 vào nữa :)

Ko phải đâu bạn
Vấn đề của nó là thế này,
Bên Sell đã nạp vào acc AMZ tổng là 6k.
Bên Buy đã thanh toán vào 2 đợt. Lần lượt lần 1 là 1k lần 2 là 700-1k. Và bên sell đang đòi thanh toán nốt cho đủ 2k7.
Nhưng bên buy đang kêu sợ hàng ko về nên trả dần dần.
Tóm lại là vụ này khó có hồi kết.

ko chuyên về amz nhưng tóm gọn 2 topic lại thế này cho dễ hiểu
- Kidkul bán amz GC cho sonha order hàng, và sonha giao acc amz cho kidkul tự add code vì code hết hạn sau 2h gì đấy (ko biết phải ko)
- Sau vài hôm thì acc amz bị đổi infor sau khi kidkul add vào 6k tiền và sonha pay cho kidkul tầm 30tr
kết cục bây giờ là acc AMZ bị mất (thật hoặc giả), bên bán GC bảo sonha SCAM cố tình change infor rồi bảo mất, vì khẳng định là phải có xác nhận mail verify phone gì đó mới được phép change, nhưng sang topic này thì sonha (và 1 số mem khác) chứng minh là có thể change infor mà ko cần bất cứ thứ gì.

Thiệt hại (khách quan):
- sonha mất 30tr đã pay cho kidkul
- kidkul mất tầm 4k3$ do đã nhận được 30tr từ sonha
ko biết thực hư số tiền đó đang ở đâu, hay bị mất do amz close account
Về việc bên nào làm mất acc:
+ do chính sonha: lý do này hơi khó vì chẳng việc gì change lại cái mail fpt.edu (vốn được public ai cũng có thể có) để lạy ông tôi ở bụi này, nhưng ko loại trừ khả năng này.
+ do bên kidkul đổi rồi "vừa ăn cướp vừa la làng": trường hợp này cũng có thể xảy ra vì mail fpt đó dc public, đổi sang để có cớ vu oan, và cái mail thứ 3 có thể tự tạo (trong trường hợp chưa có ), trường hợp này xảy ra nếu bên bán amz vừa tham vừa thiếu suy nghĩ (phân tích thế thôi ko đụng chạm ai nhé)
+ có kẻ nào đó thử vận may bằng mail đã public của sonha vì là người từng mua bán GC amz, + mò pass acc khi sonha đổi lại cho đơn giản để giao cho kidkul, vì đơn giản nên bị bên thứ 3 đoán ra và chơi khăm.

ko biết acc đó giờ đã lấy lại được chưa nhỉ

Ko phải đâu bạn
Vấn đề của nó là thế này,
Bên Sell đã nạp vào acc AMZ tổng là 6k.
Bên Buy đã thanh toán vào 2 đợt. Lần lượt lần 1 là 1k lần 2 là 700-1k. Và bên sell đang đòi thanh toán nốt cho đủ 2k7.
Nhưng bên buy đang kêu sợ hàng ko về nên trả dần dần.
Tóm lại là vụ này khó có hồi kết.
bên buy làm vậy ko sai, đúng như bên buy nói vì hàng có thể bị rf nếu đc yêu cầu, nhưng đến thời điểm này vẫn chưa bị rf mình thấy rất lạ điểm này, hình như acc Amz có thể yêu cầu rf đc mà, hay là do mình nhớ nhầm nhỉ, nếu mình ko nhầm thì tại sao acc đã bị hack rồi mà thằng hack lại ngu đến nổi ko yêu cầu rf nhỉ 2k7 chứ ít gì tại sao nó lại ko làm vậy ?

Không thấy mod vào nói nhiều chăng đang bận ra quân bắt một mẻ cuối năm chăng :D

Việc lớn đây :rolleyes:. Xác nhận 1 câu trong việc này: nếu muốn change infor acc amz thì không cần bất cứ veri nào cả. Có tên tk và pass là đổi dc hết. Ko cần vào mail xác nhận luôn chứ đừng nói confirm phone. Chỉ biết xác nhận điều này thôi. Còn 2 bên giải quyết nhé :p
Bác này nói chính xác nè. Chỉ cần biết acc và pass là có thể change tất cả không cần xác nhận bất cứ điều gì.

t ko cần bồi thường, chỉ cần trả cho t, đúng số gc t đã add vào. Scam thì t được lợi gì? cậu sonvt sẽ bồi thường cho t chắc @@ chuyện trên trời!

t ko cần bồi thường, chỉ cần trả cho t, đúng số gc t đã add vào. Scam thì t được lợi gì? cậu sonvt sẽ bồi thường cho t chắc @@ chuyện trên trời!
ko cần bồi thường mà cần trả cho số gc đã add vào @@ What ? câu đầu k cần bồi thường câu sau chỉ cần trả @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week