lee88dung xin xem xét lại !

Status
Not open for further replies.
Reactions
164
MR
0.000
Xin các mod đừng ban nick em vì e chỉ giúp thôi. Vì chủ tịch tâp đoàn MMO4me đã ban nick bác ếch chân lì nên bác có nhờ em post hộ. Đây là nội dung của bác Ếch chân lì:

Tại topic này : mmo4me.com/showthread.php?90144-report-lee88dung-an-noi-mat-day

Thứ nhất về vụ Scam : Tôi không Scam ai cả, Funky Scam cậu ấy không hợp tác để tôi lấy lại tiền nâng cấp qua CC và trả lại tiền đã mua ác của tôi ! Sau đó cậu ấy im lặng gần 2 tháng sau nhắn tin hăm dọa này nọ , Nếu nói hẳn hoi thì tôi đã gửi luôn rồi ! Nhưng cuối cùng cũng trả lại gần đủ và một phần refunds lại cho dowline !.

Thứ 2 : dạo gần đây tôi thường xuyên mua STP + Egopay :

mmo4me.com/showthread.php?89382-Can-500-STP-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?89246-Mua-500-EGOPAY-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?90124-1kSTP-gia-175-phi-toi-chiu-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?90122-1k-Egopay-gia-18-qua-VCB-DAB

2 topic đều mua 1k ego và stp >.<
ko biết có phải cú chót ko , cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn >.<
Originally Posted by lee88dung
Cút mẹ mày ra khỏi đây !
2 topic đều mua 1k ego và stp >.<
ko biết có phải cú chót ko , cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn >.<
Cút ****** mày đê xúc phạm nhiều lần rồi đó nhé !

conglylentieng đã liên tục comment vu khống tôi nói những lời ức chế ! tại topic bị report mục report Scam đã nhờ mod Tranau90 delete vì có topic giải quyết rồi ! . Dù vậy tôi vẫn nói chuyện hẳn hoi , song đến 2 topic tôi mua 1kSTP và 1kEgopay conglylentieng vào chọc ngoáy ! Nếu nói cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn thì tôi còn chấp nhận được !

Nếu được nhờ Admin phục hồi lại topic .

Khi conglylentieng lập topic nói tôi chửi bậy : mmo4me.com/showthread.php?90144-report-lee88dung-an-noi-mat-day . không có lửa sao có khói, dù ức chế kiểu gì thì cũng không nên nói quá lời nên tôi đã xin lỗi và đề nghị cả 2 cùng xửa lại commnet, tôi thì sửa nhưng conglylentieng không sửa .

Mod nào Close đi vui thế đủ rồi

Mod Tranau xóa dùm topic này cho nó sạch ! chứ chém gió lúc nữa tăng Post ghê quá

conglylentieng lập topic rồi mọi người vào comment chả đi đến đâu lại còn tạo điều kiện Spam !

conglylentieng mới tham gia diễn đàn vào topic nào cũng nói như đúng rồi ! Bao nhiêu Scamer hành động y hệt như thế này rồi ?

Tôi đã xin lỗi và xửa lại comment ngay lúc bị report ! Tại sao lại banned tôi 7 ngày !

đó là toàn bộ nội dung bác Lì nhờ em! chúc các bác giải quyết ổn thỏa, có j ngồi xuống làm điếu thuốc lào nói chuyện nhé!

Vào 4r để chém gió,phang gạch ! :)) ! 1 nick member như mày mà vào đây hiểu hết mọi tình tiết thì Chắc phải bỏ ra 1 tháng trời để đọc cho hết cái Box SCAMER ấy nhỉ ! Mà dạo này sao ko thấy Chị Trang exciter đâu nhẩy vs bác uy tín chính hãng đâu ! :">
nói rồi, đã yêu cầu admin giải quyết tài khoản mình để tránh các bạn nói spam thank, post.
Giờ bạn im miệng đc rồi chứ, nếu ko có gì khác để nói?
còn có thì lên tiếng mình sẽ giải đáp

Upvote 0
nói rồi, đã yêu cầu admin giải quyết tài khoản mình để tránh các bạn nói spam thank, post.
Giờ bạn im miệng đc rồi chứ, nếu ko có gì khác để nói?
còn có thì lên tiếng mình sẽ giải đáp

Nè nè ! Tôi nói chả có gì sai cả ! Tôi cũng đang nói câu nghi vấn chứ Tôi có nói là conglylentieng=Trang Exciter hay uy tin chính hãng nhá ! Còn nếu cậu nói tôi im miệng thì Cậu cũng đã vi phạm rule rồi nhá ! Cậu làm admin hay sao nói tôi im miệng ! admin vs mod mới có quyền nhá ! Cậu về tự tạo 4r : conglylentieng và những người bạn luôn đi rồi tự xử =)) !

Upvote 0
Vào 4r để chém gió,phang gạch ! :)) ! 1 nick member như mày mà vào đây hiểu hết mọi tình tiết thì Chắc phải bỏ ra 1 tháng trời để đọc cho hết cái Box SCAMER ấy nhỉ ! Mà dạo này sao ko thấy Chị Trang exciter đâu nhẩy vs bác uy tín chính hãng đâu ! :">

Trang sida lên đường gầu, scam tiền của ref gùi còn clone nick :m146:

Upvote 0
Nè nè ! Tôi nói chả có gì sai cả ! Tôi cũng đang nói câu nghi vấn chứ Tôi có nói là conglylentieng=Trang Exciter hay uy tin chính hãng nhá ! Còn nếu cậu nói tôi im miệng thì Cậu cũng đã vi phạm rule rồi nhá ! Cậu làm admin hay sao nói tôi im miệng ! admin vs mod mới có quyền nhá ! Cậu về tự tạo 4r : conglylentieng và những người bạn luôn đi rồi tự xử =)) !
thì tôi đâu có nói gì vấn đề Trang Exciter hay uy tín chính hãng cậu nói đâu? Tôi đang nói về việc cậu nói nick tôi spam post với ý đá đểu là scam mà.
Cậu ăn nói chẳng đâu ra đâu, xin lỗi bỏ qua các comment tiếp theo của cậu vì quá ba láp ba xàm =))

Upvote 0
quá nhiều cho 1 vụ lình xinh khi mà người cần giải quyết thì ít mà người vào nói này nói nọ thì nhiều. nói như bạn gi đó nói : " đây là mảnh đất màu mỡ để scam ''

ở đây mình chả bênh cho ai kả. ai cũng 1 ý. chờ admin vào giải quyết

Upvote 0
quá nhiều cho 1 vụ lình xinh khi mà người cần giải quyết thì ít mà người vào nói này nói nọ thì nhiều. nói như bạn gi đó nói : " đây là mảnh đất màu mỡ để scam ''

ở đây mình chả bênh cho ai kả. ai cũng 1 ý. chờ admin vào giải quyết
mình biết là mấy kẻ đó vào làm loãng topic đẩy topic theo hướng khác nhưng mình giữ lịch sự trả lời thôi.
Cậu closed topic để admin vào giải quyết. Tránh các nick khác spam làm nhảm mà ko có gì liên quan topic

Upvote 0

cùng suy nghĩ với bác nè :m131:

Upvote 0
Cùng 1 suy nghĩ, tại sao Sharing, một người có đóng bảo hiểm đàng hoàng bị report, vụ việc giải quyết êm thấm thì thread report vẫn còn trơ ra đó.
Cón 1 người chả chịu đóng BH, lại không úp info (đáng ra màu nick master mà) mà thread report lại bị xóa mất (mất hẳng luôn giờ đâu vào coi được)..
Ở đây có uẩn khúc gì chăng ?!

Mình cũng rất muốn biết lý do lắm đây! hay là để Admin forum đứng ra giải quyết ai công tâm, ai không công tâm giữa các Mod luôn nhé!

Upvote 0
Thế nhớ kết thúc ở đây, thằng bạn nấu cơm réo ra xào rau rồi.
Mình sẽ ko quan tâm topic này nữa vì biết trước kết quả roài :))
1 tuần ở hawai vui vẻ nhớ lee88dung >.<

Upvote 0
Vụ việc chưa chìm xuồng à :m014: SAo vụ nào liên quan đến ác pro là đều thấy sôi nổi vậy nhể :m021: Khi nào đến lượt mềnh đây :m131:

Upvote 0
Chú lee88dung ơi, nghĩ lại thấy chú hài quá.
Acc chú bán cho người ta rồi, vậy mà còn đòi động chạm vào nó, đòi quyền lợi với nó.
Khi bị report, bị người ta rủa thì chú tỏ vẻ bất cần. Nếu không vì tương lai mmo phía trước thì chú đã ko níu kéo chút danh dự còn lại rồi.
Nhưng chú níu kéo thế nào nhỉ? Đây là log chat mà chú lee88dung níu kéo danh dự nè: http://mmo4me.com/showthread.php?90111-Nho-Admin-unlock-nick-lee88dung-Le-Dinh-Dung. Đọc cái log chat mới thấy tấm lòng của chú lee88dung. Chú nói đã hết tiền, chỉ bồi thường được 8tr. Nhưng trong vòng 1h sau đó, chú lại mở topic mua STP: http://mmo4me.com/showthread.php?90124-1kSTP-gia-175-phi-toi-chiu-qua-VCB-DAB. Vậy tiền đâu ra thế?
Mặc dù chú đã trả lại 1 ít, nhưng với tôi thì vụ đó chú lee88dung đã là scammer rồi đó. Chú cũng đừng bao biện đổ lỗi cho Funky làm gì.
Tôi mà là mod hoặc admin thì đã ban forever cái nick của chú rồi.

Upvote 0
Chú lee88dung ơi, nghĩ lại thấy chú hài quá.
Acc chú bán cho người ta rồi, vậy mà còn đòi động chạm vào nó, đòi quyền lợi với nó.
Khi bị report, bị người ta rủa thì chú tỏ vẻ bất cần. Nếu không vì tương lai mmo phía trước thì chú đã ko níu kéo chút danh dự còn lại rồi.
Nhưng chú níu kéo thế nào nhỉ? Đây là log chat mà chú lee88dung níu kéo danh dự nè: http://mmo4me.com/showthread.php?90111-Nho-Admin-unlock-nick-lee88dung-Le-Dinh-Dung. Đọc cái log chat mới thấy tấm lòng của chú lee88dung. Chú nói đã hết tiền, chỉ bồi thường được 8tr. Nhưng trong vòng 1h sau đó, chú lại mở topic mua STP: http://mmo4me.com/showthread.php?90124-1kSTP-gia-175-phi-toi-chiu-qua-VCB-DAB. Vậy tiền đâu ra thế?
Mặc dù chú đã trả lại 1 ít, nhưng với tôi thì vụ đó chú lee88dung đã là scammer rồi đó. Chú cũng đừng bao biện đổ lỗi cho Funky làm gì.
Tôi mà là mod hoặc admin thì đã ban forever cái nick của chú rồi.

Ở đây nhấn manh chi tiết.
Log chat của lee88dung kêu là hết tiền chỉ còn 8tr bồi thường cho 1040$ scam , chủ topic đành phải chấp nhận. Nhưng ngay sau đó lập 2 topic mua 2k$ . Sự mâu thuẫn ở đây các bạn có thể thấy rõ.

cám ơn cậu góp thêm chi tiết nhưng việc có thể kết thúc tranh cãi ở đây để admin quyết định. Mình nghĩ càng bới ra người phải chịu thiệt thòi sẽ là lee88dung.

Vì topic bị xóa lee88dung đã vi phạm luật mua - bán. Sau khi bán xong thì lee88dung ko có quyền gì về tài khoản đó. Kể cả khoản 1040$ tiền up founder nhưng lee88dung đã tự ý refund qua PZ dù không được sự cho phép của người mua , khi dispute được thì ko trả đủ 1040$ cho chủ mua tài khoản đó mà ép giá.
Đáng ra chủ topic đó phải nhận được 1040$ hoặc ít hơn chút vì fee PZ và có thể cho lee88dung đồng nào hay đồng đó. Nhưng ngược lại lại bị lee88dung ép nên chỉ nhận được có 8tr. Do bị scam nên chấp nhận được đồng nào hay đồng đó chứ cũng ko vui vẻ gì. Đọc log chat thấy chủ topic bị lee88dung ép nên đành chấp nhận. Nếu " khởi tố " lại vụ này thì lee88dung vẫn mang danh scammer theo bạn comment.
Và với mình lee88dung là kẻ mà mình ko bao giờ muốn dính dáng đến

Admin tham khảo topic này trước nha :)
http://mmo4me.com/showthread.php?90192-Tai-sao-lai-xoa-Topic-report-scammer/page3

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Chào các bạn,

Trước hết xin lỗi mọi người vì để topic mở quá lâu.
Trả lời vì sao topic của Lee88dung lại xóa còn sharingtb thì không: Trước đây, khi refund xong thì mọi người thường pm mình nhờ xóa topic, mình cũng xóa vì nghĩ họ cần giữ lại chút uy tín để làm ăn. Ở đây mình không biết là sharingtb có pm cho MOD nhờ xóa không? Tuy nhiên, sau vụ này mình và các MOD sẽ xem xét mức độ nghiêm trọng của topic, Scam không thành công hay là hiểu lầm rồi quyết định. Cám ơn các MOD đã giúp đỡ.

Lee88dung bị ban do xúc phạm thành viên khác, bị report, mình xử lý theo luật. Nếu các bạn bị phá rối như vậy, hãy bình tĩnh pm MOD nhờ xử lý, đừng nóng nảy dễ bị rơi vào bẫy của clone.

Mức độ xử lý gây rối topic:
- Lần 1: xóa các comments liên quan.
- Lần 2: ban nick 3 ngày.
- Lần 3: ban nick vĩnh viễn.

Cám ơn các bạn đã theo dõi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads