Liệu đây có phải là cách làm của Mega ?

vunewbie

Hero
Reactions
466
MR
0.001
trước tiên nếu có sai thì các bác ném nhẹ cho vì đây chỉ là do mình tìm hiểu và suy luận ra thôi.

Tuy Mình ko làm cho Mega nhưng mình xem các comment của bà con làm Mega thì thấy nó có vẻ giống với 1 hình thức kiểu như " 1 bà mẹ đơn thân làm dc 120 triệu/ tháng"...

Đây là 1 chiêu trò không phải quá mới, chúng ta cũng từng biết loại này nhưng vì Thằng Mega nó đã làm cho các bạn ko nhận ra hình thức này của nó.

1 - rate cao : đây chính là điểm mạnh nhất nó làm các bạn bu vào làm cho nó vì ai chả thích rate cao chứ. Từ đó nó làm các bạn phần nào ko nhận ra bản chất của nó.

2 - Để xóa sự nghi ngờ là nó scam, nó đã chi trả cho các bạn trong 1 thời gian đầu hoặc chỉ trả cho 1 số người. Đây là 1 phương pháp hay của thằng Mega vì chính các bạn đã nhận dc tiền sẽ là bằng chứng sống cho nó để kêu gọi càng nhiều người khác vào.

3 - đến đây thì nó bắt đầu giở chứng, vì có nhiều người làm cho nó rồi. Nó bắt đầu nào là baned nick (ko phải do sai rules), trừ tiền, chậm trễ trả tiền... Tuy nhiên tại sao bị thế mà nhiều bạn vẫn tiếp tục làm. Lý do vì nó vẫn chơi chiêu thứ 2, vẫn còn bạn dc trả tiền, và thế là nhiều người tin nó ko lừa đảo mà vẫn làm hoặc nó trả cho 1 phần để giữ "mối" chính là bạn.

Từ đó tớ có thể suy luận 2 trường hợp về thằng Mega :

1 - bản chất rate của nó rất thấp, có thể nói như Kolo thôi. Nhưng để rate cao để thu hút nhiều người. Và khi các bạn làm nó tìm cách baned nick, trừ tiền --> để lấy cái tiền đó mà trả vào cho các TK khác

2 - bản chất rate của nó cao y như nó để. Nhưng Nguồn tiền từ các khách hàng của nó quá ít, cho nên nó mới làm chiêu trò để gọi là "bù qua sớt lại".

Đó là suy nghĩ của mình, nếu sai thì bà con ném nhẹ nhé. Ở đây mình ko nói nó scam hoàn toàn ( vì có trả tiền mà ) Nhưng nó chơi ko fair play thôi. Còn sau này Scam 100% ko thì còn phải chờ xem

Last edited by a moderator:
Ai có proof cứ làm chứ gì đâu....ai ko làm thì thôi suy nghĩ suy luận chi cho mệt vậy chàng trai....đâu có cái gì là mãi mãi ....

nghe cũng có lí đấy chứ ?:binhsua104::binhsua104::binhsua104:

quá có lý , ko phải 1 mà là 1 tá người lần đầu thì pay suôn sẻ lắm lần thứ 2-3-4 chờ móc mỏ , nói chung là ko biết chết lúc nào

Biết thế nhưng vẫn phải chiến nó thôi không còn cách nào khác

Ai có proof cứ làm chứ gì đâu....ai ko làm thì thôi suy nghĩ suy luận chi cho mệt vậy chàng trai....đâu có cái gì là mãi mãi ....

Tớ đồng ý khoản này ai có proof thì cứ chiến, đến khi nào nó k trả nữa thì nghỉ
Nó tạo ra trang mục đích là kinh doanh mà, nếu k có người làm thì nó lấy đâu ra thu nhập ---> ngưng hoạt động
Mà nó trả tiền cho mem nhìu quá thì k có lãi hoặc lỗ ---> phá sản

Vậy thì nó phải cân đối chứ

phân tích chuẩn đó ,vote bạn ,a e bỏ hết mega đi cho nó chết cha nó đi .

phân tích chuẩn đó ,vote bạn ,a e bỏ hết mega đi cho nó chết cha nó đi .

Đâu phải chỉ có dân VN gõ captcha cho nó đâu bác còn nhiều nước khác mà. Cách này không ăn thua đâu

Tớ đồng ý khoản này ai có proof thì cứ chiến, đến khi nào nó k trả nữa thì nghỉ
Nó tạo ra trang mục đích là kinh doanh mà, nếu k có người làm thì nó lấy đâu ra thu nhập ---> ngưng hoạt động
Mà nó trả tiền cho mem nhìu quá thì k có lãi hoặc lỗ ---> phá sản

Vậy thì nó phải cân đối chứ
Ko tán thành ý kiến này , cá nhân quá rồi !

Nói pay theo tuần , ko giữ đúng lời => tráo trở . Đồng ý là trong cuộc sống , ai cũng có lúc bận việc đột xuất , như admin pix , pix pay hàng ngày nhưng lâu lâu 2 hoặc 3 ngày mới pay => thông cảm dc . Thằng mega bận cái quái gì quanh năm suốt tháng ko pay tiền cho ngta ??? Ko có ý scam thì là gì đây ???

mega không scam đâu, chỉ là số tiền trả cho các bạn quá lơn nên phải trậm trễ thôi, còn tiền delay thì nó cộng vào tuần sau mà, các bạn nghĩ xem 1 giờ mỗi người gõ 1000 captcha, 1 giờ đó có bao nhiêu người gõ :|, tình ra 1 ngày bao nhiêu, 1 tuần bao nhiêu và nó phải trả bao nhiêu ? số tiền khổng lồ, nếu nó mà scam thì không đến h mới scam đâu

mega không scam đâu, chỉ là số tiền trả cho các bạn quá lơn nên phải trậm trễ thôi, còn tiền delay thì nó cộng vào tuần sau mà, các bạn nghĩ xem 1 giờ mỗi người gõ 1000 captcha, 1 giờ đó có bao nhiêu người gõ :|, tình ra 1 ngày bao nhiêu, 1 tuần bao nhiêu và nó phải trả bao nhiêu ? số tiền khổng lồ, nếu nó mà scam thì không đến h mới scam đâu

nó đâu đến nỗi ko nghĩ đến trường hợp nhiều người gõ chứ, vì càng nhiều người gõ thì nó càng có tiền mà. chính vì thế tớ mới suy ra là nguồn đầu tư ko đủ để nó trả cho mọi người nên mới có chiêu trò này nọ để "bù qua sớt lại" chưa nói là nó còn cắt xén thêm để sinh lợi nhuận.

P/S : #1 đã nói là nó ko scam rồi, chỉ là ko fair play for all

Nó scam đó,nhưng scam rất tinh tướng,khiến mọi người nghĩ rằng nó scam,nhưng bản chất nó đã scam

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:35 PM ----------

Nó đã rule min pay là 3$,nhưng chỉ trả 1 số,còn số còn lại thì ko,mình chờ đã 3 tuần vẫn ko rs tiền mà cũng chẳng thấy pay,...

Nói gì thì nói chơi như thế là ko đẹp mấy bác cứ kêu gọi tẩy chay nhưng mà tay vẫn gõ thì bằng hòa

ai muốn gõ không công cho thằng scam mặt dày megaty thì cứ để họ gõ,cản làm gì.đời có 2 loại người:khôn và khờ.sao bạn biến người khờ thành người khôn được.

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

Nói gì thì nói chơi như thế là ko đẹp mấy bác cứ kêu gọi tẩy chay nhưng mà tay vẫn gõ thì bằng hòa
ai ham gõ thì để họ gõ,cản làm gì.còn cái loại kêu gọi tẩy chay mà tay vẫn gõ thì thôi vứt,không đáng lưu tâm.

theo tớ thì ai vẫn dc trả tiền thì cứ gõ, còn ai đợi lâu quá thì nên dừng, dù sau mấy tuần nó trả tiền đi nữa. Thực tế nhưng ai bị baned ( ko lý do) và bị trừ tiền là nó lấy để trả cho các bạn khác rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week