link topic của mình bị thay thế

Status
Not open for further replies.

hp9491

Banned
Reactions
196
MR
0.001

mình có topic tuyển ref http://mmo4me.com/threads/0-1-pm-cho-sign-up-probux.127011/
may mà có 1 bạn phát hiện dùm mình, vẫn là người trước, id Iamgiau
mong admin, Mod check xem room mình có lỗi gì ko, topic của mình bị thay đổi trước hay sau khi admin đã khắc phục lỗi
mình chưa sửa topic từ khi phát hiện ra nha
(ngoài lề chút, đây là chữ i viết hoa "I" và đây là chữ L viết thường "l" , lúc nãy mình thấy id hacker chữ i là i hoa, mình ko sao thể hiện được)
thanks

Last edited:
một hai lần admin còn gỡ cho thoát tội được chứ nhiều lần chắc admin cũng phải xem lại.

admin nên nghĩ cách cho mod binh6699 ra đi êm đẹp chứ đừng cố gỡ tội cho nữa, không mọi người lại nghĩ admin dung túng cho scam. Nếu thế lòng tin vào admin mất thì mọi người đóng bảo hiểm cũng ngại, khi ấy admin muốn ăn đậm cũng khó.
không liên quan nhưng cái ảnh của bác nhìn hoa mắt quá :D

Upvote 0

mình có topic tuyển ref http://mmo4me.com/threads/0-1-pm-cho-sign-up-probux.127011/
may mà có 1 bạn phát hiện dùm mình, vẫn là người trước, id Iamgiau
mong admin, Mod check xem room mình có lỗi gì ko, topic của mình bị thay đổi trước hay sau khi admin đã khắc phục lỗi
mình chưa sửa topic từ khi phát hiện ra nha
(ngoài lề chút, đây là chữ i viết hoa "I" và đây là chữ L viết thường "l" , lúc nãy mình thấy id hacker chữ i là i hoa, mình ko sao thể hiện được)
thanks
Chao ban topic cua ban bi edit tu dot truoc luc Minh bi hack nick va hacker da dung nick Minh di edit cac link ref sau do phat Hien ra admin da kiem tra va check ip xac nhan la nick Minh bi hack dong thoi lap topic thong Bao ve Vu viec de moi nguoi kiem tra Lai topic Minh xem co bi edit link ref hay k nhu ban da thay! Vu viec da dieu tra cung nhu xac nhan Giai quyet tu nguoi bi hai truoc con topic cua ban cung bi thay doi tu dot hack nick do nay Minh cung xin GUI loi xin loi chan thanh den ban mong ban hieu va Bo qua neu Vu viec co anh huong den ban Minh xin dung ra Giai quyet boi thuong thiet hai cho ban! Viec bi hack nick cung dau co ai muon va Minh cung vay mong tat ca moi nguoi hieu va thong cam cho minh!

Viec bi hack nick lam anh huong den moi nguoi Minh cung xin dung ra xin loi va noi thuong thiet hai cho nguoi bi hai! Minh cung la nguoi bi hai nen cung mong moi nguoi thong cam vs cung dung kho kham voi Minh qua!

Vu viec hack nick Minh suy doan co le so hacker tan cong website Minh va Tim duoc info! Bi truoc do website Minh co bi nguoi ta pha hoai nhung Minh da khac phuc sau do! Co le tu day info Minh bi hacker Tim thay va tiep Tuc pha hoai!

Hien 2 hom nay Minh ve que Chiu tang Cha nen k the online duoc! Nen comment nay Minh onl dt nen viet khong dau nen moi nguoi thong cam!

Last edited:
Upvote 0
Mấy bác sống bảo thủ đi. Rồi sau này gieo nhân thì gặp quả. Thế thôi. Không nói nhiều.
Đờ eo sắc có lòng vị tha thì hỏi sao xã hội mãi không tiến bộ, hỏi sao não cứ phẳng không lên thêm được tí nếp nhăn nào...

Upvote 0
một hai lần admin còn gỡ cho thoát tội được chứ nhiều lần chắc admin cũng phải xem lại.

admin nên nghĩ cách cho mod binh6699 ra đi êm đẹp chứ đừng cố gỡ tội cho nữa, không mọi người lại nghĩ admin dung túng cho scam. Nếu thế lòng tin vào admin mất thì mọi người đóng bảo hiểm cũng ngại, khi ấy admin muốn ăn đậm cũng khó.
nhìn avtar bác đúng thật muốn nổ mắt luôn, chóng cả mặt @@.....
Mình thấy Shin cũng thiện vị quá, đáng lý vụ này phải làm rỏ ràng, Mod mà để bị hack thế thì thôi rồi, giả sử mình cầm đc cái pas acc của bình thì xác định cái 4rum này sẽ ít lắm 5 topic reporf bình scam nhé :(
nói vậy hiểu sao thì hiểu ha

Upvote 0
nhìn avtar bác đúng thật muốn nổ mắt luôn, chóng cả mặt @@.....
Mình thấy Shin cũng thiện vị quá, đáng lý vụ này phải làm rỏ ràng, Mod mà để bị hack thế thì thôi rồi, giả sử mình cầm đc cái pas acc của bình thì xác định cái 4rum này sẽ ít lắm 5 topic reporf bình scam nhé :(
nói vậy hiểu sao thì hiểu ha
Mình thí dụ thế này nhé. Mình nghỉ ntn.
Nếu có hacker hack được pass all mem trong BQT. Sáu đó hắn lấy 1 số nick quấy phá forum. Vậy thì sao. Xử lý hết tất cả các mod à. Lỗi này ko phải do Mod mà là do Tên Quấy Phá đấy.
Và giờ thì chỉ có Mod nào quản lý box nào thì thay đổi bài box đấy thôi mà.
Đây là ý nghĩ của Mình. Ai phang mình thì mặc. Có gạch xây nhà. :D

Upvote 0
Mình thí dụ thế này nhé. Mình nghỉ ntn.
Nếu có hacker hack được pass all mem trong BQT. Sáu đó hắn lấy 1 số nick quấy phá forum. Vậy thì sao. Xử lý hết tất cả các mod à. Lỗi này ko phải do Mod mà là do Tên Quấy Phá đấy.
Và giờ thì chỉ có Mod nào quản lý box nào thì thay đổi bài box đấy thôi mà.
Đây là ý nghĩ của Mình. Ai phang mình thì mặc. Có gạch xây nhà. :D
đó là lỗi của bạn ko thể tự bảo vệ đc nick bạn, sao bạn ko ví dụ sang 1 hướng khác nó ko phá mà lấy cái nick đó đi scam thì sẽ ntn nhỉ? nếu đã là BQT thì phải nghĩ cho mem 1 chút mà đã nghĩ cho mem thì phải nghĩ đến hướng này hơn nữa binh rất ít hoạt động trong box scam, đã vậy vụ việc gì ảnh hưởng đến bản thân thì ban ngay và liền ng đó ? vậy thì lấy cái màu mod chỉ để cho đẹp và có uy tín trong kinh doanh ( giống SJ nói )
bạn có vẻ thiên vị bình quá làm việc gì cũng nghĩ cái hậu quả trước chứ, tuy rằng vụ này ko ảnh hưởng nhìu nhưng nếu cứ tiêp diễn thì có trời mới biết nó sẽ ntn :)
hacker ko thằng nào rãnh rổi đến cái mức ráng hack nick người ta xong đi phá thế cho vui đâu sao nó ko phá cái gì mà chỉ thay link ref các topic PTC thằng này nó rãnh hay não nó phẳng lắm mới làm thế @@

Upvote 0
đó là lỗi của bạn ko thể tự bảo vệ đc nick bạn, sao bạn ko ví dụ sang 1 hướng khác nó ko phá mà lấy cái nick đó đi scam thì sẽ ntn nhỉ? nếu đã là BQT thì phải nghĩ cho mem 1 chút mà đã nghĩ cho mem thì phải nghĩ đến hướng này hơn nữa binh rất ít hoạt động trong box scam, đã vậy vụ việc gì ảnh hưởng đến bản thân thì ban ngay và liền ng đó ? vậy thì lấy cái màu mod chỉ để cho đẹp và có uy tín trong kinh doanh ( giống SJ nói )
bạn có vẻ thiên vị bình quá làm việc gì cũng nghĩ cái hậu quả trước chứ, tuy rằng vụ này ko ảnh hưởng nhìu nhưng nếu cứ tiêp diễn thì có trời mới biết nó sẽ ntn :)
hacker ko thằng nào rãnh rổi đến cái mức ráng hack nick người ta xong đi phá thế cho vui đâu sao nó ko phá cái gì mà chỉ thay link ref các topic PTC thằng này nó rãnh hay não nó phẳng lắm mới làm thế @@
Thì mình nghĩ là thằng hacker nó mà hack nick Mod để phá thôi thì nó không cần phải làm gì nghiêm trọng cả, chỉ cần làm thế mình ngập ngờ nghi vấn thôi. hì.
Nhưng mà thôi mình đâu có gì quan trọng trong vụ này. hi :D
Thiết nghĩ Mod nên bảo mật 2 lớp đi vs lại đừng có lưu cookie trên máy khi có người dùng chung.
Thôi gõ captcha típ
Thân ái và quyết thắng :D

Upvote 0
Mình đã nhận đc hồi âm từ Adm Shin nhé. Mấy hôm nay adm bận việc nên ko xử lý đc việc forum nên mong các bạn thông cảm. Adm sẽ xử lý việc này 1 cách thỏa đáng, mem yên tâm nhé :)

Chào bạn,

Cám ơn bạn nhiều nha. Mình có nói chuyện với binh6699 rồi. Nếu bạn ấy không giải thích rõ ràng hơn thì mình sẽ buộc phải UNSET bạn ấy. Nên giờ chúng ta chịu khó đợi thêm 1 vài ngày nữa xem sao.

Mấy bữa nay cũng có hơi mệt nên không làm gì được. Xin lỗi bạn nhiều nha.

Upvote 0
Mình đã nhận đc hồi âm từ Adm Shin nhé. Mấy hôm nay adm bận việc nên ko xử lý đc việc forum nên mong các bạn thông cảm. Adm sẽ xử lý việc này 1 cách thỏa đáng, mem yên tâm nhé :)

Cậu nhận dc hồi âm từ Admin và post lên cho anh em biết, đó là việc làm tốt của cậu :rolleyes:

Upvote 0
ko làm đc thì nghỉ đi, có cái nic cũng ko giữ đc, bị 2 lần rồi chứ có phải 1 lần đâu, giả sử lần sau có vụ mod binh scam 600 700 pm thì sẽ thế nào:mad:

Upvote 0
Chao ban topic cua ban bi edit tu dot truoc luc Minh bi hack nick va hacker da dung nick Minh di edit cac link ref sau do phat Hien ra admin da kiem tra va check ip xac nhan la nick Minh bi hack dong thoi lap topic thong Bao ve Vu viec de moi nguoi kiem tra Lai topic Minh xem co bi edit link ref hay k nhu ban da thay! Vu viec da dieu tra cung nhu xac nhan Giai quyet tu nguoi bi hai truoc con topic cua ban cung bi thay doi tu dot hack nick do nay Minh cung xin GUI loi xin loi chan thanh den ban mong ban hieu va Bo qua neu Vu viec co anh huong den ban Minh xin dung ra Giai quyet boi thuong thiet hai cho ban! Viec bi hack nick cung dau co ai muon va Minh cung vay mong tat ca moi nguoi hieu va thong cam cho minh!

Viec bi hack nick lam anh huong den moi nguoi Minh cung xin dung ra xin loi va noi thuong thiet hai cho nguoi bi hai! Minh cung la nguoi bi hai nen cung mong moi nguoi thong cam vs cung dung kho kham voi Minh qua!

Vu viec hack nick Minh suy doan co le so hacker tan cong website Minh va Tim duoc info! Bi truoc do website Minh co bi nguoi ta pha hoai nhung Minh da khac phuc sau do! Co le tu day info Minh bi hacker Tim thay va tiep Tuc pha hoai!

Hien 2 hom nay Minh ve que Chiu tang Cha nen k the online duoc! Nen comment nay Minh onl dt nen viet khong dau nen moi nguoi thong cam!
Bạn đã đúng . bạn tmod @captchater kết luận vội cho bạn.. làm mình cũng hiểu lầm bạn . Xin lỗi bạn vì commet "gây bão".

Mình mới xem lại vụ việc này edit bài xảy ra ngày 27.09.2013=> trùng ngày vụ lùm xùm cũ.(member đã "ném đá" đủ liều bạn vụ này :eek:)

Tổng hợp:

Vụ mod binh6699 lần đầu tiên bị report vì thay link ref là 27- 9 -2013
http://mmo4me.com/threads/to-cao-va-canh-bao-co-pro-nao-vao-topic-cua-minh-thay-link-ref.128341/

Việc Adm ra rule về link ref là 12 giờ sáng 30-9-2013
http://mmo4me.com/threads/thong-bao-ve-link-ref-bi-thay-the.128723/ OnlyC, Monday at 12:46 AM

Và việc thay đổi link ref của chủ topic đang report là vào 20 giờ (8 giờ tối) 30-9-2013
http://mmo4me.com/threads/0-1-pm-cho-sign-up-probux.127011/ Last edited: Monday at 8:10 PM

Tức là sau khi rule ra đc 8h thì tài khoản Iamgiau ( i ngắn chữ ko phải l) mà trước đây do nick mod binh6699 thay link ref lại tiếp tục đổi link ref của mem khác.

Chưa có mod box để check người đổi nhưng cùng 1 link ref thì chắc đó là mod binh6699.
ông này nhận ra và hủy comment này còn ko biết lên cáo lỗi .:D

Chào bạn,

Mình gửi bạn History của topic để chắc chắn hơn nè:
View attachment 24395
Bạn đổi lại link ref cũ đi nha, không phải lo đâu :)

captchater xem được log không sao kết luận sớm thế? Tháng 9 nhé, không phải tháng 8.

Chờ BQT post ip đã check, hack nick của binh6699. Và tìm ra nguyên nhân để member yên tâm post Link ref ẩn.. lên room ( không phải dòm ngó Link hằng ngày ...tốn thời gian:confused: ) Vì có những Ref , ref link không cần RCB + báo danh ..nên ko biết sự việc nó thế nào...
Thanks .

Upvote 0
Và tìm ra nguyên nhân để member yên tâm post Link ref ẩn.. lên room ( không phải dòm ngó Link hằng ngày ...tốn thời gian:confused: ) Vì có những Ref , ref link không cần RCB + báo danh ..nên ko biết sự việc nó thế nào....
Thì nguyên nhân là có người khác edit bài, vậy thôi, và admin cũng đã thay đổi quyền edit bài của mod rồi:
Qua thông báo này nhờ các bạn kiểm tra kỹ lại topic tuyển referer của mình, để kịp thời sửa lại link nếu đã bị thay đổi, tránh mất mát về sau.
Chức năng Sửa bài viết của thành viên giờ chỉ còn tác dụng trong box quản lý, giới hạn khả năng bị thay link referer hàng loạt trong trường hợp bị hack.
@Chủ thớt cũng có lỗi vì không chịu đọc thông báo, không kiểm tra lại topic tuyển ref để kịp thời sửa lại.

Upvote 0
Chào các bạn,

Theo như thông tin 2 bên thì vụ việc này đã xảy ra trước đó và BQT cũng đã có thông báo ngay sau khi vụ việc xảy ra, nên có thể đây là việc hiểu lầm.

Vụ việc thì binh6699 cũng đã có nói lý do:
  • Vu viec hack nick Minh suy doan co le so hacker tan cong website Minh va Tim duoc info! Bi truoc do website Minh co bi nguoi ta pha hoai nhung Minh da khac phuc sau do! Co le tu day info Minh bi hacker Tim thay va tiep Tuc pha hoai!
Mình cũng đã gọi điện và nói chuyên với binh6699 thì cũng đã có liên lạc và chấp nhật bồi thường tổn thất cho người bị hại, có lẽ mọi chuyện đã được giải quyết.

Về việc bị Hack Account này thì không ai muốn nhưng nếu có lỡ xảy ra thì người bị Hack phải chịu trách nhiệm, trong trường hợp này thì binh6699 đã nhận lỗi và khắc phục nên mong các bạn thông cảm.

Nhưng nhân đây cũng mong các bạn chú ý bảo vệ tài khoản của mình hơn để tránh những trường hợp như thế này xảy ra. Và đây là bài hướng dẫn giúp bảo vệ gần như tuyệt đối tài khoản của bạn, các bạn tham khảo nha: http://mmo4me.com/threads/huong-dan-bao-ve-tai-khoan-voi-two-factor-authentication.125986/unread

Thân

Last edited:
Upvote 0
đã sai thì phải unset mod chứ không nhẽ cứ để thế mãi à. Tớ đếch hiểu là cậu binh có cái đầu không nữa mà bị mọi người phàn nàn như thế mà vẫn làm mod được

Upvote 0
Mấy bác sống bảo thủ đi. Rồi sau này gieo nhân thì gặp quả. Thế thôi. Không nói nhiều.
Đờ eo sắc có lòng vị tha thì hỏi sao xã hội mãi không tiến bộ, hỏi sao não cứ phẳng không lên thêm được tí nếp nhăn nào...

cái cuộc đời này nó nhọ lắm bác ơi, sống ác thì nhởn nhơ mà người hiền thì mang quả, đời chỉ tóm lại 2 chữ bất công, kẻ mạnh luôn luôn thắng, :mad:
P/S: ngoài lề k liên quan đến chủ thớt nhá !!!

Upvote 0
Người bị hack phải chịu trách nhiệm là sao nhỉ? Hay là ý nói người bị hack ráng chịu thiệt hại. Hay là nói người hack phải chịu trách nhiệm nếu hack của người ta thế ko biết :confused:

có lẽ ý admin là lỗi thuộc về binh 6699, và trách nhiệm là đã bồi thường thiệt hại cho bạn.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week