Lời xin lỗi !

Mình vẫn k tin là gmb có ý định scam các cậu! Ai scam thì người đó chịu! Sự thật là ông b có tinh thần k hề giống mấy ông khác rất là chia sẻ! Probux,fusebux,zapbux báo luôn C50 đi:D, cũng bị tổn thất lớn đó:D

:rolleyes: Topic mà có ông YouAndIVN thì là như cái chợ... kiểu như một cái box chat ý:D

Về phần thớt xin góp ý thớt hai câu trong vụ này để nhận biết mà rút kinh nghuyệt hen:

Khi còn là MOD:=> Ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm,... đồng tiền làm lóa mắt.

Phế chức: Nhận ra mình ngu và trẻ trâu , nhưng muộn rồi... ngu cũng là một cái tội phải chịu án thôi.

Mọi thông tin về MMO chỉ mang tính chất tham khảo, quyết định đầu tư hay không là do chính bạn quyết định. Uy tín trên đây không là cái đinh gì cả, bảo hiểm mới quyết định!
Thời đại bây giờ, đến MOD còn giới thiệu đa cấp đấy, tin đi rồi có ngày ngồi chửi đổng.

P/s: @Trung_Peter : Xin lỗi mình hơi bực (vì cmt kích động của hắn). Đã xóa theo yêu cầu rồi nhé.

:rolleyes: Topic mà có ông YouAndIVN thì là như cái chợ... kiểu như một cái box chat ý:D

Về phần thớt xin góp ý thớt hai câu trong vụ này để nhận biết mà rút kinh nghuyệt hen:

Phế chức: Nhận ra mình ngu và trẻ trâu , nhưng muộn rồi... ngu cũng là một cái tội phải chịu án thôi.
close bố nào đây:D éo liên quan nhưng nghe mùi thối:D:D

Không nghe giải thích, tuy nhiên nếu "bạn" nhận ra sớm hơn thì chả ai ghét bạn và cũng thông cảm. Nhưng....
Tất cả như bạn nói dù đã muộn. Ghi nhận thế .....:)

close bố nào đây:D éo liên quan nhưng nghe mùi thối:D:D
không hiểu chỗ nào có quyền hỏi lại sao lại phán như thánh và muốn gây war thế kia

P/s: nick bạn hơn mình chỉ mấy tháng thôi ..chẳng qua bạn spam nhiều hơn post chứ cũng chẳng có cm gì hết:D

không hiểu chỗ nào có quyền hỏi lại sao lại phán như thánh và muốn gây war thế kia

P/s: nick bạn hơn mình chỉ mấy tháng thôi ..chẳng qua bạn spam nhiều hơn post chứ cũng chẳng có cm gì hết:D
tớ thì học hỏi lên hỏi nhiều chứ k nhảy vào gây war hay spam gì cả cơ mà tớ thấy ng ta ghi chữ báo C50 làm tới cùng đi tất nhiên ng tar phải có phần đúng chứ biết bao nhiêu tiền dễ gì mấy bác kia bỏ qua k báo C50 :)

tớ thì học hỏi lên hỏi nhiều chứ k nhảy vào gây war hay spam gì cả cơ mà tớ thấy ng ta ghi chữ báo C50 làm tới cùng đi tất nhiên ng tar phải có phần đúng chứ biết bao nhiêu tiền dễ gì mấy bác kia bỏ qua k báo C50 :)
ĐỒNG Ý ...comment trên có cấm cản gì đâu?... "điền đô".

sau 1 loạt topic của bên nguyên đơn, giờ đến bị cáo thì đâu mình cũng có ý kiện
cậu còn trẻ có khi trẻ hơn mình, nhưng cậu có tài, và cậu có lòng nhiệt huyết của tuổi trẻ, nhưng người ta bảo rồi, tuổi trẻ ai cũng có bồng bột, mình không dính đến vụ kia nên nhìn từ góc độ khác,
- bạn còn trẻ đừng để 1 vết nhơ trong hồ sơ của mình sau này rất khó khi muốn tiến đường công danh, khi 1 gia đình ly dị người ta đều phải hòa giải trước xong mới lên tòa, cậu nên cung cấp nhưng gì mình biết cho các bác ấy để tiện tìm kiếm cũng như lấy lại được công sức của các bác ấy. hãy để mọi việc dừng lại khi còn là tình cảm
- cậu nghĩ việc tiền nhận kia là k liên quan, ai có thể hiểu cho cậu ngoại trừ cậu, và yên tâm công an cũng không cần hiểu đâu. 1 cty chuyên làm web, 1 thằng thuê để làm xong web, nó mang đi scam, CA sẽ hỏi trang kia tại sao làm, họ sẽ đưa ra hợp đồng, vậy cậu đưa ra cái j để chứng minh là tiền cậu nhận d k liên quan đến site
- hãy suy nghĩ theo lý trí chứ đừng nên thách thức mọi người, trừ khi cậu có đủ tiền để bịt miệng toàn bộ chuyên án

P/s còn mấy bác bảo c50 họ không làm, hay hộ k điều tra vì mmo thì các bác nên đọc cái này
http://congbao.chinhphu.vn/noi-dung-van-ban-so-10_2012_TTLT-BCA-BQP-BTP-BTTTT-VKSNDTC-TANDTC-(9024)

Điều 4. Xác định người bị hại Trong quá trình điều tra vụ án hình sự về các tội trong lĩnh vực công nghệ thông tin và viễn thông, các cơ quan tiến hành tố tụng phải áp dụng các biện pháp để xác minh, lấy lời khai người bị hại theo quy định của pháp luật. Trường hợp vì lý do khách quan, không thể xác định được người bị hại (do người bị hại sống ở nước ngoài; không xác định được người bị hại cụ thể hoặc không xác định được họ tên và địa chỉ thật của người bị hại do người phạm tội và người bị hại không tiếp xúc trực tiếp với nhau mà chỉ thông qua mạng Internet, mạng viễn thông; người bị hại không hợp tác vì không muốn lộ danh tính, số tiền thiệt hại không nhiều…), nhưng căn cứ vào tài liệu, chứng cứ thu thập được, có cơ sở xác định bị can, bị cáo đã thực hiện hành vi phạm tội thì việc không xác định được người bị hại hoặc xác định không đủ số người bị hại không làm ảnh hưởng đến việc xác định bản chất vụ án và việc khởi tố, điều tra, truy tố, xét xử là có căn cứ pháp luật.
cho cậu đây B trang 35 nhé
3. Lừa đảo trong thương mại điện tử, kinh doanh tiền tệ, huy động vốn tín dụng, mua bán và thanh toán cổ phiếu qua mạng là sử dụng thủ đoạn gian dối, đưa ra những thông tin sai sự thật về một sản phẩm, một vấn đề, lĩnh vực trong thương mại điện tử, kinh doanh tiền tệ, huy động vốn tín dụng, mua bán và thanh toán cổ phiếu trên mạng nhằm tạo niềm tin cho người chủ tài sản, người quản lý tài sản, làm cho họ tưởng là thật và mua, bán hoặc đầu tư vào lĩnh vực đó.
Hết

Last edited:
Gmb nói có lý đấy nhưng không đủ bằng chứng để chứng minh điều Gmb nói là sự thật.
Gmb và Saolamiu có sự qua lại về tiền bạc trong quá trình CDA còn hoạt động, bằng chứng rõ ràng nhất là Gmb mượn tiền Saolamiu và chấp nhận yêu cầu làm giả thông tin Saolamiu trong bài PR CDA, ở đây hiện rõ sự tiếp tay và nhấn mạnh là không có Gmb thì Saolamiu cũng không lừa đảo mọi người được như thế.
Gmb đã không thể chứng minh được sự trong sạch của bản thân, việc bị thụ án trong vụ lừa này là không thể tránh khỏi, tôi mong bạn có thể hợp tác để cảnh sát tìm ra Saolamiu, như vậy mới chứng minh được bạn không cố ý tiếp tay cho kẻ lừa đảo, tệ hơn thì được khoan hồng ở mức thụ án.

bạn không biết tôi hoạt động và giúp người khác thế nào thì tốt nhất là không nên bình luận, bạn làm được cái jì rồi mà kêu tôi ngu

Không nghe giải thích, tuy nhiên nếu "bạn" nhận ra sớm hơn thì chả ai ghét bạn và cũng thông cảm. Nhưng....
đây là lời xin lỗi chân thành tôi gửi tới các bạn, ngoài ra thì tôi ko có jì hối hận cả, đã làm phải chịu là dĩ nhiên, tuy nhiên vì các bạn ghép tôi vào tội "scam chính thức" khiến tôi thấy khó chịu nên có những lời lẽ thiếu kiềm chế

và tôi nghĩ nếu ai trong trường hợp này cũng thế thôi, chẳng ai chịu oan cả ...

Gmb nói có lý đấy nhưng không đủ bằng chứng để chứng minh điều Gmb nói là sự thật
Đoạn chat có thể chứng minh điều này, nhưng giờ tôi giữ cho C50 check, không phải ai xem đều nhìn nhận được vấn đề cả
Nếu B giúp được jì đó để giúp vụ này nhanh tới C50 hơn, pm B wa facebook.com/boybungbu

Chào tạm biệt mọi người

chia buồn cùng bác , thiết tôi nghĩ hãy hợp tác cùng mọi người có khi sẽ được khoan hồng vì nhận ra lỗi lầm của mình

Cuộc sống mà , không ai tốt với ai và cũng không ai cho mình là hoàn hảo cả . Nhưng cuộc sống này hay ở chỗ biết quay đầu và thành thật thì khắc C50 sẽ biết và tha thứ cho bác vì sự tin người nhất thời

Ai cũng phải trải nghiệm 1 bài học trong đời cả

Nếu B thật sự muốn C50 làm tới cùng vụ này thì B post info của saolamiu lên đây sẽ giúp mọi việc thuận lợi hơn đó, đừng nói suông nữa, mọi người có thể hiểu và thông cảm với B, nhưng cần B làm điều gì đó thiết thực hơn là thanh minh và giải trình về mọi chuyện. giờ B nói ko hỏi gì về info saolamiu, nhưng lúc trước cũng chính B nói B biết Admin nhưng ko thể post info, mình ko tin B ko biết gì về thông tin của người này

saolamiu hứa với B sẽ phát triển site và ko scam, nên B giấu info cho nó, giờ saolamiu đã scam khiến mem forum mất rất nhiều tiền, rõ ràng nó ko bán site như đã nói, vì site off rồi, chả lẽ thằng Ấn Độ mua site 1k về rồi off site cho lỗ nhảy ngược lên àh, hay là thằng Tây nó cũng sợ C50 của Việt Nam

Một khi nó ko tôn trọng lời hứa thì B cũng ko cần giữ lời hứa với nó

Còn nếu B vẫn nhất quyết bao che cho nó thì thực sự B có nói gì mình cũng ko tin B ko liên quan tiền bạc trong vụ này. Mình chỉ muốn xem người ta hành động sửa sai thế nào hơn là ngồi gõ những dòng chữ vô nghĩa thanh minh cho bản thân

Last edited:
Lời xin lỗi được index và là bằng chứng cho phần người nhưng sẽ khó chấp nhận vì họ đã mất thêm trà vào cốc cho câu nói bất diệt " anh gọi điện thì cũng phải chọn giờ mà gọi chứ".

Tất cả chỉ là nguỵ biện....

Đã xin lỗi rồi và chấp nhận C50 làm việc rồi mà sao các ông vẫn nói nhiều thế nhỉ, nói thế giải quyết đc j ko, đàn bà vãi ra

xin lỗi mà cứ như mình vô tội vậy. Sống thật với lòng mình đi. Được người ta cho mượn tiền thì cũng phải nể.
Ra ngoài xã hội xem. Mình là mượn tiền ai á. Nó bảo giúp mà mình giúp được là oke ngay :D
Chắc cũng ko nghĩ là thằng @saolamiu nó scam nên viết bài nói phét PR cho nó. Vì mượn tiền của nó mà :D

Sống thật với lòng mình đi. Ở đây ai cũng lớn tuổi rồi. Người hiểu đời từng trải không ít đâu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week