Mạng muaban24.vn có phải hình thức lừa đảo mới?

Giá tham gia thành viên 5.2triệu được 1 gian hàng. thằng nông dân mắt toét thì gian hàng để làm gì chứ
Được một người bạn giới thiệu sang văn phòng để chia sẻ công việc, lúc đầu hỏi rõ công việc gì, bạn không nói chỉ nói là về thương mại điện tử
Đến văn phòng Chi nhánh thì đông người quá, toàn những người kém hiểu biết về công nghệ thông tin, thương mại điện tử
Mình được 1 chuyên viên của nó xin 15 phút chia sẻ thông tin, chỉ chỉ, vẽ vẽ, nói dai nói dài => cũng để thuyết phục mình :D . nào là thương mại điện tử Việt Nam, nước ngoài và so sánh các trang : chodientu.vn, Vatgia.com....đều không được trang muaban24.vn về....mình có hỏi bạn đó thế công ty có giấy phép kinh doanh không, có giấy phép hoạt động sàn thương mại điện tử do bộ Thông tin và Truyền thông cấp không? thì ấm ờh, còn bảo mật ra sao thì không biết trả lời gì, lái sang vấn đề khác.
Ối rời về cấp giấy phép bây giờ quá đơn giản vì cơ chế xin và cho mà
Kinh nghiệm của mình đã gặp: 2 công ty làm bên thi công về xây dựng chạy QĐ đơn giá nhân công do ủy ban nhân dân tỉnh ký hẳn hoi nhé, giá cao ngất ngưởng 300k/1 ngày công xây dựng cơ bản vùng IV, chạy xong QĐ đơn giá đó 2 công ty thi công kiếm lãi 6 -> 7tỷ một công trình ngon ơh. Đấy các bạn xem giấy phép và quyết định để có nó quá đơn giản :D bỏ ra ít tiền là có tiền tỷ ngay.
Thằng này www.muaban24.vn chắc cũng bỏ ra mấy chục, mấy trăm triệu chạy giấy phép không kém
Bạn này chia sẻ, thuyết phục mình không được thấy ra phòng bên, bảo thằng khác, em khác chắc để áp đảo tinh thần đây, cũng không ăn thua.
Ôi rời đúng là bọn chẳng biết gì chấm com, làm như mình biết lắm
Trong văn phòng đó toàn người ko biết thông tin, người dân tộc, vùng sâu, vùng xa...(đều dễ lừa tình) trên sự không biết nhiều về thông tin.
Thử hỏi ở vùng khỉ ho cò gáy mà thương mại điện tử nó cũng len lỏi vào =>kiểu này chết dân

Còn về trang web: www.muaban24.vn nhìn chung quá sơ sài, cộc cọc kiểu gì đó không mang tính chuyên nghiệp. dùng code ASP hay sao ý, thế mà dám so sánh với chodientu.vn

Anh em cùng thảo luận nhé, ai chưa biết thì đề phòng nên tìm hiểu kỹ trước, ai biết rồi thì truyền tai nhau bảo bạn bè, người thân trãnh xa, kẻo tan cửa mất nhà :D . Hiện tại thằng này đã có chi nhánh trên khắp các tỉnh thành và len lỏi vào từng vùng quê nghèo...người nghèo thì muốn có nhiều tiền mà
Lấy CTy Thiên Ngọc Minh Uy làm dẫn chứng (lừa đảo)

Sờ cam sờ cam sờ cam sao mà nhiều thế

Last edited by a moderator:
hj.o day la dien dan mmo nen m khong muon tranh cai voi cac b nhieu.nhung cac ban hay de y cac hinh thuc sau nay cua cac cong ty lon,khi do hay pm lai minh.thoi gian se cm cho cac ban thay.
O day ko aj cung suy ngj voj m,cac b chj ngj den mat xau cua no.that su khong the noj duoc. Neu cac ban doc nhung loj mjnh noj ma cam thay nhu m dang day b.hay thay doj cach ngj do,ban khong phaj la tat ka,hoc hoj tu nguoj khac la cach ngan nhat den thanh cong.dung tu minh trai niem nhung that bai cua nguoi di truoc. Chuc cac ban thanh cong

Bạn motngaymoi thấy chưa ?

Bạn đã thất bại trong cuộc nói chuyện này rồi đấy , bạn đã không thể nói ... dù bạn nghĩ bạn đúng mà lại ko thể làm người khác hiểu ? Nghĩa là bạn đã thất bại rồi đấy . Vậy nên học cho chín đã rồi hãy đi truyền đạt nhé . Bài học nhớ đời đấy .

Đúng nhưng không thể khiến người ta hiểu mình đúng == > nghĩa là mình đã sai.

vay tranh cai voi nhung nguoi nhu b.m khong nen ton suc. B ngj thang trong 1 cuoc tranh cai co nghia b dung.b gioi hon.vay b cu ngj nhu vay dj.de 1ngay b thay that bai chi vi tinh hieu thang cua b.noj that,o day b chua dua ra duoc quan diem gi ka.ma o day b chj muon chjen thang trog cuoc tranh caj.b moj sv nam dau tjen hay hoc hoj nhjeu dj.b chua du suc de vao 1 mang da cap duoc

Đúng nhưng không thể khiến người ta hiểu mình đúng == > nghĩa là mình đã sai.
Mình theo dõi cuộc thảo luận này từ đầu tới cuối.Bạn một ngày mới đang thua thì phải.
-Nối nói chuyện luôn thể hiện mình là người hiểu biết và trên người khác đã làm bạn không thể thuyết phục được mọi người!
-Còn mình đống ý với bạn là TDDT khác với ĐC.
họ phát triển gian hàng <=> phát triển các nhà cung cấp , họ nhận được gì ??? bạn nên tìm hiểu
Tạo một thị trường rộng lớn giữa cung và cầu!
họ lập nên để làm gì : bạn nên tìm hiểu
Để phục vụ thị trường đó mà họ đang muốn phát triển.TMDT tạo tao ra thị trường đó và kết nối trực tiếp giữa cung và cầu.
Còn về những ai có thể tham gia TMDT thì m ko nói đến ở đây...
-muaban24h.com có phải là hình thức lừa đảo mới hay không chỉ cần phân biệt nó là DC hay TMDT.Hiện tại mình thấy DC ở VN phát triển theo chiều hướng tiêu cực.Đó là nhận xét của riêng mình!
Mình chỉ hiểu chút về nó,nên comment ý kiến.Bạn nào có ý kiến góp ý nhé!

@mrabin : cậu nói rất được nhé .

@motngaymoi : hãy học hỏi mrabin nhiều , tôi cá rằng mrabin rất có kiến thức nhưng lại rất khiêm nhường . Đừng nóng quá mà đưa ra lý luân này nọ là hỏng hết bánh kẹo đấy.

Còn bảo tớ chưa làm đa cấp hả ?? Tớ đang làm Oriflame rồi đấy ( phòng 3A tòa nhà 864 đường Láng ), vào đây tôi chỉ học cách ăn nói , nói chuyện và các cách quản lý thời gian , tài chính chứ tôi không mơ là tỷ phú bởi con đường này .

@mrabin : Mình cũng thực sự rất là không ưa cái muaban24.vn này .

- Thứ nhất là đang phát triển sai cái mục đích : MUA VÀ BÁN ONLINE mà toàn đi phát triển hệ thống để đạt VIP và kiếm tiền ? Thử hỏi nếu là người gần đáy , họ sẽ mất tiền và không tuyển được một ai . Sẽ có lí luận là : vậy khi đấy họ sẽ bán sản phẩm , biết mua bán online ... vậy thì tại sao họ không luôn và ngay VATGIA và CHODIENTU đã rất uy tín hiện nay ??
- Thứ hai : Website cực kì sơ sài , thiếu sự chuyên nghiệp .... Sẽ có lí luận là : mới gian đoạn đầu nên chưa thể phát triển mạnh như VATGIA được . Vậy thì out đi là vừa , mọc sau người ta mà không có cái hơn thì chỉ có nước thua thôi .

- Thứ ba : người quản lý website hoàn toàn có thể đổi thông tin member ( bằng chứng là việc chuyển gian hàng , chỉ cần đưa Chứng minh thư là đổi ngay được thông tin ) . Mà khi mà website sập thì đi về đâu mà khiếu nại đây ?

- Thứ tư : ăn tiền của người dưới mình mà gọi là " bí quyết , là cơ hội làm giàu bằng nghị lực ... " .. tôi nghĩ là không bao giờ được dài lâu , và đi ngược lại giá trị đạo đức ... sẽ có lí luận là : cuộc sống này tiền từ người này sang người khác , không ăn tiền của nhau thì tiền mọc từ cỏ à ??? Đúng vậy , tiền từ túi này sang túi khác , nhưng nó khác với cái Muaban24 này . Họ kinh doanh mặt hàng để kiếm lời , bằng mồ hôi , bằng sự cạnh tranh thị trường chứ không phải là dẻo mỏ mà cho người ta vào tròng rồi ngồi rung đùi nhận 1tr5 hoa hồng , lại bảo là cho người ta một con đường làm giàu ?? Giàu từ đâu??? Từ cấp dưới ?? vậy tiền cấp dưới ở đâu ? Thì ở dưới nữa ... vậy cái người sau cùng và gần sau cùng thì sao ??? Mất hết chứ sao nữa.

Thực sự 3 năm mà bạn vẫn thế này hay sao ?? 3 năm rồi mà bạn nói chuyện vẫn như thế này tôi không hiểu là bạn ứng dụng nó như thế nào nữa.

Hoặc là bạn nói sai sự thật ( 3 năm ) , hoặc là bạn không biết áp dụng vào thực tiễn . Vì những người có kinh nghiệm họ nói khác bạn nhiều lắm , có sức thuyết phục hơn nhiều . Tôi muốn bạn và tôi nói sự thật , đừng vì cái lý do sĩ diện làm gì ? Sai thì sửa , có gì đâu. Tôi nghĩ bạn mới cùng lắm được 1 năm mới nói như vậy , chứ 3 năm thì lớn hơn hẳn , nói rất khác !

ok. Neu b hung thu voi cuoc tranh luan nay. Thj pm yahoo. Trai_xay_dung90 .rat mong duoc gap b.
ps: minh da tham gia hinh thuc nay tron 3 nam. Mong hoc hoi tu ban

Mình theo dõi topic này từ đầu đến bây giờ bạn nói:
ps: minh da tham gia hinh thuc nay tron 3 nam.
sao khác với những gì bạn nói lúc đầu thế nhỉ? :D
Lúc đầu bạn nói chỉ đi nghe hội thảo của một số công ty thôi mà giờ lại tòi ra là đã tham gia hình thức này 3 năm rồi
Xin hỏi bạn đã tham gia những công ty nào rồi? không phải bạn cũng đang tham gia mạng muaban24.vn chứ?
Đúng là chỉ giỏi về cách giao tiếp, nói chuyện thôi
Bạn mình đã từng dụ mình với tin nhắn: " bạn bỏ buổi hội thảo này bạn sẽ bỏ mất cơ hội kiếm 70 triệu/ tháng" mình đọc tin nhắn xong hơi bị choáng.net
Bạn của mình từng tham gia từ Lô Hội, bán bảo hiểm..., giờ lại muaban24.vn mà vẫn chưa thấy gì thay đổi, được mỗi cái khoản ăn nói thôi vì môi trường đó nó dạy mà

dù gì thì muaban24.vn cũng mới nên cần thời gian để chứng minh
còn vatgia.com đã có uy tín lâu rồi, vatgia.com chung admin với với cổng thanh toán baokim.vn, mình đã có 1 thời gian làm ở baokim.vn (tầng 3 - tòa nhà Hapro - Phố Hoa Lư - HN) nên cái giá 600k/tháng mình cũng nghĩ là tốt hơn 5.2M vĩnh viễn của muaban24.vn. nói chung 1 cái mới ra đời thì chỉ có thời gian mới biết xem nó có scam hay ko còn kinh doanh đa cấp bao giờ cũng đem lại lợi nhuận khổng lồ, nhưng bố mình khuyên ko nên làm. còn muaban24.vn mà khẳng định đc uy tín thì tham gia cũng đâu có muộn.

Ủng hộ ý kiến của các bạn, mỗi bạn có 1 lý lẽ, quan trọng là nhận thức của mỗi ng khác nhau về 1 vấn đề. Ko ai sai cả và ko ai đúng tuyệt đối.

Em mới hôm nọ cũng đi nge, ban đầu thì có vẻ thú vị đấy, hấp dẫn đấy, nói 1 thôi 1 hồi về cách làm việc của muaban24h.com nhưng lúc em hỏi thế vào đây mình kiếm tiền như thế nào thì lại quay ra nói về việc mua gian hàng, nói trắng ra đây chỉ là câu ref, ăn tiền từ việc mua gian hàng chứ chả kinh doanh j ở muaban24h j cả, em thấy nhiều cậu sinh viên vay mượn mọi chỗ để vã vào đây, thằng nói cho em nge nó bảo trong vòng 3-4 tháng chắc chắn kiếm đc 111 tr đồng :-ss. đáng sợ thật, nói chung là các bác k nên đâm vào cái này, nếu dễ dàng như thế thì dân mmo nhà mình giầu to hết cả rồi

xin lỖi phẢi thông báo rẰng muaban24h là hình THỨC bán hàng Đa cẤp trá hình, nẾu ai k mún thiỆt thì tránh xa ra nha

cũng không hiểu lắm, nói chung là đa cấp cũng là hình thức khá phổ biến ở nước ngoài, về nhà ta lại biến tướng khá nguy hiểm

Ngày 16.8 thì báo đã đăng về MUABAN24.VN , ngày 17.8 là EMT ( Tâm Mặt Trời ) . Chuẩn bị rõ hết trắng đen cả rồi các bạn à !
Phát triển sai mục đích chỉ có đường chết thôi !

Liên kết và kiểm soát rủi ro trong thương mại điện tử
08:48:00 22/08/2011
Sự khác biệt lớn của muaban24.vn chính là cách quản lý có sự khác biệt để người tiêu dùng không bị mất tiền và đảm bảo luôn nhận được đầy đủ hàng hóa khi giao dịch đó là khách hàng sẽ liên lạc trực tiếp với công ty.
Trong thế giới hiện đại, thương mại điện tử không còn xa lạ với người dân Việt Nam. Người tiêu dùng đã hiểu phần nào những những tiện ích mà thương mại điện tử mang đến cho họ. Tuy nhiên, “Vấn đề rất quan trọng là người tiêu dùng cần kiểm soát rủi ro khi mua hàng thông qua mạng Internet”, ông Lê Văn Cường, Phó Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Đào tạo Mua bán Trực tuyến chia sẻ với người tiêu dùng.

Theo đánh giá của Bộ Thông tin và Truyền thông, hiện nay, tại Việt Nam có trên 25 triệu người dân thường xuyên sử dụng internet. Lượng người sử dụng internet dự báo tăng đều từ 20-25% mỗi năm. Qua khảo sát của Bộ Công thương, thị trường thương mại điện tử ở nước ta sẽ tiếp tục phát triển mạnh mẽ trong những năm tới, với mức tăng trưởng trên 30% mỗi năm.

Bên cạnh việc phát triển của thương mại điện tử với tốc độ rất nhanh như hiện nay sẽ kéo theo những vấn đề về quản lý cần chặt chẽ và khoa học. Hiện nay, các website về mua bán hàng hóa trên mạng rất đa dạng, phong phú, nhưng thực tế trong số này có khá nhiều website chỉ đơn thuần là một trang thông tin rao vặt, quảng cáo nhỏ lẻ, chứ không phải mua bán online đúng nghĩa, không có ràng buộc, kiểm soát giữa người mua với người bán nên rủi ro khi mua hàng rất cao. Ông Lê Văn Cường còn cho biết, hiện việc cập nhập nhật thông tin về sản phẩm hàng hóa và doanh nghiệp trên nhiều trang web hiện không thường xuyên, thiếu chính xác, thời gian chuyển hàng chậm cũng đã gây ra phiền hà, thiệt hại cho người tiêu dùng.

Các học viên trao đổi về kỹ năng mua hàng trực tuyến.

Để người tiêu dùng bổ sung thêm kiến thức về những tiện ích cho thương mại điện tử mang lại và đặc biệt kiểm soát được rủi ro trong quá trình giao dịch, mới đây, Công ty Cổ phần Đào tạo Mua bán trực tuyến đã đưa ra tiêu chí, tôn chỉ hoạt động “Trao tiện ích, nhận thành công” với website “muaban24.vn” ra đời.

Để đáp ứng được nhu cầu của hơn 86 triệu dân Việt Nam trên toàn quốc, công ty này đã nhanh chóng phát triển mạng lưới với tốc độ rất “điện tử” với 21 chi nhánh tại các tỉnh thành trên cả nước từ Hà Nội, Hải Phòng, Thái Nguyên, Điện Biên, Sơn La cho tới TP Hồ Chí Minh. Mục tiêu của công ty này đặt ra là thực hiện sứ mệnh quan trọng, hữu ích cho công động đó là đào tạo mua bán trực tuyến, xây dựng niềm tin và văn minh tiện ích trong thương mại điện tử. “Chỉ có trang bị kiến thức cho người tiêu dùng thì họ mới kiểm soát được rủi ro khi công nghệ thông tin phát triển với tốc độ cao với sự hòa nhập kinh tế nhanh như Việt Nam hiện nay”, ông Cường khẳng định.

Theo đánh giá của chuyên viên Bộ Thông tin và Truyền thông, dù “sinh sau đẻ muộn”, nhưng muaban24.vn của công ty Cổ phần Đào tạo Mua bán trực tuyến lại là nơi tập trung được nhiều chuyên gia, tài năng trong lĩnh vực thương mại và công nghệ thông tin, là nơi hội tụ được nhiều tinh hoa, kiến thức và kinh nghiệm về thương mại điện tử. Hiện tại Công ty có khoảng 3.000 - 4.000 hội viên tham gia tạo "Chợ thương mại" cho người tiêu dùng. Trên mạng này đã có khoảng 1.071 sản phẩm để người tiêu dùng lựa chọn. Khi cá nhân hoặc DN tham gia lập gian hàng thì sẽ được sở hữu vĩnh viễn chứ không bị giới hạn thời gian.

Sự khác biệt lớn của muaban24.vn chính là cách quản lý có sự khác biệt để người tiêu dùng không bị mất tiền và đảm bảo luôn nhận được đầy đủ hàng hóa khi giao dịch đó là khách hàng sẽ liên lạc trực tiếp với công ty. Sau đó công ty Cổ phần Đào tạo Mua bán Trực tuyến sẽ là cầu nối để người bán và người mua trao đổi hàng hóa và tiền tệ cho nhau

http://www.cand.com.vn/vi-VN/kinhte/2011/8/154797.cand

thằng bạn mình nó đặt 10 gian hàng trên này . nó cũng rủ tham gia cùng nhưng đang xem xét .

muaban24.vn : Alexa Traffic Rank: 404,041 Traffic Rank in VN: 1,553

SEO cũng khá đó chứ : 3 tháng

(ĐCSVN) - Với tiêu chí đưa đến người tiêu dùng những sản phẩm chính hãng; xây dựng văn hoá kinh doanh qua mạng internet tại Việt Nam, Công ty cổ phần Đào tạo mua bán trực tuyến (muaban24.vn) đã tận dụng triệt để các đặc tính mạng lưới tiêu thụ thương mại điện tử không biên giới, không hạn chế về thời gian, không gian, truyền tải thông tin kịp thời và tối ưu hoá hệ thống quản lý mạng lưới cũng như phổ biến quan niệm kinh doanh độc đáo. Cùng với 21 chi nhánh trên toàn quốc, đội ngũ mạng lưới hội viên phát triển ổn định, có trật tự, Công ty đã tạo được mối quan hệ gắn bó giữa nhà sản xuất và người tiêu dùng.

đọc thêm ở đây : http://dangcongsan.vn/cpv/Modules/News/NewsDetail.aspx?co_id=30065&cn_id=475466

báo đảng cộng sản đó nhé ^&^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week