Mạng muaban24.vn có phải hình thức lừa đảo mới?

Giá tham gia thành viên 5.2triệu được 1 gian hàng. thằng nông dân mắt toét thì gian hàng để làm gì chứ
Được một người bạn giới thiệu sang văn phòng để chia sẻ công việc, lúc đầu hỏi rõ công việc gì, bạn không nói chỉ nói là về thương mại điện tử
Đến văn phòng Chi nhánh thì đông người quá, toàn những người kém hiểu biết về công nghệ thông tin, thương mại điện tử
Mình được 1 chuyên viên của nó xin 15 phút chia sẻ thông tin, chỉ chỉ, vẽ vẽ, nói dai nói dài => cũng để thuyết phục mình :D . nào là thương mại điện tử Việt Nam, nước ngoài và so sánh các trang : chodientu.vn, Vatgia.com....đều không được trang muaban24.vn về....mình có hỏi bạn đó thế công ty có giấy phép kinh doanh không, có giấy phép hoạt động sàn thương mại điện tử do bộ Thông tin và Truyền thông cấp không? thì ấm ờh, còn bảo mật ra sao thì không biết trả lời gì, lái sang vấn đề khác.
Ối rời về cấp giấy phép bây giờ quá đơn giản vì cơ chế xin và cho mà
Kinh nghiệm của mình đã gặp: 2 công ty làm bên thi công về xây dựng chạy QĐ đơn giá nhân công do ủy ban nhân dân tỉnh ký hẳn hoi nhé, giá cao ngất ngưởng 300k/1 ngày công xây dựng cơ bản vùng IV, chạy xong QĐ đơn giá đó 2 công ty thi công kiếm lãi 6 -> 7tỷ một công trình ngon ơh. Đấy các bạn xem giấy phép và quyết định để có nó quá đơn giản :D bỏ ra ít tiền là có tiền tỷ ngay.
Thằng này www.muaban24.vn chắc cũng bỏ ra mấy chục, mấy trăm triệu chạy giấy phép không kém
Bạn này chia sẻ, thuyết phục mình không được thấy ra phòng bên, bảo thằng khác, em khác chắc để áp đảo tinh thần đây, cũng không ăn thua.
Ôi rời đúng là bọn chẳng biết gì chấm com, làm như mình biết lắm
Trong văn phòng đó toàn người ko biết thông tin, người dân tộc, vùng sâu, vùng xa...(đều dễ lừa tình) trên sự không biết nhiều về thông tin.
Thử hỏi ở vùng khỉ ho cò gáy mà thương mại điện tử nó cũng len lỏi vào =>kiểu này chết dân

Còn về trang web: www.muaban24.vn nhìn chung quá sơ sài, cộc cọc kiểu gì đó không mang tính chuyên nghiệp. dùng code ASP hay sao ý, thế mà dám so sánh với chodientu.vn

Anh em cùng thảo luận nhé, ai chưa biết thì đề phòng nên tìm hiểu kỹ trước, ai biết rồi thì truyền tai nhau bảo bạn bè, người thân trãnh xa, kẻo tan cửa mất nhà :D . Hiện tại thằng này đã có chi nhánh trên khắp các tỉnh thành và len lỏi vào từng vùng quê nghèo...người nghèo thì muốn có nhiều tiền mà
Lấy CTy Thiên Ngọc Minh Uy làm dẫn chứng (lừa đảo)

Sờ cam sờ cam sờ cam sao mà nhiều thế

Last edited by a moderator:
đọc thêm ở đây : http://dangcongsan.vn/cpv/Modules/News/NewsDetail.aspx?co_id=30065&cn_id=475466

báo đảng cộng sản đó nhé ^&^

thế mới ác chứ, đưa lên cả trang thông tin Đảng Cộng Sản nữa
đúng là 1 cách làm tạo uy tín đảm bảo
=> để đánh vào tâm lý người Việt Nam mình chắc nó có đưa 1 ít phong bì cho mấy ông viết bài báo đó, đầu tiên nó cho đăng trên báo công an, đảng cộng sản để tạo niềm tin...Có khi các bài báo sau nó sẽ viết công ty có một số thành viên cổ đông trong Bộ Công An và Đảng Cộng Sản Việt Nam
đoạn kết của bài báo trên viết, mọi người thấy phóng đại không nào:
Từ những tiện ích rất lớn mang lại cho cộng đồng và doanh nghiệp nên dù mới đi vào hoạt động nên Công ty cổ phần Đào tạo mua bán trực tuyến đã trở thành một địa chỉ sàn giao dịch trực tuyến chuyên nghiệp, uy tín và tin cậy của cộng đồng và doanh nghiệp ở Việt Nam cũng như nhiều nước trên thế giới với hàng ngàn người tham gia truy cập và mua bán hàng hóa mỗi ngày. Công ty đã trở thành thành viên trực thuộc của Hiệp hội Thương mại điện tử Việt Nam. Công ty đang có sự phát triển vững chắc, từng bước trở thành Công ty tiên phong, là sàn giao dịch mua bán trực tuyến liên kết cộng đồng hàng đầu Việt Nam và khu vực với những dịch vụ tốt nhất và tiện ích lớn nhất đem lại cho người tiêu dùng và cộng đồng, góp phần vào sự phát triển chung của đất nước.

Xem những tiện ích và những gian hàng của nó trên đó chẳng có cái gì đáng xem cả thế mà
doanh nghiệp ở Việt Nam cũng như nhiều nước trên thế giới với hàng ngàn người tham gia truy cập và mua bán hàng hóa mỗi ngày.
quái đản

thứ nhất : nó không phải là lừa đảo
thứ 2 : nó là 1 công ty thuộc hiệp hội thương mại điện tử việt nam
thứ 3: bạn không hiểu gì về tmdt , không hiểu gì về hình thức của nó
thứ 4: việt nam đang bước vào thời kỳ tmdt nên việc xin giấy phép cũng đơn giản
thứ 5: muaban24 và muahangvietnam.vn đều mới thành lập , không thể có ngay 1 trang web tốt được ( hình như là đầu năm 2011)
còn rất nhiều thứ bạn cần tìm hiểu thêm , không nên nói họ là lừa đảo khi mà chính bạn không hiểu về hình thức kinh doanh cực kỳ phát triển này

thế mới biết: có những thứ không thể thay đổi đc

Mình cũng đang tìm hiểu loại hình kinh doanh này mong có sự trao đổi ý kiến với các bạn, hiện mình cũng đang làm cho 1 công ty kinh doanh mạng và đó là một niềm tự hào của mình. Mình đã được tìm hiểu cơ hội kinh doanh ở sàn muaban24.vn và xin khẳng định với những kĩ năng hiện có của mình trong 3 tháng mình hoàn toàn có thể lên mức thu nhập trên 100tr/1 tháng. Tuy nhiên thực sự mình thấy nhiều vẫn đề về công ty thương mại điện tử này. Thứ nhất đó là mô hình trả thưởng của công ty: mô hình nhị phân bất đồng đẳng. Nếu các bạn đã có kiến thức về kinh doanh mạng sẽ hiểu ngay đây thực sự là một cơ hội kiếm tiền nhanh chóng, mình xin khẳng định điều đó vì mô hình nhị phân là mô hình cực kỳ có sức thu hút nhất trong kinh doanh mạng, người tuyến trên hỗ trợ cho tuyến dưới rất mạnh. Tuy nhiên mô hình này có 1 nhược điểm là hệ thống phát triển nhanh nhưng rất dễ vỡ, mình cứ làm 1 phép toán đơn giản: nếu bạn đảm bảo phát triển cho tuyến dưới của mình duy trì tốc độ phát triển nhánh cứ 1 tháng thì tuyển thêm đc 1 người vậy sau 30 tháng bạn đã có 1 hệ thống 2 mũ 30 người> dân số Việt Nam!! mặt khác trong sơ đồ nhị phân người tuyến dưới ko bao giờ có thể bằng cấp người đứng trên, như vậy nếu bạn ở càng ở xuống thấp trong sơ đồ nhị phân, khả năng thành công của bạn càng ít(vì ko còn người để tuyển nữa). Thứ 2 đó là văn hóa công ty: tuyển mà không bán, rất nhiều gian hàng ảo mua rồi để đấy không đăng sản phẩm nào lên, người trong công ty cũng ko dùng hàng công ty, một công ty mà các nhà phân phối chỉ nghĩ đến món lợi trước mắt công ty mang đến mà không có 1 niềm tự hào về chất lượng sản phẩm và dịch vụ mình phân phối thì không thể tồn tại lâu được vì tiền không làm nên giá trị cuộc sống đích thực. Thứ 3 đó là quan hệ cung cầu: không có nhiều người Vn sử dụng máy tính, cứ cho là công ty có một hệ thống đào tạo tin học dành cho người mới tốt đi nhưng có ai đảm bảo sau này người ta sẽ sử dụng vi tính khi cần mua hàng hay không, công việc của nhà phân phối kinh doanh mạng đó là tiêu dùng và thay đổi thói quen tiêu dùng của người khác nhưng khi nhà phân phối chỉ còn chú trọng vào khâu tuyển người thì việc ng ta ko còn sử dụng gian hàng để tiêu dùng sẽ làm cho hàng hóa ko thể lưu thông được. Trên đây là những hiểu biết của mình rất mong các bạn góp ý

uhm doc nhieu Cm ve vu nay rui cong nhan 1 dieu la cac con zoi da tham gia cty nay dc dao tao kha tot ve cach bien minh nhug bien minh nhu vay ko on dau.kinh doanh TMDT sao ko tap trung ma kinh doanh di sao cu phai moi nguoi nay moi taht nhieu chan ret (ma phai la nguoi than ban be truoc ah nh) neu la cviec HOT thi nhung nguoi khac thi sao ??motngaymoi2002 con zoi nay chac die roi ko tahy xuat hien nua :binhsua57: uoc mo nhon qua

http://baolaodongthudo.com.vn/NewsD...50eea&ID=be3b4cfa-5ea4-4280-82f7-d2354bf83ebb
xin thưa các bố mình cin có ý kiến thế naỳ
mb24 là 1 công ty chập chững bước vào thương mãi điện tử,cái này là mình đồng ý cho người ta. đi đầu là cái khó khăn,nhưng sẽ thành công thôi.Nhưng cái k hay của mb 24 là mở gian hàng để đó hơi lãng phí tiền của người ta( đơn gian là phí cho nhà chủ thôi,k họ lấy đâu ra tiền mà duy trì),có thể hiểu được cái này. Nhưng các shop bỏ 5.2tr kia mua thì empty cả có khẩng 250 gian hàng thì có tầm 20 gian là có hàng thôi,bt làm gì có.
Nhưng đây k phải là đa cấp vì lúc đầu khó khăn nên nó đã dùng chiêu bài " cộng đồng biết đến " có nghĩa là mọi người thuê gian hàng đi,giới thiệu nhau ăn sản pâm
Người nộp là 5.2tr sau đó giới thiệu thì ng đó đc 1.5tr ( thực chẩ công ty đc 5.2+3.7tr mà k phải làm gì,) lãi hơn mua bán. :))
Cái đãng nói là ng vn chưa quen họ muốn làm quen,nhưng muốn dựa vào tiền ng khác, nói thẳng là khôn vkl. :D
nhưng mình cũng nói cty sẽ pt đó,nó đang so sánh với vật giá ,chodientu thế thôi,mấy con maketing ngu mà,nó có biết éo gì về code,rank và các cái liên quan chỉ nói theo sách thôi mà.
code nó đc dựa vào code Ecmall đó. Code thế là đc rồi,nhưg so với chodientu thì ăn sao đc. NÓi nhảm ấy mà
Mình tiện đây cũng xin chỉ tríc mấy con maketing là nó k đc nói với khách hàng là chodientu thế này thế nó, vatgia thế này thế nó,vậy là không công bằng
Cạnh tranh trong sáng,tốt hay sấu thì họ khác biết
Còn tiện đây minh đang định code lại cái http://chochua.vn theo code đó làm cái shop online pay qua nganluong.vn.Demo thì giống choao.net thôi
Nhưng hứa hẹn nhiều bỡ ngỡ và ăn hại :))
xin cảm ơn
ai mà thấy khó nghe thì cố mà nghe nhé,vì đây là lời nói thật
k nói xấu
mình đã gặp nhân viên rồi nhé
thân

web này cùi sao so đc với vatgia, chodientu,...mà nói như đúng rồi ý.Hàng hóa chả có gì, seach chả thấy ra sản phẩm chỉ toàn thấy bị người ta chửi cho thôi...Bán cái gian hàng ảo để thu tiền trục lợi.Chỉ mấy ông nông dân mới mất tiền thôi.Chắc bỏ tiền đưa mấy bài báo để câu khách chứ seach phát thì ra cả lố báo đáp đá lém gạch cho tội làm láo báo cáo như đúng rồi.

Chủ đề Hot đây

Mới hôm chủ nhật em gặp lại cô bạn đại học. Trông dạo này khác lắm (VIP hơn) dùng toàn quả táo ko à,mỗi tội hôm đó gặp bạn ý trên xe bus :)). Hỏi bạn ý giờ làm gì mà trông ngon lành thế, bạn ý bảo làm với mb24. Nào là tháng vừa rồi làm được 170tr, mới làm được 6 tháng bạn ý để ra được 800tr cùng với việc đã xây nhà cho bố mẹ. ( Nghe ngon lành đây) Rồi ê a chuyện trò mất gần 2h, nghe chừng e thấy cũng ngon lành tí sập bẫy. Lại còn gọi điện cho con em chuẩn bị làm hso vào làm với chị nữa chứ!
Nhưng tình hình đọc của thớt chủ mới thấy rõ hình thức lừa đảo này, may quá. Chẹp, tiền ham thật đấy nhưng mà thấy làm thế này tình cảm chạy đâu hết.

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

ĐÚng rồi, mình còn có thể tiếp cận với DD này mà nhận ra rõ ràng chân tướng sự việc chứ các bác nông dân nhà ta thì thật thà nên dễ bị lừa quá.
web này cùi sao so đc với vatgia, chodientu,...mà nói như đúng rồi ý.Hàng hóa chả có gì, seach chả thấy ra sản phẩm chỉ toàn thấy bị người ta chửi cho thôi...Bán cái gian hàng ảo để thu tiền trục lợi.Chỉ mấy ông nông dân mới mất tiền thôi.Chắc bỏ tiền đưa mấy bài báo để câu khách chứ seach phát thì ra cả lố báo đáp đá lém gạch cho tội làm láo báo cáo như đúng rồi.

800 tram trieu di xe bus....:)).....chac dinh khiem ton'..khong khoe khoang,,:)..:binhsua08:

Em đã bỏ ra mấy tiếng để đọc kỹ 7 page từ đầu tới giờ, vì em đang có mấy người bạn lao đầu vào muaban24h.com.vn, em cãi lý cũng khá, mà cãi cùn cũng được, nên tụi nó không nói lại được, tức em lắm, giờ mất hết bạn bè rồi, không biết sau này tụi nó gục ngã thì sẽ kiếm đâu ra bạn bè nữa đây. Tiền thì nó mất chứ em mất đâu, nhưng mà bạn thân thì em mới lo lắng sốt sắng và nói mà thôi. Khuyên nhẹ, ngọt nhạt đủ kiểu không được mới dẫn đến cãi cọ, chứ em cũng kiên trì lắm chứ. Đọc mấy trang coment và em rất đề cao mấy anh như trinhthai, tiendung... và một số anh nhảy vào topic này sau nhưng mà có nhiều phát biểu rất hay, rất thuyết phục, và có một bạn cứ bảo vệ cái mb24 suốt từ đầu ý, bạn ấy mãi không nhận ra là mình đã càng lúc càng đứng ở một mình một chiến tuyến, còn phía bên kia thì ngày càng đông dần lên! Mọi người có bạn bè thì hãy cảnh báo họ trước khi họ tiếp xúc với cái mb24h, nếu không sẽ không thể nào lay chuyển được họ nữa đâu nhé. Thân!

một ng ko có nghĩa họ sai đâu bạn mình thấy ý kiến đó thuyết phục.toàn mấy ông ngồi ngoài binh luận lung tung làm sao hiểu đc bên trong có nằm trong chăn thì mới bt chăn cho giận cơ mà. Ng việt nam ta rất hay khi nói về vấn đề trung lập thì thích và nhớ rất nhanh những điều xấu về nó còn khi nói về mình thì ko để ý đến ý kiến của ai cả không chịu tiếp thu cái mới.có bạn bảo kiếm đc 100tr rễ thế thì VN ko nghèo...k có gì là rễ cả nhưng đây là 1 cơ hội thử hỏi các bạn ở đây đã bao giờ giám nghĩ có 1 cv giúp mình kiếm đc 100 tr chưa?chắc hẳn là ko rồi nên khi nghe đến nó thì lại nghĩ nó lừa mình.k có tầm nhìn như vậy thì làm sao mà khá đc?làm ở đây kiếm đc 100tr ko rễ nhưng là có cơ hội vậy có cơ hội sao ta không thử làm mà chỉ ngồi bên ngoài mà binh luận nó vậy???
thật là buồn cười quá.

ai đang chơi cái này có thể thấy thật sự nó rất là cùi cho dù là đăng cái ảnh lên cũng bị lỗi tùm lum lúc đc lúc ko rất ức chế
P/s: Đa cấp trá hình. Hết

thế mới ác chứ, đưa lên cả trang thông tin Đảng Cộng Sản nữa
đúng là 1 cách làm tạo uy tín đảm bảo
=> để đánh vào tâm lý người Việt Nam mình chắc nó có đưa 1 ít phong bì cho mấy ông viết bài báo đó, đầu tiên nó cho đăng trên báo công an, đảng cộng sản để tạo niềm tin...Có khi các bài báo sau nó sẽ viết công ty có một số thành viên cổ đông trong Bộ Công An và Đảng Cộng Sản Việt Nam
đoạn kết của bài báo trên viết, mọi người thấy phóng đại không nào:

Xem những tiện ích và những gian hàng của nó trên đó chẳng có cái gì đáng xem cả thế mà
quái đản
Chịu ông thế nào cũng nói đc?báo uy tín thì ông bảo la cho tiền báo xấu thì ông tin sao ko nghĩ đây la cho cạnh tranh ko lành mạnh?sao những báo nói xấu lại phải để dấu "?" đơn giản là chỉ giám ném đá giấu tay thôi.nếu nó xấu thật thì chúng nó khảng định từ lâu rồi ko đời nào chịu "?" thế đâu.đúng là ko hiểu gì cả báo để dấu "?" chỉ đc tin 50% thôi nghe cái gì cũng phải nghe hai tai đọc cái gì cũng phải đọc hai mắt các bạn ạ.

---------- Post added at 08:18 PM ---------- Previous post was at 08:15 PM ----------

Mình cũng đang tìm hiểu loại hình kinh doanh này mong có sự trao đổi ý kiến với các bạn, hiện mình cũng đang làm cho 1 công ty kinh doanh mạng và đó là một niềm tự hào của mình. Mình đã được tìm hiểu cơ hội kinh doanh ở sàn muaban24.vn và xin khẳng định với những kĩ năng hiện có của mình trong 3 tháng mình hoàn toàn có thể lên mức thu nhập trên 100tr/1 tháng. Tuy nhiên thực sự mình thấy nhiều vẫn đề về công ty thương mại điện tử này. Thứ nhất đó là mô hình trả thưởng của công ty: mô hình nhị phân bất đồng đẳng. Nếu các bạn đã có kiến thức về kinh doanh mạng sẽ hiểu ngay đây thực sự là một cơ hội kiếm tiền nhanh chóng, mình xin khẳng định điều đó vì mô hình nhị phân là mô hình cực kỳ có sức thu hút nhất trong kinh doanh mạng, người tuyến trên hỗ trợ cho tuyến dưới rất mạnh. Tuy nhiên mô hình này có 1 nhược điểm là hệ thống phát triển nhanh nhưng rất dễ vỡ, mình cứ làm 1 phép toán đơn giản: nếu bạn đảm bảo phát triển cho tuyến dưới của mình duy trì tốc độ phát triển nhánh cứ 1 tháng thì tuyển thêm đc 1 người vậy sau 30 tháng bạn đã có 1 hệ thống 2 mũ 30 người> dân số Việt Nam!! mặt khác trong sơ đồ nhị phân người tuyến dưới ko bao giờ có thể bằng cấp người đứng trên, như vậy nếu bạn ở càng ở xuống thấp trong sơ đồ nhị phân, khả năng thành công của bạn càng ít(vì ko còn người để tuyển nữa). Thứ 2 đó là văn hóa công ty: tuyển mà không bán, rất nhiều gian hàng ảo mua rồi để đấy không đăng sản phẩm nào lên, người trong công ty cũng ko dùng hàng công ty, một công ty mà các nhà phân phối chỉ nghĩ đến món lợi trước mắt công ty mang đến mà không có 1 niềm tự hào về chất lượng sản phẩm và dịch vụ mình phân phối thì không thể tồn tại lâu được vì tiền không làm nên giá trị cuộc sống đích thực. Thứ 3 đó là quan hệ cung cầu: không có nhiều người Vn sử dụng máy tính, cứ cho là công ty có một hệ thống đào tạo tin học dành cho người mới tốt đi nhưng có ai đảm bảo sau này người ta sẽ sử dụng vi tính khi cần mua hàng hay không, công việc của nhà phân phối kinh doanh mạng đó là tiêu dùng và thay đổi thói quen tiêu dùng của người khác nhưng khi nhà phân phối chỉ còn chú trọng vào khâu tuyển người thì việc ng ta ko còn sử dụng gian hàng để tiêu dùng sẽ làm cho hàng hóa ko thể lưu thông được. Trên đây là những hiểu biết của mình rất mong các bạn góp ý
bạn ơi ko phải vậy rồi.sơ đồ nhị phân nếu bạn ko cân đối tốt hai bên thì làm sao bạn thành công đc một bên rất to 1 bên lại quá nhỏ thì chẳng ích gì?nên nói cấp dưới ko vượt đc cấp trên là hoàn toàn ko đúng.

bạn ơi ko phải vậy rồi.sơ đồ nhị phân nếu bạn ko cân đối tốt hai bên thì làm sao bạn thành công đc một bên rất to 1 bên lại quá nhỏ thì chẳng ích gì?nên nói cấp dưới ko vượt đc cấp trên là hoàn toàn ko đúng.
thế theo bạn ko đúng ở chỗ nào bạn phân tích dùm đc ko :)

Thân chào :

Tôi khẳng định chắc chắn rằng bạn motngaymoi là một con gà công nghiệp vừa chân ướt chân ráo vào đời , được mở mang kiến thức , các quy tắc sống của người thành công , các cách suy nghĩ ....
Tôi cũng nói với bạn luôn : bạn bảo tham gia nhiều các hội thảo về bí quyết này nọ ... rất tốt nhưng tôi thấy bạn chưa áp dụng được nó , và bạn áp dụng quá tồi ?

Bạn tham gia hội thảo làm gì ?? Để hoàn thiện con người mình ?? Mà bạn biết sai lầm lớn nhất khi nói chuyện và thuyết phục là tranh cãi không ? Mà bạn đang tranh cãi đấy .... Tôi đọc vị luôn bạn đang mới nhồi nhét kiến thức lý thuyết thôi , thực hành chưa đâu vào đâu cả . Tôi cũng nói luôn là bạn chẳng có đứa bạn thân nào đâu , toàn mấy đứa cùng lý tưởng rồi cứ bí quyết này nọ chia sẻ cho nhau thôi ... Bạn thành công trong nói chuyện khi bạn làm vừa lòng những người khó tính nhất chứ không phải là ậm ờ gật đầu với nhau cùng với các đồng chí có cùng suy nghĩ ...

Cái chết nhất của sinh viên bây giờ đó là : Liệu có con đường nào ngắn để giàu không ?? --- và có người vạch ra , bạn đi theo , rồi cứ tự sướng rằng : mình là người biết chớp cơ hội ... bạn ơi ... có đến 70% sinh viên cũng đang chớp giống bạn đấy . Nhưng trường đời của họ hơn bạn nhiều ..
Theo kinh nghiệm của tôi , bạn là người thiếu về mặt trường đời , bây giờ mới đc mở mang và nói như những người mới vào sv năm 1 ấy ... thật tình .

Bạn giàu nhanh , đi tắt giống như bạn leo dốc ấy , cái tam giác đó càng nhọn , càng nhanh tới dốc nhưng bạn ngã một phát là chết cứng luôn , đừng có dại mà kiếm tiền dễ như thế , trau dồi kĩ năng sống , kĩ năng cá nhân rồi hãy kiếm tiền . Đừng kiếm rồi mới trau dồi .

Đôi dòng về muaban24.vn

Tôi có 2 người bạn đang làm ở đấy .. tôi thấy thương cho họ vì họ hoàn cảnh nhưng lại theo một con đường kiếm tiền như vậy....bởi vì họ kiếm tiền trên sự không hiểu biết của người khác chứ không phải mồ hôi nước mắt của họ . Họ muốn đi tắt , đứng trên đỉnh và nhìn xuống ,,, nhưng mà ko còn ai nữa đâu .
Muaban24.vn , uh , các cậu tham gia và có thể giàu ngay , đạt vip ngay trong vài tháng . Nhưng bạn mất nhiều thứ lắm .

Chưa kể đến đã có sự sờ gáy của pháp luật , một khi web nó chuồn thì các bạn chỉ ngồi ôm nhau khóc , tiền mất , bạn bè mất ... bao nhiêu cái lập luận và suy nghĩ bây giờ thành thất bại .... và khi thất bại sẽ có những người thân đến chia sẽ , hãy đừng nói " Thất bại là ********* thành công " , đừng...đừng bao giờ nói thể ... vì bạn nói thế chính là lúc bạn vẫn chưa nhận ra sự sai lầm , bạn vẫn đang sống theo mấy thứ lập luận cứng nhắc đó ... Có nhiều kiểu thất bại lắm , câu " thất bại là ********* thành công " nó không bao hàm hết được đâu .... thất bại trong cv này , là một sinh viên mất một số tiền lớn , bạn bè mất , gia đình không tin tưởng dẫn đến sự túng quẩn đấy ...

Muaban24.vn đa số mấy người trong văn phòng quả thật trình độ nói của họ quá kém , phải nói cực là chán luôn , họ chẳng nói được gì ngoài mấy cái dự án cả.
Đến văn phòng gì mà sinh viên 92 , kể cả 94 cũng có mặc COMLE , Cà Vạt , Đi giầy ... như giám đốc .
Trong họ có gì ?? Có gì chưa mà làm như thế ?
Chỉ là đánh bóng hình tượng cả thôi , mà những người giỏi họ phải có rồi họ mới gọi là thể hiện 1 chút , đằng này chưa có gì mà bày đặt.

Dự án gì ??? Toàn người trên nói cho người dưới , rồi người dưới nói cho ng dưới nữa và cứ thế họ bảo vệ nhau theo dây chuyền , chẳng bao giờ nói lên mặt tiêu cực.

Muaban24.vn sớm muộn cũng giải tán thôi , mong là khi giải tán nước mắt những con thiêu thân đừng rơi nhiều nhé...

Thân , lời của : Một sinh viên sinh năm 92 .
Ông này máu nhỉ sinh năm bao nhiêu em?mà tỏ ra nguy hiểm phết nhỉ?Bạn thấy 92,94 mặc comle bạn thấy gì ko ổn?hay bạn ko có hoặc ko giám mặc như ng ta?nhìn họ mặc vest đã thấy đc sự trưởng thành và sự tự tin trong họ.đây là một môi trường làm vc năng động bạn nói tỏ vẻ hơn ng nhưng theo mình thì bạn chưa nên nói những lời này có lẽ bạn nên chăm chỉ vào vc học đi,chưa đến tuổi đâu, lại còn nói thương bạn của mình bạn hãy tự thương lấy mình đi bạn của bạn dù thành công hay thất bại thì ng ta cũng đã làm theo cái mà ng ta cho là đúng ko thành công thì cũng thành nhân cong bạn chỉ bt ngồi nói xấu nó từ bên ngoài.
Rất nhiều thằng đã rốt lại còn tỏ ra nguy hiểm?????

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:39 PM ----------

thế theo bạn ko đúng ở chỗ nào bạn phân tích dùm đc ko :)
thích thì pm lên yahoo nha. hoanghon_vov

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

MÌnh ủng hộ Bạn tiendung2992
Đây là topic thảo luận thấy cái nào hay thì vọc cái nào dở thì bỏ qua để xem đã
Cũng có một số người khi đi hội thảo các chương trình "kiếm tiền nhanh" chẳng hạn chỉ học được cái lý thuyết, lý thuyết của nó hay lắm chứ nghe như muốn lôi cuốn nên nói cũng rất hay nhưng tham gia vận dụng thực hành cấp tốc nên thất bại thảm hại
Mình cũng đã từng đi nghe hội thảo, tập huấn bảo hiểm nghe bọn nó thuyết trình hay lắm, nó còn dạy cách giao tiếp, tiếp cận khách hàng, cả cách: câu hỏi đóng - câu hỏi mở
Nhưng có phải ai cũng làm được đâu như muaban24.vn cũng vậy, nghe bọn nó trình bày cách kiếm tiền ôi sao mà dễ thế => đó là cách họ phóng đại, khếch trương bản thân họ chưa chắc đã kiếm được $ .
"Kiểm chứng đã có một số bạn về vườn vì làm ăn không hiệu quả"
Nếu mình làm đc và kiếm đc tiền ở sàn này thì bạn nghĩ sao?cách đây 3 ngày mình đã đc ứng vip số tiền 15tr,ko gì là rễ đâu thử làm xem mình đảm bảo bạn không có khả năng và bản lĩnh làm đâu chỉ ngồi ngoài chém gió thôi.đã bao giờ làm đc 5tr/tháng chưa?

Ông này máu nhỉ sinh năm bao nhiêu em?mà tỏ ra nguy hiểm phết nhỉ?Bạn thấy 92,94 mặc comle bạn thấy gì ko ổn?hay bạn ko có hoặc ko giám mặc như ng ta?nhìn họ mặc vest đã thấy đc sự trưởng thành và sự tự tin trong họ.đây là một môi trường làm vc năng động bạn nói tỏ vẻ hơn ng nhưng theo mình thì bạn chưa nên nói những lời này có lẽ bạn nên chăm chỉ vào vc học đi,chưa đến tuổi đâu, lại còn nói thương bạn của mình bạn hãy tự thương lấy mình đi bạn của bạn dù thành công hay thất bại thì ng ta cũng đã làm theo cái mà ng ta cho là đúng ko thành công thì cũng thành nhân cong bạn chỉ bt ngồi nói xấu nó từ bên ngoài.
Rất nhiều thằng đã rốt lại còn tỏ ra nguy hiểm?????

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:39 PM ----------

thích thì pm lên yahoo nha. hoanghon_vov

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

Nếu mình làm đc và kiếm đc tiền ở sàn này thì bạn nghĩ sao?cách đây 3 ngày mình đã đc ứng vip số tiền 15tr,ko gì là rễ đâu thử làm xem mình đảm bảo bạn không có khả năng và bản lĩnh làm đâu chỉ ngồi ngoài chém gió thôi.đã bao giờ làm đc 5tr/tháng chưa?
thật sự là anh mình đang làm trong này mình thấy theo những gì mình biết
1- Đăng gian hàng lên quá lag lúc đc lúc không rất hay bị lỗi
2- Tiềm năng bán hàng ở đây thật sự là gần như không có đăng lên chả có ai mua
3- Mình thấy ngoài cách gthieu người mới ăn hoa hồng chắc k có cách nào để kiếm đc như những gì mb24h nói cả
P/s: Bạn có thể phân tích dùm những gì mình nói xem đúng sai chỗ nào để mình cùng biết
Thank! :)

ở đấy mà nói này nói kia không tham gia thì mb24 cũng không cần mấy ấy hiểu biết nông cạn đứng ngoải xỉa xói tôi mới làm chưa đến 1 tháng kiếm được gần 10 triêu hỏi mấy người = tôi không.

---------- Post added at 10:49 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

mấy bạn thích nói sao cũng được nhưng trên toàn quốc h có 38 tri nhanh của mb24 rồi các bạn nói gì thì cứ nói mb24 nó hay nó tố thì vẫn phát triển thôi không có các bạn mb24 cũng chẳng mất gì. Mà mấy bạn nghĩ là lừa à vậy thì cứ giữ suy nghĩ đó đi mb24 đã được chính phủ bảo trợ rồi các bạn nghĩ sao thì nghĩ. Mà mấy bạn kia ghen ghét hay sao mà nói nhảm thế...

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

ai có bố làm trong 1 doanh nghiệp nổi tiếng thì làm ơn mượn tờ báo hội nhập đọc dùm nhé k biết thì dựa cột mà nghe mb24 nó tốt lên đúng là nhiều người ghen ghét thật hài hài đến bác sĩ, giáo viên, cả danh hài và cảnh sát cũng tham gia mà kêu lừa ak ngu thì dánh chịu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week