Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Tình cờ onl forum thấy game này hay quá :"> tớ mới nghiên cứu và bắt đầu chơi từ chiều qua, đã deposit 1 chút có j ae VN hỗ trợ tớ cùng phát triển nhé :D

Tình cờ onl forum thấy game này hay quá :"> tớ mới nghiên cứu và bắt đầu chơi từ chiều qua, đã deposit 1 chút có j ae VN hỗ trợ tớ cùng phát triển nhé :D
Vãi quá, tạo acc được 24h, đã nạp 40 euro :eek:

công nhận cuisine sell nhanh thật từ hôm qua đến h sell gần 300 cái O_O

mình đã chơi trò này đc hơn 10 ngày rồi. Hiện có 20 ron. Các pro cho mình hỏi bh chiến thuật tiếp theo là gì ợ ? Hiện vẫn theo chiến thuật 10 báo +1 sữa rồi fight xong work đều đặn thôi. Có cách gì nhanh hơn k?

Khi vnd/gold >= 11 tớ sẽ đưa fight về 1 và bonus work về 300. Có ai đồng ý ko ???

Khi vnd/gold >= 11 tớ sẽ đưa fight về 1 và bonus work về 300. Có ai đồng ý ko ???
Game này nó ổn định đc 2 năm rồi, công thức nó đưa ra là khá ổn cho bọn nó và có lợi rất ít cho mem, việc sửa số ko đơn giản như ông nghĩ đâu.
Tỉ giá 10 mà 1 en fight đc 0.1 VND giờ hạ xuống 1 thì 1 en đc có 0.01 VND còn chả đủ tiền mua báo bù. Chỉ những ai pp trên 30 thì bắt buộc phải mua báo sữa này nọ để work, còn newbie chơi thì chắc chắn nghỉ hết vì tiềm kiếm đc quá thấp, chả biết bao giờ đủ 2 vàng mở cty báo chứ đừng nói đến việc kiếm proof.
Thế thì khác gì cái thời khủng hoảng trước đây khi mà chính phủ ko còn VND để trả tiền fight. Hệ quả của nó kéo theo là sẽ ko có ai làm việc cho cty nữa vì giờ ông nào cũng 4-5 cty, chưa kể mỗi cty còn mua thêm slot. Thế thì chỉ có chết cả nút.
VND đổi ra gold thì nhiều, gold đổi ra VND thì ít, lạm phát là tất nhiên, chỉ có thể làm chậm nó thôi. Tui mới nghĩ ra đc 1 cách đưa fight về 1 mà vẫn có ng` work đều đều nhưng đổi lại phải bỏ tiền túi ra thuê họ @.@. Chứ còn giải pháp khá hơn thì chưa có :oops:

C nghĩ Gold tăng giảm là do những yếu tố nào, t thì nghĩ là nó tuân theo quy luật đổi Gold - Euro đấy. Giá Gold tăng dần vì hiện nay tình trạng Sell Gold ở VN là rất thấp, Gold dự trữ thì có hạn mà người người cứ phải mua Gold tích trữ hoặc quy đổi Euro. Giả sử c giảm Fight về 1 thì sẽ đc j, lúc đos Newbie chỉ có mỗi cách kiếm tiền là Work, khiến số lượng member sụt đáng kể là điều chắc chắn. Lúc này c có thể kìm hãm đc giá Gold ko tăng lên chứ nó cũng ko thể giảm xuống đc, vì bản chất của nó là muốn Gold giảm thì phải có người Sell Gold, ai là người có Gold để Sell, và liệu Sell tích trưx VND để làm j theo mình mới là câu hỏi đătj ra. Chắc chắn việc đảm bảo quyền lợi của người đứng đầu là đúng, nhg cũng ko nên điều tiết một cách thái quá để ảnh hưởng đến rất nhiều " người dân" :)

Game này nó ổn định đc 2 năm rồi, công thức nó đưa ra là khá ổn cho bọn nó và có lợi rất ít cho mem, việc sửa số ko đơn giản như ông nghĩ đâu.
Tỉ giá 10 mà 1 en fight đc 0.1 VND giờ hạ xuống 1 thì 1 en đc có 0.01 VND còn chả đủ tiền mua báo bù. Chỉ những ai pp trên 30 thì bắt buộc phải mua báo sữa này nọ để work, còn newbie chơi thì chắc chắn nghỉ hết vì tiềm kiếm đc quá thấp, chả biết bao giờ đủ 2 vàng mở cty báo chứ đừng nói đến việc kiếm proof.
Thế thì khác gì cái thời khủng hoảng trước đây khi mà chính phủ ko còn VND để trả tiền fight. Hệ quả của nó kéo theo là sẽ ko có ai làm việc cho cty nữa vì giờ ông nào cũng 4-5 cty, chưa kể mỗi cty còn mua thêm slot. Thế thì chỉ có chết cả nút.
VND đổi ra gold thì nhiều, gold đổi ra VND thì ít, lạm phát là tất nhiên, chỉ có thể làm chậm nó thôi. Tui mới nghĩ ra đc 1 cách đưa fight về 1 mà vẫn có ng` work đều đều nhưng đổi lại phải bỏ tiền túi ra thuê họ @.@. Chứ còn giải pháp khá hơn thì chưa có :oops:

Newbie ở VN thì nhiều lắm nhưng vấn đề là họ chơi đc 5 - 10 ngày đến 1 tháng thì nghỉ. Vấn đề chính là ở đây =)) họ fight and work rồi mua gold >>> đẩy giá gold lên rồi ko chơi nữa =)). Cứ tính đi tầm 100 người mỗi người mua 2 gold rồi ko chơi tiếp tức là vô hình chung lạm phát tăng mà vấn đề giải quyết thì ko có :D.

C nghĩ Gold tăng giảm là do những yếu tố nào, t thì nghĩ là nó tuân theo quy luật đổi Gold - Euro đấy.

Cái này ông phải nói rõ là đang so sánh Gold với cái gì, Euro hay VND, cái mình quan tâm là tỉ giá Gold - VND thôi, quy luật đổi Gold - Euro tui thấy chẳng liên quan gì cả vì đổi Gold sang Euro hoặc ngc lại cũng đâu có liên quan gì đến việc giá VND đổi Gold tăng đâu.

Giá Gold tăng dần vì hiện nay tình trạng Sell Gold ở VN là rất thấp, Gold dự trữ thì có hạn mà người người cứ phải mua Gold tích trữ hoặc quy đổi.
Gold dự trữ là cái gì mà có hạn thế ông, đủ VND thì đổi gold thôi chứ. rồi lần sau cần nhiều VND hơn để đổi 1 gold nữa chứ có giới hạn gì đâu, có cái nước gì tui qua xem nó đã lên đến 15 đồng 1 gold rồi.

Lúc này c có thể kìm hãm đc giá Gold ko tăng lên chứ nó cũng ko thể giảm xuống đc, vì bản chất của nó là muốn Gold giảm thì phải có người Sell Gold, ai là người có Gold để Sell, và liệu Sell tích trưx VND để làm j theo mình mới là câu hỏi đătj ra.

Sell gold chỉ có 1 con đường duy nhất là đổi ra tiền lương ở cty, Trong khi mua gold có rất nhiều đường như để đổi euro, nạp vào cty, mua hàng global. Muốn nó giảm vẫn có 1 cách cực độc đó là giảm fight về 1. set min thưởng work 3 days, nhằm bỏ hết newbie và những ai muốn kiếm VND, nguồn tiền duy nhất là cty bán sp lên global về lấy vàng đổi trả lương và rút ra đổi vnd mua en để work ( mem có pp cao ), lúc này lượng gold đổi sang vnd, sẽ nhiều hơn vnd sang gold vì tiền work rất ít, ko đủ mua en, Nhưng mà chắc chắn phải bỏ tiền mặt ra thuê công nhân vì newbie nghỉ hết rồi @.@

Cái khóa của game ở đây là ko giải được : mình bỏ vốn mọi thứ bằng euro ( cty, job, điểm exp.....) nhưng thu lại là gold và tiền tệ nước nhà. Khi đổi sang euro nó lại tăng lên 1 ít. Hôm nay ông bán 1 sản phẩm có thể thu 1/10 vốn nhưng ngày mai để thu tiếp 1/10 vốn ông phải bán nhiều hơn thế. Chính cái khóa này giúp duy trì game ổn định.

Ae cho mình hỏi chút. Tớ vào Local Organizations join và cái Organizations duy nhất ấy->Already Applied a Join Request. Giờ ko được duyệt cũng ko tự tạo được Organizations phải làm sao giờ :eek:
Và Cheese chỉ mua được từ Local Market. VN chưa thấy ai mở cty về cái này :D +50 E ngon quá, ko biết khó sản xuất ko :)
Giờ VN thiếu cty về mảng nào nhỉ ae?

Ae cho mình hỏi chút. Tớ vào Local Organizations join và cái Organizations duy nhất ấy->Already Applied a Join Request. Giờ ko được duyệt cũng ko tự tạo được Organizations phải làm sao giờ :eek:
Và Cheese chỉ mua được từ Local Market. VN chưa thấy ai mở cty về cái này :D +50 E ngon quá, ko biết khó sản xuất ko :)
Giờ VN thiếu cty về mảng nào nhỉ ae?
Leader của nhóm chắc bị ban nick rồi, ko xem đc, bác chờ vài ngày nữa hoặc gửi thư cho taura xem sao.
Bác mới chơi chưa hiểu rõ về game thì khoan hãy mở cty mà nên đi xem hết game có những hạng mục gì, sản phẩm ra sao, 1 người cần những gì, rồi xem cái nào đã có cái nào còn thiếu, hãy tính tiếp. Như mình chơi cả tháng rồi, hiểu đc sơ sơ về game mà càng hiểu càng rối :D

Leader của nhóm chắc bị ban nick rồi, ko xem đc, bác chờ vài ngày nữa hoặc gửi thư cho taura xem sao.
Bác mới chơi chưa hiểu rõ về game thì khoan hãy mở cty mà nên đi xem hết game có những hạng mục gì, sản phẩm ra sao, 1 người cần những gì, rồi xem cái nào đã có cái nào còn thiếu, hãy tính tiếp. Như mình chơi cả tháng rồi, hiểu đc sơ sơ về game mà càng hiểu càng rối :D
Thanks cậu nhiều, tớ đang nghiên cứu đây :">
Tý tớ cố xem có lên được Novice 5 ko :D đang ở Novice 4 rồi. Chắc cố lên 5 là sau đó ngồi giữ hạng thôi :D

Đã lên Novice 5 :)
Tầm 5h chiều mai có Book 3* ae ủng hộ tớ nhé :D

Tính cho kỹ đi nhé :D book 3* thì ở VN hiện h chỉ có mình tớ là dám mua =).

Tính cho kỹ đi nhé :D book 3* thì ở VN hiện h chỉ có mình tớ là dám mua =).
Tớ đang gặp vấn đề với cái này ->>>To produce a High quality Book you need 1000 productivity points. Cậu Work giúp tớ phát, ko tình hình khó mà ra 1 book/1 day cung cấp cho cậu được :(
Ah cậu xem hạ giúp tớ cái Tax Book tớ bán Gobal Market với, cứ tính trước thế :">

book 3* thì mắc, nó lại có quy định giảm mỗi ngày bao nhiêu nữa nên ko ai xài, nhưng mà nếu tính kỹ chịu bỏ tiền đầu tư thì điểm knowledge càng nhiều mua thêm sách lại càng có lợi, chia trung bình thì lại giảm đc giá nữa, như hiện tại mỗi ngày phải bỏ tương đương gần 3 euro mua sách thì đầu tư sao nổi :eek:

Tớ mà work cho cty cậu thì đào đâu ra tiền mua sách =)). Hiện tại tớ mở luôn 1 dãy cty sản xuất cuisine tính ra mỗi tháng cũng làm đc cỡ 2k cái (10 ngày tạo nguyên liệu và 20 ngày làm bánh). Cuisine thì bán cực kỳ chạy :D

mình mới chơi đc 3 ngày ,mình làm theo hg dẫn của các bạn là lấy ip romania nhưng chơi bằng ip việt nam . các bạn cho mình hỏi là thế có sao ko ,có bị ban nick và có ai rút đc $ ko ? mong đc trả lời sớm .thanks các bạn nhìu

Ông njghtmare ko chịu sửa link mà cứ để bà kon chơi bên romania, bây h VN phát triển rồi chứ có như ngày xưa đâu @.@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week