Megatypers - Một đối thủ mới! (ver.2 ! )Các vấn đề về Megatypers post vào topic này nhé !

Status
Not open for further replies.
khoảng 2 or 4 h đêm nay chắc là nó riset à ... thế nên anh em đánh h này nó không tính số tiền đánh chỉ tính tiền từ sáng nay thui à ... VD sáng đánh 4 $ tối oánh lên 5 $ chỉ thanh toán 4 $ và dư 1 $ à ... thế nên anh em chú ý tí nhé ;))

khoảng 2 or 4 h đêm nay chắc là nó riset à ... thế nên anh em đánh h này nó không tính số tiền đánh chỉ tính tiền từ sáng nay thui à ... VD sáng đánh 4 $ tối oánh lên 5 $ chỉ thanh toán 4 $ và dư 1 $ à ... thế nên anh em chú ý tí nhé ;))

Chuẩn nè, tuần trước cũng vậy ;))

pmmm bác 5Tin nhé ;)) thông cảm tui oánh soft bác XD nên là không biết mấy cái này à
Soft XD hay unknow thế không biết, bác có kinh nghiệm dề gõ không log 3 acc đánh cứ unknow dần rồi lại log thêm vài acc nữa ức chế quá

Hiện nay bác công đã giao nhà mega cho tui nên là anh em nào không hiểu thì cứ hỏi tôi nhé : và nhận nhà acc chủ cho acc muốn cheat ref nhưng mà sợ nó phát hiện ip ( nghĩa là acc chủ máy tui . bạn lấy code rùi tôi sẽ chuyển số tiền ref từ acc chính cho các bạn " không công " )
và ai mà máy chậm thì cứ việc pmmm tui ... tui giúp cho . được tí nào hay tí lấy để làm việc trên soft ít bị time out . Thank các bạn đã ủng hộ tôi

Tình hình là được bác bao công đồng ý thì em tình nguyện xây nhà mới cho mega
đây là topic cũ của mega : http://mmo4me.com/showthread.php?51...-van-de-ve-Megatypers-post-vao-topic-nay-nhe-

Bài viết này là của bạn VNCo0L nhé !!!!! ( mượn tạm của bác VNCo0L - để cho đầy đủ nhé ;)) )
hì các bạn qua topic cũ tham khảo nhé :) do không đủ lương để post nên là xóa vợi đi à

Soft làm việc
Hiện trên mạng đang cung cấp cho anh em 3 soft ( 2 hàng ngon và 1 máy chảm )
Soft Xuân Đức : Link download nhờ bác Đức bán key nhé
Soft asian : Đang cập nhập và phải nhờ người add ID
Soft máy trạm : biệt danh máy trảm ( không nên dùng )

Tăng tốc máy
Theo như tình hình được biết là rất nhiều anh em bị time out nhiều khi đánh thế nên là tôi viết thêm cái hướng dẫn tăng tốc máy để làm việc ổn định - ai làm theo không hiểu thì pmm yahoo : [email protected] ( đây chỉ là bài viết tham khảo và phụ thuộc chủ yếu vào mạng của các bác là chủ yếu )

1 : Lỗi chủ yếu là do máy - RAM làm việc hết công suất - mạng không ổn định ....
2 : Nhiều lúc sever nó quá tải nên thường bị kick out or No captra ( cái này thì ai cũng bị )
Để tăng tốc thì gồm 3 phần : Phần cứng + phần mền + mạng ( tăng tốc mạng và tăng tốc firefox ) đây là kiến thức tôi tích học học hỏi trên các wed IT dạy chỉnh sửa máy ,nên là sai sót chỗ nào thì xin được sửa lỗi à (chỉ áp dụng cho Win Xp còn win 7 thì chỉ nên dùng phần mền thôi

Phần cứng
Chỉ cái gì nên sửa thui ( không chuyên sâu )
[/CENTER]
1 : My Computer => Properties => Thẻ Advanced => Settings ( mục Perfomance ) => bỏ hết các dấu tích chỉ để lại 2 ô cuối => ok
2 : .... chọn setting ( mục startup and recovery )

3 : kick dúp My Computer =>Tools => Folder options => làm giống hình

4 : Xóa hết các mục không cần thiết trong start ( càng gọn máy càng tốt )

5 :
tăng tốc khởi động và tắt máy

* start => Run => điền " regedit " => HKEY_CURENT_USER => Control Panel => Desktop => sang phần bên tìm các mục và sửa đổi " HungAppTimeout = 50 , MenuShowDelay = 40 , WaitToKillAppTimeout = 1000
* start => Run => điền " regedit " => HKEY_USERS => .DEFAULT => Control Panel => Desktop => sang phần bên tìm các mục và sửa đổi " HungAppTimeout = 50 , MenuShowDelay = 40 , WaitToKillAppTimeout = 1000
6 : Xóa những file không cần thiết trong thư mục ổ C => WINDOWS
C:\WINDOWS\DOWNLOADED INSTALLATION " xóa nó đi không ảnh hưởng gì cả. "
C:\WINDOWS\DRIVER CACHE (hoặc trong system32\drivercache) " làm giảm quá trình khởi động của XP thì việc gì mà không xóa nó đi."
C:\WINDOWS\SYSTEM32\DLLCACHE " cũng thế xóa nó còn tiết kiệm được vài trăm MB (chỉ với XP Pro)"
C:\ WINDOWS\REGISTEREDPACKAGES "hãy xóa toàn bộ tệp tin và thư mục trong đó, tốc độ tăng đáng kể."
C:\WINDOWS\PREFETCH "xóa hết các tệp tin trong đó tốc độ nhanh hơn khoảng 5->7 giây."
C:\WINDOWS\REPAIR "cũng không thật cần thiết hãy xóa tất cả những gì trong đó thì tốt hơn."
C:\WINDOWS\SYSTEM32\REINSTALLBACKUPS "xóa hết nó đi chỉ mất dung lượng mà không được gì."

Ngoài ra còn xóa những thư mục không cần thiết trong ổ C => Program Files : do là gỡ bỏ phần mềm nhưng vẫn còn lưu thư mục xóa đi cho gọn máy

( còn nhiều cái để chỉnh : nhưng mà không cần thiết chỉ như thế này đã giúp 1 phần khá lớn rồi : chủ yếu anh em tập trung sử dụng phần mên :)) dành cho ai lười nhé ;)) )

Phần mền quan trọng
Trước tiên để có 1 máy tính ngon và dùng phần mền sửa lỗi hàng ngày thì anh em nên xóa bớt những phần mềm không cần thiết dùng cho máy tính đi ( trừ những ai làm văn phòng , wed , ... hỗ trợ công việc thì mới cài thôi ) còn đâu anh em nên cài những phần mền này ( khuyên nên dùng )
IE 8 : cái này cài or dùng mặc định của máy cũng được ;)) bản này máy tôi dùng được à
Mozilla Firefox : download : hì hiện đang dùng bản 10 tui test dùng rất ngon à (riêng thằng này phải tăng tốc nó mạnh vào : hỗ trợ oánh mega vì mega là chủ yếu phụ thuộc vào wed không như pix ;)) )

Tăng tốc firefox
Tui chỉ giới thiệu add và chỉnh sửa : còn đâu phần mền hỗ trợ thì cũng không nên dùng nhiều làm gì à ;))

Những Add nên sử dụng cho dân mmo ( Anh em ấn Ctrl + Shift + A ==> tìm tên phần mền tôi đề cập đến nhé xong chỉ việc ấn Install => riset => ok
Adblock Plus 2.0.3 : Chặn quảng cáo trong wed
Alexa Sparky : Tiện ích của wed rank Alexa : cái này thì chủ yếu dùng để xem rank wed và cho dân hyip...
AnonymoX : Đổi IP tạm thời ;)) ( ai dùng facebook mà không vào được thì dùng nhé )
Tab Utilities : cái này dùng để khi nhập wed thì tự chuyển new tab ;)) cái này chắc ai cũng dùng
.... còn nhiều Add tôi dùng nhưng mà chắc các bác không thích à ;))
Ngoài ra nên để thanh công cụ trình duyệt wed cho gọn tí à

Điều chỉnh
about:config
Công việc là copy những gì tui post và chỉnh sửa
tên phần " copy " kick đúp chỉnh sửa ( nguồn tangtocnet.com ) cái nào không có mà ai không biết điền thêm thì thôi à ... ai biết thì làm nhé ;))
nglayout.initialpaint.delay0Giảm độ trễ load trang
browser.urlbar.delay0Giảm độ trễ thanh địa chỉ :
browser.bookmarks.max_backups0Ko cho backup bookmark gây nặng máy
config.trim_on_minimizetrueTự động giảm RAM đến mức thấp nhất khi Minimize (chỉ cho XP)
nglayout.debug.disable_xul_fastloadtrueTắt tính năng tạo XUL gây nặng máy
browser.cache.disk.capacity20480Giảm cache xuống 20 MB để bớt nặng máy
browser.cache.disk.smart_size.enabledfalsent
browser.cache.disk.smart_size.first_runfalsent
browser.safebrowsing.enabledfalseTắt tính năng liên lạc với Google gây nặng máy
browser.safebrowsing.malware.enabledfalsent
browser.search.updatefalseTắt các tính năng update và Suggest gây nặng máy (lợi cho băng thông)
extensions.update.autoUpdateDefaultfalsent
extensions.update.enabledfalsent
browser.search.suggest.enabledfalsent
gfx.font_rendering.harfbuzz.scripts0Sửa lỗi font Unicode cho Firefox
browser.showQuitWarningtrueBật bảng lưu tab khi đóng 2 tab trở lên
network.proxy.type0Kích hoạt NO Proxy để đảm bảo Firefox ko bị ảnh hưởng bởi các soft proxy
layout.spellcheckDefault0Tắt chức năng Spell check
browser.rights.3.showntrueTắt thông báo về Rights
browser.tabs.closeWindowWithLastTabfalseTắt tab cuối vẫn ko tắt Firefox
intl.charset.defaultUTF-8Bật UTF-8 để tương thích font cao nhất
general.warnOnAboutConfigfalseTắt cảnh báo about:config
plugin.expose_full_pathtrueLộ đường dẫn plugin dễ dàng disable nó
browser.link.open_newwindow.restriction0
Ko cho popup bắn ra cửa sổ ( dân offer không nên sử dụng )
extensions.adblockplus.patternsbackups0Tắt khả năng backup của ABP tránh nặng máy
và anh em nào muốn lưu pass và bookmark mà không muốn bị mất đi khi cài lại win thì nên dùng tk sync của firefox
Tools => options => sync ===> tạo tài khoản ;))
Còn 1 số phần mền giúp chữa ngốn ram của firefox ( nhưng mà tôi dùng không thấy hiệu quả nên thôi , ai dùng thì lên mạng tìm nhé ;)) )
Ngoài ra khuyên không nên cài thêm google ( vì thằng này nhanh nhưng mà có cái update khi bật máy rất khó chịu , nó ảnh hưởng đến mạng khi mà oánh trên soft dù đã tắt wed )

flashplayer : Download : Hỗ trợ xem video gồm 2 flashplayer nên cài
word office 2003 : dành cho dân văn phòng nhé ;)) lên mạng download nhé các bác
unikey :Dân Trí : Link gốc download : đừng download mấy wed trên mạng vì dân trí đã cảnh báo là có mã độc nên anh em lên dân trí download nhé
winrar : Download : cái này máy nào cũng yêu cầu có à ;)
net framework : hỗ trợ việc dùng soft mega : do thằng này nặng quá nên lười tải , anh em lên mạng download bản 3.5 nhé :))
IDM : Download : Crack : cái này thì không thể không dùng rồi
Tăng tốc IDM
Crack : copy file crack vào thư mục IDM : Program Files = > Internet Download Manager => copy vào và chạy phần mền : ấn PATCH là ok
sau khi crack và cai đặt xong anh em nào hay download thì chỉnh ntn nhé
vào trong IDM : options => Thẻ Connection => mục Connection Type/Speed : chọn là LAN 10Mbs và mục Default max , conn, number : chọn là 16
RoboForm : Download + crack : cái này thì mmo hầu như ai cũng biết dùng à

Còn up date : ơ mục # 2 à do không đủ à
Hướng dẫn làm việc trên soft bác Xuân Đức đánh mega 1 cách hiệu quả sau khi chỉnh sửa máy
đây là em đánh nhiều và đã rút được kinh nghiệm à ...
1 : trước khi chuẩn bị đánh thì anh em sử dụng CCleaner : để quét rác ... Kingsoft PC Doctor : sửa lỗi đi và dùng cách giải phóng RAM nhé :)) rùi vào wed ( firefox ) bật cái google.com.vn để đấy à ... or vào wed http://tv.hdvnbits.org/ xem tivi à =)) bật kênh ca nhạc đó ... để kiểm tra trong quá trình đánh có bị đứt mạng tạm thời không ( lag ) ...nếu mà vẫn chạy thì ngon rồi . còn đâu thỉnh thoảng thui là bị dính 1 em time out là cùng ==> nếu mà không load xem đc tivi ==> 100 % 4 em bị time out và kick à =))
or trước khi đánh thì các bác vào wed pro : đăng nhập từng id và đánh 2 or 3 code tạm dừng để đấy à : làm 4 acc ... vì khi mà 4 acc đang trong trạng thái kick mà bật soft ép vào chỉ cần bật stats là thoát soft đó à
Hì chúc anh em mega kiếm thật nhiều tiền nhé ... và cái này chỉ hỗ trợ thui , mạng của ai lag ( test tốc độ mạng )mà máy ngon thì vẫn bị thui à .... nói chung là anh em nhớ để cái depskop gọn gàng tí nhé :))
mega phụ thuộc vào mạng nên là : máy ngon : mạng ngon : ổn định PING : ==> oáng ban đêm khỏi chê luôn và cùng lắm 1 tiếng bị 2 lần or 15 P lúc đầu 1 em time out

Các bác thấy bài viết hay thì thank cái nhé : pro nào muốn ném gạch hay bê tông thì em nhận hết về xây biệt thự à =))

---------- Post added at 12:05 PM ---------- Previous post was at 12:04 PM ----------

Phần mền hỗ trợ tăng tốc máy
Hiện tôi đang dùng 4 thằng làm chủ lực : ngoài ra máy anh em nào bị dính viruts hoặc là bị phân mảnh ổ đĩa nhiều thì dùng thêm 2 thằng nữa ( dùng 1 lần xóa nhé vì nặng máy ra chẳng báu gì ... tránh download viruts về nhé .... vì hiện máy em không cài diệt viruts nên nhanh lắm và khi nào bị dính thì phải cài thôi )
2 Thằng này thì cài xong rồi xóa nhé
Smart Defrag ( sản phẩn của advanced )Download : Chống phân mảnh toàn diện : dùng xong thì risets máy và gỡ bỏ nhé
Hướng dẫn dùng : chọn tất cả ổ cần phân mảnh . rùi làm theo như hình nhé xong cắm máy đi ngủ là vừa
Diệt Virut : nói thiệt là nhiều phần mềm diệt hay lắm nói chung ai thích thì cài cái nào chẳng được ... các bác lên thuthuat24h.com mà download có cả key crack đó or là tech24.vn vn-zoom.com diệt xong thì riset máy và xóa nó đi nhé các bác ( nặng máy ra )

5 Phần mền đang sử dụng : gồm 1 thằng hỗ trợ dỡ lag ( tăng băng thông và nghe nói là kick RAM nên là anh em nào thích thì cài nhé ) . 1 thằng gỡ phần mền kiêm thêm chức năng xóa những file rác không cần thiết ( cũng hay hay nên nghịch sứong ra phết ) . 1 thằng ( quan trọng ) : sửa lỗi regedit + điều chỉnh thông số mạng, firefox .. ngon + tăng tốc xóa những phần không dùng khi mà được bật lên . 2 thằng kiêm chức năng dùng hàng ngày " dọn rác + sửa lỗi chậm máy tạm thời do dùng internet quá lâu ... " nói 2 thằng này dùng suốt trong quá trình ( tắt - bật máy - máy chậm mà muốn dùng tiếp )
Your Uninstaller! - Advanced SystemCare - CCleaner
Your Uninstaller! : download : gỡ bỏ phần mền triệt để . xóa file rác ( cái này thỉnh thoảng dùng nhé - nó là phần chức năng Disk Cleaner trong phần mền đó à
Advanced SystemCare : Download fulll bộ : Tăng tốc máy tính lên 1 cách hoàn hảo
Lưu ý : khi crack thì không hiểu sao là bản 5 không dùng được nhưng mà crack xong 4 và cài chèn 5 lại thành bản Pro ==> anh em cài bản 4 ==> điền key ( nhớ tắt mạng rùi crack rồi bật mạng nhé ) ==> cài đặt bản 5 nữa là ok ^^
Hướng dẫn sử dụng các chức năng của nó ( chỉ dùng lúc đầu khi nào máy nặng nhiều bệnh lỗi thì mới dùng lại )
Sử dụng Chức năng Deep Care ( tui gọi là sửa lỗi regedit :làm như hình thì tự động quét và sửa ) và nhớ bỏ dấu tích mục " Vulnerability Fix " nhé

Internet Booster : chỉnh sửa tí mạng và wed chơi đó mà ( khi mới vào thì nó hiện cái bảng thì các bác chọn 1 G cho nó máu nhé chứ mạng tui 3 M thì chọn 3 M à ) Toolbox => optimize => Internet Booster

ngoài ra trong hộp còn nhiều cái hay lắm ai rảnh thì dùng mấy chức năng đó à

Turbo boost : dạng như auto bật lên tăng tốc máy đó à
hướng dẫn : Turbo boost => Configure => Chọn Work mode : next => tích hết ( 1 tích vào phần Item Name là xong ) => next ( đừng tích ) => next ( đừng tích ) => Chọn No or yes đều đc : next => tích : Finish : thế là xong để tự chạy 10 s và close

Lưu ý là sau khi sử dụng xong 3 chức năng chủ đạo trên thì kiêm tra xem có hiện mặt cười màu xanh : good không nhé
cfosspeed : download : thằng này nó thì hay nhưng mà thấy nhanh vì nó kick RAM : nên ai RAM dưới 1 G cẩn thận khi dùng nhé gì thằng mong các bạn lên mạng tìm hiểu nhé . nói chung là dùng được
Và đây là 2 thằng tôi hay sử dụng nhất : Bật và Tắt : Dùng ... máy lag khi dùng khoảng trên 1 or 2 tiếng : Dùng
Kingsoft PC Doctor : Download : cái này thấy giới thiệu trên dân trí và dùng hay lắm à : gồm quét lỗi khi nặng máy ( dạng lỗi regedit đó mà ) và chức năng giúp giải phóng lượng RAM tạm thời sau khi sử dụng internet giúp cho hoàn hảo à
Quét lỗi :
Giải phóng RAM :

CCleaner : Download : dọn rác , và xóa những phần mền hoạt động khi bật máy lên ( bởi vì khi bật máy nên nếu bạn không xóa những phần mền không quan trọng thì bật lên sẽ load hết => lúc đầu khởi động lagg lắm )

hì mệt quá và đầu óc đang đau nên chỉ dùng những phần mền này đã cải thiện nhiều , và riset máy là ok à ......... ai không hiểu chỗ nào thì pmm tui nhé

Tất cả gộp chung vào 1 phần mềm là đủ: TuneUp Utilities 2012, cần thì Google đi..

Cùng 1 LR cũng nó cũng pay luôn hả bạn?

cái này không biết được à , tuần trước thấy pay nhanh lắm
tui có 3 acc cùng 1 lr thì sau khi riset thì 1 acc về rất nhanh sau 12 tiếng
và tận thứ 6 là 2 acc về luôn à ( riset rạng sáng thứ 3 à )
còn đâu lúc đầu tui chơi thì thấy : thứ 3 riset thì thứ 6 tiền về or thứ 4 là chủ nhật à

Cùng 1 LR cũng nó cũng pay luôn hả bạn?

Tất cả gộp chung vào 1 phần mềm là đủ: TuneUp Utilities 2012, cần thì Google đi..
test rồi , nặng máy lắm à :( ... thế nên thui cứ khi chiến là tui tắt hết mấy cái kìa và bật cfosspeed à =)) khỏi chê

Tuneup là tốt nhất rồi, tối ưu máy chỉ cần nó là đủ, cũng không nặng lắm.

---------- Post added at 09:06 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

soft asian có update mới rồi, ngày 09/04
Ngon rồi thank bác ah (M chưa đc thấy nút thank :D)

cái này không biết được à , tuần trước thấy pay nhanh lắm
tui có 3 acc cùng 1 lr thì sau khi riset thì 1 acc về rất nhanh sau 12 tiếng
và tận thứ 6 là 2 acc về luôn à ( riset rạng sáng thứ 3 à )
còn đâu lúc đầu tui chơi thì thấy : thứ 3 riset thì thứ 6 tiền về or thứ 4 là chủ nhật à

ai giải thích giùm vụ này :| wtf thế rule nó vứt đi ak?

ai giải thích giùm vụ này :| wtf thế rule nó vứt đi ak?

cái này thì bất thường, do admin nó pay, chứ mình đâu biết dc, có lẽ nó còn check rồi thống kê cái này cái nọ, bộ công tác trả tiền thì các bạn tưởng mau à, còn phải cân nhắc cái này cái nọ, đủ thứ hết. vì nó là trang captcha mới mà, chắc cũng chưa có vốn là bao nhiêu

không có 2 loại rules là : rules 15 P or là vĩnh viễn , còn đâu tui dùng 3 acc chung 1 lr thì chẳng may 1 acc bị rules vĩnh viễn nhưng mà không ảnh hưởng gì đến 2 acc kìa ... còn đâu nó riset nick bị rules vĩnh viễn có pay hay không chắc là :" đợi chờ là hp rồi "

pay hết à .... cái này tùy admin =)) tui tuần trước 3 ac chung 1 lr nó pay cả 3 à

nói như bác thì cần quái gì nhiều tk, cứ thế 1 tk mà chiến, nó ban thằng nào ta lập lại thằng khác :|

dù sao tạo id mới cũng dễ chả kém gì ăn cháo :| chỉ việc húp :x nó mà ban con chủ thì lúc đó mới hơi gay :D

2h sáng mới reset nhang mọi người....ĐỪng ngồi đó mà run chân run tay coi chừng bị bệnh đó...:)

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:06 PM ----------

ai chưa có soft asian vào đây down soft nhang :http://zoom-bi.com/showthread.php?t=8866..1 chữ THANK khi down ..cảm ơn :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week