• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Mình bị SCAM PAYPAL.. Nhờ các PRO trợ giúp mình với :((

Status
Not open for further replies.

hlnothingsiu

Junior
Reactions
37
MR
0.000
UPDATE: mình và bạn OneForMe đã đồng ý chia sẽ thiệt thòi. Cụ thể mình chịu 250$, bác ấy chịu 200$.. Tình hình vụ việc như thế nào thì chiều mình sẽ update cho các bác.
Thanks các bác đã hỗ trợ và chia sẽ cảm xúc với mình. Tính hình với thằng scam thì mình thử hỏi bên ngân hàng thông tin của nó xem sao
Vì lý do mình và bác PP đều là nạn nhân nên những info trong ảnh mình sẽ xóa info.

Tình hình mình có mua 450$ pp từ thằng ch ó này: YH phamquanghai_db trung gian qua tonghaonhi (chút mình nhờ tonghaonhi vào làm chứng)

Nguồn nó từ admob của google và có withdraw về vài lần nên mình cũng tin tưởng.
Nó gửi tiền mình qua service, ghi note là: title: buy template .Note: Buy template. good.Thanks very much
Bạn có thể xem giao dịch ở hình này:

Giao dịch xong xuôi, sau đó 2 tiếng sau thì nó dispute, tức là kiểu như refund. Và paypal bảo mình " Your account has open issues. Click to Resolve or Check Status"

Mình vào và nó mở 1 cuộc thảo luận: (xem hình)

Giờ mình cần phải làm thế nào để mà chứng minh cho paypal biết là nó là thằng SCAM và mình muốn lấy lại tiền. Các pro giúp đỡ mình với :(( YH em là: to_la_sieu_nhan

Đây là hình mình chat với nó

Last edited by a moderator:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,383
MR
1,223.823
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cung cấp thêm proof send vnd đi cậu, vụ này căng ah!

Ko biết thằng PP có cho exchange sang VND ko !

Nếu không cho ex thì proof send VND phản tác dụng :(

Last edited by a moderator:

vinhdatgn

Senior
Reactions
134
MR
0.419
Theo như em biết thì pp không có hỗ trợ vụ này, vì pp không thích mua bán $ của nó.
em nghĩ bác mất là 90% rồi

sockvn24h

Junior
Reactions
482
MR
0.000
:binhsua119:
buy ghi gì thì giờ send cai đó cho chính email thằng buyer :binhsua113:

Proof send vietnamdong thì mình giao dịch qua trung gian.. có gì nhờ tonghaonhi làm chứng, giờ ổng ngủ rồi.
Nick 4rum nó thì mình ko hỏi, vì mình thấy giao dịch qua trung gian nó cũng an toàn. Đây là lỗi của mình.

Mấy bác nói 90% em mất tiền thấy buồn quá :((

Mà nó ghi note là "buy template" thì liệu có khả năng nào lấy lại tiền ko?

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.847
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Theo mình thì từ sau mua bán SLL nên hold 1-2 days cho chắc ăn ,

Ví dụ đặt tình trạng là người mua, thì người mua sẽ trả tiền cho trung gian giữ trong thời gian hold, sau vài ngày ko có vấn đề gì thì trung gian mới send VND cho người còn lại.

Vì đã là trung gian mà còn bị scam thì chắc hẳn phải xem lại trung gian sai xót ở điểm gì.

Giả xử nếu forum làm chặt hơn, đặt ra rule của trung gian về vấn đề giao dịch PP như mình nói ở trên chẳng hạn, thì chắc chắn sẽ ko có những topic kiểu này và ko ai phải mất tiền cả.

Xin đóng góp chút ý kiến các bác đừng ném gạch !

Ví dụ đặt tình trạng là người mua, thì người mua sẽ trả tiền cho trung gian giữ trong thời gian hold, sau vài ngày ko có vấn đề gì thì trung gian mới send VND cho người còn lại.

Vì đã là trung gian mà còn bị scam thì chắc hẳn phải xem lại trung gian sai xót ở điểm gì.

Giả xử nếu forum làm chặt hơn, đặt ra rule của trung gian về vấn đề giao dịch PP như mình nói ở trên chẳng hạn, thì chắc chắn sẽ ko có những topic kiểu này và ko ai phải mất tiền cả.

Không ăn thua nha bạn trong vong 45 ngày nó đòi thì PP cũng Hold hết để giải quyết .Bạn đã with bank thì tài khoản âm tiền thôi=>bỏ acc.
Có hold tiền thì hold 45 ngày nhưng sẽ ko ai bán và ko trung gian nào làm .PP có tracking thì chắc chắn thắng:binhsua129:

Không ăn thua nha bạn trong vong 45 ngày nó đòi thì PP cũng Hold hết để giải quyết .Bạn đã with bank thì tài khoản âm tiền thôi=>bỏ acc.
Có hold tiền thì hold 45 ngày nhưng sẽ ko ai bán và ko trung gian nào làm .PP có tracking thì chắc chắn thắng:binhsua129:

Mình giao dịch kiểu exchange thế này thì chắc chết mình rồi :((..
Trong này nếu mình đưa theo cái note của nó là " Buy template. good.Thanks very much ". Có nghĩa là nó đã dùng template rồi và mình sẽ thể viện theo lý do đó để thắng vụ này đc ko ??

newbie099

Senior
Reactions
80
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Chia buồn cùng bác chủ thớt nha, bị bọn cờ hó chơi bẩn. Hic mất 1 số tiền lớn chứ ít gì

meil

Junior
Verified
Reactions
37
MR
0.135
$1,000.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Khó cho chủ thread rồi, scam paypal dạo này nhìu như rác, bây giờ bạn thực sự nên communicate với paypal trước kể lể là đang bị cố ý lừa đảo yêu cầu paypal review cẩn thận trước khi có phán quyết cuối cùng.

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000

vâng câu in đậm quá hay =)) có đọc hết 2 câu ko ấy nhỉ

1 tháng sau dis thì vẫn phải nôn ra nhé ở đó mà 1-2 ngày. nó đòi cung cấp đơn hàng thì ngồi đó mà khóc. cơ bản là mong sao đừng mua của mấy thằng trời ơi thôi. chứ còn đề thêm cái rule bảo hiểm cho cái này mỗi ông phải đóng vài trăm tr để hold 45 day :))

quangnam52335

Hero
Verified
Reactions
2,123
MR
5.085
Follow me on Facebook
vụ này khả năng ko lấy lại đc đâu, pp nó ko cho mua bán $ và exchange $ của nó đâu, chỉ cho rút về thôi, có cung cấp proof VND cũng vô ích, thằng đó nó cố tình send dạng mất phí như vậy refund sẽ dễ dàng hơn, mai mốt bác nên mua người uy tín thôi, chia bùn cùng bác

Reactions
3
MR
0.000
Mình giao dịch kiểu exchange thế này thì chắc chết mình rồi :((..
Trong này nếu mình đưa theo cái note của nó là " Buy template. good.Thanks very much ". Có nghĩa là nó đã dùng template rồi và mình sẽ thể viện theo lý do đó để thắng vụ này đc ko ??
chủ thớt cần giúp đỡ mà ko cho cái yahoo thì giúp làm sao?

ngaythangnam

Senior
Reactions
230
MR
0.000
cung cấp thêm proof send vnd đi cậu, vụ này căng ah!

Ko biết thằng PP có cho exchange sang VND ko !

Nếu không cho ex thì proof send VND phản tác dụng :(
vụ này im miệng coi như an toàn nhé cung cấp proof send tiền đồng thì đi acc lun ko phải sét
nhận được
-------
disbursement options
-----------

offerchip

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
Theo tui thì có thể lần ra địa chỉ, tên họ. Rồi bỏ thêm 200$ để anh em nào lấy về dùm 450$.
Chẳng hiểu sao mà có những thằng ăn trôi được những đồng tiền của người khác phải lao động vất vả mới có.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week