Mới bị kiemtien1phut.com Scam

trên fakebook có thông báo bị hack nick từ 21h trước tức đã thông báo nick bị hack từ hôm qua , sáng nay bạn giao dịch thì bảo chính chủ acc scam thì hơi vô lý , thứ 2 là bạn chủ động PM yahoo! nên khả năng bị người hack nick scam là dĩ nhiên , mình nghĩ bạn nên check lại toàn bộ vấn đề ... thay vì gào thét ở đây

Theo mình ( quan điểm cá nhân ) . Ở phương diện một dân CNTT thì mình cũng hiểu một ít , muốn lấy được một Yahoo không thể gọi là đơn giản với các điều sau đây :

1. Cấu trúc mật khẩu phứt tạp ( khó đoán , khó dò ra ... ) . Nếu là dân MMO thì việc này là đương nhiên .
2. Mình luốn liên kết Email đến Yahoo hoặc Gmail ( dùng để lấy lại Pass nhanh , chỉ mất tầm 3' )
3. Liên kết lấy mật khẩu vơi số điện thoại di động ( cách này là cực nhanh ... )
4. Yahoo và Gmail là những ông lớn , nên việt bảo mật của họ là rất được ưu tiên nên việt tấn công là 99% là không thành công .

..v..v..

==> Mình thấy đây là một kịch bản nhằm lấy tiền người khác .

** Xin lỗi nếu Bác bị oan , nhưng đây là quan điểm của mình .

Tớ vẫn hay nhắc bạn Ad kiemtien1phut.com này. haizzz. vậy mà không chịu nghe.
Thui, mình bảo chữa đến đây thôi. Các bạn tự giải quyết nha. thấy bạn đó là người không phải vậy nên tớ cũng có đôi ý kiến vậy thôi.
tớ không có liên quan gì. thấy sự việc bất bình nên hơi nóng trong người thôi :D
Nếu bị scam, chúc cậu sớm Reversed lại tiền. :)
thớt cho mình teamview phát nhé. :)

Những trò rẻ rách này có từ lâu lắm rồi, nếu một ngừi chơi MMO thông thường ngừi ta chú ý nhất và thận trong nhất là nick YH vì họ thường giao dịch wa đó, thứ 2 là mail và những tài khoản họ đang dùng, nếu 1 con người có học thức và có những đầu tư ko ít thì họ có dễ gì để mất nick YH dc hay ko. Chỉ nói riêng theo chiều hướng đó thôi cũng đủ hiểu..Chẳng cần bàn lận làm gì, mình report chủ yếu để nói lên cho AE thận trong hơn trong giao dịch mà thôi. Mình biết dính scam rồi mấy ai mà lấy lại dc tiền. Con ông bạn gì đó cứ bảo mình fack để hạ gục site hay hạ uy tín gì gì đó thì cứ trực tiếp mà nc với mình. thích cái gì mình cho xem cái ấy chứ anh hùng bàn phím mà ko nói lên dc cái gì thì nói làm chi cho mệt...

Nick YH : nhocpro9x_o
Mình bên VNW , Nick nhocpro9x . Có nhu cầu cứ trực tiếp mà gặp nc. Chứ bảo lộ mặt lộ mày gì ở đây, đập đầu vào máy để lộ mặt cho cậu xem àh.

Dính chính bác ngoctu đã teamview rồi đấy. vào phát biểu xem mình có dựng chuyện hay ko.

umbala cho bọn hacked chôm được nick của mình. :))

YH thì bảo mật cao nhất. bất khả xâm phạm mail.
chôm được YH thì cũng chả làm ăn gì được vì mình chỉ dùng bank trong more info có gmail bảo mật 2 lớp bảo vệ.
bạn bè thì ai cũng quen info rồi, sài info lạ là phải xác minh phone.

Last edited by a moderator:
Dính chính bác ngoctu đã teamview rồi đấy. vào phát biểu xem mình có dựng chuyện hay ko.

Mình cũng tin cái log chat của bạn là có thật nhưng chuyện người ta bị hack nick từ hôm qua với sáng nay bạn giao dịch bạn ko có suy nghĩ gì mà cứ nói scam , bạn bị cái Y!M đó scam mình tin bạn luôn vấn đề là cái log chat kia vào thời gian nào ?

chủ thớt pmm mình chỉ cho cách dispute tiền về nà!

Teamview để làm gì ? Xem cái logchat của nick bạn để làm gì ? Thà bạn có cái ảnh chụp đã gọi verify phone hay đại loại cái gì nó thực tế hơn chút.
Nghi vấn của mình từ đầu khi chưa tìm hiểu thì một MMO member khá vô lý để mất yahoo vì mấy site fake giẻ rách. Nhưng sau đó có 1 số vấn đề :
- Nick cry là nick mới lập ?
- Sao phải che info Payza ?

Bạn ấy bị mất nick là thông báo trước : 6:04 PM 09/09/2012 GMT+7

Mình cũng tin cái log chat của bạn là có thật nhưng chuyện người ta bị hack nick từ hôm qua với sáng nay bạn giao dịch bạn ko có suy nghĩ gì mà cứ nói scam , bạn bị cái Y!M đó scam mình tin bạn luôn vấn đề là cái log chat kia vào thời gian nào ?

Vì sao tớ nghĩ là đóng kịch??? Ví suy nghĩ thế này: ngocyoyo_no1(em thớt) có hiểu về Admin kiemtien1phut (Thực). và ngocyoyo_no1 có trong list chát của Thực. cộng thêm ngocyoyo_no1 lại học cntt, có thể biết một số mánh khóe. :) nên tạo ra cái link để lừa Thực. sau đó lấy mật khẩu. và về nhà 2 anh em đóng kịch rất đơn giản. :)
tài khoản PZ thì hack bình thường.

(đây là suy nghĩ thôi nha. Vì như anh em nói thì lòng người khó đoán)
+ nghi vấn ở đây nữa là: giao dịch bằng LR

Đó là 1 số suy nghĩ của mình. mình ko bảo chữa cho bạn mình. nhưng khi nghe ngocyoyo_no1 gọi điện cho Thực nói là: sao chị scam tiền của em??? thì Thực đã gọi điện cho mình, và khóc hỏi mình bây giờ phải làm gì????? :)
Lạ lùng nữa là scam (log chát) hôm 9/9 mà sáng nay mới gọi điện báo là bị Scam :).

vẫn là những dấu chấm hỏi :-sssssssssssssssss

thấy nick nó bảo kiếm tiền 1 p là gì.thế mà k đê phòng.thôi chia buồn chủ thớt

Vì sao tớ nghĩ là đóng kịch??? Ví suy nghĩ thế này: ngocyoyo_no1(em thớt) có hiểu về Admin kiemtien1phut (Thực). và ngocyoyo_no1 có trong list chát của Thực. cộng thêm ngocyoyo_no1 lại học cntt, có thể biết một số mánh khóe. :) nên tạo ra cái link để lừa Thực. sau đó lấy mật khẩu. và về nhà 2 anh em đóng kịch rất đơn giản. :)
tài khoản PZ thì hack bình thường.

(đây là suy nghĩ thôi nha. Vì như anh em nói thì lòng người khó đoán)
+ nghi vấn ở đây nữa là: giao dịch bằng LR

Đó là 1 số suy nghĩ của mình. mình ko bảo chữa cho bạn mình. nhưng khi nghe ngocyoyo_no1 gọi điện cho Thực nói là: sao chị scam tiền của em??? thì Thực đã gọi điện cho mình, và khóc hỏi mình bây giờ phải làm gì????? :)
Lạ lùng nữa là scam (log chát) hôm 9/9 mà sáng nay mới gọi điện báo là bị Scam :).

vẫn là những dấu chấm hỏi :-sssssssssssssssss

Cậu xem ở đâu mà bảo ngày 9-9. Thằng Ngọc chẳng có liên quan gì tới chuyện này, lý do nó biết đến kiemtien1phut là do nó đã vào site và cũgn từng nc, mình cũgn thế và mình cũgn có nc với kiemtien1phut vài lần, khi dính scam mình send log chat cho nó và nó gọi để nói chuyện gì thì điều đó mình ko hề biết., khi dao dịch mình có xác nhận wa tongquanghieu và anh ấy bảo ko sao, do chủ quan lòng tin nên đính chính bị mất tiền,còn với vai trò diễn kịch kiểu này thì xl bạn. Mình chẳng có time để làm những điều này, thời gian mình bỏ ra 1h mình có thể kiếm hơn số tiền mà mình đã mất.. Mình nói lên đây ko phải để đòi lại số tiền đã mất mà mình chỉ nói lên để mọi ngừi thận trong hơn trong giao dịch mà thôi. Còn cái thứ 2 giao dịch wa LR vì mình vốn dĩ chỉ chơi hay ex wa lr vì số tiền này mình có thể làm dc nhiều thứ chứ ko hẳn rút về bank VN. Bạn bè với nhau bênh giật và tin bạn đó là điều bt nhưng bạn cũng nên hãy cẩn thận.

Cậu xem ở đâu mà bảo ngày 9-9. Thằng Ngọc chẳng có liên quan gì tới chuyện này, lý do nó biết đến kiemtien1phut là do nó đã vào site và cũgn từng nc, mình cũgn thế và mình cũgn có nc với kiemtien1phut vài lần, khi dính scam mình send log chat cho nó và nó gọi để nói chuyện gì thì điều đó mình ko hề biết., khi dao dịch mình có xác nhận wa tongquanghieu và anh ấy bảo ko sao, do chủ quan lòng tin nên đính chính bị mất tiền,còn với vai trò diễn kịch kiểu này thì xl bạn. Mình chẳng có time để làm những điều này, thời gian mình bỏ ra 1h mình có thể kiếm hơn số tiền mà mình đã mất.. Mình nói lên đây ko phải để đòi lại số tiền đã mất mà mình chỉ nói lên để mọi ngừi thận trong hơn trong giao dịch mà thôi. Còn cái thứ 2 giao dịch wa LR vì mình vốn dĩ chỉ chơi hay ex wa lr vì số tiền này mình có thể làm dc nhiều thứ chứ ko hẳn rút về bank VN. Bạn bè với nhau bênh giật và tin bạn đó là điều bt nhưng bạn cũng nên hãy cẩn thận.
Làm j mà 1h kiếm hơn 500pz vậy? chỉ mình coi:binhsua123:

Tối qua mình cũng vừa mém bị lừa thì Thực cũng alo cho mình báo yahoo bị mất (tuy chưa bao giờ mình giao dịch với Thực nhưng có số vì hồi đó hay gọi cho Thực rút tiền JSS). Mình hiẹn tại vẫn tin Thực ko scam của cậu
Nếu thớt bị scam lúc 10h sáng nay thì 100% cậu sẽ dísppute để hold tiền acc vừa send. Cậu up hay teamview cho admin chừng tỏ cậu díspute đi thì cậu sẽ đc minh bạch không bị nghi oan và người hack là kẻ thứ 3. đi rùi cùng nhau tiềm cách giải quyết

Mới sáng sớm ra thì lại gặp thứ gì đâu..Bằng chứng log chat. ( đính kèm )
up.ssc.vn/images/2021.jpg ( các bạn view link copy pase giúp mình với :(( )

Với tình tiết thế này các bạn có nghĩ rằng nick YH bị hack hay ko. Mình đưa lên mong các bạn xem xét và ý kiến tránh những trường hợp thế này, do mình quá cả tin nên mới dính..Ôm tiền xong bảo là YH bị hack ..Haiz
:binhsua101:

Hello All.

Tất cả hãy bình tĩnh,chuyện này hơi bị phức tạp!

1,Mình xác nhận có biết cả hai bạn.Vì cả hai đều là chỗ thân quen và đều là Referral của mình ở một số chương trình.
2.Hôm qua,nick YH của Thực có Pm và hỏi vay mình tiền,tuy nhiên ở Tk bạnk của mình hết tiền vì đã cho một đứa em mượn trước đó k lâu.

Try Me: A hiếu ơi
Tong Hieu: uh
Try Me: A thẻ bank nào đăng kí internet-banking không anh
Tong Hieu: ???
Try Me: thẻ ATM đăng kí IB đó a
Tong Hieu: k ro y em hoi
Tong Hieu: A thẻ bank nào đăng kí internet-banking không anh????
Try Me: a có thẻ ngân hàng nào
Try Me: đăng kí internetbanking ko
Tong Hieu: af
Tong Hieu: vcn
Tong Hieu: vcb
Tong Hieu: acb
Try Me: A hiếu
Try Me: thẻ acb anh còn tiền không anh
Tong Hieu: con it nua thoi e
Try Me: khoảng bao nhiêu a
Tong Hieu: 3tram thi phai
Try Me: thế vcb a còn bao nhiêu
Tong Hieu: vcb thi a het roi
Try Me: a cho e mượn thẻ acb thanh toán 300 đó được không
Try Me: sáng mai e chuyển tiền vao lại cho a
Tong Hieu: sao lai muon the ha em
Tong Hieu: sao ma muon the dc
Tong Hieu: y em la muon 300K dung k >
Try Me: a có tiền mặt không a
Tong Hieu: trong do con 300K
Try Me: a cho e số thẻ. Tên chủ thẻ. ngày phát hành
Try Me: của ACB
Try Me: em thanh toán cái này 300k
Try Me: mai e chuyển tiền vào lại cho anh
Tong Hieu: em co the cua em k ?a chuyen khoan OL cho e
Try Me: em không có thẻ ACB
Try Me: a cứ cho e mượn đi. Mai e gửi tiền mà
Tong Hieu: vấn đề là k phải là a k muốn cho mượn tiền,mà a k thích mấy vụ mua hàng = thẻ đó đâu e
Try Me: dạ em hiểu rồi
Try Me: thế anh mua onl 300k thẻ mobifone được không anh
Try Me: mai em gửi tiền cho anh
Tong Hieu: em có tk vcb k ?
Tong Hieu: anh chuyển qua cho em
Try Me: em không anh à
Tong Hieu: rồi em dùng
Tong Hieu: ẹc
Try Me: a chuyển vào baokim cho em được không
Tong Hieu: a có tiền ở bảo kim đâu
Try Me: a chuyển vào đó rồi mua thẻ onl được mà anh
Tong Hieu: van de bay gio cua anh la a dau co mua the bao gio,voi lai a dang ban,em co tk bank thi a chuyen vao roi em dung
Tong Hieu: chu a k mua duoc cho e dau

Sáng nay thấy nhoxpro hỏi mình có biết Thực hay không và cho biết bị SCAM 500$.
Mình có liên tưởng tới vụ hôm qua và lên Facebook vào Wall của Thực xem thế nào thì thấy có thông báo bị hack từ ngày hôm qua.
Tuy vậy mình vẫn có làm 1 cái Test nhỏ là nhắn tin vào số máy của Thực và hỏi : Em có cần tiền nữa không?
Ngay sao đó Thực gọi lại và cho mình biết là nick YH bị hack từ hôm qua so sơ xuất nhận một cái link từ người bạn thân quen (nhiều khả năng cũng bị hack,và đây là kiểu hack dây chuyền).
Và bản thân đã thay nick từ hôm qua và cũng không có vay mượn hay giao dịch với ai hết.

Mình nghĩ Thực không SCAM.
Cả hai đều là nạn nhân!
Bạn nào có cao kiến gì thì giúp cả hai làm sáng tỏ vấn đề này.

P/s : Thực :
-Em có nói là nhờ vài người bạn có nick YH trong danh sách lừa thằng hacker này để moi thông tin,em hãy post lên đây cho mọi người cùng xem!Và cả cái link đó nữa,vì nó send cho cả bạn của em mà!

Ở phần chuyển Payza đó cậu :)

Date 9/9/2012 10:28:16 PM ................................
.........................................................................

mail 2.JPGmail.JPGmail 2.JPGmail.JPG

Chào các bạn, mình thật sự rất sôc khi đọc tin của 360mmo.

Mình bị hack là do trong list YM của mình có tên là Huynh Van Loi gởi cho mình 1 đường link nói là vừa làm xong blog nên bảo T vào xem, T vào ko được bạn nói là fai đăng nhập bằng YM và pass thì mới được

Thật sự là YM của mình bị hack chiều hôm qua, trên đây là những hình ảnh mình chụp từ mail dự phòng của mình, tất cả mọi thứ bị thay đổi hết, cả số điện thoại.
Các bạn có thể nhìn thấy, mình cố gắng để lấy lại YM của mình suốt từ 5h33p đến 5h55p, khi đó mình không thể lấy lại được nữa nên chỉ còn cách lên face thông báo cho mọi người biết là YM mình bị hack lúc thông báo như hình các bạn thấy là 6h06p

Mình chơi mmo chưa lâu, về công nghệ thông tin lại càng mù tịt, chính vì thế mới để xảy ra chuyện như thế này, suốt từ hqua tới giờ mình cũng gặp rất nhiều phiền phức rùi.

MMO giờ là sự nghiệp lâu dài của mình, bạn nghĩ xem mình có thể vì ít tiền đó mà bỏ đi nhiều thứ ko?
Bản thân mình cũng là nạn nhân và mình ko biết các nào để giải thích với các bạn 1 cách dễ hiểu nhất.
Mình đọc rất kỹ đoạn chát của bạn 360mmo, cái nick toithanhcong2012 đúng là của mình, nhưng cái cách nói chuyện và viết chữ mình không như vậy, mình thường viết tắt là "C" và "E" chứ ko mấy khi viết hẳn chữ "chị" "em"

Thứ 2, mình có thói quen khi ai đó nói chủ động nói chuyện với mình, mình sẽ hỏi tên ng ta và lưu tên đó dưới tên mình tự đặt để nhớ được tên lần sau giao dịch, chứ ko bao giờ để tên bạn chát với mình loằng ngoằng như vậy.

Mình thành thật xin lỗi các bạn về sự bất cẩn này, đây là 1 bài học quá lớn với mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week