Mới bị kiemtien1phut.com Scam

nếu chủ thớt kích vào link nó gửi thfi cài lại win fomat tất cả ,sau đó đóng băng ổ cứng đi cho an toàn ,nó vừa pm t bảo ex 2k wmz to lr , trêu nó tý nó tưởng mình sent cho nó =))

Đã nghe lời tuanxuan9891, tớ vừa phải nhờ người cài lại wind để bảo vệ các tài khoản khác, may mà được bạn cảnh báo chứ ko thì chẳng biết gì? Giờ mới biết thiếu hiểu biết về CNTT thật khổ!

nếu chủ thớt kích vào link nó gửi thfi cài lại win fomat tất cả ,sau đó đóng băng ổ cứng đi cho an toàn ,nó vừa pm t bảo ex 2k wmz to lr , trêu nó tý nó tưởng mình sent cho nó =))

Cài lại làm gì cho mất công ==" cái site fake đó ai không biết login nick Y! vào thì nó biết nick + pass nó lấy thôi, chứ vào xem không làm gì thì cứ tắt đi, ăn no ngủ kỹ không phải sợ :hihi:

Cũng chẳng cần, cái trang này ta làm trong vòng vài phút, chỉ có cái hàm phpmail() trong đó chứ có cái giề đâu. Ai dở hơi vát nick yh để đăng nhập vào thì thông tin được gửi về mail của nó ngay chưa đầy 0.5s !
Tốt nhất click chơi thôi, nó bảo dùng nick đăng nhập thì lấy luôn cái nick nó đang chat với mình ý, còn pass thì gõ đại loại : "ông nội mày thằng ngu" hay câu gì tương tự anh em tự nghĩ ra, he he.
Nó cũng PM em hỏi mình có mua PP không, ôi nản vãi, tớ mà mua thì chả đợi người khác PM. Mấy chú cứ hả mỏ đợi sung rụng là vừa.

Cài lại làm gì cho mất công ==" cái site fake đó ai không biết login nick Y! vào thì nó biết nick + pass nó lấy thôi, chứ vào xem không làm gì thì cứ tắt đi, ăn no ngủ kỹ không phải sợ :hihi:

thật ko chú Bin . khi nãy tưởng 3 ếch bấm vào rồi :binhsua172::binhsua172::binhsua172:

Bây giờ thực hư thì đã rõ rồi, mình đã dis tiền và tiền đã bị hold. Bây giờ nó trả lời thế này mong anh em xem xét giúp mình lấy lại với. Nếu lấy ko dc cũng mong sao đừng cho con *** ( ẩn danh ) này nó ăn dc 500$ này..

Đính chính về vấn đề của nick Try Me!!!

Đề nghị anh em xem xét lại dùm nhé. Mình với Try Me cũng có quen biết nhau, hiện tại cô ấy cũng đang rất khổ và bùn vì sự việc này, thực sự cô ấy đã có bài viết cảnh báo bị hack Nick "Try me" trên trang Facebook của cô ấy rồi.

Và hiện tại tên thủ ác vẫn chưa chịu buông tha nick này vì trong nick Try Me có rất nhìu danh sách bạn bè quan trọng. Cô ấy đang cố hết sức để lấy lại nick này vì nó đã làm mất đi nhìu uy tín của mình.

Mong mọi người hãy có cái nhiện thông cảm ơn vì thực sự chiều này mình cũng đã bị thằng đó hack nick vì lỡ dại click vào đường link từ nick Try Me hic hic. mình là nhân chứng sống.

Sau một buổi chiều mình chiến đấu với kẻ thủ ác mình đã khôi phục lại được nick yahoo.

Bây giờ thực hư thì đã rõ rồi, mình đã dis tiền và tiền đã bị hold. Bây giờ nó trả lời thế này mong anh em xem xét giúp mình lấy lại với. Nếu lấy ko dc cũng mong sao đừng cho con *** ( ẩn danh ) này nó ăn dc 500$ này..

Paste cái nội dung nó trả lời ra đây mới biết đường mà hướng dẫn chứ ==" Cái chỗ đó là PZ nhắc cậu phải reply nó thôi.

PS: có bonus nếu lấy lại được không vậy cậu ?

Paste cái nội dung nó trả lời ra đây mới biết đường mà hướng dẫn chứ ==" Cái chỗ đó là PZ nhắc cậu phải reply nó thôi.

PS: có bonus nếu lấy lại được không vậy cậu ?

Giờ rep nó là " tao ko nhận dc hàng từ dịch vụ mày và mày phải trả tiền cho tao " như thế dc ko nhỉ :D

Attachments

295.7 KB · Views: 69
Giờ rep nó là " tao ko nhận dc hàng từ dịch vụ mày và mày phải trả tiền cho tao " như thế dc ko nhỉ :D

Nó trả lời bằng tiếng Việt --> phải công nhận trình độ võ công của nó thâm hậu thật :hihi: Cho ý kiến về câu "PS" của tớ đi :">

Hãy thông cảm cho Thực vì chính Bạn ấy cũng là nạn nhân

Mình là một người Bạn của Thực!
Hôm qua nhận được tin nhắn của Thực trên Facebook nói là bị Hack lấy tài khoản Yahoo.
Từ yahoo ấy, nó nhắn sang cho mình hỏi mượn tài khoản Vietcombank! Mình biết rồi nên giả vờ tiếp tục chat và cho nó số tài khoản + pass nhưng là những thông tin trên trời, dưới đất...nên nó k vào được...heehee. Xong mình nói nếu cần gì cho số tài khoản VCB đi mình gởi luôn cho nhưng nó k cho....
Xin chia buồn cùng Bạn 360mmo. Và hãy thông cảm cho Thực, vì bạn ấy cũng là nạn nhân...Chúng ta hãy cùng rút kinh nghiệm cho lần sau các Bạn nhé!

Mấy cái site fake đó làm đơn giản mà. Nhất là bọn chơi game của Mezing hay có link nhận quà khủng...... đăng nhập rồi nhập seri + số thẻ ĐT dể dc nhận quà ( vừa mất nick lại mất thẻ đt) Gặp những site như thế trước tiên điền :
User : Bọn scam ngu vl
Pass : mày tưởng ai cũng ngu như bọn mày ak

=)) như thế bọn nó check mail hoạc 1 file .txt trên host đọc dc tức ói máu =))

vừa click vào xong trên virtualBox
user: hack cái d c m n m
pass: tao mà biet nha may o dau tao chem cho moi tay :binhsua95:

Bây gờ vụ việc càng lúc càng sáng tỏ rồi, hiện tại nick ( scam ) vẫn đang dững dưng và treo status buy LR nữa. Đính chính vụ việc này 1 phần cũng do mình quá bất cẩn nên mới thế này, sau khi tiếp xúc dc với chị Thực thì mình cũg hiểu dc những gì chị đang gánh. Mình và Chị Thực cũng là nạn nhân cả.. Nên mình ko muốn làm điều gì lớn chuyện hơn nữa. và hiện tại số tiền đã dc Pz hold lại rồi nên cũng đc an toàn phần nào. Điều bây giờ chúng ta cần làm hãy im lặng và cố gắng tìm ra thủ phạm này. ( Mình xin hứa danh dự với các bạn, ai tìm ra được chính xác info của nó , mình sẽ hậu tạ 1K$ ).

Điều mà mình mốn gửi ới chị Thực là " E xin lỗi chị rất nhiều, vì đôi khi tuổi trẻ của e chưa đủ lớn để có thể đứng ngoài xã hội này nên vấp ngã là điều bình thường, cũng vì thế mà e sinh ra nóng nãy và có những lời nói hơi quá đối với chị, và mong rằng sau sự việc lần này chị hãy cố gắng bảo mật hơn nữa để tránh những trường hợp đáng bùn này " và mình cũng mong những bạn chưa hiểu dc chuyện xin vui lòng im lnặg đừng chửi bới lung tung nữa, thật sự mình cũng rất bùn trong chuyện này.

Thôi. Mình xin cảm ơn các bạn rất nhiều đã giúp đỡ mình và mong sao các bạn hãy hiểu cho Chị Thực và để cùng nhau xây dựng MMO VN thêm mạnh và chém chết cha mấy con cờ hó xì cam mờ đi cho nó sạch :D

Ad kiemtien1phut nên support yahoo lấy lại nick càng sớm càng tốt để giảm thiểu số ng bị hại.. câu hỏi bảo mật đầu tiên hình như lấy lai pass yh đc cho dù có thay đổi tất cả.
Níu ko làm đc thì trong chờ vào support của yahoo vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week