Mọi người giúp đỡ em tìm 1 công việc lương cao để kiếm thêm tiền trang trãi cuộc sống

Thật đáng buồn vì những người lớn như các vị.Cứ nghỉ học sinh cấp 2 là phải ham chơi.Đi chơi.Chơi game hay sao.Môi trường sống của mỗi người mỗi khác.Chứ đâu phải ai cũng như ai.Còn ai nói tôi giả vờ tạo acc gì đó.Tôi xin thề những gì tôi nói trong topic này mà có dối trá cho trời đánh tôi đi.Còn nhỏ thì đã sao.Tôi có thể nói chuyện chính trị trên facebook mà những người lớn thua rồi phải chửi bậy để bác bỏ ý kiến đó.Nhỏ rồi đã sao nào.Khi dễ học sinh cấp 2 hả.Không thể coi thường 1 ngọn lửa nhỏ nha các vị.Tôi đã có ý muốn tìm việc để phụ mẹ.Vì nhà chỉ có 2 mẹ con.Bộ tưởng có máy tính là giàu sao.IBM thinkpad T43 đó.Mua 2tr5 đó.Ko giúp thì thôi.Xem xong thì đi đi.
Biết mình nhỏ thì nói chuyện đàng hoàng lại, nói chuyện kểu này thì thôi rồi...:binhsua17: , Thế sao ko gõ captcha đi toàn đi hỏi ... Ở forum này mem đông nhất là captcha thế người ta vào forum lâu thế có người gõ captcha > 2 năm . Tại sao người ta biết mmo lấu thế mà vẩn captcha
Trong khi bạn mới vào forum éo biết cái gì hết củng đòi 1 bước lên trời , Chã nhẽ forum này đa số là ngu hết hay sao mà ko chịu giống bạn tìm việc khác mà cực khổ cạp mỗi ngày

Last edited by a moderator:
;)) thời oanh liệt forum còn đâu ;))

Tự nhiên giờ xuất hiện toàn "nữ nhi" , "trẻ em" ... ko biết sắp tới có "các cụ già" tham gia nữa cho đủ bộ ;))

Thời buổi trắng đen lẫn lộn chẳng biết đường nào mà lần =))

- - - Updated - - -

uhm cháu ko đc như người ta
=> Cháu có tiền mua máy tính để cày 6h- >22h ;))
=> Cháu ko đi học? Cháu ko ham chơi? Cháu quá thông minh? Cháu quá tốt ...và cuối cùng là CHÁU QUÁ PHÉT =)) =))

- - - Updated - - -

Cái kiểu giả gà hỏi ngu khắp forum là trò của thằng cờ hó MagicKaitokid , giả ngu *** lắm. Lộ đuôi ban 1 lúc 3 nick =))

Ông thám Vào :m141::m193::binhsua90:

giới tính , nếu con gái thì ra đứng bờ con trai thì ra công viên nhé :binhsua18:
bonus chăm chỉ thì pmmm qua quangptu reg mail 5 $ 1 ngày

bạn có ý thì cứ pmm anh này đc thì anh giúp đỡ nhiệt tình nếu cậu siêng làm

đọc bài này mà thấy tủi thân ghê
bạn này còn có PC riêng
nhà mình mở quán nét nên không có PC riêng mỗi lần captcha ai cũng nhìn mình như thú quý hiếm nữa
đợt trước ngồi edit truyện Gun X Clover giùm thằng bạn ngồi kế máy chủ
máy thằng nhóc kế bên đứng chỉ chỏ mà bực cả mình :((

Hoàn cảnh em nó khó khăn? Thì em nó có tiền chơi game, mua máy tính, hoạt động máy tính để chuyên nghiệp đến mức kiếm đc tiền trên mạng ko?
Khi học cấp 2 bạn ham chơi hay ham kiếm tiền? Cái này là bản chất con nít rồi ở tuổi vui vẻ đùa nghich bạn bè thì chẳng có ai nghĩ đến kiếm tiền hét
Khi học cấp 2 bạn có đến trường ko? Cái này là quy định, vậy mà chủ topic có thể làm việc 6h->22h
Khi học cấp 2 phụ huynh bạn có cho bạn làm việc kiếm tiền ko (trừ nhà nghèo bán vé số, đi làm thuê)... Còn đây là trường hợp nhà có đủ điều kiện MUA MÁY TÍNH, LẮP MẠNG

pro anhhungvole phán như đúng r . Pro biết cái cc gì mà nói nghe xong chỉ muốn đáp vào mặt
thưa ông pro anhhungvole em kiếm tiềm trên mạng từ lớp 8 đây dc sắm cái máy 1GHZ fujitsu cùi bắp nhưng đọc dc bài viết trên báo làm bạn vs máy tính nên mò vào con đường kiếm tiền online từ ptc, offer , ug , hyip , ptu đủ trò đều làm dc cả .
Đừng có suy bụng ta ra bụng người mà nói cấp 2 còn ham chơi .
Bộ học cấp 2 thì có dc máy tính sao , máy tính giờ đắt như mercedes ah hay camry 2. tôi đam êm máy tính nhà tôi tuy nghèo nhưng ba tôi vẫn dành dụm tiền mua máy nối mạng cho tôi
Khi học cấp 2 phụ huynh bạn có cho bạn làm việc kiếm tiền ko : vâng thưa là có chỉ cần đó là việc chân chính ko phạm pháp đặc biệt là loại rẻ rách có máy tính cứ đi hpa1 đám ko giúp đỡ thì thôi còn xỏ xiên.

học cấp 2 mà đã có chí kiếm tiền rồi ... thòi gian rãnh từ 6h đến 22h nữa chứ (bộ không đi học ak)

Trên này thật sự là không có nhiều người tốt tự dưng chỉ cho bạn cách kiếm tiền đâu.
Trừ khi là họ được lợi trong việc đấy thì họ mới chỉ bạn nên nhớ điều này vì đây là kiếm tiền.
Bạn là học sinh cấp 2 ko ai khinh bạn cả chẳng qua là khi bạn bắt đầu tham gia kiếm tiền, lúc cầm trên tay đồng tiền bạn kiếm được rất có
thể ban sẽ bị nghiện, đam mê lúc đấy bạn sẽ bỏ qua rất nhiều thứ tốt đẹp của đời học sinh.
Tất nhiên mỗi người có cách suy nghĩ, xử lý riêng quyền quyết định vẫn là ở bạn.
Nếu vẫn muốn tiếp tục thì mình khuyên bạn nên đọc thật nhiều các topic trong diễn đàn đi có hỏi nhiều hơn nữa cũng vô ích thôi.
Bạn đang gõ captcha thì cứ gõ tiếp đi, rồi lân la tìm hiểu sang các lĩnh vực khác.
Tài nguyên trên diễn đàn này hoàn toàn đủ để trang bị những thứ cần thiết cho bạn bước đầu biết cách kiếm tiền.
:binhsua26:
bác này nói quá nhé! em cũng có thẻ giúp đấy! nếu ai thích gõ qlink thì pm more info nhé! 20500đ/1$ nhá! phí chuyển khoản tự chịu! thích trả qua gì thì trả qua đó! VCB, DAB, BIDV, baokim, LR , thẻ cào diện thoạt luôn, còn mấy ngân hàng khác như sacombank, agribank, thì cũng có nhưng phải mượn thẻ để chuyển,mấy cái đó là hỗ trợ hết!
còn! moreinffo nhá! còn huyip thì theo các pro ấy!chứ mình chơi 3 lần huyip ăn cam cả 3 rồi :(

- - - Updated - - -

thứ nhất học cấp 2 mà 15 tuổi tức là học lớp 9 đáng lẽ bây h là ôn thi để thi vào trường công cấp 3, có mạng có máy tính chắc gia đình cũng đc chứ ko đến nỗi khó khăn! chắc là muốn tự lập đây! mình gia đính cũng khá giả , bố mẹ làm công nhân xây dựng ssong đà 6, bố là anh hùng lao động thời kỳ đổi mới, nhưng ghét bị ng ta khích kiểu tiền của bố mẹ cháu chứu ko phải của cháu nên cũng mò vào MMO. còn các bác bảo học sinh mà ranh từ 6h-22h là do bây giờ vừa thi học kỳ xog hết rồi! nhưng lớp 9 với 12 là ôn thì chuyển cấp+ tốt nhiêp+ đại học thôi! chứ còn lại rảnh chơi ko nên tham gia MMO cũng đúng! mà bạn ấy biết gõ captcha mà gõ đc tức là trình đọ gõ ko tối ==> chơi game, chát chít nhiều hoặc là 1 pro giả danh ( ko loại trừ trường hợp này) , mình gõ captcha đc là nhờ ngày trc bắn CF hay chat nên trình cũng tạm sau này gõ nhiều quen nên speed cũng dc 20 :D

Trên này thật sự là không có nhiều người tốt tự dưng chỉ cho bạn cách kiếm tiền đâu.
Trừ khi là họ được lợi trong việc đấy thì họ mới chỉ bạn nên nhớ điều này vì đây là kiếm tiền.
Bạn là học sinh cấp 2 ko ai khinh bạn cả chẳng qua là khi bạn bắt đầu tham gia kiếm tiền, lúc cầm trên tay đồng tiền bạn kiếm được rất có
thể ban sẽ bị nghiện, đam mê lúc đấy bạn sẽ bỏ qua rất nhiều thứ tốt đẹp của đời học sinh.
Tất nhiên mỗi người có cách suy nghĩ, xử lý riêng quyền quyết định vẫn là ở bạn.
Nếu vẫn muốn tiếp tục thì mình khuyên bạn nên đọc thật nhiều các topic trong diễn đàn đi có hỏi nhiều hơn nữa cũng vô ích thôi.
Bạn đang gõ captcha thì cứ gõ tiếp đi, rồi lân la tìm hiểu sang các lĩnh vực khác.
Tài nguyên trên diễn đàn này hoàn toàn đủ để trang bị những thứ cần thiết cho bạn bước đầu biết cách kiếm tiền.
vâng,cái từ ko có gì là free nó quá buồn cười nhỉ,tôi từng gặp 1 người ko quen ko biết giúp đỡ tôi rất nhiều khi tôi ko hề biết họ là ai và cũng chưa hề đòi hỏi tôi giúp 1 việc gì quá đáng,chắc bạn chưa gặp nên thấy vậy thôi,mong bạn sớm gặp rồi tỉnh ra nhé :)

vâng,cái từ ko có gì là free nó quá buồn cười nhỉ,tôi từng gặp 1 người ko quen ko biết giúp đỡ tôi rất nhiều khi tôi ko hề biết họ là ai và cũng chưa hề đòi hỏi tôi giúp 1 việc gì quá đáng,chắc bạn chưa gặp nên thấy vậy thôi,mong bạn sớm gặp rồi tỉnh ra nhé :)
Oh có thể bạn may mắn gặp được người đó.
Thường thì kể cả những người tốt đó muốn giúp cũng sẽ rất ít khi họ giúp trong trường hợp một newbie đặc biệt lập một topic như này.
Mình không hề nói là không có người tốt bạn à, bạn có hiểu những gì mình nói trong post đó không vậy.
Mình có nói là không nhiều tức là vẫn có, và người tốt thì mình cũng gặp rồi, vậy người cần phải tỉnh ở đây là ai vậy ? :binhsua27:
Cuối cùng mình rất vui khi có thể làm cho bạn cười.

Hè lớp 8 tớ đã đi làm đây ngày 20k chủ yếu là làm để gom tiền sắm em PS1 về bem:binhsua95:Học hết lớp 9 là nghỉ luôn:binhsua19:

Newbie giờ muốn tham gia thì 1 trong 2 nghề ( Captcha và PTJ )

Captcha thì chủ yếu làm đêm
PTJ thì lúc nào làm cũng được nhưng cần bỏ vốn mua HMA (khoảng 6$) để chiến.

Newbie giờ muốn tham gia thì 1 trong 2 nghề ( Captcha và PTJ )

Captcha thì chủ yếu làm đêm
PTJ thì lúc nào làm cũng được nhưng cần bỏ vốn mua HMA (khoảng 6$) để chiến.
PTJ là thể loại j nhỉ :binhsua18:

có chí khí đó em... cố lên - hồi bằng tuổi em... a đang mải cày vl1. trước khi thi chuyên LS còn bỏ nhà đi cày vl vs mấy ông anh..lúc thi mới về :binhsua17:

bjo mới vào MMO thì cứ gõ captcha đã, rồi hãy chơi mấy trò khác.

Học cấp 2 mà rảnh từ 6h- 22h.. học cái gì mà rảnh lắm thế.!!mình nói thật lòng nhé.. nói chung đang làm học sinh cấp 2 thì nên chú trọng việc học để k phụ lòng cha mẹ... ráng thi vào 1 cái trg cấp 3 cho tốt.. tạo đà để bước vào 1 trg đại học tốt.. lúc đó hãy sn tới việc kiếm $. kiếm đc 1 ít tiền mà học hành chẳng ra sao thì cũng k fai là 1 đứa có có hiếu đâu... làm cha mẹ rồi bạn sẽ hiểu đc họ mong muốn con mình học tốt ntn. mong bạn suy nghĩ lại. chúc bạn học tốt!

Học cấp 2 mà rảnh từ 6h- 22h.. học cái gì mà rảnh lắm thế.!!mình nói thật lòng nhé.. nói chung đang làm học sinh cấp 2 thì nên chú trọng việc học để k phụ lòng cha mẹ... ráng thi vào 1 cái trg cấp 3 cho tốt.. tạo đà để bước vào 1 trg đại học tốt.. lúc đó hãy sn tới việc kiếm $. kiếm đc 1 ít tiền mà học hành chẳng ra sao thì cũng k fai là 1 đứa có có hiếu đâu... làm cha mẹ rồi bạn sẽ hiểu đc họ mong muốn con mình học tốt ntn. mong bạn suy nghĩ lại. chúc bạn học tốt!
Bạn ấy nói đúng đó bạn ơi nên cố gắng học hành vào cho tốt sau này được thành tài rồi thì tiền cứ tìm mình, mình khỏi tìm tiền. Hãy suy nghĩ cho chính chắn và nghe lời khuyên nhé.:binhsua27:

Thế hệ tuổi trẻ nó thông minh hơn thế hệ trước mình nhiều nhé " KHỎI BÀN "
- Biết động lực kiếm tiền từ nhỏ là rất tốt đó bạn ( GIỐNG MÌNH ) ,bạn có thể sắp xếp thời gian hợp lí làm việc là được :binhsua26:
- Mình đây cũng đang học lớp 5 thui cũng biết đến MMO do ông anh họ gt chơi game online kiếm tiền ,giờ mình chiến đủ các thể loại trong MMO( nhưng chủ yếu là chiến offer ngày thu nhập hơn vài chai thui ! ):binhsua24:
- Giờ mình theo ông anh làm hacker mũ trắng và mũ đen ngày cũng vài chục chai :binhsua30:

=>>>>>> Hãy làm những điều bạn thích rồi nó mới trở thành niềm đam mê được ! khi bạn lên đẳng cấp của niềm đam mê thì đồng tiền lúc này đồng tiền bạn kiếm được nó khôg còn là quan trọng nữa nhé ! . THÂN ÁI bye :binhsua26:

Announcements

Forum statistics

Threads
422,664
174,952
Latest member
maydonongdo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom