MỘT KẺ KHÔNG XỨNG ĐÁNG LÀM MOD !!!

Status
Not open for further replies.
Reactions
1,648
MR
0.003
_Lâu nay khi tham gia vào diễn đàn, thì hầu như lời nói của một MOD đều có tính chắc chắn và đúng đắn tuyệt đối, điều đó tạo nên một sự uy tín vô cùng lớn với tất cả member. Trước mình cũng nghĩ vậy và thực sự đã thần tượng một trong những người như thế: captchater.

_Có thể nói tuy anh ý chỉ làm Trial Mod nhưng sự thật thì mình chỉ nhìn vào chữ ký là biết anh ấy quá đủ tiểu chuẩn làm mod box captcha rồi. Chính vì cái dòng chữ ký này đã tạo động lực cho mình những ngày đầu mới tập gõ captcha. Thế nhưng càng ngày sự thật về điều anh ý nói càng khó có thể tin được. Vì từ những cách anh ý post bài trong các mục captcha đều nói lên một sự mất uy tín nhẹ. Bởi lẽ càng là MOD thì càng phải chắc chắn về điều mình nói. Giống như một số MOD hiện tại ở box captcha: mirinda, themen99. Đã nói ra câu nào là người ta like ầm ỹ câu đó !!!
_Vì có xích mích qua với captchater nên mình có lùng qua một số box có liên quan đến anh ta để hiểu rõ hơn về con người này, và sự thật là anh ta có tiểu sử ko tốt tý nào, điển hình nhất là vụ ở box:
http://mmo4me.com/threads/dannytuan...a-newbie-rate-3-muc-paid-ngay-hot-hot.122564/
_Xin trích dẫn như sau:

_Không phải tự dưng mà người ta bức xúc đến nỗi ko kiềm chế được như thế đúng không ???
_Lời lẽ của một MOD mà lại gây war như thế này thì có phải khiến cho mem bị mất lòng tin vào các mod hay những người nổi tiếng trong diễn đàn hay không ??? Uy tín đối với các diễn đàn khác chưa chắc đã kiếm ra tiền, nhưng uy tín ở trang này lại là chuyện khác, vì đây là trang web kiếm tiền. Vừa qua box captcha cũng nổi lên một mem uy tín là manhngan đã lừa đảo SCAM của rất nhiều bạn mua private proxy. Đó ko phải là bài học hay sao ???
_Cuối cùng là 2 câu nói của MOD ngày hôm nay mà tôi xin được trích dẫn ra để chứng minh việc giọt nước làm tràn ly:

_Câu nói được bôi đen thứ nhất đã nói về việc MOD trên đã chỉ định tôi làm một việc mà tôi ko hề làm (cũng như trước đây anh ta cũng từng nói tôi một ngày không thể kiếm được 5$). Những người quen biết tôi đều biết rằng tôi ko hề bán bất cứ một thứ gì trên diễn đàn này, toàn cho đi kinh nghiệm của tôi thôi.
_Câu nói được bôi đen thứ hai cũng chứng minh việc bạn bốc phét đến nhường nào. Xin được đặt câu hỏi như sau: Bạn nói bạn chỉ làm buổi đêm và thi thoảng ban ngày... vậy khả năng 1 tháng bạn kiếm được 10 triệu chắc chắn là không thể luôn. Từ trước đến nay chưa hề thấy bạn post tình hình pix bằng hình ảnh, cũng như cho mọi người thấy pri của bạn (vì đa số người làm pix chủ yếu ban đêm đều là gõ cheat, do vậy để có 10 triệu một tháng thì ko biết bạn cheat điên đảo thế nào ???). Nếu mình nói sai, thì bạn hãy chứng minh bằng hình ảnh việc bạn có thu nhập 10 triệu từ captcha cho mình xem. Không chứng minh được thì tắt ngay cái chữ kỹ đi !!! Đồ nói dối !!!
_Bạn captchater đã từng cười mình về khoản thu nhập bé tẹo từ captcha, mình cũng từng để chữ ký thu nhập 1 ngày là 5-10$, nhưng đó là thu nhập ngày, cho nên một tháng ko nhất thiết phải làm 30 ngày, vậy 2 triệu 8 ko đủ để chứng minh à ??? Vậy bạn thì sao ??? Mười triệu một tháng đến từ captcha của bạn đâu ???

Last edited:
Quảng cáo mà bạn :)
Hình ảnh chỉ mang tính minh họa cho sản phẩm
Không biết chuyện của 2 người thế nào chứ đó là nguyên ... tắc rồi. vấn đề là phóng to bao nhiu :p
Dù sao có cái đó các bạn mới có động lực và hiểu rằng mmo kiếm tiền vừa dễ vừa khó. chứ không phải mún là ngày kiếm đc vài trăm đến vài triệu ngay đc

mình cũng hóng xem...proof 10chai 1 tháng,,,,:D

hay quá!!! lại có chuyện để xem!!! xem lv của cậu capt này có cao bằng cậu kill ko!!! :D

ông này xin làm MOD 1 lượt với mình mà ổng được lên, tớ thì không ! Captcha 10chai/tháng mà lại làm MOD bên PTC. không hiểu nổi...

hjhj ! và tớ không hiểu cả BQT luôn...hjhjh.. nói chugn sống trong forum này chỉ để tuyển reg captcha và chém gió cùng anh em chứ giờ chả muốn tham gia vào nhóm BQT nữa..

:D
1 là tmod chỉ là mod của box quản lý hay nói rõ hơn là qua box khác thì vẫn là member bình thường
2. Cái ảnh cậu cho lên là comment mình comment trước khi đc Adm set mod :) Và chính Shin cũng nhắc nhở mình về khoản ăn nói nên biết kiềm chế . Và nếu nói thêm về topic đó thì 1 topic vừa lập đã có vài nick mới lập 2013 (thậm chí có nick vừa tạo vài ngày) xin tham gia, chủ topic (lúc đó chưa ver tài khoản) và là nick mới . Cách đó ko xa mới có vài vụ scam group captcha nên mình mới cảnh báo mọi người (dù ko thuộc phận sự của mình) . Và tất nhiên là con người đôi khi cũng có phán đoán sai ,và có vẻ như mình phán đoán sai và chủ topic đó (ít nhất là vào lúc này) nhưng nói chung quy chỉ là 1 câu cảnh báo ko hề mang tính vu khống :) Và mình cũng ko xài từ ngữ gì quá đáng (ngoài từ NGU - mà bây giờ mình ko còn sử dụng :) )
3. Về vấn đề trong topic tôi và cậu tranh luận
- Proxy Share: ai xài thì đều hiểu , tất cả các site đc public nhất là fineproxy thì chất lượng của nó như thế nào :) , Ai xài cũng cảm thấy ko tốt chỉ mình cậu nói tốt để người khác đâm đầu vào hại cho cả người dùng cũ (phải chia sẻ thêm người) , hại cho người dùng mới (chất lượng ko tốt)
- Thu nhập captcha: Nếu cậu thích, bắt đầu từ đêm nay trở đi mình sẽ post proof làm việc của mình bằng hình ảnh PHẦN MỀM XD + comment cuối cùng trong post update (để cho rõ ràng là mình làm đc trong thời gian đó) Trong thời gian là 30 ngày , xem có phải 1 tháng mình kiếm hơn 10tr ko nhé :) . Để xem giữa mình và cậu khác nhau ở điểm gì , và ai là kẻ nói dối , ai là người nói thật :) Khả năng của bạn đến đâu và khả năng của mình đến đâu :)

P/S : Bản thân mình chưa bao giờ nghĩ mình và member có sự khác nhau, mình đơn giản chỉ giúp đỡ công việc forum ở 2 box là suggest.., newsite. Còn ngoài các box đó ra thì mình vẫn chỉ là member bình thường ở các box khác :) Comment và tính cách minh vẫn vậy , mình chỉ thích tham gia vào những chuyện chướng tai gai mắt còn việc tốt thì mình chả tham gia vô làm gì, có chăng mình chỉ thay đổi về cách dùng từ ngữ tránh đụng chạm rule thôi :)
Vì vậy bạn của mình thì đa phần toàn nói chuyện qua yahoo, còn các nick forum bị mình đụng chạm và ghét mình chắc cũng chẳng ít đâu :D (vì người thật thì hay khiến kẻ khác mất lòng, người thích tham gia nhiều chuyện thì càng khiến người khác khó chịu ) :)
Miễn sao mình vẫn hoàn toàn tốt chức trách và ko vi phạm rule là đc :D

:D
1 là tmod chỉ là mod của box quản lý hay nói rõ hơn là qua box khác thì vẫn là member bình thường
2. Cái ảnh cậu cho lên là comment mình comment trước khi đc Adm set mod :) Và chính Shin cũng nhắc nhở mình về khoản ăn nói nên biết kiềm chế . Và nếu nói thêm về topic đó thì 1 topic vừa lập đã có vài nick mới lập 2013 (thậm chí có nick vừa tạo vài ngày) xin tham gia, chủ topic (lúc đó chưa ver tài khoản) và là nick mới . Cách đó ko xa mới có vài vụ scam group captcha nên mình mới cảnh báo mọi người (dù ko thuộc phận sự của mình) . Và tất nhiên là con người đôi khi cũng có phán đoán sai ,và có vẻ như mình phán đoán sai và chủ topic đó (ít nhất là vào lúc này) nhưng nói chung quy chỉ là 1 câu cảnh báo ko hề mang tính vu khống :) Và mình cũng ko xài từ ngữ gì quá đáng (ngoài từ NGU - mà bây giờ mình ko còn sử dụng :) )
3. Về vấn đề trong topic tôi và cậu tranh luận
- Proxy Share: ai xài thì đều hiểu , tất cả các site đc public nhất là fineproxy thì chất lượng của nó như thế nào :) , Ai xài cũng cảm thấy ko tốt chỉ mình cậu nói tốt để người khác đâm đầu vào hại cho cả người dùng cũ (phải chia sẻ thêm người) , hại cho người dùng mới (chất lượng ko tốt)
- Thu nhập captcha: Nếu cậu thích, bắt đầu từ đêm nay trở đi mình sẽ post proof làm việc của mình bằng hình ảnh PHẦN MỀM XD + comment cuối cùng trong post update (để cho rõ ràng là mình làm đc trong thời gian đó) Trong thời gian là 30 ngày , xem có phải 1 tháng mình kiếm hơn 10tr ko nhé :) . Để xem giữa mình và cậu khác nhau ở điểm gì , và ai là kẻ nói dối , ai là người nói thật :) Khả năng của bạn đến đâu và khả năng của mình đến đâu :)

P/S : Bản thân mình chưa bao giờ nghĩ mình và member có sự khác nhau, mình đơn giản chỉ giúp đỡ công việc forum ở 2 box là suggest.., newsite. Còn ngoài các box đó ra thì mình vẫn chỉ là member bình thường ở các box khác :) Comment và tính cách minh vẫn vậy , mình chỉ thích tham gia vào những chuyện chướng tai gai mắt còn việc tốt thì mình chả tham gia vô làm gì, có chăng mình chỉ thay đổi về cách dùng từ ngữ tránh đụng chạm rule thôi :)
Vì vậy bạn của mình thì đa phần toàn nói chuyện qua yahoo, còn các nick forum bị mình đụng chạm và ghét mình chắc cũng chẳng ít đâu :D (vì người thật thì hay khiến kẻ khác mất lòng, người thích tham gia nhiều chuyện thì càng khiến người khác khó chịu ) :)
Miễn sao mình vẫn hoàn toàn tốt chức trách và ko vi phạm rule là đc :D

anh ấy đã có lời đáp..

ông này xin làm MOD 1 lượt với mình mà ổng được lên, tớ thì không ! Captcha 10chai/tháng mà lại làm MOD bên PTC. không hiểu nổi...

hjhj ! và tớ không hiểu cả BQT luôn...hjhjh.. nói chugn sống trong forum này chỉ để tuyển reg captcha và chém gió cùng anh em chứ giờ chả muốn tham gia vào nhóm BQT nữa..
bạn nói vậy thì tội cho shin ,mình hiểu tại sao nick này được lên làm mod ,còn với nick này thì thật sự mình chỉ có 1 câu muốn nhắn gởi ,hành động hãy đi đôi với lời nói ,nếu muốn người ta nể phục mình , 1 người nói mình sai có thể mình chưa sai ,2 người nói mình sai thì mình nên xem lại ,còn nếu 3 người trở lên nói mình sai thì mình đã sai thật rồi ,hãy xem lại bản thân mình,còn những gì mình khuyên thì đã khuyên nhưng có lẽ nó không có tác dụng nên bây giờ mới ra nông nỗi này đây ,sống trên đời để cho người ta thương thì khó chứ sống để người ta ghét thì dễ lắm ,có vài lời vậy thôi ,hy vọng sau chuyện này rút ra được bài học kinh nghiệm để thay đổi lại cách sống ,cách nói của mình để sau này cuộc sống sẽ vui vẻ ,hạnh phúc ,an lạc hơn

Chỉ tại cái chữ ký thui ah. Dù sao cậu cũng nên cảm ơn cậu ấy vì cái chữ ký đó đã giúp cậu có động lực kiếm 2.8tr/tháng.
Nếu cậu gặp cái chữ ký khác chắc cậu đã nản rùi.
Cho nên rằng... thì... là .... mà... hãy nhìn cuộc sống 1 cách khác đi cậu sẽ thấy khác.

Còn về phần nóng tính và chưa làm chủ lời nói thì đó là tính cách cậu ấy rùi. Nhưng cậu ấy là người rất hoạt bát và có cái nhìn rất thẳng thắn, có nhiều ý tưởng hay.
@captchater vào nhận hàng

Nói hay lắm !!! Mác đã từng nói: Đạo đức cao nhất của con người là làm được cái gì? Chưa làm được thì đừng nói, còn nếu bạn đã làm được thì việc chứng minh ko hề khó, chẳng lẽ ko bao giờ bạn rút tiền về VietNam, 10 triệu ăn chơi trác táng qua giao dịch kênh thế giới rồi à ??? Bây giờ mới post hình chứng minh... xin lỗi !!! mình post hình chứng minh lâu rồi nên giờ ko phải trẻ trâu để chạy đua với cậu nhá !!! Vào đây mà xem chứng minh của tôi luôn đây này, xem một ngày tôi kiếm bao tiền, post bao nhiêu hình !!!
http://mmo4me.com/threads/p-i-x-cap...inh-hinh-l-o-a-d-cua-p-i-x-25-09-2013.127965/

bạn nói vậy thì tội cho shin ,mình hiểu tại sao nick này được lên làm mod ,còn với nick này thì thật sự mình chỉ có 1 câu muốn nhắn gởi ,hành động hãy đi đôi với lời nói ,nếu muốn người ta nể phục mình , 1 người nói mình sai có thể mình chưa sai ,2 người nói mình sai thì mình nên xem lại ,còn nếu 3 người trở lên nói mình sai thì mình đã sai thật rồi ,hãy xem lại bản thân mình,còn những gì mình khuyên thì đã khuyên nhưng có lẽ nó không có tác dụng nên bây giờ mới ra nông nỗi này đây ,sống trên đời để cho người ta thương thì khó chứ sống để người ta ghét thì dễ lắm ,có vài lời vậy thôi ,hy vọng sau chuyện này rút ra được bài học kinh nghiệm để thay đổi lại cách sống ,cách nói của mình để sau này cuộc sống sẽ vui vẻ ,hạnh phúc ,an lạc hơn
thôi anh chemgio à , em ko phải người theo đạo em ko tin gì hết , ok :) Em cũng ko phải người tốt , thánh hiền nên anh ko cần dạy em nữa :D Em sống sao cảm thấy thoải mái , ko nhiều mặt là đc :D Còn mọi người nghĩ em ra sao thì tùy , em khẩu xà nhưng tâm phật anh à :D

Anh chem gió đúng là người lớn :)

thôi anh chemgio à , em ko phải người theo đạo em ko tin gì hết , ok :) Em cũng ko phải người tốt , thánh hiền nên anh ko cần dạy em nữa :D Em sống sao cảm thấy thoải mái , ko nhiều mặt là đc :D Còn mọi người nghĩ em ra sao thì tùy , em khẩu xà nhưng tâm phật anh à :D
1 câu cuối ,hết thuốc chữa :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week