Nên học nghề gì để lo tương lai sau này bà con ?

Mình cũng 20 tuổi và nghỉ học chẳng làm được gì còn tèo hơn bác . Khuyên bác nên đọc 2 cuốn sách ( Dạy con làm giàu và Đắc nhân tâm ) lúc đó hãy đọc lại câu hỏi mà bác hỏi ngày hôm nay tự bác sẽ có câu trả lời :D
P/s: Khi ra đã ra 1 câu hỏi thì thường chính bản thân mình đã có câu trả lời cho riêng mình rồi , good luck :)

Tạo một trang web. Đầu tư thật bài bản về một ngành nghề lĩnh vực nào đó. Làm giám đốc của trang web đó. Định hướng phát triển rõ ràng. Lấy tiền kiếm được từ MMO mà đầu tư. Một thời gian sau có nhiều người biết đến trang web của bạn thì bạn biết làm như thế nào rồi chứ. Với tình trạng như bạn thì chỉ có làm như vậy mới có tương lai thôi. HEEE. :)
Có lý

bạn làm nhiêu năm mà có 100tr thê. mà cũng kinh thật 1 đêm vài tiếng mà cũng có nhiều thật. Mình nghĩ bạn nên kinh doanh gì đó hoặc bỏ tiền đi học nghề gì đó. mới 20 tuổi thôi mà

---> MMO kiếm nhiều tiền nhưng tương lai khó đoán lắm... nếu pro kiếm tháng 50 củ thì có vốn làm ăn

Thớt giống anh (xưng anh vì ít hơn anh nhiều tuổi), anh mới biết MMO vài tháng cũng kiếm được chút nhưng vẫn muốn làm một công việc ngoài xã hội, dù lương ít đủ sống vẫn hơn ....

Tự nhiên oái oăm năm 25t phải đi lính, mất việc, 2 năm về tay trắng thành trắng tay... nghề ko, nghiệp hết, gái ko có

--> Chán nhưng ko cho phép mình quên học hành (vừa làm cái bằng C) :D

Tạo một trang web. Đầu tư thật bài bản về một ngành nghề lĩnh vực nào đó. Làm giám đốc của trang web đó. Định hướng phát triển rõ ràng. Lấy tiền kiếm được từ MMO mà đầu tư. Một thời gian sau có nhiều người biết đến trang web của bạn thì bạn biết làm như thế nào rồi chứ. Với tình trạng như bạn thì chỉ có làm như vậy mới có tương lai thôi. HEEE. :)
mình đã làm và ko dễ chút nào.

Đi học đại học!

Bạn lên mấy fourm y tưởng mà tìm hiểu,
ko nhất thiết phải chạy theo bằng cấp, trường lớp, hay trào lưu.
Tìm ý tưởng, sau đó tìm cách thực hiện ý tưởng.
ko phải MMO giỏi, hay chơi game giỏi là có thể học, làm việc ngành IT đâu.

Bạn thấy mình có khả năng gì, thì theo cái đó thôi.

Last edited:
theo nghiệp IT thì vác mạng ra mấy trung tâm, theo nghiệp kinh doanh thì lên mấy forum khởi nghiệp mà học hỏi :oops:

Tránh xa 2 từ IT ra nhé cu, đói kém, thất nghiệp, đòi hỏi học nhiều thứ, học vài cái ngôn ngữ lập trình đủ lòi mắt ra rồi. đa số IT ra làm cu ly vs thất nghiệp vì mỗi năm ra trường quá nhiều trong khi 1 cty chỉ cần 1-2 thằng. Tốt nhất bây giờ là kiếm vốn mở tiệm chứ làm thuê giờ chỉ có đói.

Tránh xa 2 từ IT ra nhé cu, đói kém, thất nghiệp, đòi hỏi học nhiều thứ, học vài cái ngôn ngữ lập trình đủ lòi mắt ra rồi. đa số IT ra làm cu ly vs thất nghiệp vì mỗi năm ra trường quá nhiều trong khi 1 cty chỉ cần 1-2 thằng. Tốt nhất bây giờ là kiếm vốn mở tiệm chứ làm thuê giờ chỉ có đói.
Bác này nói chuẩn này :). Mình có ông anh bảo là tao làm giờ cứ như húc đầu vào bê tông ý. mệt mỏi ( có việc rồi nhé).
100tr rồi. Theo mình c chuẩn bị mở cửa hàng đi :D

hình như học cái ngành nào nó cũng lòi mắt ra hết bác :oops: có cái nào ko đâu:oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,524
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom