Nên Theo Học Ngôn Ngữ Lập Trình Nào ?

Bạn muốn lập trình nên 1 cái gì, chẳng hạn 1 Website hay 1 ứng dụng máy tính hay 1 ứng dụng điện thoại :D Về web mình thấy PHP là ngon lành nhất :D

bác học ở đâu thế
e đang tự học đợi nắm kiếm thức cơ bản rồi đk 1 khóa học online nữa :D không biết ra xin việc có dễ không nữa.
ai đang đi làm về php cho e hỏi là lương có cao không ạ làm có vất vả lắm không. e cảm ơn

e đang tự học đợi nắm kiếm thức cơ bản rồi đk 1 khóa học online nữa :D không biết ra xin việc có dễ không nữa.
ai đang đi làm về php cho e hỏi là lương có cao không ạ làm có vất vả lắm không. e cảm ơn

PHP + SEO bạn nên học kèm 2 cái đó khi nào học xong thì freelance luôn khỏi cần bán công lao động đâu :D

Công việc tự do, làm việc bất kỳ lúc nào bất kỳ đâu, người ta gọi là làm việc tại nhà đó :D
vậy chắc pro rồi e mới bắt đầu học chẳng dám mơ đi làm thuê lấy kn + kiếm cơm qua ngày đã bác :oops:

vậy chắc pro rồi e mới bắt đầu học chẳng dám mơ đi làm thuê lấy kn + kiếm cơm qua ngày đã bác :oops:
Mình cũng mới bắt đầu học SEO còn PHP mình học lâu rùi nhưng đâu rồi cũng ra đấy chả được cái gì :(
Có mấy đứa bạn nó tự học rùi tự làm việc luôn bạn à, học PHP ngon đó :D học thêm SEO và kiếm tiền từ traffic sẽ tốt hơn

Mình cũng mới bắt đầu học SEO còn PHP mình học lâu rùi nhưng đâu rồi cũng ra đấy chả được cái gì :(
Có mấy đứa bạn nó tự học rùi tự làm việc luôn bạn à, học PHP ngon đó :D học thêm SEO và kiếm tiền từ traffic sẽ tốt hơn
đợi nắm php cơ bản đã rồi e mới học SEO :)

Chào các bác, hiện tại thì em đang muốn học lập trình để sau này có thể kiếm tiền :p. Các bác cho hỏi với tình hình như hiện nay thì em nên học ngôn ngữ lập trình nào ạ :rolleyes: ? Mong các bác nêu lên ưu điểm của ngôn ngữ lập trình đó và giúp em thật nhiệt tình ;) Em xin cám ơn :cool:

P/s: Em đã HỌC QUA Pascal và C rồi nhé :D

Tốt nhất là học PHP : LInk : http://mmo4me.com/threads/sell-khoa-hoc-lap-trinh-php-can-ban-html-css-php-msql.207443/

Theo mình bạn hỏi một câu hỏi...khá ngớ ngẩn, tại sao?, vì nếu bạn hỏi các lập trình viên thì mỗi người sẽ có 1 ý kiến riêng và quan điểm của mình
VD: Bạn bảo bạn học Pascal nhưng nó bậy giờ đã lỗi thời, tính ứng dụng không cao,khá là thiếu thốn
Và bạn bảo học "qua" nghĩa là :rolleyes:
theo binh bạn học 5 ngôn ngữ lập trình cơ bản mà lập trình viên nào cũng nên biết:
C/C+ (khỏi nói, ngôn ngữ rất nền tảng :p ) , Python (Rất dễ học cho newbie), Perl (cú pháp khá giống Python), Java (C và Java có nhiều điểm tương đồng), ASP.NET chẳng hạn :D
hoặc nếu muốn phát triển Web thì nên học lập trình mạng đi vd như html5,javascript,php chẳng hạn :D

Cho mình hỏi là PHP + Mysql có thể lập trình mọi loại web được đúng không? Tính bảo mật nó cao chứ ? :p

P/s: Nếu master Java và C++ kiếm tiền chắc ghê lắm nhỉ :D

Cho mình hỏi là PHP + Mysql có thể lập trình mọi loại web được đúng không? Tính bảo mật nó cao chứ ? :p

P/s: Nếu master Java và C++ kiếm tiền chắc ghê lắm nhỉ :D
ASP.NET bảo mật khá tốt bạn à :)

Học ngôn ngữ càng thấp càng tốt: C, Assembly + cơ sở dữ liệu chuyên sâu.
Nếu đạt cảnh giới cao, biết đâu 1 ngày bạn có thể tùy chỉnh balance cho account PM hoặc WMZ bất kỳ???

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week