Newbie trong 2 tuần mất gần 6.000.000 mong các anh em vào chia sẻ và động viên

Status
Not open for further replies.
chia bùn cùng bạn

mỗi lần vấp ngã phải rút ra kn cho bản thân chứ bạn ^ ^! dù có đau đớn nhưng mà phải chập nhận sự thật thui :D! chúc bạn nhanh chóng lấy lại tinh thần + đừng nản chí nha , cứ tiếp tục tìm hiểu MMO, đầu tư cho nó một khoảng thời gian nhất định bạn sẽ lấy lại đc những j đã mất thui, chúc bạn thành công :binhsua14:

mình chia buồn với cậu nhé....mình cũng mới chơi bị thằng bbuzz3336 scam mấy 86$....
cậu có yahoo ko...mình cùng nc nhé...

Thử hỏi có ai MMO mà ko cực khổ đâu bác, mình tham gia mmo cũng 1.5 năm nay rồi, thất bại, thành công rồi thất bại và tiếp tục cố gắng rồi sẽ vượt qua thôi. Lúc tham gia mmo mình ko có cái gì cả, mình vay 10tr mua laptop trả góp để mmo, lúc đầu mình gõ captcha để trả lãi hàng tháng, chơi thêm PTC chút ít, sau đó là offer, có chút vốn thì làm ex PP, sau đó bị tiể nhân hãm hại mình bỏ nghề ex, tiếp tục làm offer kiếm vốn, rồi gần đây lấy tiền tiết kiệm chơi jss nhưng bảo đảm mỗi tháng mình gửi mẹ 3tr để lo gia đình và chưa bao h mượn tiền để chơi những cái mình ko nắm chắc được.

Chủ thớt là người mới mà tham, cứ tưởng đầu tư là xong. Nóng vội + tham = mờ con mắt => bị scam là phải.

Muốn chơi HYIP tốt thì phải bình tĩnh, quyết đoán và quan trọng là không được tham lam. Chủ thớt mắc hết lỗi thì bị scam là đúng rồi. Chúc mừng bạn đã đóng tiền học phí thành công.

chia bùn cùng bạn và đây có lẽ cũng là bài học cho tôi ..chúc bạn làn sau khôn hơn lần này

Trời, HYIP ngon như vậy chắc mình cũng cắm xe, cắm lap để dep vào rồi. Nhưng mà thôi, đằng nào thì tiền cũng đã mất rồi nhưng ko fai số tiền đó ra đi vô ích. Đã có bao nhiêu comment góp ý, dù là cảm thông hay trách móc chửi bới thì bạn cũng nên đọc cho kỹ để rút ra kinh nghiệm cho bản thân. good luck

cậu mà cứ tình hình này là còn bị lừa dài dài đấy. cố lên nhé! đừng nên cầm đồ hay vay mượn để chơi mấy site đầu tư. có ngày nhảy cầu SG đấy

Tức waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa. Một kế hoạch chống scammer sắp ra mắt ....

Xin lỗi cậu! cho phép mình nói 1 câu này. Cậu đang đứng trên cao mà nhìn xuống dưới nên ko có chút thông cảm đc xã hội có nhiều thành phần cái quan trọng là ai cũng đc như bạn thì tốt biết mấy. Cậu ấy lập topic hoàn toàn là do chủ ý của mình, mình ko nói có khi cũng ko biết đường mà làm, qua nói chuyện mình thấy thương bạn ấy nên mới vậy có chỗ nào đụng chạm tới bạn và 1 vài anh em khác mong bỏ quá cho! thân!
Mình chửi như vậy cũng vì muốn tốt cho chủ thớt thôi. Chứ an ủi kiểu như "chia buồn cùng bạn, tội bạn thật..." nghe nó giả tạo lắm.

Chủ thớt cứ coi như đây là tiền đóng học phí học MMO đi.

ngừi ta bảo cần động viên thì đừng có đổ dầu vào lửa nữa, chửi j hay mắng j thì bài học đã có , có khôn ra đc thêm nữa đâu .... :binhsua17:

đau long thay .

Một bài học nhớ đời cho bạn.
Quả thật bạn cũng hơi liều khi chọn người giao dịch với số tiền cũng không phải là nhỏ như vậy.
Mà Ap có thể refund được mà bạn.

Mình thấy chủ pic không biết bao nhiêu tuổi rùi nhưng nói thật là nếu quá 20 year mà có những suy nghĩ và hành động và trả giá như vậy là ko ổn lắm đâu.Nên tự ngẫm lại và rút kinh nghiệm thực sự vì:
-Đi vay hoặc cầm cố mong nhanh ra $ với MMO là một sai lầm trầm trọng với newbie,kể cả các pro thực sự họ cũng ko làm như vậy vì như thế sẽ là ăn cả ngã về 0.Ko ai có tư duy kinh doanh làm như vậy đâu,họ dám làm nhưng ko phải là liều.
-Trong giao dịch thì đừng bao giờ giao dịch kiểu YH trừ khi chỗ thân quen lâu rồi,có rất nhiều site exchange rất uy tin và lâu ở 4r đừng vì chênh lệch vài đồng mà tham
Lời khuyên của mình dành cho newbie là hãy dùng công sức trí tuệ kiếm ra $ sau đó dùng nó để đầu tư nhưng khi đầu tư thì nên nhớ là đừng mong kiếm tiền nhanh
vì nó cũng giống như bạn bỏ công bỏ sức ra khi còn là newbie không nhanh và dễ đâu chỉ có khác là nhàn hơn thôi.Và cuối cùng MMO trong lĩnh vực đầu tư ko chỉ có HIYP hoặc kiểu dưới đập trên kiểu jss,ad..mà còn có rất nhiều thứ khác có thể đầu tư.
Còn nói là động viên mình thấy cậu ấy có nhiều người động viên hơn là anh em 4r.Ví dụ là Bồ chẳng hạn,vừa động viên vừa giải đen:binhsua01:

nói thật chứ mua rẻ hơn có bao nhiêu đâu mà phải mạo hiểm. mua ap nick Exchanger mà mình còn lo chứ chi là mấy cái nick khác
cũng có mấy bạn hài thật. site bán LR 20.750 thì ko bán tìm bán cho mấy thứ gì đâu vs giá 21.000 .không đc bao nhiêu mà mang bệnh tim
Có lẽ bạn quá nóng vội, muốn chơi hyip thì phải từ từ thôi, đừng tin mấy cái topic của " bất cứ " ai quảng bá hết.tự bạn phải tìm hiểu cho kỹ hoặc có thể chơi lên từ zeekwrads trước. đừng đặt niềm tin của mình vào bất cứ ai trong MMO này đó là lời khuyên chân thành

nói thật chứ mua rẻ hơn có bao nhiêu đâu mà phải mạo hiểm. mua ap nick Exchanger mà mình còn lo chứ chi là mấy cái nick khác
cũng có mấy bạn hài thật. site bán LR 20.750 thì ko bán tìm bán cho mấy thứ gì đâu vs giá 21.000 .không đc bao nhiêu mà mang bệnh tim
Có lẽ bạn quá nóng vội, muốn chơi hyip thì phải từ từ thôi, đừng tin mấy cái topic của " bất cứ " ai quảng bá hết.tự bạn phải tìm hiểu cho kỹ hoặc có thể chơi lên từ zeekwrads trước. đừng đặt niềm tin của mình vào bất cứ ai trong MMO này đó là lời khuyên chân thành
Khuyên rất hay nhưng câu cuối có vẻ ko đúng đâu cậu vì nếu ko tin ai thì cũng ko ai tin mình>chẳng ai làm được gì.Mà là đừng đặt niềm tin vào duy nhất một thứ gì hay người nào đó đó mà quên đí thứ khác người khác.

chia buồn cùng bạn. Hy vọng bạn sẽ vượt qua được và vươn lên.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week