Nghỉ Học Đại Học - Cao Đẳng có bị gửi giấy về nhà ko ?

ithongkhanh

Newbie
Reactions
217
MR
0.000
Nếu bạn nghỉ học , hiệu trưởng có quyết định đuổi học thì sẽ gửi thứ về nhà ( Trung Cấp cũng gửi ) , có những trường còn gửi về chính quyền địa phương ! Nếu không muốn học nữa , bạn có thể lên trường xin giữa điểm , chống chọi thêm 1 thời gian nữa !

longfigo

Junior
Reactions
66
MR
0.000
hơ, CIT hả, hàng xóm bách Khoa với mình đây mà.
Trước tiên bi giờ nếu chưa có quyết định buộc thôi học chính thức thì cậu nên lên gặp trưởng phòng đào tạo, ỉ ôi năn nỉ trình bày hoàn cảnh lâm li bi đát vào, nếu ổng thương tình sẽ cho cậu bảo lưu 1 năm. Còn nếu không được cũng ráng hỏi ổng bày cho cách giải quyết, chắc cũng đc thôi.
Cuối cùng nếu ổng vẫn lạnh lùng thì vì một số lí do như ổng không thể thay đổi quyết định đuổi học, thì cậu nên hỏi ổng cách này, giờ cậu đang ở hệ cao đẳng thì xin ổng viết đơn chuyển xuống hệ trung cấp xem, tất nhiên xuống trung cấp cậu sẽ học lại từ đầu.
Thành công 1 trong 3 phương án ấy thì ko có giấy về nhà, bằng ko ráng chuẩn bị ăn gậy của ông ba thôi.
Thèng bạn tớ học BK năm 4 bị đuổi , nó xin đc xuống hệ cao đẳng thành công và học lại từ năm 2 :))
Good luck

Trường cao đẳng công nghệ thông tin của Đại Học Đà Nẵng đó cậu

NanaLady

Banned
Reactions
39
MR
0.000
hơ, CIT hả, hàng xóm bách Khoa với mình đây mà.
Trước tiên bi giờ nếu chưa có quyết định buộc thôi học chính thức thì cậu nên lên gặp trưởng phòng đào tạo, ỉ ôi năn nỉ trình bày hoàn cảnh lâm li bi đát vào, nếu ổng thương tình sẽ cho cậu bảo lưu 1 năm. Còn nếu không được cũng ráng hỏi ổng bày cho cách giải quyết, chắc cũng đc thôi.
Cuối cùng nếu ổng vẫn lạnh lùng thì vì một số lí do như ổng không thể thay đổi quyết định đuổi học, thì cậu nên hỏi ổng cách này, giờ cậu đang ở hệ cao đẳng thì xin ổng viết đơn chuyển xuống hệ trung cấp xem, tất nhiên xuống trung cấp cậu sẽ học lại từ đầu.
Thành công 1 trong 3 phương án ấy thì ko có giấy về nhà, bằng ko ráng chuẩn bị ăn gậy của ông ba thôi.
Thèng bạn tớ học BK năm 4 bị đuổi , nó xin đc xuống hệ cao đẳng thành công và học lại từ năm 2 :))
Good luck
Giờ tr` chuyển qua Hoà Quý rồi bạn ơi, không còn là hàng xóm nữa :)

hophudat

Senior
Reactions
3,130
MR
0.620
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Sẽ có 1 cái Thư Của trường của bạn thông báo bạn không hoàn thành các môn thi . Sau đó vài tháng sẽ có cái giấy thông báo cho bạn nghỉ hè dài hạn tới gia đình . Chúc bạn chơi MMO thành công

xiaojui

Senior
Reactions
249
MR
0.000
thường thì chỉ khi bị cảnh cáo hay đuổi học thì mới có giấy về nhà
còn nếu muốn chặn giấy thì chỉ có hối lộ từ chỗ bưu điện thoai :m190:

loimuonnoi

Verified
Reactions
533
MR
2.000
uh tùy à, tc đh gì chả vậy, học chán lắm, chỉ lên lớp chơi với mấy đứa cho zui thôi,::D:D học kì vừa rồi đi học có mấy bữa, hên quá cuối kì nhìn bài ko rớt môn nào:binhsua136:
mà cũng phải ráng thôi, ráng lấy cái bằng cho ông ba ổng zui. hoặc có gì thì ra đường xin việc cũng tạm

Gia đình mình nghèo lắm , học chỉ tổ tốn tiến thôi.
Xã hội bây giờ thối nát lắm . ko có tiền ko có quen biết thì làm sao xin đc việc đây!

depkotien

Newbie
Reactions
178
MR
0.000
Gia đình mình nghèo lắm , học chỉ tổ tốn tiến thôi.
Xã hội bây giờ thối nát lắm . ko có tiền ko có quen biết thì làm sao xin đc việc đây!
Suy nghĩ thiển cận , chính vì nhà nghèo nên mới càng phải học , có tốn cũng phải học , chứ giờ sợ tốn tiền mà nghỉ à , ông bà già bạn có vui ko trong khi ông bà đi làm , tiết kiệm từng đồng để bạn đi học , Nhà mình cũng nghèo , mình cũng phá phách 2 năm rồi , giờ tu chí lo học hành và gắng mmo , cuối cùng cũng tự túc dc việc học của mình , ko cần dựa vào gia đình nữa . Học nhé , mới thấy cái titel là đã thấy ko đồng ý rồi . Cho tớ hỏi cái bạn bao nhiểu tuổi rồi . hazzzz :binhsua122::binhsua122::binhsua122::binhsua122:

Suy nghĩ thiển cận , chính vì nhà nghèo nên mới càng phải học , có tốn cũng phải học , chứ giờ sợ tốn tiền mà nghỉ à , ông bà già bạn có vui ko trong khi ông bà đi làm , tiết kiệm từng đồng để bạn đi học , Nhà mình cũng nghèo , mình cũng phá phách 2 năm rồi , giờ tu chí lo học hành và gắng mmo , cuối cùng cũng tự túc dc việc học của mình , ko cần dựa vào gia đình nữa . Học nhé , mới thấy cái titel là đã thấy ko đồng ý rồi . Cho tớ hỏi cái bạn bao nhiểu tuổi rồi . hazzzz :binhsua122::binhsua122::binhsua122::binhsua122:
20 Tuổi rồi bạn à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,288
Latest member
phuc96z

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week