Waiting for Answer NgoCaTin vào nhận hàng

Status
Not open for further replies.
gì thế, thấy giao dịch ok lém, mới xúc ít mail của lão, ko biết có bị dis lại ko, hi vọng ko sao vì mấy cái mail này ko quan trọng lắm

mình không thấy gì nhiều ở topic này, mình chỉ nhận ra 1 điều: ai cũng có thể là scammer, chỉ cần sai sót gì đó, trùng info với ai đó hoặc ip hoặc bất cứ gì. còn một điều nữa: chính rule của forum đang tạo ra nhiều scammer hơn bởi vì rule chưa thỏa đáng. còn làm sao để thỏa đáng thì mình không dám có ý kiến bởi vì mình không biết phải làm sao cả:)

shin đã tạo ra forum để làm nơi cho mọi người giao dịch làm ăn v.v.., có nhiều người dùng forum để gầy dựng thương hiệu và uy tín của họ nhưng cũng có nhiều người đã lợi dụng để đi lừa đảo người khác... nếu thật sự vì một lí do nào đó mà người nào đó bị oan sai thì mình nghĩ cho dù ảo cũng như vụ : "ngồi tù oan 10 năm" của bác Chấn mới đây lên báo thôi. rất buồn vì hiện trạng forum :(

thật sự mỗi ngày lên forum đều đọc được những bài viết có tiêu đề như "waiting for answer", 'Scam" v.v.... thấy nản lòng ghê gớm -_-!

Chủ đề hot tháng này : SCAMMER
Đợt này các MOD làm trong sạch MMO4ME tốt quá. Chắc phải có quỹ khen thưởng nếu phát hiện ra scammer quá.

Thì bạn ngocatin cũng chưa scam ai cả.
Các bạn nên để con đường cho bạn ấy làm ăn đi.@ngocatín nhỉ.
Nhưng bạn phải đóng bảo hiểm từ 100-200tr cho anh em yên tâm làm việc :D
có chắc là nó chưa scam ai ko? acc 2013 mà biết nhiều chuyện 4rum vl ra, spam cũng ác, ko oan đâu, đọc bằng chứng đi, chẳng có gì mà trùng hợp lạ lùng như vậy, thấy hình như trước giờ trường hợp nào phanh phui cũng là scam thật

mình không thấy gì nhiều ở topic này, mình chỉ nhận ra 1 điều: ai cũng có thể là scammer, chỉ cần sai sót gì đó, trùng info với ai đó hoặc ip hoặc bất cứ gì. còn một điều nữa: chính rule của forum đang tạo ra nhiều scammer hơn bởi vì rule chưa thỏa đáng. còn làm sao để thỏa đáng thì mình không dám có ý kiến bởi vì mình không biết phải làm sao cả:)

shin đã tạo ra forum để làm nơi cho mọi người giao dịch làm ăn v.v.., có nhiều người dùng forum để gầy dựng thương hiệu và uy tín của họ nhưng cũng có nhiều người đã lợi dụng để đi lừa đảo người khác... nếu thật sự vì một lí do nào đó mà người nào đó bị oan sai thì mình nghĩ cho dù ảo cũng như vụ : "ngồi tù oan 10 năm" của bác Chấn mới đây lên báo thôi. rất buồn vì hiện trạng forum :(

thật sự mỗi ngày lên forum đều đọc được những bài viết có tiêu đề như "waiting for answer", 'Scam" v.v.... thấy nản lòng ghê gớm -_-!
buồn cái gì, scam bị lật mặt thì vui chứ hay mới đc ngoccatin mua cho con blade vậy?:D

:eek: sao éo ai RP hay quai ting ta sờ cam thế :D

:D sau này 4room sẽ có câu :

" Giang hồ hiểm ác ko bằng trùng IP các cam mơ 4rom "

ngocatin đưa ra lý do bị hacker là qua thôi mà, cho dù chẳng ai tin nhưng so với việc binh6699 thay link ref đổ cho hacker còn hợp lý hơn nhiều.

ngocatin chối bỏ cái số LR kia còn có cơ sở chứ binh6699 chối bỏ cái ip thay link ref chẳng có cơ sở nào. vậy mà vẫn qua đó thôi.

cho dù ít hiểu biết về tin học cũng biết không có chuyện hacker trùng ip với chính chủ (ngoại trừ trường hợp hy hữu dùng chung sock, mà trường hợp này ko xảy ra vì binh6699 nói rõ là post bằng ip nhà mạng rồi)

suy cho cùng, muốn scam thì tạo dựng uy tín cũng bằng thừa, đổi màu nick có lợi hơn cho việc scam. Chẳng thế mà một số bạn suốt ngày spam với chọc ngoáy cũng đăng ký tham gia vào BQT, không lợi ích thì cũng mục đích (câu này của mod nào đó nói chứ không phải mình)

Các Mod cứ thẳng tay mà banned đi, sao cứ phải lằng nhằng vậy, đầy đủ chứng cứ rồi. Bao nhiêu clone của scammer cũng đã bị ban vì phát hiện trùng info (wmz, lr, pm...) sao cứ phải cãi nhau nhiều vậy.

theo ý kiến cá nhân của mình đọc từ đầu đến cuối ông ngocatin này nhớ rất rõ về ip, cứ y như mỗi lần log acc mmo là ổng check kỹ lắm, nhớ rõ thời gian luôn mới đau chứ:p
từ cái hồi mô mô rồi mà còn nhớ về IP của mình có bị thay đổi thường xuyên nữa
Toàn mấy cái lập ra chơi game đó cậu , còn nhiều user lung tung lắm . @legialoc cậu check hộ tớ trong ngày 5-3-2013 nick nguyenvantuan92 có gì khác biệt so với những ngày trước đó và sau đó ko? Nhất là IP và thay đổi thông tin gì ko trong ngày đó :)

Nếu trước ngày 5-3-2013 và sau ngày 5-3-2013 thường xuyên login IP giống như lúc reg thi ko sao . Nhưng chỉ trong ngày 5-3-2013 có sự thay đổi đột ngột về IP thì cậu check hộ tớ

Mong cậu check nhiệt tình giúp tớ @legialoc

suy cho cùng, muốn scam thì tạo dựng uy tín cũng bằng thừa, đổi màu nick có lợi hơn cho việc scam. Chẳng thế mà một số bạn suốt ngày spam với chọc ngoáy cũng đăng ký tham gia vào BQT, không lợi ích thì cũng mục đích (câu này của mod nào đó nói chứ không phải mình)

Có 1 người bảo ưu điểm của mình khi đăng ký làm Mod là ko buôn bán kinh doanh, ko giao dịch gì với member....nhưng mà sao khi lên Trial Mod thì tích cực tuyển ref =)).

Thôi, 1 comment lạc đề duy nhất :)

Last edited:
Các Mod cứ thẳng tay mà banned đi, sao cứ phải lằng nhằng vậy, đầy đủ chứng cứ rồi. Bao nhiêu clone của scammer cũng đã bị ban vì phát hiện trùng info (wmz, lr, pm...) sao cứ phải cãi nhau nhiều vậy.
Bằng chứng này chưa thuyết phục bạn ơi. Khi mà đã dc chỉnh sửa. Hùi mới đăng là sửa bởi modermod , tối thì thành edit by user. Nên còn nhiều nghi vấn lắm.

Bằng chứng này chưa thuyết phục bạn ơi. Khi mà đã dc chỉnh sửa. Hùi mới đăng là sửa bởi modermod , tối thì thành edit by user. Nên còn nhiều nghi vấn lắm.
sao bênh nhau thế nhỉ, trước giờ có oan bao giờ đâu nhỉ, trùng ip, trùng tk còn chối gì nữa, là mình banned luôn khỏi nói, bạn thấy mem bình thường có ai bị report ko?

đọc comment chỉ mỗi ông này là bênh vưc

Vụ của Promo cũng 1 loạt member vào xác nhận uy tín này nọ và cuối cùng thì lòi ra là 1 big scammer, ôi uy tín quá....... vụ này không biết sao đây.......

đọc comment chỉ mỗi ông này là bênh vưc
cậu ấy bênh vực từ topic ông promo scam sang đến tận topic ngocatin scam....chả biết có liên quan gì không :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week