Nhờ A-E hiểu biết về IT vào giúp mình tí

nếu bạn còn trẻ vậy .. thì tìm trường lớp nào học từ căn bản lên đi :D......rồi ở nhà thì mày mò thêm ....chứ học ở trên mạng ...ko thể tập trung được giống như khi ta lên lớp hoặc trường đâu.......mm4 cũng chĩ là kiếm tiền tạm thời thôi .. đâu ai đảm bảo dc. .... cứ lấy 1 tấm bằng gì đấy ở ngoài ...sẽ có giá trị hơn...
k biết ở đâu dạy nhỉ bác có chỗ nào k tư vấn e phát

đúng đấy học lập trình mà không biết tiếng anh chỉ khó lắm, ko thì lương thấp làm việc chán ngắt thôi :D
biết tiếng anh lương cao được nhé (tiếng anh giao tiếp như nói,nghe, gửi mail, chat skype) :)

đúng đấy học lập trình mà không biết tiếng anh chỉ khó lắm, ko thì lương thấp làm việc chán ngắt thôi :D
biết tiếng anh lương cao được nhé (tiếng anh giao tiếp như nói,nghe, gửi mail, chat skype) :)
mình tính học cho có cái làm thôi ko nhất thiết phải làm cty, mình muốn học cho tốt để tự làm game máy game mini linh tinh thôi

hix theo mình thì giờ bạn phãi học lấy cái bằng 12 đã =.= rồi mới có hi vọng dc :(.....
ko lẻ giờ đi học lai lớp 1 :)) mình nghĩ học từ năm lớp 7 => mình coai như quên hết ALL, với lại mình đâu nói học để làm cty đâu

học buổi tối lên lại dc. mà ...bạn còn trẽ mà lo gì ....chứ giờ học ở đâu ng` ta cũng cai bằng 12 mà ... nếu vậy chĩ có thể kiếm ai bái sư truyền nghề thôi.....anh em thì minh tâm sự thôi ^__^...lúc nhỏ ko học dc. thì lớn mình học .. còn kịp mà

học buổi tối lên lại dc. mà ...bạn còn trẽ mà lo gì ....chứ giờ học ở đâu ng` ta cũng cai bằng 12 mà ... nếu vậy chĩ có thể kiếm ai bái sư truyền nghề thôi.....anh em thì minh tâm sự thôi ^__^...lúc nhỏ ko học dc. thì lớn mình học .. còn kịp mà
bây giờ 1 năm 1 lớp k giống trước kia 1 năm 2 lớp đâu bạn, hơn nữa mình mất hết cở bản r hoàn toàn ko nhớ gì cả, khác gì giờ kêu mình đi học lại lớp 1, vì bây giờ ko phải như trước kia đâu, tính ra dù có tình học từ lớp 7 đi nữa thì mình phải đến 26 27t mới học xong :) đi học mấy cái khác nữa thì thành ra 30t mà chưa chắc mọi việc đã dễ như vậy

bây giờ 1 năm 1 lớp k giống trước kia 1 năm 2 lớp đâu bạn, hơn nữa mình mất hết cở bản r hoàn toàn ko nhớ gì cả, khác gì giờ kêu mình đi học lại lớp 1, vì bây giờ ko phải như trước kia đâu, tính ra dù có tình học từ lớp 7 đi nữa thì mình phải đến 26 27t mới học xong :) đi học mấy cái khác nữa thì thành ra 30t mà chưa chắc mọi việc đã dễ như vậy
um :( ...vậy giờ chĩ kiếm ai truyền nghề :(...tại mình cũng hoc IT ra ....mình học xong phần cứng ... rồi giờ mình học phần mềm ^_^...

um :( ...vậy giờ chĩ kiếm ai truyền nghề :(...tại mình cũng hoc IT ra ....mình học xong phần cứng ... rồi giờ mình học phần mềm ^_^...
vậy chắc phải tìm thánh or tự mày mò rồi khổ nhỉ :D

ko sao đâu ... chịu khó thì sẽ thành công thôi ... đừng vội nãn lòng
giờ bỏ TG học TA trước vậy r kiếm tài liệu cơ bản ngâm dần r bắt đầu :D

Lập trình cũng hay,nếu bác đã từng vọc vạch code html,css rồi thì nên theo lập trình web :)
còn lập trình di động khó và nhì nhằng lắm

mình nghĩ học từ lớp 7 rồi nói cho rỏ ra 7 năm đi học của mình cứ như đi chơi vậy chứ thật sự KT ko nắm đc gì, nói thẳng ra thì lớp 7 có gì mà KT chỉ toàn cộng trừ nhân chia, or bập bẹ tiếng anh thôi nhưng tg đấy mình đi lên trường chơi là chủ yếu chứ học chẳng bao nhiêu, tóm lại 7 năm đi hcj của mình là con số 0
giờ theo a-e như vậy mình có thể học đc lập trình ko nhỉ ? hay đại loại cái gì khác bên IT ko ? và nếu có nên học ở đâu thì ổn ( TPHCM )
Theo Các bác muốn học IT cần những kiến thức gì trước ?

Theo mình bạn nên đi học bổ túc lấy được cái bằng cấp 2 đã rồi tính

ko lẻ làm cả đời
còn tùy cậu làm theo kiểu j
cheat choác thì ko bền nhưng vẫn có những người làm ăn chân chính: aff, dropship ... thu nhập ổn đinh và ko ngừng gia tăng
quan trọng ở việc thành công không phải trình độ chuyên môn mà là kỹ năng quản lý tài chính, tư duy đầu tư, nhận biết cơ hội.
Vì thế có những người học hành ít nhưng vẫn rất thành công

chung qui thì thằng làm IT cũng chỉ là làm cu li cho người ta mà thôi :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week