• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer nhờ AE tư vấn giải quyết vấn đề với QuocBao part 2

tvhoang07

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Cảm ơn AE đã nhiệt tình giúp đỡ trong Topic trước - https://mmo4me.com/threads/done.314070/
------ Trong Topic trước mình đã nhận được tiền chuyển mua gc từ @QuocBao là 18.5tr, refund 1k$ mà chỉ 18.5, có phải mình ham rẻ mua rate thấp ? Thực sự ko phải mà là do một thỏa thuận trước đó.

Vào 02/08 mình có mua 1k$ gc từ @QuocBao . Vấn đề xảy ra khi code 500$ thứ 2 đã từng nạp vào tài khoản khác, và đương nhiên mình ko redeem được.
Cụ thể sự việc mọi người có thể xem ở logchat phía dưới

Như mọi người đã thấy, việc nạp gc hoàn toàn theo ý @QuocBao , mình có hỏi là gửi code hay mình đưa tài khoản cho @QuocBao tự vào nạp luôn thì Quocbao chọn cách gửi code cho mình, mình hoàn toàn không ép buộc hay làm gì khác.
Khi vấn đề xảy ra, ngay lập tức chỉ vài giây mình đã báo lại ngay.
Cuối cùng chấp nhận chốt lại phương án Bao chịu 9tr, mình chịu 1tr ( chính xác là 1.15tr ), Bao chịu bằng phương án giảm giá code trong 5 lần mua, mỗi lần giảm 1.8tr, nghĩa là mình sẽ thanh toán 18.5tr/ 1k$ gc của bảo, thực chất tổng lại là mình phải trả 20.3tr.

Mọi thứ đáng lẽ tốt đẹp, nhưng gift cards của Bao bán cho mình lại là gc ko hợp lệ, dẫn tới mình bị khóa tài khoản amz, thiệt hại 1 tk prime và 188$ sạch trong tài khoản. ( cụ thể https://mmo4me.com/threads/done.314070/ ) , do đó mình quyết định ngừng mua bên Bao vì lý do an toàn bản thân, đồng thời ko muốn nhúng tay vào những thứ ko sạch.
Hiện mình đã giao dịch với Bao lần thứ 4 thì xảy ra chuyện khóa tài khoản, Bao chỉ hoàn trả tiền mình chuyển là 18.5tr, không hoàn trả 3.6tr, mời mình lập topic khác phân xử.
Mình thấy không hợp lý với việc ko hoàn trả lại 3.6tr đó, vì ko phải mình ko muốn mua, mà là hàng của Bao ko an toàn, ko đủ chất lượng để sử dụng.
Mình đành tạo topic mới, và mong mọi người cho hướng giải quyết chuyện này. xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian.

----------------------
Full log chat
https://drive.google.com/drive/folders/0B4deEzGr7sflZkpva2VzMEFDQlU?usp=sharing

QuocBao

Junior
Reactions
35
MR
0.001
Call me! Call me! Chat with me via Skype
dear all,
Sự việc trình tự tóm tắt như thế này:
1/ Bạn Hoàng đặt mình 1k. Chọn phương án gửi code nạp.
Code đầu done và xác nhận

2/ Mình gửi tiếp code thứ 2. Trước khi gửi mình đã check và chụp hình.Nhưng bạn Hoàng bảo là nạp rồi.

3/ Mình vẫn rất có lòng tin với Hoàng vì anh em trước đó làm việc khá smooth và vui vẻ. Mình mượn acc Hoàng để chat support và bất ngờ thấy tên người nạp code đó là một cái tên Việt Nam.

4/ Vẫn không hiểu chuyện gì xảy ra. 2 anh em trao đổi rất nhiều nhưng ko ra lý do. Và tiếp tục support lần nữa hỏi về thời gian nạp code. Và "trùng hợp" thay là thời gian nạp code là ĐÚNG và SAU ngay thời điểm mình chuyển code cho Hoàng.

Chuyển đổi PDT to GMT, các bạn để ý giúp thời gian mình chuyển code là 11h22p giờ GMT.

Tình ngay lý gian, không biết xử lý nghi ngờ ai. Giữa Hoàng và partner của mình ai cũng tin tưởng, khi trao đổi chuyện này giữa mình và partner cũng xảy ra nghi ngờ, sau một thời gian dài sau mới bán lại cho mình. Cuối cùng để ko bên nào phải chịu thiệt.
Mình quyết định phương án chịu mất phần đã thanh toán cho seller để giữ mối. Về phần Hoàng mình bán giá vốn trong những đơn hàng tiếp theo bù lại cho phần này. Phần lợi nhuận bình thường sẽ được khấu trừ vào code đó.
Mình dang on điện thoại. Sẽ cập nhật capture trong chiều nay. Xin cám ơn.

Last edited:

lebaongoc

Junior
Reactions
91
MR
0.236
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
đã dặn là quay phim trước khi giao code rồi mà cứ lười biếng . Đã mất mấy vẫn chưa tởn ,nói ko nghe chán vãi

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.398
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Những mặt hàng tai tiếng thế này forum ko xử lý nổi và hi vọng tất cả các service chuyển sang check out. Đã resell, hàng lại ko đảm bảo, buyer thì muốn nhanh gọn, support AMZ thì ABC => Forum ko đủ căn cứ xử lý, cũng chưa có rules ra ngoài tự giải quyết cho xong :cool:

Những mặt hàng tai tiếng thế này forum ko xử lý nổi và hi vọng tất cả các service chuyển sang check out. Đã resell, hàng lại ko đảm bảo, buyer thì muốn nhanh gọn, support AMZ thì ABC => Forum ko đủ căn cứ xử lý, cũng chưa có rules ra ngoài tự giải quyết cho xong :cool:
Vãi cả tai tiếng , chưa bik bạn làm kiểu gì , chưa giao dịch bạn. Ko bik bạn dám đền cho người mua bằng ngta ko ?? Cứ nói tai với chả tiếng , làm ăn ko ai ko có lúc bị lỗi, quan trọng giải quyết ra sao .Cty lớn như samsung còn lỗi kia kìa nói khỉ gì mấy người bán như mình ko có hàng lỗi ??
Quan trọng có lỗi thì dám đền hay ko hay chối mà trốn . Đừng có nói ngu như tụi kia gìft card giá rẻ 50-65% nha , toàn 1 lũ não phẳng , nếu dễ ăn vậy tụi nó ko đi mua về bán . Chắc cũng có mua mà bị tụi nước ngoài lừa quá ko chịu nổi.Thứ 2 amz bị toàn sao do lỗi người bán mà ko coi lỗi người mua. Ai cũng nói do code nhưng nhiều khi cái mail close lại ko báo do code thế do ai .

hangochiep

Verified
Reactions
281
MR
1.161
$500.00
Chat with me via Skype
hàng crack là lấy trộm acc amazon dùng credit để order thẻ về bán giá 50-60%.Còn order hàng về rườm rà, order gc đi bán nhanh gọn lấy tiền nhanh,nạp xong phải order liền không chủ thẻ phát hiện not valid cái card,lock tài khoản.Đúng không

Vãi cả tai tiếng , chưa bik bạn làm kiểu gì , chưa giao dịch bạn. Ko bik bạn dám đền cho người mua bằng ngta ko ?? Cứ nói tai với chả tiếng , làm ăn ko ai ko có lúc bị lỗi, quan trọng giải quyết ra sao .Cty lớn như samsung còn lỗi kia kìa nói khỉ gì mấy người bán như mình ko có hàng lỗi ??
Quan trọng có lỗi thì dám đền hay ko hay chối mà trốn . Đừng có nói ngu như tụi kia gìft card giá rẻ 50-65% nha , toàn 1 lũ não phẳng , nếu dễ ăn vậy tụi nó ko đi mua về bán . Chắc cũng có mua mà bị tụi nước ngoài lừa quá ko chịu nổi.Thứ 2 amz bị toàn sao do lỗi người bán mà ko coi lỗi người mua. Ai cũng nói do code nhưng nhiều khi cái mail close lại ko báo do code thế do ai .

Ok..... bạn luôn đúng, to đủ thứ :D

hàng crack là lấy trộm acc amazon dùng credit để order thẻ về bán giá 50-60%.Còn order hàng về rườm rà, order gc đi bán nhanh gọn lấy tiền nhanh,nạp xong phải order liền không chủ thẻ phát hiện not valid cái card,lock tài khoản.Đúng không

Không có proof trên lại bảo dưới não phẳng ấy
Nhìn lại lịch sử giao dịch AMZ trong forum và hiện tại !

em cũng đang thắc mắc hàng crack là gì
theo sự tìm hiểu của tớ hàng crack nó lấy được username và passwork của khách hàng, scan cả ngàn acc

thứ nhất nó dùng acc đó đem order item xong ship về
thứ hai nó order gc đem bán

order gc an toàn hơn bán nhanh hơn, còn ship về đối mặt hải quan đủ thứ

Mua tốt nhất chọn uy tín mua,dính pháp luật đi tù.:D

shopbino

Hero
Reactions
690
MR
0.002
nhìu ông bán hàng bẩn mà không chịu nhận, chán vaizz
khuyên mọi người check out hàng về tận tay đi, chứ mua gift thì rẻ hơn vài đồng mà dễ ăn cám lắm

theo sự tìm hiểu của tớ hàng crack nó lấy được username và passwork của khách hàng, scan cả ngàn acc

thứ nhất nó dùng acc đó đem order item xong ship về
thứ hai nó order gc đem bán

order gc an toàn hơn bán nhanh hơn, còn ship về đối mặt hải quan đủ thứ

Mua tốt nhất chọn uy tín mua,dính pháp luật đi tù.:D
thank you vinamilk, chừng bữa bác amazon trong balance nhớ để cho em nha, em cũng cần check out vài thứ

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
nhìn cái quái gì mà nhìn, đó kinh nghiệm của tớ hỏi đúng không cho vui
Anh @acevnvn móc trên móc dưới chứ đâu nói bạn đâu chưa gì đã kích động rồi, ez ez....@acevnvn thôi a đừng comment nữa, hình như a comment có mình e hiểu hay sao ấy, qua nay bị chửi 2 lần rồi thấy chưa :D

Anh @acevnvn móc trên móc dưới chứ đâu nói bạn đâu chưa gì đã kích động rồi, ez ez....@acevnvn thôi a đừng comment nữa, hình như a comment có mình e hiểu hay sao ấy, qua nay bị chửi 2 lần rồi thấy chưa :D
Sr tớ nhớ vài anh chị lớn tuổi.ngồi nói chuyện nói chi chi đâu k.theo lịch sư mình ngồi lắng nge cười gục đầu.mà thật sự mệt chi mệt xong khoẻ.k biết ông a ba chị acevnvn có vậy k:D

dear all,
Sự việc trình tự tóm tắt như thế này:
1/ Bạn Hoàng đặt mình 1k. Chọn phương án gửi code nạp.
Code đầu done và xác nhận

2/ Mình gửi tiếp code thứ 2. Trước khi gửi mình đã check và chụp hình.Nhưng bạn Hoàng bảo là nạp rồi.

3/ Mình vẫn rất có lòng tin với Hoàng vì anh em trước đó làm việc khá smooth và vui vẻ. Mình mượn acc Hoàng để chat support và bất ngờ thấy tên người nạp code đó là một cái tên Việt Nam.

4/ Vẫn không hiểu chuyện gì xảy ra. 2 anh em trao đổi rất nhiều nhưng ko ra lý do. Và tiếp tục support lần nữa hỏi về thời gian nạp code. Và "trùng hợp" thay là thời gian nạp code là ĐÚNG ngay thời điểm mình chuyển code cho Hoàng.

Tình ngay lý gian, không biết xử lý nghi ngờ ai. Giữa Hoàng và partner của mình ai cũng tin tưởng, khi trao đổi chuyện này giữa mình và partner cũng xảy ra nghi ngờ, sau một thời gian dài sau mới bán lại cho mình. Cuối cùng để ko bên nào phải chịu thiệt. Mình quyết định phương án bán giá vốn + chịu lỗ một chút trong những đơn hàng tiếp theo bù lại cho phần này. Phần lợi nhuận bình thường sẽ được khấu trừ vào code đó.
Mình dang on điện thoại. Sẽ cập nhật capture trong chiều nay. Xin cám ơn.

1. phần này a tóm tắt chưa đầy đủ. chính xác phải là " Anh Bao chọn phương án gửi code nạp "
Những lần giao dịch trước đó, e đưa a cả pass tài khoản để a vào tự nạp và chưa đổi lại, trước khi a gửi e cũng hỏi là a gửi code hay e đưa acc để a vào nạp, nên phương án nạp đều là do a tự quyết định 100%, e ko hề yêu cầu phương án nạp.

congdung

Senior
Reactions
560
MR
0.428
$1,125.69
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
buôn bán thì có người này người kia tiền nào của nấy, ham thì ráng chịu thôi, chứ sao chuyển hết check out được , mỗi người mỗi nhu cầu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,396
Latest member
estes123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week