Nhờ anh em tư vấn pc render video

Chia buồn với bác. Nó đang bị gì gì đó nên kéo dài pay đến 30 bác đợi đi. Ít nhiều sẽ dc $
đã kiểm tra tớ chỉ có 2 ví thôi giờ còn kênh die tháng 6 nó mà ko paid nữa thì cũng đói nó mới đá song vãi quiz quá:(.chắc do 2 ví tớ sỡ hữu tới 70 kênh lein62 mà kênh chết chiếm tới 50 nên nó đá hết :(. tớ lại ở trọ nữa huhuhu

đã kiểm tra tớ chỉ có 2 ví thôi giờ còn kênh die tháng 6 nó mà ko paid nữa thì cũng đói nó mới đá song vãi quiz quá:(.chắc do 2 ví tớ sỡ hữu tới 70 kênh lein62 mà kênh chết chiếm tới 50 nên nó đá hết :(. tớ lại ở trọ nữa huhuhu
vl bác, sv à, chơi nhiều kênh thế, e chưa bao giờ chơi được hơn 2 kênh :( nhiều hơn nó k lên

cái đó là tớ đang chạy trên VPS nha
vote làm con e3 1231v3 như mấy bác trên kia nha, chưa màn thì tầm 17 18tr thôi, thêm ít tiền mua card rời nữa, tầm 30tr thì lắp được con 970 nữa là chuẩn lê duẩn rồi. ren bằng cpu cũng được mà gpu cũng ngon nha. nghe nói ren video = gpu thì nó dùng nhân CUDA gì đấy, thì cỡ GTX 970 trở lên cho lành, mấy con Quadro đắt lắm

mua xeon E3 1231V3 thì rẻ hơn nhưng mà xeon ko có của với skylake 6 th dòng k:p. với lại so với 4 th dòng k nó cũng còn chưa có của nữa. con này chỉ thưa còn x99 cpu 5820k có đôi chút thôi:D.

Tính vào giải thích, và tư vấn rồi mà cứ nghe mãi cái giọng điệu "Chờ Pro vào giúp đỡ" , "hóng cao nhân"...

Móa, tới 5 trang rồi, nhìn tới nhìn lui cao nhân khá nhiều mà chủ thớt khinh bỉ như cỏ rác chẳng nhận ra cao nhân mà cứ hóng mãi. Chẳng qua là họ không giải thích cặn kẽ, nguyên lý. Có thím có giải thích 1 tí thì kêu không hiểu (rõ ràng rồi, không rõ chuyên môn sâu lấy đâu mà hiểu thuật ngữ).

Nếu thực sự muốn hoc hỏi thì đọc lại 5 trang trước, tập hợp lại cũng đủ kiến giải rồi (dù không trọn vẹn nhưng cũng đủ 7-8 phần rồi còn gì).
Thôi thì cứ đập tiền vào cho nhiều thì được nhanh thôi. Như vây nhanh gọn lẹ.

Tiếc là mấy bài báo của mình đăng trên manguon rồi bị echip, pcword, làm bạn máy tính chôm bản quyền đăng quá lâu rồi nên ko tìm ra đuợc nữa. Nếu không họ cũng câu link vào đây rồi.

Thú thật với mấy thím chứ chính nhờ mấy cái tốc độ render này mà bọn mình kiếm ít nhất là 30 triệu tiền công cho mỗi lần cài đặt máy cho dân làm phim hồi xưa đấy. Giờ mấy cái bí quyết ấy đã phơi bày đầy trên google. Dù không đầy đủ như android nhưng tập hợp mỗi nơi mỗi tí sẽ đủ.

Mình cũng đang xài con cpu này:
xeon E3 1231V3
ram 8gb
gefore 750 Ti
Mình thấy render video cũng lâu mà 1 video 20ph render bằng camtasia cũng gần 10-15ph chứ đâu có ít, hóng bác nào render bằng GPU được thì hướng dẫn cấu hình với

Tính vào giải thích, và tư vấn rồi mà cứ nghe mãi cái giọng điệu "Chờ Pro vào giúp đỡ" , "hóng cao nhân"...

Móa, tới 5 trang rồi, nhìn tới nhìn lui cao nhân khá nhiều mà chủ thớt khinh bỉ như cỏ rác chẳng nhận ra cao nhân mà cứ hóng mãi. Chẳng qua là họ không giải thích cặn kẽ, nguyên lý. Có thím có giải thích 1 tí thì kêu không hiểu (rõ ràng rồi, không rõ chuyên môn sâu lấy đâu mà hiểu thuật ngữ).

Nếu thực sự muốn hoc hỏi thì đọc lại 5 trang trước, tập hợp lại cũng đủ kiến giải rồi (dù không trọn vẹn nhưng cũng đủ 7-8 phần rồi còn gì).
Thôi thì cứ đập tiền vào cho nhiều thì được nhanh thôi. Như vây nhanh gọn lẹ.

Tiếc là mấy bài báo của mình đăng trên manguon rồi bị echip, pcword, làm bạn máy tính chôm bản quyền đăng quá lâu rồi nên ko tìm ra đuợc nữa. Nếu không họ cũng câu link vào đây rồi.

Thú thật với mấy thím chứ chính nhờ mấy cái tốc độ render này mà bọn mình kiếm ít nhất là 30 triệu tiền công cho mỗi lần cài đặt máy cho dân làm phim hồi xưa đấy. Giờ mấy cái bí quyết ấy đã phơi bày đầy trên google. Dù không đầy đủ như android nhưng tập hợp mỗi nơi mỗi tí sẽ đủ.
xem lại đi đa số toàn vào khoe cấu hình là chính cái chính ko ai nói vào cả .
Với lại tui hỏi ông ko biết ông có Ren video ko CPU máy bác đó khoe lên tui ko thấy giá nên ko rỏ thế nào nhưng bảo 1 Video Fim HD ren trong 10-15' là điều ko thể

xeon E3 1231V3
ram 8gb
gefore 750 Ti
Mình thấy render video cũng lâu mà 1 video 20ph render bằng camtasia cũng gần 10-15ph chứ đâu có ít, hóng bác nào render bằng GPU được thì hướng dẫn cấu hình với
Tool a-e mình ren toàn chạy bằng CPU thôi thì phải bác ơi ko có cách chỉnh qua GPU thì phải .
Bác Ren fim chất lượng HD ko mà nhanh thế .

máy em
Cậu từng ren qua chưa, thật sự mình ko tin có người ren fim 1 tiếng mà 10 phút đấy, Fim HD mình chỉnh sửa tùy tool có tool nó lên dung lượng kha khá nặng nhưng cũng phải hơn thời gian Fim hết chứ k phải giờ thấp đến mức này :(
Với lại bác có bộ tản nhiệt nước ko ? Chứ Ren ko cháy máy thì toai tư vấn hộ luôn

xeon E3 1231V3
ram 8gb
gefore 750 Ti
con E3 này hình như của cái cậu mình Vote bên trên đó đúng ko ?
Vậy lấy con đó ổn nhỉ, còn tản nhiệt nữa :( ko thì toai máy bỏ mịa

xem lại đi đa số toàn vào khoe cấu hình là chính cái chính ko ai nói vào cả .
Với lại tui hỏi ông ko biết ông có Ren video ko CPU máy bác đó khoe lên tui ko thấy giá nên ko rỏ thế nào nhưng bảo 1 Video Fim HD ren trong 10-15' là điều ko thể

Như bao lần khác mình comment.

- Phải hiểu bản chất của công việc thì mới xài công cụ phù hợp và cách làm phù hợp.

Topic có tiêu đề "Nhờ anh em tư vấn pc render video"
Thì rõ ràng họ lấy kinh nghiệm của họ ra là những chiếc máy của họ. Nào có phân biệt gì CPU, GPU hay 1 thứ nữa mà chẳng thấy ai đề cập (mình nghĩ cũng ít ai biết). Bạn thấy hay thì tiếp thu thôi. Cớ sao lại đánh đố, nghi ngờ (không thể tin 1h phim mà ren chỉ có 15 phút).

- Ý kiến tiếp theo thì vẫn là câu phải hiểu rõ bản chất thì mới xài công cụ phù hợp, chọn cách làm phù hợp
Bạn không phân biệt được render, dựng phim, reup thực chất là làm cái gì? Bắt cái gì làm việc gì, việc đó thì cái gì sẽ làm, cái gì sẽ làm tốt nhất.
Bạn càng không hiểu bản chất của các con VPS về hiệu năng và các con số. (các con số như số CORE, RAM... hoàn toàn có thể Fake để bán cho người khác) cũng như các công nghệ để build nên VPS. Do đó đừng đem VPS 16 core ra so sánh VPS 2 core. Đôi khi VPS 2 core lại render nhanh hơnn 16 core đấy bạn.

- Mấy comment cuối lại càng lạc lối và lạc đề với tiêu đề. Tự nhiên lại đi mua tản nhiệt, lại còn tản nhiệt nước... Vì sao phải suy nghĩ tới điều đó. Trong khi cái quan trọng bất nhất giúp cho PC của bạn chạy ổn định đó là bộ nguồn tốt thì lại không quan tâm. Nếu xem CPU là bộ não thì bộ nguồn chính là trái tim. Tim khoẻ thì não mới hoạt động minh mẫn, tay chân mới hoạt động lưu loát và bền bỉ suốt cả ngày.

- Quay lại câu trả lời chính. Bạn hãy đọc lại 5 trang trước đi, câu trả lời đáng giá, có giá trị tiền bạc đã được các cao nhân đề cập rồi.
Bạn phải bỏ đi cái ý khinh thường trong đầu đi thì sẽ nhận ra những lời tư vấn tốt cho bạn ở trong 5 trang trước.
Cố gắng đọc đi. Đừng bỏ quên văn hoá đọc bạn trẻ ơi.

Như bao lần khác mình comment.

- Phải hiểu bản chất của công việc thì mới xài công cụ phù hợp và cách làm phù hợp.

Topic có tiêu đề "Nhờ anh em tư vấn pc render video"
Thì rõ ràng họ lấy kinh nghiệm của họ ra là những chiếc máy của họ. Nào có phân biệt gì CPU, GPU hay 1 thứ nữa mà chẳng thấy ai đề cập (mình nghĩ cũng ít ai biết). Bạn thấy hay thì tiếp thu thôi. Cớ sao lại đánh đố, nghi ngờ (không thể tin 1h phim mà ren chỉ có 15 phút).

- Ý kiến tiếp theo thì vẫn là câu phải hiểu rõ bản chất thì mới xài công cụ phù hợp, chọn cách làm phù hợp
Bạn không phân biệt được render, dựng phim, reup thực chất là làm cái gì? Bắt cái gì làm việc gì, việc đó thì cái gì sẽ làm, cái gì sẽ làm tốt nhất.
Bạn càng không hiểu bản chất của các con VPS về hiệu năng và các con số. (các con số như số CORE, RAM... hoàn toàn có thể Fake để bán cho người khác) cũng như các công nghệ để build nên VPS. Do đó đừng đem VPS 16 core ra so sánh VPS 2 core. Đôi khi VPS 2 core lại render nhanh hơnn 16 core đấy bạn.

- Mấy comment cuối lại càng lạc lối và lạc đề với tiêu đề. Tự nhiên lại đi mua tản nhiệt, lại còn tản nhiệt nước... Vì sao phải suy nghĩ tới điều đó. Trong khi cái quan trọng bất nhất giúp cho PC của bạn chạy ổn định đó là bộ nguồn tốt thì lại không quan tâm. Nếu xem CPU là bộ não thì bộ nguồn chính là trái tim. Tim khoẻ thì não mới hoạt động minh mẫn, tay chân mới hoạt động lưu loát và bền bỉ suốt cả ngày.

- Quay lại câu trả lời chính. Bạn hãy đọc lại 5 trang trước đi, câu trả lời đáng giá, có giá trị tiền bạc đã được các cao nhân đề cập rồi.
Bạn phải bỏ đi cái ý khinh thường trong đầu đi thì sẽ nhận ra những lời tư vấn tốt cho bạn ở trong 5 trang trước.
Cố gắng đọc đi. Đừng bỏ quên văn hoá đọc bạn trẻ ơi.
nói rồi tớ ren video tớ cần người tư vấn nhưng ko phải 1 2 người vào kêu cấu hình đó là cấu hình đó, chỉ để xem và cái gì đó quên rồi đang nóng nực nghĩ ko ra câu đó
lỡ 2 người tư vấn cấu này 3 người tư vấn cấu khác thì sao nên phải từ từ ko phải nói sao nghe theo vậy luôn, với lại mấy ổng toàn nói chung chung, mình up lên cấu hình bác #2 lên hỏi 1 số người thì họ hỏi lại Cái card đâu rồi sao mỗi cấu thế mất tiêu cái card ko biết dùng card gì .
với lại tớ Ren video CPU dù có khủng có gì cũng thế ko có tản nhiệt thì cháy máy hả cậu :)
Chỉ duy nhất ông #2 là còn post gần đủ cấu hình lên, nhưng k rỏ card gì còn lại ko ai nêu rỏ cấu hình cả :) có người tư vẫn I7 kìa và hình như là 2 ng tư vấn I7 thì phải, nhưng sáng ngủ dậy thì E3 nhìu hơn nên tính chọn E3, đồng thời cũng hỏi 1 số a-e nhưng họ đều nói thiếu mất cái card ko biết ông #2 dùng card gì nên rất khó biết .
Với lại vừa thử ở Laptop rồi 10' cho 1 video 1 tiếng là có thể nếu máy mạnh, máy tui 1' 3% rồi thì với máy chuyên về ren chắc có thể.
Còn tư vấn Ren xong rồi quyết định con E3 rồi thì giờ thêm cái tản nhiệt làm sao cho nhiệt độ nó tản tốt để còn làm việc chứ ko có mà banh xác ...
Với lại bác nói chuyện hơi VL đấy đừng có lôi văn hóa vào đây :)
Tui ko tin họ ren 10' là chuyện của tui chứ tui ko hề nói gì họ mà có văn hóa hay ko cả nhé :)
Tui tư vấn họ tư vấn tui, tui ko tin là chuyện của tui, chưa thấy chưa tin, chả ai điên ai ngu nghe thôi đã tin cả .
Và tui hỏi 10 người họ đều ko tin như tui cả chả phải mình tui.
Văn với Hóa :)

xeon E3 1231V3
ram 8gb
gefore 750 Ti
Xem đi cũng là E3 nè nhưng 20' phải tốn 10-15' đấy, cấu cậu kia cũng như thế thôi có thể hơn tí nhưng lại Ren 1 tâm fim lẻ HD chỉ tốn 10' nói thật trên này ai tin ko :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,489
173,664
Latest member
thietkephonghopc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week