Nhờ anh em tư vấn pc render video

Khuyên chủ thread 1 câu nhé :D, nên mua máy bộ như của mình vì chất lượng phần cứng, độ ổn định thì máy ráp ko bao giờ bằng đâu. Bạn nên nhớ cấu hình do tụi DELL đưa ra toàn là kỹ sư, họ đã test hệ thống hết rồi, ko như mấy ông thợ vườn VN đâu. Bạn ko tin cứ thử hỏi những người dùng máy bộ với máy ráp đi, bảo đảm dùng máy bộ ko bao giờ hối tiếc. Cực ngon.

nói thật thớt nên mua dòng mới nhất là skylake đi người ta đang còn bán dòng haswell để lên nữa là . vậy tại sao mình là người may mắn build pc lúc nó ra lại ko mua. skylake dòng này mát hơn nhiều mà hiệu năng lại cao hơn đời sau lại được support nhiều hơn nữa. haswell nó đã có 2 3 năm tuổi đời rồi giờ là lúc nó về hưu .đồ công nghệ cái nào mới nhất thế mà táng . dòng skylake chip 14nm nữa chạy mát thôi rồi. làm render thì máy siêu nóng nên lấy dòng skylake ấy. còn dòng xeon là dòng dành cho doanh nghiệp nên nó mát hơn dòng core, vì nó được tối yêu cho doanh nghiệp mà còn xeon E3 XXXX thì nó ngang với i7 XXXX cắt bớt igpu thôi . mình dùng vga rời rồi ko cần igpu làm gì nữa vì vga rời hơn cả 10 lần igpu hay còn gọi là vga on. nên có igpu chỉ thêm thừa những tác vụ nặng igpu không gánh nỗi đâu. nếu cố được thì làm dàn mình build đó , rồi mua thêm cái tản khoảng 500k nữa là đẹp vì làm render thì nóng máy lắm. chỉ thế thôi chứ lắm thầy thì khó cưới vợ đán đo quá thì biết bao giờ mới có máy mà làm việc.:D

Khuyên chủ thread 1 câu nhé :D, nên mua máy bộ như của mình vì chất lượng phần cứng, độ ổn định thì máy ráp ko bao giờ bằng đâu. Bạn nên nhớ cấu hình do tụi DELL đưa ra toàn là kỹ sư, họ đã test hệ thống hết rồi, ko như mấy ông thợ vườn VN đâu. Bạn ko tin cứ thử hỏi những người dùng máy bộ với máy ráp đi, bảo đảm dùng máy bộ ko bao giờ hối tiếc. Cực ngon.
khuyên kiểu gì đc cậu khi trong tay mình ko đủ 40tr @@

nói thật thớt nên mua dòng mới nhất là skylake đi người ta đang còn bán dòng haswell để lên nữa là . vậy tại sao mình là người may mắn build pc lúc nó ra lại ko mua. skylake dòng này mát hơn nhiều mà hiệu năng lại cao hơn đời sau lại được support nhiều hơn nữa. haswell nó đã có 2 3 năm tuổi đời rồi giờ là lúc nó về hưu .đồ công nghệ cái nào mới nhất thế mà táng . dòng skylake chip 14nm nữa chạy mát thôi rồi. làm render thì máy siêu nóng nên lấy dòng skylake ấy. còn dòng xeon là dòng dành cho doanh nghiệp nên nó mát hơn dòng core, vì nó được tối yêu cho doanh nghiệp mà còn xeon E3 XXXX thì nó ngang với i7 XXXX cắt bớt igpu thôi . mình dùng vga rời rồi ko cần igpu làm gì nữa vì vga rời hơn cả 10 lần igpu hay còn gọi là vga on. nên có igpu chỉ thêm thừa những tác vụ nặng igpu không gánh nỗi đâu. nếu cố được thì làm dàn mình build đó , rồi mua thêm cái tản khoảng 500k nữa là đẹp vì làm render thì nóng máy lắm. chỉ thế thôi chứ lắm thầy thì khó cưới vợ đán đo quá thì biết bao giờ mới có máy mà làm việc.:D
cho luôn cấu cụ thể đi cho dễ biết thím ơi

2 (1).jpeg
cho luôn cấu cụ thể đi cho dễ biết thím ơi
cpu INTEL CORE I7-6700K Skylake Socket 1151 = 8,6 tr

main GIGABYTE Z170 D3H – LGA 1151 = 3.75 tr

case IN-WIN 703 ALUMINIUM MID-TOWER =1.175 trr

psu SEASONIC S12II 620W 80 Plus Bronze =1.59 tr

vga MSI GTX 960 Gaming 2GB 128Bit DDR5 =5.59tr

ssd SAMSUNG 850 EVO 250GB = 2.7tr

hdd WESTERN DIGITAL Caviar Blue 1TB 64MB 7200 vòng SATA 3=1.25 tr

ram GSKILL RIPJAWS X 16GB (2x8GB) DDR4 Bus 2400 Cas 15 =3,92

cậu + lại xem chắc 28 củ cấu hình này là đẹp lắm rồi cậu mua thêm con tản khoảng 300 tới 500k nữa nếu cậu thích.
cho vài hình ảnh cho cậu
2 (1).jpeg
View attachment 59395 View attachment 59395 View attachment 59395 View attachment 59395

à nếu thích case đẹp hơn nữa để trưng bày thì cậu thảm khảo 2 em này

mình nghe bảo XEon là dòng chuyên Ren và nó ren ngon hơn thì phải
Con của bác vượt qua số $ dự trù của mình rồi :)
mình nghe bảo XEon là dòng chuyên Ren và nó ren ngon hơn thì phải
Con của bác vượt qua số $ dự trù của mình rồi :)
con xeon 1231 v3 này xung thấp mà nó cũng có 4 nhân 8 luồng thôi thì làm sao mà render bằng được con kia với con kia cậu mà oc thì nó vượng xa con kia cả ngàn dặm .nói chung từ chơi game hay render hiệu nănghay làm gì thì xeon ko có cửa chẳng qua nó có cái mác doanh nghiệp thôi với lại con cpu tớ đề cập cho cậu dủng ram ddr4 mạnh gần gấp đôi ram ddr3 mà cậu nói của con xeon với skylake nó chưa có dòng xeon mới có core thôi. nếu ko đủ thì cậu lắp vga sau vậy. vì còn cpu kia có vga on chống cháy cho cậu rồi bớt được 5,6 tr rồi nếu mà vẫn muốn giảm tiền nữa thì cậu có thể suống ssd 120, 126 thôi là 1 triệu nữa rồi là gần 7 củ nếu mà muốn giảm nữa thì cắt ssd luôn thì cũng được 8,3 tr rồi .với khi cậu mua máy nuyên dàn họ thường fix giá cho cậu mà. tại tớ thấy cậu bảo 30 củ cũng được tớ build chưa tới 30 củ mà.

con xeon 1231 v3 này xung thấp mà nó cũng có 4 nhân 8 luồng thôi thì làm sao mà render bằng được con kia với con kia cậu mà oc thì nó vượng xa con kia cả ngàn dặm .nói chung từ chơi game hay render hiệu nănghay làm gì thì xeon ko có cửa chẳng qua nó có cái mác doanh nghiệp thôi với lại con cpu tớ đề cập cho cậu dủng ram ddr4 mạnh gần gấp đôi ram ddr3 mà cậu nói của con xeon với skylake nó chưa có dòng xeon mới có core thôi. nếu ko đủ thì cậu lắp vga sau vậy. vì còn cpu kia có vga on chống cháy cho cậu rồi bớt được 5,6 tr rồi nếu mà vẫn muốn giảm tiền nữa thì cậu có thể suống ssd 120, 126 thôi là 1 triệu nữa rồi là gần 7 củ nếu mà muốn giảm nữa thì cắt ssd luôn thì cũng được 8,3 tr rồi .với khi cậu mua máy nuyên dàn họ thường fix giá cho cậu mà. tại tớ thấy cậu bảo 30 củ cũng được tớ build chưa tới 30 củ mà.
mà cậu đang dùng con đó ah ?

tớ làm gì có tiền mà đú :) thèm nhỏ dãi mà chưa có điều kiện chờ cuối năm xem sao tớ cũng làm 1 bộ
cậu vào đây tham khảo hiệu năng cpu nè:
View attachment 59404
https://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html
4rum mình chả thấy thanh niên nào dùng PC ren video toàn dùng VPS nên khó hỏi vãi hàng, có mỗi cái ông kia mà con PC ông ta hơn 2k$ thì bó tay :))
Hỏi ngu câu chứ Mac ren ngon hơn ko nhỉ :))

4rum mình chả thấy thanh niên nào dùng PC ren video toàn dùng VPS nên khó hỏi vãi hàng, có mỗi cái ông kia mà con PC ông ta hơn 2k$ thì bó tay :))
Hỏi ngu câu chứ Mac ren ngon hơn ko nhỉ :))
pc ngon mà rẻ hơn cậu. render thì càng nhiều nhân nhiều luồng thi càng nhanh ,càng tốt mà cậu với giá tiền của cậu thì chỉ có 4 nhân 8 luồng thôi . còn cậu muốn mạnh hơn nữa thì mua xeon 5 xxx ý nhưng mà cái giá phải trả thì ko hề rẻ nó toàn dùng cho server ko . cậu làm con 14 nhân 28 luồng cho máu. chắc video hd render trong vòng nốt nhạc. mà con 2k$ của ông kia cpu gì mà ngon với vga nữa
http://www.amazon.com/Intel-Process...e=UTF8&qid=1440701917&sr=8-5&keywords=xeon+e5

pc ngon mà rẻ hơn cậu. render thì càng nhiều nhân nhiều luồng thi càng nhanh ,càng tốt mà cậu với giá tiền của cậu thì chỉ có 4 nhân 8 luồng thôi . còn cậu muốn mạnh hơn nữa thì mua xeon 5 xxx ý nhưng mà cái giá phải trả thì ko hề rẻ nó toàn dùng cho server ko . cậu làm con 14 nhân 28 luồng cho máu. chắc video hd render trong vòng nốt nhạc
http://www.amazon.com/Intel-Process...e=UTF8&qid=1440701917&sr=8-5&keywords=xeon+e5
hiện tại có 1 điều rất cay là tool nó ko chạy hết đc hiêu năng mới ảo
giờ mới để ý Laptop mình ren bằng Camt nó chạy có 30% CPU có người máy mạnh hơn mình và chỉ chạy có 10 15% CPU

hiện tại có 1 điều rất cay là tool nó ko chạy hết đc hiêu năng mới ảo
giờ mới để ý Laptop mình ren bằng Camt nó chạy có 30% CPU có người máy mạnh hơn mình và chỉ chạy có 10 15% CPU
chắc là vga nó có gánh đỡ cho cpu thì phải. vì phần mềm này cũng hỗ trợ render bằng vga mà.

chắc là vga nó có gánh đỡ cho cpu thì phải. vì phần mềm này cũng hỗ trợ render bằng vga mà.
chắc thế tại lap có 2 card cùi :(
Con CPU này ren Video HD 720 bằng cam 1 tiếng tốn 20' nè thím thêm cái card r9 280x thay vào con card trong đó :D
Ko biết con bác tư vấn hơn đc ko :((

Attachments

107.3 KB · Views: 49
Ren trên máy mình thế có ôổ không các bác ?

Sợ máy tã nhanh :(
tùy vào máy cậu ah, mình lang thang trên Gruop thì đa số dùng PC để ren rất ít ai dùng VPS, vì hiệu năng nó cao hơn, miễn tản nhiệt cậu tốt ko làm nó nóng quá thì chả sợ gì cả

chắc thế tại lap có 2 card cùi :(
Con CPU này ren Video HD 720 bằng cam 1 tiếng tốn 20' nè thím thêm cái card r9 280x thay vào con card trong đó :D
Ko biết con bác tư vấn hơn đc ko :((
gần bằng thôi cậu nhưng mà con kia ăn điện gần gấp đôi 1con 178w 1 con 273 w thì khác nhau hoàn toàn và hai thương hiệu khác nhau và con kia lịa giá cao hơn nhiều nữa. mà cậu thích mạnh thì lên gtx 970 hoặc gtx 980 ti , với nên dùng nvidia thì hơn nó ổn định không thất thường như AMD hay bị sụt khung hình. với cậu làm còn gtx 960 là dẹp nhất rồi chứ đú lắm làm gì phí tiền mua phí tiền điện.

Ren trên máy mình thế có ôổ không các bác ?

Sợ máy tã nhanh :(
cậu mà sợ nhanh tã máy vậy chẳng ai sell vps cho cậu render cả. link kiện máy tính toàn bảo hành từ 2 năm trở lên như cpu hay vga , main toàn là 3 năm ko hư thì bảo hành mà nó hư chắc cũng 10 năm:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week