Nhờ anh em tư vấn pc render video

gần bằng thôi cậu nhưng mà con kia ăn điện gần gấp đôi 1con 178w 1 con 273 w thì khác nhau hoàn toàn và hai thương hiệu khác nhau và con kia lịa giá cao hơn nhiều nữa. mà cậu thích mạnh thì lên gtx 970 hoặc gtx 980 ti , với nên dùng nvidia thì hơn nó ổn định không thất thường như AMD hay bị sụt khung hình. với cậu làm còn gtx 960 là dẹp nhất rồi chứ đú lắm làm gì phí tiền mua phí tiền điện.
GTX 960 mua phí tiền pa, đâm luôn R9 290 ngon hơn cả 970 mà còn có 5 củ 2. 980 ti khủng mà giá cũng khủng nên bỏ qua 1 bên.

gần bằng thôi cậu nhưng mà con kia ăn điện gần gấp đôi 1con 178w 1 con 273 w thì khác nhau hoàn toàn và hai thương hiệu khác nhau và con kia lịa giá cao hơn nhiều nữa. mà cậu thích mạnh thì lên gtx 970 hoặc gtx 980 ti , với nên dùng nvidia thì hơn nó ổn định không thất thường như AMD hay bị sụt khung hình. với cậu làm còn gtx 960 là dẹp nhất rồi chứ đú lắm làm gì phí tiền mua phí tiền điện.
phải hỏi ai đã dùng qua con cậu tư vấn đã mới đc, lở ko ổn thì toai, đổi lại đc cũng đở phải chi PC như điện thoại nó cho test trước thì ngon biết mấy :p

render thì chắc phải 25 - > 35 củ, tùy vào độ máu :D, bữa trước cũng máu quá, tính build 1 dàn như ảnh, mà đếm tới đếm lui, lúa vẫn ko đủ nên rầu cả mấy tháng rồi

cái người tớ hỏi giống cấu hình hiện tại tớ tính mua chỉ khác con card là R9 280x
Con đó cũng được cậu, bạn mình xài R9 270 render cũng khá là tốt + nhanh rồi, toàn xách video qua nhà nó để chỉnh sửa xong render ra. Có tiền nhồi luôn MSI R9 390 mới nhất cũng ngon, 290 giờ gần hết hàng. Xài AMD cho render cực tốt nhé, giá cả lại rẻ nữa, VGA AMD ko nóng nhé, chỉ có CPU của nó mới nóng cực thôi.

render thì chắc phải 25 - > 35 củ, tùy vào độ máu :D, bữa trước cũng máu quá, tính build 1 dàn như ảnh, mà đếm tới đếm lui, lúa vẫn ko đủ nên rầu cả mấy tháng rồi

cái cấu hình của thím vừa nhìn qua là biết ko đủ lúa rồi :D

GTX 960 mua phí tiền pa, đâm luôn R9 290 ngon hơn cả 970 mà còn có 5 củ 2. 980 ti khủng mà giá cũng khủng nên bỏ qua 1 bên.
giờ 10 người có 1 người dùng AMD thôi bác ai còn dùng nó nữa chứ . khung hình không ổn định tiền điện thì tốn. quảng cáo thì nói hiệu năng cao như thể ko ai bằng được cái uống điện như uống nước lã :eek:đến khi bán ra ko ai mua phải hạ giá . xuống như nước lã. render thôi chứ chơi gtx 980ti làm gì cho phí tiền chảng qua nói cho cậu ấy biết con vga đó là mạnh nha cho người dùng phổ thông, gtx 960 nó dạng khá thôi nhưng mà nó làm được đủ việc da số render người ta dùng gtx 750 hay 730 đầy ra. mấy bố kinh doanh AMD ở việt nam toàn để ế chơi game thì sụt khung hình thôi rồi hiệu năng ko ổn định. giờ này còn dùng AMD nữa chắc chỉ có ít người là fan thì mới mua thôi hoặc ko biết.còn nếu muốn chuyên hơn nữa thì dùng vga chuyên cho đồ họa đi cho nó trùng bài render, nhưng chơi game thì lại hạn chế:rolleyes:.

Last edited:
giờ 10 người có 1 người dùng AMD thôi bác ai còn dùng nó nữa chứ . khung hình không ổn định tiền điện thì tốn. quảng cáo thì nói hiệu năng cao như thể ko ai bằng được cái uống điện như uống nước lã :eek:đến khi bán ra ko ai mua phải hạ giá . xuống như nước lã. render thôi chứ chơi gtx 980ti làm gì cho phí tiền chảng qua nói cho cậu ấy biết con vga đó là mạnh nha cho người dùng phổ thông, gtx 960 nó dạng khá thôi nhưng mà nó làm được đủ việc da số render người ta dùng gtx 750 hay 730 đầy ra. mấy bố kinh doanh AMD ở việt nam toàn để ế chơi game thì sụt khung hình thôi rồi hiệu năng ko ổn định. giờ này còn dùng AMD nữa chắc chỉ có ít người là fan thì mới mua thôi hoặc ko biết.còn nếu muốn chuyên hơn nữa thì dùng vga chuyên cho đồ họa đi cho nó trùng bài render, nhưng chơi game thì lại hạn chế:rolleyes:.
cấu hình PC bác đang dùng ra sao thế bác

cấu hình PC bác đang dùng ra sao thế bác
từ ngày chơi youtube tới giờ tớ có render bao giờ đâu toàn reup video ko có bản quyền nên có biết máy mạnh là gì cậu hỏi cậu này làm tớ thêm ngại . cấu hình của tớ là chuối của chuối . máy thì ko có vga rời cpu thì đủ lướt web lâu lâu đá tí fifa là nặng lắm rồi. :( đây như này mà mình vẫn youtube:)

Last edited:
Có thằng bạn chuyên phần cứng pc, nó đang xài R9 290, và tương lai nếu sắm thì mình vẫn theo AMD theo nó, phần điện khỏi lo đi, chỉ lo tốn khi nó đạt mức max trâu cày thì mới thấy tốn thôi chứ xài ở mức bình thường thì vô tư.R9 290 1080p BF4 mà còn hơn 970 mà.

Có thằng bạn chuyên phần cứng pc, nó đang xài R9 290, và tương lai nếu sắm thì mình vẫn theo AMD theo nó, phần điện khỏi lo đi, chỉ lo tốn khi nó đạt mức max trâu cày thì mới thấy tốn thôi chứ xài ở mức bình thường thì vô tư.R9 290 1080p BF4 mà còn hơn 970 mà.
theo mình soi ở Voz cũng thế đa số nói R9 290 nó hơn

đây bác gtx970 so với r 290 . r 290x còn thua huống gì r290. r290 là GPU thế hệ cũ còn gtx 960 là GPU thế hệ mới . v như thế này cho mọi người dễ hiểu nhé gtx 960 như một chiếc xe sirius đời mới còn r290 như một chiếc novo 3 chạy tốn săng không hiệu quả lâu dài như vậy bác chọn cái nào.
link so sánh gpu

vậy AE cho mình hỏi cái nữa giờ mình chọn con này thì ok chưa
Phần Card màn hình thì mình Đang tính đổi thành R290 hoặc 970 ko biết 2 cái chọn cái nào, Ram thì mình chỉ cần 8GB là đủ, mục đích vẫn là render video 2D 3D và chơi game Off mọi người thấy ổn chứ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week